[CCCĐ] Em đi Đà Nẵng thăm tàu sân bay và tàu khu trục Mỹ

Ueshnib

Xe đạp
Cái này là hệ thống phalanx - vũ khí def tầm cực gần và cũng là lá chắn cuối cùng để anti tên lửa hoặc máy bay tầm thấp. Các cụ cứ hình dùng em nó vãi gạo như vòi hoa sen, trúng được j thì trúng miễn là đảm bảo an toàn cho tàu mẹ. Còn cái ụ màu trắng bên trên là "hũ gạo" của em nó.

Truongvk

Xe tải
Cảm ơn cụ Phamtt!

Cho em hỏi thêm tí, chỉ huy HKMH GW là Chuẩn Đô đốc, thế mà trưởng phái đoàn đi cùng tàu JMC vào thăm ĐN lại là Đô đốc. Vậy chứ ông nào chỉ huy ông nào hả cụ? Hay là Chuẩn Đô đốc lại to hơn Đô đốc?

MKC1908

Đi bộ
cụ thức sáng nay sang tòa nhà công ty em làm việc làm j đấy? Em nhìn thấy cụ ở ngoài cứ thấy quen quen, mãi mới nhớ ra là hình cụ đang hot trên of. Gọi cụ là "hot boy" thì có quá đáng ko nhỉ???
hot man
:D

MKC1908

Đi bộ
Oái trong hình này có thằng bạn mình này! sướng thế!~X(
Trông người mà ngãm đến ta , nhìn đoàn mình lôi thôi lếch thếch có hay không .
Các bạn giao tiếp với người nước ngoài có nghĩa là đại diện , là bộ mặt của đát nước này . Vậy mà nhìn coi

Ảnh cụ chủ thớt chụp đẹp quá, cho em hỏi là cụ đang dùng súng với ống gì vậy, trời và biển cụ chụp đều rất đẹp, cụ có dùng filter CPL ko vậy?

Xem Exif các bức ảnh của cụ chụp em đã tự tìm ra câu trả lời cho mình, tình hình này em về nhà đập con DSLR đang dùng để sắm em Panasonic Lumix DMC-FZ35 là rất cao X_X
E thấy ảnh chụp xa phần lớn là Pana FZ35, ảnh gần là Pana LX3, mấy cái ảnh chụp tập bắn là D700 đó. E nghĩ cụ cứ lên hẳn D700 là mỹ mãn luôn *-:)

lolotica

Xe điện
cụ nhầm to rồi: cái ụ trắng là rada dẫn bắn của nó, còn gạo thì nó chứa ở phía dưới cơ :)

Cái này là hệ thống phalanx - vũ khí def tầm cực gần và cũng là lá chắn cuối cùng để anti tên lửa hoặc máy bay tầm thấp. Các cụ cứ hình dùng em nó vãi gạo như vòi hoa sen, trúng được j thì trúng miễn là đảm bảo an toàn cho tàu mẹ. Còn cái ụ màu trắng bên trên là "hũ gạo" của em nó.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhìn ảnh trên thấy tướng lĩnh VN hơn tướng USA ở cái bụng ;))
Có hơn là hoành tráng rồi, tướng của mình nhậu em nghĩ cũng hơn hẳn tướng Mỹ là chắc, ngày xưa oánh nhau tốt, giờ bụng to mà có biến ko biết thế nào nhỉ???

Estonque

Xe điện
hạm trưởng chào đón đoàn
Cảm ơn cụ Phamtt!

Cho em hỏi thêm tí, chỉ huy HKMH GW là Chuẩn Đô đốc, thế mà trưởng phái đoàn đi cùng tàu JMC vào thăm ĐN lại là Đô đốc. Vậy chứ ông nào chỉ huy ông nào hả cụ? Hay là Chuẩn Đô đốc lại to hơn Đô đốc?
Em thấy bảo là Trưởng phái đoàn của tàu khu trục John McCain chính là hạm trưởng, mà theo cái hình trên thì quân hàm mà cụ Kim đeo mới chỉ là Trung tá thôi cụ ạk :D

Chỉnh sửa cuối:

TÉP

Xe buýt
Em bon chen tí.

