EM đi Hàn Quốc!

Winstorm07

Xe container
Trong 3 hãng hàng không bay từ VN qua Hàn là VN, Korea Air và Asiana Air em thích nhất là đi của hãng Asiana Air này, các em tiếp viên cực kỳ thân thiện. \m/

Godfather77

Xe điện
Bãi biển tuyệt đẹp ở Pusan theo phong cách Mỹ (Cao ốc cạnh bãi biển)

Hôm em bay từ Pusan về HN, cả máy bay có tất cả 25 khách.

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Đá đầu Rồng

Ở sân bay, kinh nhất là mấy chú này, mặt lạnh te, đeo kính đen cứ lượn đi lượn lại, em chỉ dám chụp trộm, không dám chụp trực diện vì sợ mấy chú ấy phật ý làm mấy phát ..tạch..tạch..tạch thì hết đường về quê

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Một món thập cẩm, khá giống thắng cố

Món cá Saba nướng, ăn khá ngon..

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Con đường kỳ bí, xe lên dốc không cần nổ máy, xuống dốc thì phải dùng động cơ
Tất cả chỉ là ảo giác

Godfather77

Xe điện
Xem ảnh cụ chủ thớt làm em nhớ đến Hàn xẻng quá, nhớ mùa thu lá vàng, lá đỏ rực rỡ, nhớ sochu, nhớ thịt nướng ba chỉ cuốn rau sống, nhớ củ sâm tươi, nhớ... Mà gái Hàn xinh thật đới các cụ ợ.
Em thì thấy thất vọng, nếu để chọn quay lại Hong Kong, Ma Cao với HQ thì em sẽ chọn HK,MC.

anhtho

Xe ngựa
Em thì thấy thất vọng, nếu để chọn quay lại Hong Kong, Ma Cao với HQ thì em sẽ chọn HK,MC.
Em cũng từng qua HQ và cũng giống cụ ở chỗ: bảo muốn quay lại không thì em sẽ nói ko, chỉ có điều hồi đó em vội quá chứ không thằng đối tác nó ngỏ ý đưa em đi tham quan Bàn Môn Điếm một hôm cũng thích.
Bên Hàn đồ ăn nói chung chán, mỳ Hàn quốc thì chán hẳn, có loại mỳ gì ăn nguội tanh nguội ngắt, chẳng hiểu sao chúng nó ăn được. Chí có kim chi và mấy món quả gì đó muối chua là ngon.

son_rua_sanbay

Xe buýt
Taxi ở hàn thì nó tính theo con ngựa chạy . chạy tốc độ càng nhanh thì càng hết ít tiền mà tắc đường thì tiền nó cũng cứ nhảy đều như vắt chanh.
ở VN uống vodka 39.5 độ quen rôi,đợt mới sang hàn uống sochu e quất 1 phát 6 chai liền( mỗi chai chỉ 360 ml thôi hơn loong halida tí) ẹc mấy thằng hàn cùng công ty sợ sanh mắt.#:-s
cụ kể chuyện này có thật ko ạ.chuyện của cụ vui quá

son_rua_sanbay

Xe buýt
em thề với các bác nếu có dịp em sang hàn em ngồi uống trà đá ở cổng trường cấp 3 hoặc đại học chụp ảnh cho các cụ xem mỏi mắt

vietvsd

Đi bộ
Bác sướng thế! em ngỉ mấy ngày ở nhà trông con chả đi đc đâu

Godfather77

Xe điện
vụ này em ko hiểu lắm,cụ giải thích rõ hơn dc ko
Trong các chương trình thăm quan ở đảo Jeru có phần đến một còn đường gọi là "Con đường huyền bí" Theo HDV giới thiệu thì con đường này hơi dốc ngược nhưng nó huyền bí ở chỗ khi đến chân dốc thì lái xe tắt máy, chuyển sang số N xe sẽ từ từ tự bò lên dốc mà không cần bất kỳ một lực đẩy nào, nhưng khi quay lại để xướng dốc thì phải nổ máy, vào số thì mới bò xuống dốc được, nếu ko chỉ để N thì nó đứng yên. Mọi người cứ bàn tán xôn xao là có lẽ nó chôn nam châm ở dưới đất rồi hay dưới đó có mỏ kim loại nên có từ trường này nọ. Riêng em có quan điểm khác và sau đó HDV phải công nhận là đúng. Do đảo Jeru rất ít điểm tham quan nên họ phải nghĩ ra con đường này, thực ra nó tạo cho mình ảo giác là đang lên dốc nhưng thực ra lúc đó lại là đang xuống dốc và ngược lại. Để tạo ra được ảo giác này rất kỳ công bởi vì nó còn liên qua đến khung cảnh, cây cối hai bên đường nữa.

cuongfinger

Xe đạp
An nyong ha sim ni ka! Chúc mừng cụ có một chuyến đi mới. Nhà cụ ra Jeju có hâm hôn ko? :P

Godfather77

Xe điện
[video=youtube;8VCpcByqC5I]http://www.youtube.com/watch?v=8VCpcByqC5I[/video]

Godfather77

Xe điện
Sông Hàn nổi tiếng đây ạ
[video=youtube;ZIaIcYoF_6g]http://www.youtube.com/watch?v=ZIaIcYoF_6g[/video]

nhq73

Xe tải
Trong các chương trình thăm quan ở đảo Jeru có phần đến một còn đường gọi là "Con đường huyền bí" Theo HDV giới thiệu thì con đường này hơi dốc ngược nhưng nó huyền bí ở chỗ khi đến chân dốc thì lái xe tắt máy, chuyển sang số N xe sẽ từ từ tự bò lên dốc mà không cần bất kỳ một lực đẩy nào, nhưng khi quay lại để xướng dốc thì phải nổ máy, vào số thì mới bò xuống dốc được, nếu ko chỉ để N thì nó đứng yên. Mọi người cứ bàn tán xôn xao là có lẽ nó chôn nam châm ở dưới đất rồi hay dưới đó có mỏ kim loại nên có từ trường này nọ. Riêng em có quan điểm khác và sau đó HDV phải công nhận là đúng. Do đảo Jeru rất ít điểm tham quan nên họ phải nghĩ ra con đường này, thực ra nó tạo cho mình ảo giác là đang lên dốc nhưng thực ra lúc đó lại là đang xuống dốc và ngược lại. Để tạo ra được ảo giác này rất kỳ công bởi vì nó còn liên qua đến khung cảnh, cây cối hai bên đường nữa.
Em cũng đồng ý với cụ ở điểm này. Trước không biết cũng thử suốt, cả đổ nước xuống đường để kiểm tra chiều dốc của đường mà vẫn không tin. Hỏi HDV thì nó chỉ cười. Giờ cụ đã kiểm chứng và giải thích em thấy là hợp lý.

gasthuyquan

Xe tải
xem ảnh của cụ làm em nhớ hàn quốc quá,trước đây em sống bên đó 8 năm.nên phần nào cũng hiểu được phong tục tập quán của họ.em chỉ phục thái độ và ý thức của người hàn.hiện tại em rất muốn được 1 lần đưa gấu nhà em sang thăm quan.tự mình được đưa gấu đến những nơi mình sinh sống và làm việc.nhưng thủ tục xin visa nghe nói khó lắm.nhất định em sẽ đi bằng đươc.bên đó bây giờ chắc cũng thay đổi nhiều lắm.vì em về nước tròn 5 năm rồi.