Em đang yêu và muốn cưới bé Ford Eco này

Blue Monster

Xe đạp
Chào các cụ, em đang yêu và muốn cưới em Ecosport mà thấy các cụ có vẻ thờ ơ với em này quá, không comment hay viết bài về em nó. Chả nhẽ em nó trông nhỏ nhắn xinh xắn thế lại không phải gái ngoan, vì tình yêu em quyết cưới em nó, em chọn em độn 2 miếng thôi (2 túi khí) chứ độn cả trên cả dưới em không ham, các cụ

cho em nhời khuyên nhé.

HNmember

Xe tăng
E này là chân dài nhưng ăn ít nên trông gày gò, rất hợp với các Kụ hay đi đường dài và về quê xa. Vì nó nhỏ bé nên nhiều Kụ ko thích thôi- chứ Em nó rất ngoan đấy. Ko có gì phải lo ngại cả.
Chúc Kụ may mắn.

dragonfe

Xe buýt
Cứ độn nhiều vào cho thằng khác nhìn vào nó thèm ;)

cuongdao_ph7

Xe máy
Màu trắng tinh khôi. hihih

TONGIA

Xe lừa
Em chờ Eco lướt....

FunnyFuong

Xe đạp
Sáng nay mình vừa được Ford Việt Nam cho chạy thử tại trung tâm village Vincom. Cảm giác lái cũng tốt lắm. Tầm quan sát khá rộng. Chỉ có điều mặt lốp hơi cứng nên vẫn có độ ồn khi đi vào đường sóc. Nếu mà so sánh với phân khúc c, giá tiền của dòng này thì cũng chấp nhận được
tiếc quá em bận nên ko đi được. bác cho em hỏi 1 tí là máy em nó thế thì có đủ dùng ko ? trụ A lớn thế thì có ảnh hưởng lúc vào cua ko ? hộp số mượt mà chứ ạ ?

scorpiwolf

Xe hơi
em đang định đi thử chiều nay thì trời mưa to T___T, nản thật.

Binh_Fordhn

Xe hơi
Chiều nay em có bác khách hàng lái, em có hỏi về điểm mù chữ A thế nào? Bác ý nói góc chữ A nhỏ và quan sát tốt, không như có 1 số ý kiến trước đây góc chữ A lớn.

Binh_Fordhn

Xe hơi
Nếu lấy phiên bản trend thi tháng 7 là có xe rồi nhé. em đang có 1 chiếc Ecosport Titanium có thể giao vào tháng 7

Fast01

Xe đạp
Không ít người quan tâm đâu, bác Quái vật xanh muốn cưới em nó bây giờ thì tháng 10 mới đưa được nàng về dinh nhé.

CSLT30P

Xe buýt
Đây là ý kiến cá nhân em (em đang đi GV, ông anh em có nhờ em xem EcoSport này để cân nhắc)
1) xe cao ráo, lội nc tốt đặc biệt Hà lội phố hay ngập lụt
2) option khá đầy đủ (bản titanium)
3) động cơ 1.5 (ko phải ecoboot)
4) ghế sau, 3 người lớn ngồi hơi chật
5) xe 1 cầu, phanh sau tang trống
6) đồ nhựa ko tinh tế cho lắm
7) phải chờ 3 tháng mới có xe (cái này là vớ vẩn nhất đối với em vào thời buổi này)

Em khuyên ông anh nên cân nhắc...

Trên đây là ý kiến riieng của cá nhân, mong các cụ ford đừng ném đá em nhé...

