Em đạp xe đi làm các cụ thấy thế nào ạ?

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Bạch các cụ,

Em đạp xe đi làm được 1 tuần nay, tổng quãng đường từ nhà em đến công ty khoảng xấp xỉ 12 km (một chiều), ngày đầu đạp đi làm em cũng thấy mệt một chút nhưng giờ em thấy rất bình thường. Nhất là những lúc đi qua Xuân Thủy tắc đường em bên xe đạp lên cao để đi lên vỉa hè luôn các cụ ạ, lúc đó em thấy mấy ông đi xe máy và oto sao mà khổ thế.
Hiên tại em đạp cách ngày, một tuần đạp 3 buổi xe đạp và 3 buổi di xe máy và em tạm so sánh các thông số như sau:

Nếu đi xe đạp em đi từ 27 đến 32 phút, nếu đi xe máy em đi từ 22 đến 30 phút (em đi xe máy chậm và cung đường của em đi hay tắc). Như vậy cả đi cả về nếu em đi đi xe đạp sẽ chậm hơn đi xe máy trên dưới 10 phút.

Như vậy chưa tính đến các yếu tố về giảm ô nhiễm môi trường, mỗi tháng em sẽ để dư ra từ tiền xăng xe khoảng 2 bịch bỉm cho cháu nếu em chịu khó đạp xe. Ngoài ra nếu không đạp xe chắc em cũng phải thể dục một ngày khoảng 1 đến 2 tiếng như vậy em vừa thể dục và vừa có thể đi làm.

Tuy nhiên có hai vấn đề mà em muốn đưa ra cho các cụ cùng thảo luận, nhất là các cụ nào đã đạp xe đi làm tư vấn giúp em:

1, Một cụ bạn em nói đạp xe nhiều dễ bị sa đì và bị trĩ, cụ nào đã có kinh nghiệm trong vấn đề đạp xe vui long tư vấn giúp em có đúng là có vụ này không ạ?

2, Nếu vào mùa hè đi sẽ rất nóng và nhiều mồ hôi, em dự định là sẽ để quần áo trong ba lô đạp xe từ sớm đến công ty tắm rửa đàng hoàng, làm việc rồi chiều lại thay quần áo đạp xe về như vậy có ổn không ạ?

Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em, các cụ nào gạch đá, mắng mỏ thì nhẹ tay cho em nhé.

quangtayho

Xe container
Bạch các cụ,

Em đạp xe đi làm được 1 tuần nay, tổng quãng đường từ nhà em đến công ty khoảng xấp xỉ 12 km (một chiều), ngày đầu đạp đi làm em cũng thấy mệt một chút nhưng giờ em thấy rất bình thường. Nhất là những lúc đi qua Xuân Thủy tắc đường em bên xe đạp lên cao để đi lên vỉa hè luôn các cụ ạ, lúc đó em thấy mấy ông đi xe máy và oto sao mà khổ thế.
Hiên tại em đạp cách ngày, một tuần đạp 3 buổi xe đạp và 3 buổi di xe máy và em tạm so sánh các thông số như sau:

Nếu đi xe đạp em đi từ 27 đến 32 phút, nếu đi xe máy em đi từ 22 đến 30 phút (em đi xe máy chậm và cung đường của em đi hay tắc). Như vậy cả đi cả về nếu em đi đi xe đạp sẽ chậm hơn đi xe máy trên dưới 10 phút.

Như vậy chưa tính đến các yếu tố về giảm ô nhiễm môi trường, mỗi tháng em sẽ để dư ra từ tiền xăng xe khoảng 2 bịch bỉm cho cháu nếu em chịu khó đạp xe. Ngoài ra nếu không đạp xe chắc em cũng phải thể dục một ngày khoảng 1 đến 2 tiếng như vậy em vừa thể dục và vừa có thể đi làm.

Tuy nhiên có hai vấn đề mà em muốn đưa ra cho các cụ cùng thảo luận, nhất là các cụ nào đã đạp xe đi làm tư vấn giúp em:

1, Một cụ bạn em nói đạp xe nhiều dễ bị sa đì và bị trĩ, cụ nào đã có kinh nghiệm trong vấn đề đạp xe vui long tư vấn giúp em có đúng là có vụ này không ạ?

2, Nếu vào mùa hè đi sẽ rất nóng và nhiều mồ hôi, em dự định là sẽ để quần áo trong ba lô đạp xe từ sớm đến công ty tắm rửa đàng hoàng, làm việc rồi chiều lại thay quần áo đạp xe về như vậy có ổn không ạ?

Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em, các cụ nào gạch đá, mắng mỏ thì nhẹ tay cho em nhé.
Em đi làm cũng tầm 10km nhưng chưa dám độp xe như cụ vì:
- ĐƯờng em đi ven đê, mùa đông rét tê tái, mùa hè thì bụi kinh người.
- Nếu đạp xe thì đến cơ quan phải tẳm rửa mới làm việc dược

Việc cụ chủ sợ trĩ, sa đì do độp xe thì em nghĩ không đến nỗi thế đâu. Hội độp xe trên OF này các cụ ấy độp mấy năm này rồi có thấy cụ nào kêu ca gì đâu. Nếu cụ duy trì được thì quá tốt. Nhất là cho sức khỏe sau là tiết kiệm được xăng xe. Hồi những năm 90 em biết 1 anh hàng ngày chạy bộ từ nhà (đường Tôn Đức Thắng) đến cớ quan (Cty hóa chất sơn HN ở Cầu Diễn) tắm rửa ăn sáng xong vào làm việc, chiều đi xe buýt về cơ.

