[Funland] Em đi Đà Nẵng

lucky226

Xe tải
Đại gia đình em vừa đi ĐN 3/7-6/7 về :D

j23

Xe container
Huế làm du lịch chán cụ ạ, cảm giác đắt đỏ quá so với giá trị. Quy Nhơn đúng đag là điểm sáng, em rành quy nhơn trong lòng bàn tay
Em đi Huế chủ yếu là du lịch văn hóa nên thấy ổn, tất nhiên còn tùy thuộc nhu cầu và mục đích du lịch từng người. Ngày trước em cũng định join vào mảng du lịch của Huế nhưng thực sự nó chỉ phù hợp với số ít khách du lịch (kiểu như em chẳng hạn, đến Huế khoái nhất khám phá thiên nhiên, lăng tẩm đền đài và các di tích bị mai một/ít người biết và lui tới, những chỗ này mà để phục vụ người du lịch nghỉ dưỡng/tận hưởng thì chắc chắn 1 đi 0 trở lại là chắc!).
Quy Nhơn em thích khu Ghềnh Ráng (hôm nọ đọc báo thấy bảo mới thiệt mạng 3 người trung niên vì sóng cuốn đúng thời điểm biển động, chẹp) và dãy thành chìm, ăn uống ở Quy Nhơn thì quá ổn so với Đà Nẵng, đặc biệt là giá cả!

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Em đi Huế chủ yếu là du lịch văn hóa nên thấy ổn, tất nhiên còn tùy thuộc nhu cầu và mục đích du lịch từng người. Ngày trước em cũng định join vào mảng du lịch của Huế nhưng thực sự nó chỉ phù hợp với số ít khách du lịch (kiểu như em chẳng hạn, đến Huế khoái nhất khám phá thiên nhiên, lăng tẩm đền đài và các di tích bị mai một/ít người biết và lui tới, những chỗ này mà để phục vụ người du lịch nghỉ dưỡng/tận hưởng thì chắc chắn 1 đi 0 trở lại là chắc!).
Quy Nhơn em thích khu Ghềnh Ráng (hôm nọ đọc báo thấy bảo mới thiệt mạng 3 người trung niên vì sóng cuốn đúng thời điểm biển động, chẹp) và dãy thành chìm, ăn uống ở Quy Nhơn thì quá ổn so với Đà Nẵng, đặc biệt là giá cả!
Vâng ạ, tắm biển ở Kỳ Co Quy Nhơn đẹp và thích hàng đầu ở Vn cụ nhỉ?

j23

Xe container
Vâng ạ, tắm biển ở Kỳ Co Quy Nhơn đẹp và thích hàng đầu ở Vn cụ nhỉ?
Chính vì nó hơi khó tiếp cận nên em thấy vẫn vắng và hạn chế người ra "phá hoại" hahaha, 2 lần em ra đều gần giữa trưa, nắng toác đầu nên càng vắng, nước thích vãi, hiếm có ở Vietnam chỗ nào được như vậy, nhưng chỉ e là 1 vài năm tới, tương lai gần khả năng toang rất cao nếu BQL cày tiền thu hút tối đa lượng khách!

mb.vaynganhang

Xe tăng
Đà Nẵng rồi xung quanh có Hội An, hoặc đi sang Huế cũng gần! Nên e thấy 1,2 năm đi ĐN 1 lần cũng vẫn ổn

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Đà Nẵng em lại thích đi xe máy. Cứ thuê cái xe máy đi nhanh, gọn, tiện lợ. Đi ăn uống, tắm biển, chơi loanh quanh thành phố đi xe máy dc hết. Nhà em phóng xe máy từ ĐN đến Hội An, đường ven biển sạch đẹp mà mát lắm. Cơm gà thì đừng có ăn ở Đà Nẵng, về Hội An ăn nó khác hẳn.