So với mấy cái phóng sự ọp rốt, quả ọp sea này của bác ptt thật là khủng vô cùng.

Hôm nay mời được bác đại gia ghé qua chơi, mấy bữa nữa nhà mình xây mấy cái điểm gửi xe, bác í mang hàng qua gửi cũng kiếm ra phết í nhỉ.

thichlexus

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu cái cơ chế phóng máy bay cất cánh ở tàu sân bay ra sao, cái ống phóng nó đẩy vào máy bay ở chỗ nào, cụ tả cụ tỷ chút được không ạ. Có phải bất cứ loại máy bay nào cũng cất cánh được ở tàu sân bay hay phải loại chuyên dụng cụ nhỉ?

wheatflourqn99

Xe hơi
về cái khoản xxx thì sao hả cụ?mấy ngàn người lênh đênh trên biểnn hoài bức xúc hoài sao chịu nổi ?

Estonque

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu cái cơ chế phóng máy bay cất cánh ở tàu sân bay ra sao, cái ống phóng nó đẩy vào máy bay ở chỗ nào, cụ tả cụ tỷ chút được không ạ. Có phải bất cứ loại máy bay nào cũng cất cánh được ở tàu sân bay hay phải loại chuyên dụng cụ nhỉ?
Hình như là loại chuyên dụng cụ ạk :D

vnhn

Xe tăng
Càng trước máy bay sẽ được móc với móc giữ của máy phóng, bác để ý khi máy bay phóng sẽ thấy hơi nước bốc lên theo 1 đường dọc, đó chính là thiết bị đẩy máy bay, nó sẽ kéo máy bay từ điểm trong cùng ra hết đường băng, tạo lực nâng và lực quán tính đấy máy bay bay lên. Em diễn tả không được văn vẻ lắm, hy vọng bác hiểu.
Không phải loại nào cũng bay được trên tàu sân bay, hiện tại chỉ có mấy loại mà Mỹ dùng là F18, Ea6, E2... Còn Nga ngố có Su33. Tàu sân bay của Nga thì không có máy phóng mà là máy bay tự bay lên. Công nghệ máy phóng là thiết bị cực hiện đại, không phải nước nào cũng làm được.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Ko biết là bao giờ OF mới lại có 1 cái thớt "to" như thớt của Cụ. Quá tuyệt vời.

cuky99

Xe buýt
Còn ảnh không cụ Thức ơ........i. Cái phím F5 máy của em gãy vì thớt này của cụ đới :D

Tây Độc

Xe điện

Trông lôi thôi quá thể. Từ đầu tóc, quần áo cho đến mũ mão, tác phong. Ông nào làm lãnh đạo mà chán thế hả giời?

evka

Xe buýt
Bác chủ thớt cho em hỏi hơi ngu tý : em nhìn mấy cái máy bay thấy cánh nó...hình như ...bị gãy ? Hay là loại cánh có thể gập / tháo ra được nhỉ ?:(
Em lại nhìn thấy trong ảnh có anh lính gác để ria mép ...Em tưởng lính thì không dược để râu và ria nhỉ ?:(
Em xin phép cụ chủ thớt trả lời cụ tí: Cánh nó gập được cụ ạ, để khi đỗ đỡ chiếm diện tích trên tàu. Khi cất cánh nó lại duỗi thẳng ra. Kiểu như cho xe vào chuồng xong gập gương lại ý ;))

evka

Xe buýt
Theo em biết thì anh Ngố cũng chỉ có nhõn 1 cái tàu sân bay thôi, mũi tàu nó vểnh lên để tạo đà lên cho máy bay thì phải :D
Hình như trước đây cũng có 1 cái nữa nhưng bán cho Tàu Khựa làm bảo tàng rồi thì phải. Vì thế em dự rằng: nếu TQ có tàu sân bay thì *** nó cũng vểnh lên như vậy thôi =))