Đường bộ

Xe điện
Cụ đã có F1 chưa? Nếu chưa, cụ hãy cẩn thận đấy vì ngồi trên yên xe lâu ngày sẽ hỏng hóc một số thứ.

8055s

Xe buýt
Đi xe đạp nhẹ nhàng khoẻ người,sang năm e làm con đi cho nó khoẻ ng

beckpva

Xe buýt
Em cũng muốn đạp xe mà toàn đi làm cách nhà vài trăm km mới chán.

xeom8x

Xe tải
Hic hic, cụ nào xác nhận vụ trĩ với, em cũng mới sắm 1 em để đạp đi làm như cụ chủ :((

huuhuy

Xe tăng
Nếu cụ chỉ đến cty thôi, không đi đâu nữa thì em ủng hộ. Cụ thủ sẵn bộ quần áo nữa đến cty thay cho đỡ mồ hôi là đẹp, ;)

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Cụ đã có F1 chưa? Nếu chưa, cụ hãy cẩn thận đấy vì ngồi trên yên xe lâu ngày sẽ hỏng hóc một số thứ.
Dạ nhà cháu có 2 gái rồi ạ, cụ nói vậy cháu lại phải đi gửi thằng cu ở đâu đó rồi mới tiếp tục đạp xe ạ

anhtt10

Xe buýt
Em cũng muốn đi xe độp lắm nhưng có 2 lý do ko thể đi được:

1. Chỗ làm ko có phòng tắm
  2. Sếp sai chạy chỗ nọ chỗ kia liên tục
Thôi đi xe máy cho lành!
anhtt10

Em đạp xe hàng ngày đi làm đây ạ, mùa hè cũng như mùa đông đến cq vào tắm xong thay đồng phục, khỏe người, nhanh nhẹn, rượu uống khỏe hơn, phục vụ gấu tốt hơn.
Cụ chủ cứ kiên định đê, không ai biết rõ sức khỏe của mình hơn chính mình đâu:-bd

nhq.arch

Xe container
Chúc mừng cụ, cụ hơn hẳn mấy em cởi áo vì môi trường, vì mấy ẻm chỉ cởi được mấy lần.

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Em cũng muốn đi xe độp lắm nhưng có 2 lý do ko thể đi được:

1. Chỗ làm ko có phòng tắm
  2. Sếp sai chạy chỗ nọ chỗ kia liên tục

Thôi đi xe máy cho lành!
anhtt10
Vụ này thì đúng cụ ạ em kinh doanh online nên ít phải chạy đi chạy lại nhiều thì mới đạp xe được

Biglazycat

Xe hơi
Đó chỉ là lí do ngụy biện thôi cụ à. Thời xưa cha mẹ mình k đi xe đạp thì đi máy bay à? Thế mà vẫn đẻ ra cả 1 đàn con để giờ ngồi chém gió đây này. Em cũng muốn đi xe đạp lắm nhưng sợ mấy bác có động cơ tông vào ***...và như mấy bác cũng chia sẻ là ở công ty k có nhà tắm nên đành chia tay xe đạp. Tối về đạp trên giuờng chắc cũng khỏe ra đuợc chút, mà lại an toàn.

Cháu ủng hộ cụ, Ngồi nhiều một chỗ mới hay bị trĩ chứ cụ? Mất một cái đường bên mình không sạch sẽ lắm, đạp xe lúc mệt mà thở bằng mồm thì... khỏi nói. Nhưng kết hợp được nhiều cái vừa có sức khỏe, tiết kiệm, đỡ khói bụi, chen chúc. Cụ có nhiều điều kiện để thực hiện thì sao phải phân vân. Cháu chả có điều kiện mà được như cụ cơ.

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Mùa đông em thấy còn khả thi chứ mùa hè nói thật với cụ đạp được đến cơ quan mà ko tắm chắc ko có đồng nghiệp ngồi cùng mất :D
Dạ nhà cháu phải tắm ở công ty trước khi làm việc cụ ạ

Sun & Sea

Xe đạp
Em còn nhớ cách đây 2 năm lúc đó chị em em mới có 1 cái xe máy , em đi làm gần nên nhường cho egai đi .E đi xe đạp đi làm mấy người ở cty thấy em đạp xe ai cũng ồ lên rồi cười với thái độ không mấy thiện cảm cho lắm, lúc đó em chỉ thấy ngạc nhiên vì tại sao mọi ng lại như vậy, đi xe đạp thì có sao.Bây giờ đi làm phải đi qua cầu với lại cty không có chỗ tắm chứ không em cũng đi xe đạp đi làm.Đạp xe đạp giảm vòng bụng rõ rệt.