j23

Xe container
Em vẫn quan điểm: cụ mợ nào đang thích Đà Nẵng thì vẫn nên đi và tận hưởng, kẻo sau này nó nát thì lại ân hận ngày xưa ko xõa cùng Đà Nẵng hehe, tâm lý em ngày xưa cũng mê mẩn Đà Nẵng lắm, cho tới khi Đn phát triển đạt độ nóng đỉnh điểm, và giá trị cũ mai một gần hết thì chỉ thấy hụt hẫng và hơi buồn, ko nghĩ là Đà Nẵng bị đô thị hóa nhanh và rộng khắp như một cái đại công trường ngổn ngang, hỗn tạp tới vậy..
Năm ngoái lên nhà ông anh họ, ổng có cái chùm Không ảnh về Đà Nẵng 2008 với Đà Nẵng 2018, nhìn thấy choáng luôn

aliabu2

Xe buýt
Em cũng đi Huế mấy lần nhưng toàn đi một mình vì không thấy có chỗ chơi cho trẻ con mấy, lăng tẩm bọn nhỏ không thích đi :(

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Đà Nẵng em lại thích đi xe máy. Cứ thuê cái xe máy đi nhanh, gọn, tiện lợ. Đi ăn uống, tắm biển, chơi loanh quanh thành phố đi xe máy dc hết. Nhà em phóng xe máy từ ĐN đến Hội An, đường ven biển sạch đẹp mà mát lắm. Cơm gà thì đừng có ăn ở Đà Nẵng, về Hội An ăn nó khác hẳn.
Đợt chỉ có 2 vợ chồng em cũng thích đi xe máy :D nhưng có trẻ con thì không tiện lắm :D mà công nhận cơm gà Đà Nẵng với Hội An khác hẳn :v

kienvinh

Xe lăn
Ngoài bán đất với du lịch thì còn cái vẹo gì để thu đâu cụ . Đà nẵng trong 5 năm tới nếu không chú trọng phát triển các ngành kinh tế khác , thu hút đầu tư thì chỉ có vác rá đi xin thôi .
Bán hết đất rồi, thành phố có cơ hội xây dựng mới mà không xây dựng hệ thống thoát nước mưa tách riêng với hệ thống thoát nước thải... hiện giờ mới thu gom và xử lý được 30% nước thải sinh hoạt, còn đâu đổ hết ra môi trường...

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Bán hết đất rồi, thành phố có cơ hội xây dựng mới mà không xây dựng hệ thống thoát nước mưa tách riêng với hệ thống thoát nước thải... hiện giờ mới thu gom và xử lý được 30% nước thải sinh hoạt, còn đâu đổ hết ra môi trường...
Bao nhiêu khu dân cư mới mọc lên nhưng tịnh không hề có bãi đậu xe hay công viên nào , chỉ chăm chăm bán cho thật nhiều đất thôi .

kienvinh

Xe lăn
Bao nhiêu khu dân cư mới mọc lên nhưng tịnh không hề có bãi đậu xe hay công viên nào , chỉ chăm chăm bán cho thật nhiều đất thôi .
Ông Tuấn, cựu phó chủ tịch Đà Nẵng đi lên từ GĐ sở XD và trước đó còn là viện trưởng Viện Quy hoạch Đà Nẵng nên không thể nói là không có chuyên môn, không biết. Trái lại, hiểu biết của ổng không "cứng" thì không biết ai mới cứng.

Thế là tại cái cơ chế, không thể làm được!

Buratino12

Xe tải
Em hỏi kinh nghiệm các cụ tý, đi hội an thì nên đi tour vài tiếng, từ 4h đến 8h về lại Đà nẵng hay ở lại 1 đêm ở hội an chơi.

vimaru_gawa

Xe tăng
Em hỏi kinh nghiệm các cụ tý, đi hội an thì nên đi tour vài tiếng, từ 4h đến 8h về lại Đà nẵng hay ở lại 1 đêm ở hội an chơi.
Theo e thì cứ ở ĐN chơi tới 4h chiều bắt xe vào HA,đi dạo ăn chơi tới tầm 9h gọi xe về lại ĐN vui hơn