[Thảo luận] Em đi đúng luật mà vẫn bị đâm .

bellring

Xe buýt
Đi 2b, đèn vàng mà dừng em thường xuyên bị mấy xe sau vọt lên kêu là đồ điên rồi lao luôn qua trong sự ngỡ ngàng của thằng em.

LuckyCar

Xe container
Đi 2b, đèn vàng mà dừng em thường xuyên bị mấy xe sau vọt lên kêu là đồ điên rồi lao luôn qua trong sự ngỡ ngàng của thằng em.
Em bị thế này hàng ngày, chán đến nỗi chả thèm tức. Nhưng nhiều khi còn thế này mới chuối chứ, dừng đèn đỏ nó ở đằng sau mình có nhoi lên, bấm còi, há mồm "đi đê", em đành giả điếc, kệ m.ị.a nó.

gamevn

Xe buýt
Khi xảy ra va chạm, ở VN, câu giao tiếp đầu tiên trong 99% trường hợp là "đi kiểu gì thế ?"
Em cũng bị dư vậy, đèn vàng giảm tốc độ, đèn đỏ dừng, thì "rầm". Em thì chả nói giề, quay lại nhìn yêu cái. Cái thằng đi sau đâm vài ít mình còn hỏi mình: "Đi kiểu giề thế? Đang đi thì dừng lại" Thế mới điên chứ? ^:)^ Không lẽ nó bắt mình phải vượt đèn đỏ? :^) Thấy xe ko sao em đi, dưng mà thấy thằng đấy đeo kính cận (chắc cũng dạng học nhiều) mà sao ngu thế nhỉ?

Hôm đi ở đường Lê Trọng Tấn đúng vào giờ tan tầm có thằng cu đi con Drem cứ lách lên sau em thấy nó lại nhìn vào xe em, em cũng không hiểu có chuyện gì nhưng đường đang đông nên cũng không xuống xem được. Về nhà thì ôi thôi xe mình bị nó cà sâu 1 đoạn khoảng 20cm ở ngay đầu xe bên phụ. Đúng là nhiều khi 2b cứ cố tình thì biết làm thế nào, vậy nên khi đi 2b em luôn cố gắng tuân thủ PL, khi đến gần ngã tư cảm thấy không qua được thì nên đi sát lề bên phải tránh mọi bất trắc xảy ra kể cả gặp mấy ông cố tình vượt.

bacnv

Xe buýt
Cụ không sao là tốt rồi, không riêng gì trong giao thông nhiều lĩnh vực khác nhiều khi làm đúng vẫn bị oan gia:D

Lexus fan

Xe điện
Có lúc lại phải nói là "em đi đúng luật nên bị đâm" ấy bác ah

tranquay

Xe buýt
Từ xưa đến nay em luôn cố gắng đi đúng luật và nhường nhị mọi người trên đường cứ nghĩ là đi đúng luật thì sẽ không sao nhưng ở xứ "vịt" thì không có gì là chắc chắn trong giao thông . Tốt nay ( khoảng 8 giờ kém 15 ) khi em đang đi xe máy đến ngã tư Phan Đình Phùng -Nguyễn Tri Phương với tốc độ 30km/h thì thấy đèn chuyển vàn nên em từ từ giảm tốc độ và dừng xe . Nhưng các cụ biết đấy ở Việt Nam mình thì nhiều người ẫn coi đèn xanh và đèn vàng là một , khi đèn chuyển từ vàng sang đỏ thì vẫn có nhiều xe máy cố tình tăng ga vượt lên . Em nghĩ là mình cứ đi đúng luật cho an toàn không cần vượt theo họ làm gì thì bất ngờ bị một xe đằng sau đâm vào đ*t , xe em bị b=đẩy lên phía trước một đoạn em cũng suýt bị ngã :-L Em quay lại thì thấy người vừa đâm vào mình là một ông khoảng 40 tuổi , đội mbh thì không cài quai . Em quát : "Chú đi kiểu gì thế ?" thì ông ý ra vẻ ăn năn rồi đổ lỗi cho phanh xe có vấn đề ( có mà định vượt đèn đỏ nhưng tai lái còn non ý ) Em thấy mình cũng không sao xe thì chỉ bị méo biển kiểm soát nên cũng không muốn bắt đền và cho ông ý đi :-q. Đúng là phúc bất trùng lai họa vô đơn chí , cũng may là vẫn còn lành lặn để về viết cái thớt này ;;) . Bây giờ giao thông càng ngày càng loạn mình đi đúng luật chưa chắc đã là an toàn , chung quy cũng là do ý thức chấp hành luật pháp của mọi người còn quá kém . Chẳng biết đến bao giờ thì Việt Nam mình mới có cái gọi là "văn hóa giao thông" :-B
E cũng bị y chang như cụ, một ông tầm 40 chở bà mẹ tầm 70 làm 1 phát chính giữa bánh sau và ống xả, làm ống xả của e vênh hẳn ra ngoài hơn 30cm, thằng cha lái xe thì nhảy xuống nói lăng nhăng theo kiểu: "thôi, em bỏ qua không có các cụ già cười cho (cụ già là mẹ thằng cha đó)", mà còn được cả mẹ lẫn con, bà mẹ ráo hoảnh: "con lấy số điện thoại của anh ý, về có gì gọi cho anh ý xem anh ý có sao ko!!! "....

