Em đi kia K3 1.6AT mà thấy ồn quá! Các cụ giúp em với

tuananhgau

Xe hơi
Trên này các cụ ấy cho thuê " chân " để đi kiểm định nhiều lắm cụ ạ/ riêng em máu làm 2 bộ mùa mưa em đi 17" - 215 cho bám đường, nắng em đi 15" thế là ajingon chả sợ kiểm định.
Cụ đi mazda3 à? Cụ mua thuê bộ 15' mất bao nhiêu vậy? Hôm trước em đi đổi bộ 5 lốp michenlin mất 5,5 củ chỗ Đích lốp cầu giấy! Thấy chẳng cải thiện đc mấy! Xót tiền quá!!! Huhu

bakinu

Xe hơi
E thấy sao nói vậy mà cụ. E cũng đang đi Kia như các cụ trong này. Hôm đc ngồi lên thử con camry thấy sáng cả mắt ra. E mà thờ thằng Toy đồ chơi thì đã chẳng đi Kia. Nhưng thẳng tưng mà nói thì k3 chẳng có cửa để so với cam nhập cụ nhé. Cụ ngoi lên miệng giếng một lần như e đi rồi hãy phán.
Cụ mới ngoi lên miệng giếng thôi mà đã phán camry hơn merc rồi thì cũng lạ. Mà merc cụ nói là merc gì? Chắc ko phải camry hơn merc S chứ

Chỉnh sửa cuối:

phongboy

Xe tăng
Cụ thay Mit primacy còn đc chứ Ps3 thì có giảm đc ồn mấy đâu. Trc em đi Forte thay ps3 đi đc 2000km là đổi sang primacy luôn. PS3 khá ồn.

BNN

Xe buýt
Xe này có tùy chọn cỡ vành 15, 16, 17" . Vấn đề là các bác ở vn ta quen ngắm vành xe hơn là thưởng thức không gian tĩnh lặng trong xe nên các thương gia toàn nk hoặc láp ráp cơ vành 17 mà thôi

thich xe hoi

Xe đạp
Xe lắp ráp thân vỏ mỏng hơn các cụ ơi, em cũng chỉ thay lốp Mit thôi chứ không làm chống ồn vì chống ồn không có hiệu quả.

lxe

Xe buýt
Nói túm lại về cái vụ ồn ào này em chỉ biết là em đã yêu V2 rồi thì cũng yêu luôn tiếng ồn phấn khích của V2 các cụ ạ.

tuananhgau

Xe hơi
Nói túm lại về cái vụ ồn ào này em chỉ biết là em đã yêu V2 rồi thì cũng yêu luôn tiếng ồn phấn khích của V2 các cụ ạ.
Hehe! Đã mua rùi thì phải yêu rùi! Nhưng em muốn cho vợ 2 đi thẩm mỹ viện để đc êm hơn thui! Để ôm vợ 2 cho nó sướng=))

Jeus

Xe buýt
Cháu được Gấu giao nhiệm vụ test và rốt đa em K3 2.0 này,
Nói chung chạy em này nhẹ nhàng và có một cảm zác zì đó rất là thư zãn...
Hầu hết K3 bán tại VN là bản thừa Option, vì ngoài các Option chính trong Manual, còn có một số Option ẩn rất đặc trưng của Kia:

1. Cảm biến và cảnh báo mặt đường xấu : Mỗi khi đi vào đường xấu cảm biến này detect và phát ra âm thanh ù ù rột rột để tài xế biết đang lưu thông trên mặt đường xấu đặng có pa điều chỉnh cách lái.

