Em đi công tác Colombo - Sri Lanka...

bagac_may

Xe tải
Đã mời cụ...Em tiếp tục hóng

Emga

Xe tải
Đất nước chỉ nghe trên báo chí về chính trị và nội chiến, chẳng có thông tin nhiều về văn hóa và con người. Thớt của cụ chủ làm em sáng mắt ra nhiều.
Các cụ chơi beer mà đã đỏ mặt thế kia thì xơi làm sao được vodka. Em cứ tặng cụ chủ thớt một ly cho thơm râu.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Bẩm cụ là anh em cũng chiến hết ngót nửa két rồi ợ, cơ mà em thích votka Việt Nam mình hơn, đặc biệt là Votka của các cụ tặng...

Đất nước chỉ nghe trên báo chí về chính trị và nội chiến, chẳng có thông tin nhiều về văn hóa và con người. Thớt của cụ chủ làm em sáng mắt ra nhiều.
Các cụ chơi beer mà đã đỏ mặt thế kia thì xơi làm sao được vodka. Em cứ tặng cụ chủ thớt một ly cho thơm râu.

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em xin tiếp câu chuyện ạ!

Việc tìm một căn hộ để ở trong chuyến đi dài ngày này là điều hết sức quan trọng, sau thời gian ở khách sạn, ăn nhà hàng sẽ hết sức tốn kém mà lại không đảm bảo cho việc ăn uống. Rất may hôm nay Bà chủ nhà cũ đã tìm cho em một căn hộ mới, ngay trong buổi chiều nay, đoàn đã quyết định chuyển về ngôi nhà mới này:

Một số hình ảnh ấn tượng trong căn hộ:

Em cũng chẳng hiểu cái ảnh này lắm đâu? chắc văn hóa gì đấy!

minhkeo1983

Xe đạp
Em chào bác,

cuối tháng này em đi Sri Lanka dự hội nghị, thấy bác có bài viết hay quá nên muốn hỏi ít thông tin.

Vì kinh phí em hạn hẹp (nhà nước cho) nên e định thuê khách sạn ở xa trung tâm KS The Saffron, (cách chỗ em dự hội nghị ~8km).

Bác tư vấn cho em vụ di chuyển từ khách sạn này đến trung tâm có thuận tiện không.

Và nếu đặt một khách sạn khác giá gấp rưỡi hoặc gấp đôi nhưng gần hơn thì sao.

Cám ơn bác rất nhiều. Chúc bác luôn vững tay lái.

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em chào bác,

cuối tháng này em đi Sri Lanka dự hội nghị, thấy bác có bài viết hay quá nên muốn hỏi ít thông tin.

Vì kinh phí em hạn hẹp (nhà nước cho) nên e định thuê khách sạn ở xa trung tâm KS The Saffron, (cách chỗ em dự hội nghị ~8km).

Bác tư vấn cho em vụ di chuyển từ khách sạn này đến trung tâm có thuận tiện không.

Và nếu đặt một khách sạn khác giá gấp rưỡi hoặc gấp đôi nhưng gần hơn thì sao.

Cám ơn bác rất nhiều. Chúc bác luôn vững tay lái.
Sorry cụ vì em không để ý nên giờ mới trả lời được cụ!

1./ Cụ có thể cho em biết là hội nghị tổ chức ở COLOMBO nào? (Nghĩa là ở quận nào như ở Việt Nam ấy ạ)?
2./ Nếu cụ có xe riêng đưa đón thì ở đâu cũng được, nhưng nếu cụ tự đi thì em khuyên nên ở khách sạn gần trung tâm vì việc đi lại là khó khăn và phức tạp. Cụ đi túc túc thì mệt mỏi lắm, còn nếu đi Marter taxi thì cụ phải gọi điện cho Taxi trước khoảng 1 tiếng để đặt. (tuy nhiên giá đi lại thì cũng rẻ thôi cụ à)
3./ Cụ có thể tìm apartment cho rẻ và tiện việc ăn uống. Ở căn hộ này thường sẽ có đầy đủ tiện nghi để cụ nấu nướng. Đồ ăn thì cụ qua siêu thị mua về (việc ăn uống bên đó khá khó khăn cụ nhé). - Cụ nên nhờ Mr Tuấn ĐSQ bên đó hỏi giúp. (nếu cụ ở khoảng 1 tuần)
4./ Cụ nhớ có nhà hàng trung quốc rất ngon gần khách sạn cụ định thuê đấy, nó ở Colombo 5.

Có gì cụ cứ thông tin, em sẽ chỉ dẫn chi tiết hơn nhé!

minhkeo1983

Xe đạp
Cám ơn cụ vì thông tin hữu ích, tuy nhiên em đặt phòng mất rồi, khá xa so với hội nghị.
Cinnamon Grand Hotel
Shri Uttarananda Road
Colombo, Sri Lanka

Trong khi đó em ở khách sạn The Saffron: 32/5, Galpotte Road, Koswatte, Nawala
Colombo, 00300

Khoảng cách 2 nơi là 8km theo google map, và khách sạn nói rằng có tuk tuk hoặc taxi đưa đến nơi.

