Em đi Đà Nẵng

sieu thanh

Xe hơi
Vừa rồi 14/10 vợ chồng em đi đổi gió. Bọn em chọn Đà Nẵng vì năm rồi đã đi nhưng vẫn còn lưu luyến các cụ ạ. Có chợp choạch được mấy tấm ảnh còi up lên hầu các cụ. Chém em nhẹ tay nhé!
Bọn em đi JS hôm T6, đến lúc về hôm CN thì em xin chừa. Bọn em đặt vé khứ hồi, cách giờ về khoảng 1h30' thị nhận được tin nhắn ngọt ngào: ' Chuyến bay của quý khách bị hủy vì lý do thời tiết....'. Tin nhắn đổi giờ đi, giờ về thì trước đó em nhận được nhiều rùi, nhưng hủy chuyến thì cay quá. Hỏi JS thì các anh chị ở đây cho biết hôm nay không bay được, ngày mai (T2) không còn chỗ, muốn về thì T3 mới có chuyến. Ặc, trời mưa bão em ở lại làm gì nữa. Mà không hiểu sao bên VNA vẫn bay ào ào. Quầy phục vụ JS hôm ấy như ong vỡ tổ, kaka có mấy bác la ó um tỏi, không biết có bác nào OF không :>. Qua VNA hỏi cũng tối thứ 2 mới bay được. Thế là quyết định hủy vé, đón xe ôm ra bến xe lên xe giường nằm ML về. Hai vợ chồng hết 750k, 20h cho chặng đường 1000km.
Thôi em không dài dòng nữa, vài hình ảnh tại sân bay TSN.

Sau 1h bay, 18h bọn em ra đến ĐN. Tối em ăn ở quán 2 Bi gần bờ biển nên cũng mát.

Đến ĐN thì không thể thiêu bia Larue phải không các cụ!

Đầy đủ nhé.

Cá cu đây ạ, làm sẳn nên em không biết nó thế nào.

Chíp chíp

Cá đuối nướng lá lốp, Gấu em thích nhất món này, lần trước đi đã bị ghiền nên làm liền một con.

Thời tiết hai ngày tại ĐN đây ạ!
Thứ 7

CN

T7

CN

Sáng hôm sau bọn em thuê xe máy, vòng quanh thành phố và đi Bà Nà. Vài hình ảnh khu vực gần cầu Thuận Phước.

http://imageshack.us/photo/my-images/4/img1807t.jpg/

Cầu Thuận Phước

Cầu Sông Hàn

Chỉnh sửa cuối:

cuncon_kiss

Xe hơi
Cá đuối nướng lá lốp, Gấu em thích nhất món này, lần trước đi đã bị ghiền nên làm liền một con.
Không biết cụ ăn món này ở đâu, nhưng ở Hội An thì ngon tuyệt cú mèo. OX nhà cháu lần nào ăn cũng chén 2 đĩa, món này nếu đúng vị thì bao quanh bên ngoài là lá nghệ khi nướng lên thì thôi rồi.

sieu thanh

Xe hơi
Em tiếp
Bọn em ra hóng biển chút, trời lạnh nên chẳng tắm táp gì. Khu này ngay đường Hoàng Sa thuộc quận Sơn Trà.
Biển sạch, cát mịn và trắng.

Em xin nghỉ mệt ạ!

bes

Xe lăn
Cụ đi chậm 1 tuần có phải đẹp ko, em cũng đang ở ĐN, nắng vỡ đầu ...
Bà nà chói chang nắng, tắm biển đen nhẻm người ...
Em mà post ảnh vào đây thì hỏng thơt của cụ mât :))

Tyhuu88

Xe buýt
cụ chủ thớt sướng thật được đi tắm biển mùa này, chả bù cho ngoài bắc bây giờ buổi chiều rét run c.him chả dám xuống nước!