2. Riêng K3 gấu nhà cháu mua đợt này được Khuyến mãi thêm Option cảm biến và cảnh báo vặn thân xe phía sau. Mỗi khi bánh sau trèo lên cái mô zì đó cao cao tý là có 2 miếng nhựa ở đâu ko rõ cọ vào nhau kêu kọt kẹt để báo cho tài xế biế xe đang trong tình trạng vặn xoắn.... Option này cháu ko cần lắm nên xuống Kia Cầu Diễn để tắt đi. Cả tốp thợ trẻ trung đẹp zai của Kia Cầu Diễn tìm cả buổi sáng mà vẫn ko phát hiện ra cái cảm biến cọt kẹt này ở đâu cả... thế mới hiện đại

Có cụ nào của Kia Cầu Diễn lượn lờ quanh đây vào tổ chức tìm và tắt cái cảm biến vặn thân sau này hộ cháu cái. Cảm biến mặt đường xấu thì để thế cũng đc.

Chỉnh sửa cuối:

BạchThanhPhong

Xe tải
Trước e cũng có chạy thử con K3 1.6AT xong r có vào thớt của cụ nào đó kêu ồn thì bị ném đá tới tấp :(. E có biết nói điêu là gì bh đâu :3

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu được Gấu giao nhiệm vụ test và rốt đa em K3 2.0 này,
Nói chung chạy em này nhẹ nhàng và có một cảm zác zì đó rất là thư zãn...
Hầu hết K3 bán tại VN là bản thừa Option, vì ngoài các Option chính trong Manual, còn có một số Option ẩn rất đặc trưng của Kia:

1. Cảm biến và cảnh báo mặt đường xấu : Mỗi khi đi vào đường xấu cảm biến này detect và phát ra âm thanh ù ù rột rột để tài xế biết đang lưu thông trên mặt đường xấu đặng có pa điều chỉnh cách lái.

2. Riêng K3 gấu nhà cháu mua đợt này được Khuyến mãi thêm Option cảm biến và cảnh báo vặn thân xe phía sau. Mỗi khi bánh sau trèo lên cái mô zì đó cao cao tý là có 2 miếng nhựa ở đâu ko rõ cọ vào nhau kêu kọt kẹt để báo cho tài xế biế xe đang trong tình trạng vặn xoắn.... Option này cháu ko cần lắm nên xuống Kia Cầu Diễn để tắt đi. Cả tốp thợ trẻ trung đẹp zai của Kia Cầu Diễn tìm cả buổi sáng mà vẫn ko phát hiện ra cái cảm biến cọt kẹt này ở đâu cả... thế mới hiện đại

Có cụ nào của Kia Cầu Diễn lượn lờ quanh đây vào tổ chức tìm và tắt cái cảm biến vặn thân sau này hộ cháu cái. Cảm biến mặt đường xấu thì để thế cũng đc.

Cháu dự là cái cảm biến kêu cọt kẹt đó là toàn bộ thân vỏ con em KIA K3 cụ ợ

lxe

Xe buýt
Hehe! Đã mua rùi thì phải yêu rùi! Nhưng em muốn cho vợ 2 đi thẩm mỹ viện để đc êm hơn thui! Để ôm vợ 2 cho nó sướng=))
ha ha , nếu để ôm cho sướng thì cụ cứ tắm rửa cho V2 sạch sẽ là được còn để vào trong v2 sướng thì đúng là công phu lắm cụ nhể?

lolly

Xe buýt
cảm biến mặt đường xấu sao e đi camry2.4 sx2011 và bim320 sx 2010 cũng bị nhỉ, có điều là k3 đời mới nên tín hiệu cảnh báo to hơn thôi... hic tắt được qủa cảm biến này xem ra tốn đây...

Chỉnh sửa cuối:

Jeus

Xe buýt
Với cấu trúc khung gầm đơn zản như K3 ( và các xe cỏ khác) thì tiếng ồn từ bánh xe là đương nhiên, ko có kiểu zán vá zì đỡ đc. Bù lại hệ gầm này hoạt động ổn định và ít hỏng hóc.

Vd cả hệ gầm K3 cháu đếm điêu đc tầm 8 chi tiết cao su zảm chấn, trong khi riêng 1 hốc bánh X5 có tầm 20 chi tiết như vậy...

H.U.Y

Xe điện
K3 không những ồn mà giảm sóc kém cực kì. Em đi chuyến Lạng Sơn với mấy đứa bạn mà chúng nó chê đỏ cả mặt