[CCCĐ] Em đi Đà Nẵng bằng Morning Van

saumunsoc

Xe hơi
Em chạy morning Van dù là xe nhập Hàn nhưng vẫn chỉ là xe nhỏ nên e cứ chạy từ từ để ktra ah!
Chúc mừng gđình cụ có chuyến đi vui vẻ, em cug giống cụ xe Van mà cả nhà em cug đi du lịch khắp nơi, nhug xa nhất mới chỉ tới Quảng bình thôi.
Chắc số em cug may hay sao, có 1 lần ko để ý chạy qua tốc độ (đầu cao tốc Hạ Long - Vân đồn) bị xxx hỏi thăm nhug cứ tưởng em người trong ngành lên ko bị phạt gì, em ngại quá biếu các anh 200k uống nước rồi bắt tay các đồng chí đi tiếp.

duongxnk

Xe hơi
Chúc mừng gđình cụ có chuyến đi vui vẻ, em cug giống cụ xe Van mà cả nhà em cug đi du lịch khắp nơi, nhug xa nhất mới chỉ tới Quảng bình thôi.
Chắc số em cug may hay sao, có 1 lần ko để ý chạy qua tốc độ (đầu cao tốc Hạ Long - Vân đồn) bị xxx hỏi thăm nhug cứ tưởng em người trong ngành lên ko bị phạt gì, em ngại quá biếu các anh 200k uống nước rồi bắt tay các đồng chí đi tiếp.
Chắc cụ có bảo bối gì nên các anh mới tưởng cụ là xxx chứ?

avn

Xe điện
Nhìn món mực hấp hấp dẫn quá. Sắp tới em cũng đi Đà Nẵng, xin phép đánh dấu bài cụ chủ.

duongxnk

Xe hơi
Ngày 3 sáng dậy dự định đi ngắm bình minh trên biển Mỹ khê nhưng mà bọn trẻ gọi ko dậy, nhà e lại ko muốn để trẻ con ngủ lại 1 mình nên ko đi nữa. Nhà e dậy check out, ăn sáng rồi phi thẳng lên điểm đi cáp treo Bà Nà Hill. Trước khi lên cáp treo nhà e làm 1 pic. Trời nắng 38 độ các cụ ah!

Ở dưới nắng nóng nhưng lên đỉnh Bà Nà gió mát như mùa đông, hơi lạnh khi đứng ở cầu Vàng. E đoán chắc phải chênh nhau 10 độ.

duongxnk

Xe hơi
Một số hình ảnh bà nà, khách đông kinh khủng ah.

duongxnk

Xe hơi
Nhìn món mực hấp hấp dẫn quá. Sắp tới em cũng đi Đà Nẵng, xin phép đánh dấu bài cụ chủ.
Vâng cụ, đi để thưởng thức món ăn các miền và cho bọn trẻ đi chơi khi đang trong kỳ nghỉ hè cụ ah!

Korando1980

Xe tăng
Trước khi đi em cũng lăn tăn và lo lắng như các cụ nên cũng định chạy con Corolla đời tống của e, nhưng cuối cùng e vẫn quyết định test morning Van để ktra chất lượng xe khi đi xa
như nào.
Còn về vấn đề gặp xxx thì khi đi e ngả hết ghế lắp sẵn phía sau ra bảo bọn trẻ cứ nằm và ngủ thôi, thường thì bị vi phạm thì xxx mới ktra nên e cố gắng ko vi phạm, nếu có xảy ra việc chở quá người quy định thì e cũng đã chuẩn bị sẵn tinh thần đóng phạt. Hình như e nghe nói phạt mỗi ngươi thừa là 150k không biết có phải ko.
Đi xe van bị tóm thì cũng chát đấy cụ ạ, nhà em cũng vừa xuyên Việt bằng con van này. Cũng không ăn quả biên nào

Tắm xong là trời cũng tối, nhà em lên bờ ngồi ăn ốc hương và mực một nắng ngay tại bãi biển, quán nào e cũng ko nhớ, nhưng mực một nắng rất ngon và ngọt. Xe thì e đậu ngay bên đường dọc bờ biển hơn 3 tiếng mà k thấy xx nào hỏi, e cũng thây nhiều xe khác.

Chỉ có 1 chú ý như này: Ở bãi biển lúc tắm, các cụ mợ lưu ý với những xe mô tô nước nó chạy gần mình, e thấy có cụ cũng ở ngoài bắc bị xe mô tô chạy qua va vào đầu chảy toang máu phải đưa đi cấp cứu đó.