cháu lên 3

Xe container
cuối năm em cũng làm chuyến ĐN mới được

Little Sushi

Xe buýt
Nhà cháu cũng có tý ảnh Đà Nẵng,nhưng là từ đợt 30-4,mãi chưa có dịp Post,nếu cụ chụ thớt cho phép nhà cháu cũng xin góp tý ảnh cho xôm ạ :D

mrkoi

Xe tăng
E tưởng cụ đưa cả nhà đi bằng giao thông đường bộ cơ, hóa ra cụ chơi giao thông hàng không :D, mừng cụ chén ợ... ^.*

MB E250

Xe tải
Đà Nẵng luôn là TP biển sạch đẹp để nghỉ dưỡng. Em thường khoái chạy xe từ HN vào hơn là đi MB

QuangTN

Xe buýt
Em cạch bay giá rẻ từ cái hôm bị hành hạ vật vờ 6 tiếng ở Nội Bài chờ bay vào SG. May ko bị hủy như cụ. Công nhận đi ĐN rất thích, ăn ngon và rẻ. Tp DN sạch sẽ an ninh tốt thân thiện. Vui nhất là tối đến có rất nhiều quán bán trứng vịt lộn ăn bằng chén bên cái đèn dầu. Rất thú vị ! Dân địa phương giải thích là tối họ mới dám ăn, ko ăn dưới đèn sáng vì nhìn sợ ko dám ăn :D

Nhà cháu cả nhà từ Phu đến Thê rùi F1 đều mê biển Đà Nẵng nên cứ cố gắng cày kéo năm vào đó tắm biển một lần, cụ đồng ý thì e up ké ảnh e đi đợt Tết Âm 2011 cho xôm :D

oilsupply

Xe tải
Em cạch bay giá rẻ từ cái hôm bị hành hạ vật vờ 6 tiếng ở Nội Bài chờ bay vào SG. May ko bị hủy như cụ. Công nhận đi ĐN rất thích, ăn ngon và rẻ. Tp DN sạch sẽ an ninh tốt thân thiện. Vui nhất là tối đến có rất nhiều quán bán trứng vịt lộn ăn bằng chén bên cái đèn dầu. Rất thú vị ! Dân địa phương giải thích là tối họ mới dám ăn, ko ăn dưới đèn sáng vì nhìn sợ ko dám ăn :D
Mấy năm trước lúc em mới vào Đà Nẵng, tối cùng với gấu đi ăn trứng vịt lộn, thấy cho vào cái chén uống chè, em bẩu cho em xin cái bát, bà bán hàng lay 1 cái bát ô tô ra#:-s. Giờ thì quen rồi, cũng thành dân Đà nẵng rồi mà vẫn không thể ăn trứng vịt lộn bằng chén uống rịu được/

QuangTN

Xe buýt
Mấy năm trước lúc em mới vào Đà Nẵng, tối cùng với gấu đi ăn trứng vịt lộn, thấy cho vào cái chén uống chè, em bẩu cho em xin cái bát, bà bán hàng lay 1 cái bát ô tô ra#:-s. Giờ thì quen rồi, cũng thành dân Đà nẵng rồi mà vẫn không thể ăn trứng vịt lộn bằng chén uống rịu được/
Từ dạo đó về HN ăn trứng vịt lộn em toàn hỏi có chén ko :D tiện mà cụ, ko bỏng tay lại giữ nóng tốt. Ăn xong vỏ vẫn nóng

20L1966

Xe buýt
E cũng vừa đi ĐN đầu t10, ở đấy 3 ngày thì 2 ngày nắng đẹp, ngày cuối mưa suốt.
Đà Nẵng thật tuyệt, e đang cố cày để sang năm cho vợ con vào chơi

sieu thanh

Xe hơi
Em up tiếp.
Đường vào Bà Nà khúc ngoài bây giờ bụi và dân cư hai bên đường nhiều. Năm ngoái em đi vẫn trong lành hơn. Đoạn vào gần đến thì vẫn đẹp như ngày nào.

Chỉnh sửa cuối:

sieu thanh

Xe hơi
Đến rùi, ta vào thui

Đêm laoxao

Xe hơi
em cũng khoái ở đà nẵng, đồ ăn ngon bổ rẻ thật