Ngoài ra họ cho free cancellation trước 2 ngày.

Cụ cho em xin lời khuyên nhé, có gì còn huỷ khách sạn và tính chuyện đi lại :)

Về vụ ăn uống thì cám ơn cụ nhưng tính em thích khám phá, từ bé đến giờ mới sang đấy 1 lần phải tranh thủ ăn đồ của họ xem sao.

Tất nhiên có mang dự phòng Berberin.

À cụ ơi, ngày đầu tiên đến em sẽ đi thẳng từ sân bay đến hội nghị, hầu hết thông tin em nhận được là nên đi bus hoặc van, có vẻ cũng không khó khăn lắm.

Xin cụ chỉ giáo

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Cám ơn cụ vì thông tin hữu ích, tuy nhiên em đặt phòng mất rồi, khá xa so với hội nghị.
Cinnamon Grand Hotel
Shri Uttarananda Road
Colombo, Sri Lanka

Trong khi đó em ở khách sạn The Saffron: 32/5, Galpotte Road, Koswatte, Nawala
Colombo, 00300

Khoảng cách 2 nơi là 8km theo google map, và khách sạn nói rằng có tuk tuk hoặc taxi đưa đến nơi.

Ngoài ra họ cho free cancellation trước 2 ngày.

Cụ cho em xin lời khuyên nhé, có gì còn huỷ khách sạn và tính chuyện đi lại :)

Về vụ ăn uống thì cám ơn cụ nhưng tính em thích khám phá, từ bé đến giờ mới sang đấy 1 lần phải tranh thủ ăn đồ của họ xem sao.

Tất nhiên có mang dự phòng Berberin.

À cụ ơi, ngày đầu tiên đến em sẽ đi thẳng từ sân bay đến hội nghị, hầu hết thông tin em nhận được là nên đi bus hoặc van, có vẻ cũng không khó khăn lắm.

Xin cụ chỉ giáo
Cụ tuyệt đối không nên đi bus, vì cụ sẽ muộn giờ. Cụ đi taxi thì mất khoảng 2300 rupee. Em ko biết cụ đi chuyến nào, chứ nếu transit qua thái cụ sẽ đến Colombo lúc 2h đêm. Cụ chú ý là booking bên đó chuối lắm. Chưa có tiền thì ko được coi là đã đặt đâu nhá. Cụ nên thân trọng khi đi túc túc vì dễ bị đi lòng vòng. Rất ít khách sạn có xe đưa đón, toàn gọi ngoài mờ cụ.

minhkeo1983

Xe đạp
đúng rồi cụ ạ, đến Colombo là lúc 00:15 sáng, không hiểu chuyến sớm nhất từ sân bay về trung tâm là mấy giờ cụ nhỉ. Không nên đi bus vậy theo cụ nên đi phương tiện nào nhỉ. Còn vụ đặt khách sạn, em đặt qua booking.com, họ chỉ yêu cầu thẻ visa và thanh toán sau, nghe cụ nói vậy thì bó tay . com rồi. Hi vọng là khách sạn họ giữ uy tín một chút. Về vụ khách sạn cụ thấy có nên đặt chỗ khác gần hơn không (chi phí sẽ gấp rưỡi hoặc gấp đôi) nhưng bù lại đi lại dễ hơn chăng ?

Ngoài ra thì em ở đấy có 5 ngày thôi cụ nhé.

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Cụ đến sân bay Colombo giờ đó thì khó kiếm cả taxi chứ không nói là xe bus, cụ nên chuẩn bị trước yêu cầu Khách sạn thuê xe cho cụ yên tâm. Lúc đầu đến còn lạ lẫm, em thấy cái khách sạn cụ thuê hình như bé tý xíu, cụ xem khách sạn Janaky cũng gần đó thôi cụ à, em thấy ở đây ổn mà. Giá thuê phòng thì em thấy đều same như nhau: Phòng đôi khoảng 90 $, em thấy khách sạn đó được. Còn trong trung tâm, rẻ nhất thì cụ nên thuê khách sạn Colombo CITY Hotel, em ở đó rồi, giá cũng hợp lý mà cụ.

Có gì tối nay cụ khoảng 8h cụ gọi cho em theo số: 090 453 2255 em sẽ cho cụ số cậu taxi em quen rất ổn, sẽ giúp cụ được nhiều đấy. (em để contact ở nhà mà)

cunpi

Xe tải
Hơ, sang đến đây rùi mà không làm phát quá cố sang Maldives cụ ơi! Em hóng quả thiên đường chặt chém đấy quá!

HenryFord

Xe điện
Cám ơn chủ thớt đã cho anh em đi Srilanka. Em thật là ngưỡng mộ các cụ. Mong có ngày được tới những miền đất lạ, khám phá cái mới như cụ, cụ giáophường, cụ benghe, ...

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com

sir_minhtan

Xe hơi
mong có dịp đi 1 lần

quynhpham123

Xe máy
không thấy ảnh mấy nhờ cụ