Tối e lại ra Quảng trường bãi biển này chơi tiếp, bãi biển này phải đi qua cầu Nhật Lệ

Hôm trước em ăn ở Nhật Lệ 400k 1 con mực 1 nắng con con, ăn mà bực hết cả mình

duongxnk

Xe hơi
Đi xe van bị tóm thì cũng chát đấy cụ ạ, nhà em cũng vừa xuyên Việt bằng con van này. Cũng không ăn quả biên nào

Em không nhầm e đi trên đường có gặp quả xe Van này, ko biết có phải cụ ko? Nhà em đi từ ngày 26/6 -30/6 ah! E cũng không nhớ gặp ở đoạn nào nữa.

duongxnk

Xe hơi
Chơi chán các loại trò chơi ở Bà nà, bao gồm cả các trò chơi mạo hiểm, tuy phải xếp hàng nhưng do nhà e đi sớm nên không lâu. Do đi nhiều cũng mệt nên nhà e quyết định 14h chiều đã xuống cáp treo.

Lúc xuống gió rất to, rung lắc kinh khủng, và mỗi lần đi qua khu vực cột đỡ làm thằng cu nhà e sợ và cái biểu hiện của nó đây.:D

duongxnk

Xe hơi
Định về Đà Nẵng chơi tiếp nhưng như nhiều cụ nói là ngày cuối chạy từ Đà Nẵng về Ninh Bình xa hơi oải, và e cũng tính toán đến việc đó nên nhà e quyết định chạy về Cửa Việt ngủ. Trên đường qua Huế chơi tiếp.

Lăng Khải Định

duongxnk

Xe hơi
Đại Nội

duongnhatvnn

Xe tăng
Chúc cụ và gia đình có 1 chuyến đi vui vẻ. Cụ chạy Van xa thế không ngại khoản xxx ah

inmanhnhung

Xe tăng
Ngày 4 cụ mà chạy ĐN - Ninh Bình là cũng căng đấy, e đóng từ Quảng Trị về Hoài Đức mà cũng thấy mệt phết, do mấy ngày đi chơi đã mệt sẵn rồi

inmanhnhung

Xe tăng
Định về Đà Nẵng chơi tiếp nhưng như nhiều cụ nói là ngày cuối chạy từ Đà Nẵng về Ninh Bình xa hơi oải, và e cũng tính toán đến việc đó nên nhà e quyết định chạy về Cửa Việt ngủ. Trên đường qua Huế chơi tiếp.

Lăng Khải Định

E cũng ở Bà Nà chạy về Cửa Việt tắm và nghỉ ở đó hôm sau về HN, cơ mà thấy biển Cửa Việt còn Hoang Sơ, ít khách tắm

duongxnk

Xe hơi
Chúc cụ và gia đình có 1 chuyến đi vui vẻ. Cụ chạy Van xa thế không ngại khoản xxx ah
Cảm ơn cụ. E chạy cũng nghĩ đơn giản nếu phạt thì e nộp, nhưng ko nghĩ là nó phạt nặng, giờ thấy các cụ nói phạt nặng, nên e cũng thấy may mắn là ko bị sao.

duongxnk

Xe hơi
Ngày 4 cụ mà chạy ĐN - Ninh Bình là cũng căng đấy, e đóng từ Quảng Trị về Hoài Đức mà cũng thấy mệt phết, do mấy ngày đi chơi đã mệt sẵn rồi
Vâng cụ, vậy nên e phải chạy về Cửa Việt ngủ để hôm sau về cho đỡ mệt.

duongxnk

Xe hơi
E cũng ở Bà Nà chạy về Cửa Việt tắm và nghỉ ở đó hôm sau về HN, cơ mà thấy biển Cửa Việt còn Hoang Sơ, ít khách tắm
Vâng, cửa Việt còn hoang sơ thật, e thấy nước vẫn trong vắt, bãi cát hơi nhiều rác. E nghĩ chắc phải nhiều năm nữa thì mới ổn được nếu như có sự quan tâm của ngành du lịch QT.

inmanhnhung

Xe tăng
Vâng, cửa Việt còn hoang sơ thật, e thấy nước vẫn trong vắt, bãi cát hơi nhiều rác. E nghĩ chắc phải nhiều năm nữa thì mới ổn được nếu như có sự quan tâm của ngành du lịch QT.
Sáng e đi qua cái cầu cách bãi biển 1 đoạn, có chợ hải sản ở đó giá khá rẻ, e mua hải sản tươi rồi tự đóng thùng xốp mang về