E nghe ớn quá, sao đời lắm loại người "dưới chuẩn" .

Cuối cùng e sửa tạm bằng chân rồi đi ra Phủ Doãn hàn lại cái ống xả.

Hôm rồi ở ngày ngã tư Kim Ngưu, đang đèn đỏ, 2 bà già đèo nhau, đèn đỏ ko dừng lại đâm ngay vào xe đằng trước, xe trước quay lại vặc: "đèn đỏ ko dừng à", hai bà đồng thanh: "xanh xanh đỏ đỏ cái đ éo gì, đi m ẹ đi cho được việc", e nghe xong mắt vừa lồi ra vì ngạc nhiên, thế mới hiểu, xưa Bao cong xử án đều hét: "Côn Giáp chờ lệnh", ho he đập liền cho đám "điêu dân" hết to gan

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
e bị mấy phát giống cụ rồi

hatcatnho

Xe tăng
Hôm trước em đi 2b cũng gặp một lão đèn đỏ mà cứ còi bim bim, lão đi 2b. Em quay lại nhìn lão qqya im, quay lên cái lão lại còi. Em bảo anh k nhìn thấy đường à, lão ấy bảo cứ đi dần đi, nhìn gì. Ghét nhất cái thái độ của lão. Lúc đó cay mũi quá định dừng lại chửi nhau tí cho sướng nhưng đúng lúc đèn xanh nên đành đi kẻo gây cản trở giao thông. Mà lão lại đèo con đằng sau nữa chứ. Loại này thì làm sao dạy được con cái nữa k biết.
Chuyện như của Cụ nhà cháu cũng gặp nhiều ạ :(.
Cháu ít đi xe chỉ đi bộ thôi,nên khi ngồi lên 2b hay mất tập trung đó cũng là lý do chủ yếu cháu đi xe rất chậm
Đường đông cháu lại càng đi chậm, nói thật là cháu cũng run tay, nên không dám đi nhanh,
Nên khi đi sau 4b cháu hay cách 1 khoảng và không mấy khi len lên trc, nhưng toàn bị các Cụ í còi ầm lên rồi lạnh lách cố để vượt trc thôi ạ ~X(
Còi rồi đg rộng cháu nhường đc để cho các Cụ í vượt thì không sao, còn không đc thì chấp nhận phải nghe tiếng còi:(, trong khi đó đg phía trc đôngnghẹt không thể đi đc, trừ khi lách qua 4b mà đi

Chỉnh sửa cuối:

QuangThanh208

Xe tải
ui GT VN là vậy,vẫn thường bị oan gia,ít ra cũng phải xin lỗi và bảo vội chứ đổi phanh thì ai mà nghe được,đi xe phải biết đk xe có hoạt động tốt không chứ?

Cáo lỗi các cụ cháu không shot được phát nào vì đường đông ,11 am cháu vừa đi trong làng Thạch cầu ra cầu CD để về HN thì có 1 nam thanh niên bận áo sơ my trắng , quần bò bạc mầu và chân anh ý xỏ đôi tông đỏ chóy :D i cưỡi trên con rem biển 30 L4 XXXX vượt cháu đánh vèo thót hết cả tym vì đương mải ngắm phong cảnh 2 bên đường . Chuyện sẽ chả có gì nếu như khi về đến chợ LB quành lại để rẽ xuống Hàng Đậu thỳ nhà cháu gặp lại cố nhân <3 đang có những cử động rất lạ mắt trên mặt đường , hỏi 2 chỵ đi Spacy thì các chị ấy bảo tự nhiên nó ngá.... omg . Cháu bảo nó vừa đóng căng đét vượt em lúc nấy , thôy kệ nó giãy dụa dưới đường vì chả thể dừng được , và cháu cũng thấy có 1 anh giề kính đen đang leve ra săn sóc ( có lẽ móc túi )nam thanh niên này . Báo cáo hết ạ :D
Cái này gọi là trời có mắt đấy cụ à. May mà nó không đâm vào ai để thêm oan gia cho người khác.

nqhung56

Xe buýt
hì hì viet nam mà các cụ

VX_180

Xe buýt
Giao thông ở VN vốn như thế mà. Mình chấp hành có khi họ lại nhìn mình bằng anh mắt khác lạ :(

H2P

Xe máy
Chuyện bình thường bác ạ!

bangpt

Xe tải
Cư chấp hành tốt luật giao thông thôi các bác nhỉ. Tết đến rồi cần sử sự nhã nhặn như bác chủ thớt để bớt đi những búc xúc của đời thường.

at2011

Xe tải
GT VN là vậy. Xe e dựng trước cửa hàng còn bị đâm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Có hôm em đang đỗ 4b dừng đèn đỏ mà còn bị 2b đâm thủng cả mông :77:

newdrive

Xe tải
sao bạn không đi xe tăng nhỉ , thế mới an toàn ạ, ở VN phải thế ạ .....em té