Vinhsv2003

Xe đạp
Xe đẹp, nhìn bắt mắt ngay từ đầu. Mình có ý định mua Eco AT Trend hoặc Focus MT tằm 700tr luôn giấy tờ mà còn phân vân quá.
Tuy xe đẹp, nhưng có 1 số khuyết điểm sau:
1. Đèn lùi sao chỉ còn 1 bên phải mà không làm phổ thông cả 2 bên? Focus 5D cũng tuơng tự.
2. Vì cắt cost nên cắt luôn tay nắm (trên trần) cho người ngồi bên trong xe.
3. (Cá nhân) hệ thống thông minh Sync với điện thoại hơi bị khó sử dụng cho người không rành tiếng Anh, bác nào cứ thử dùng Siri của Iphone xem khó hay dễ là biết, cảm nhận (riêng) hơi thừa cái này.
4. Bánh dự phòng mà có chỗ dấu thì hay hơn treo, vì mục đích xe này là đô thị nên kích thước cần phải gọn.
5. Phanh sau bằng tang trống mà không phải disc.
6. Nếu nhớ không lầm thì cổng usb và aux nằm lộ dưới cần số không có che chắn, lỡ tay làm nước chảy vào đó thì không biết ra sao luôn.
7. Bảng AT Trend mà không cho được cái cảm biến lùi.
8. Nhân tiện mình hỏi về cách xử lý xe Ford khi bình điện toi thì sao ạ. Nghe nói sau khi thay bình phải reset bằng computer của thợ Ford thì xe mới nổ máy được.

Chỉnh sửa cuối:

Binh_Fordhn

Xe hơi
Chúng em cũng muốn giao xe ngay cho các bác, Nhưng bao nhiêu bác kí trước cả mấy tháng chờ được giao xe. Các bác ý đang sốt ruột như ngội trên chảo lửa. Bác thấu hiểu và thông cảm. Bác mà chuyển được sang bản Trend thì chiến ngay tháng 7 này, giá cả lại tốt.

Vinhsv2003

Xe đạp
Đây là ý kiến cá nhân em (em đang đi GV, ông anh em có nhờ em xem EcoSport này để cân nhắc)

6) đồ nhựa ko tinh tế cho lắm

Trên đây là ý kiến riieng của cá nhân, mong các cụ ford đừng ném đá em nhé...
Ý bác là phần nhựa ốp bên dưới không cùng màu thân xe phải không? Mình cũng thấy như vậy, đi đường để ý có CX5 và Range Rover cũng còn xài kiểu đó, chắc là chấp nhận được. Chỉ sợ va quẹt trầy sẽ khó làm lại cho đẹp bằng cách sơn dặm

CSLT30P

Xe buýt
Ý em là phần nhựa bên trong xe (táp lô)

Với em, nếu các cụ nào cố lên thì có thể xem Su Grand vitara. To hơn, rộng hơn, khỏe hơn, tốn xăng hơn, nhưng ko có nhiều đồ chơi bằng :)

Binh_Fordhn

Xe hơi
Xe nào cũng không thể hoàn hảo hoàn toàn được. Các dòng xe này đã được thiết kế và tung ra thị trường, cụ hỏi tại sao thì bây giờ cũng không bết trả lời thế nào để cụ hài lòng. Thôi thì cụ cứ cân đối, cái gì mình chưa ưng (không quá lo ngại)nhưng có thể chấp nhận được thì cụ cân đối và quyết định. chúc cụ sớm quyết định chọn loại nào phù hợp. Cụ còn lăn tăn thông tin gì thì alo cho em, em tư vấn thêm cho cụ
Xe đẹp, nhìn bắt mắt ngay từ đầu. Mình có ý định mua Eco AT Trend hoặc Focus MT tằm 700tr luôn giấy tờ mà còn phân vân quá.
Tuy xe đẹp, nhưng có 1 số khuyết điểm sau:
1. Đèn lùi sao chỉ còn 1 bên phải mà không làm phổ thông cả 2 bên? Focus 5D cũng tuơng tự.
2. Vì cắt cost nên cắt luôn tay nắm (trên trần) cho người ngồi bên trong xe.
3. (Cá nhân) hệ thống thông minh Sync với điện thoại hơi bị khó sử dụng cho người không rành tiếng Anh, bác nào cứ thử dùng Siri của Iphone xem khó hay dễ là biết, cảm nhận (riêng) hơi thừa cái này.
4. Bánh dự phòng mà có chỗ dấu thì hay hơn treo, vì mục đích xe này là đô thị nên kích thước cần phải gọn.
5. Phanh sau bằng tang trống mà không phải disc.
6. Nếu nhớ không lầm thì cổng usb và aux nằm lộ dưới cần số không có che chắn, lỡ tay làm nước chảy vào đó thì không biết ra sao luôn.
7. Bảng AT Trend mà không cho được cái cảm biến lùi.
8. Nhân tiện mình hỏi về cách xử lý xe Ford khi bình điện toi thì sao ạ. Nghe nói sau khi thay bình phải reset bằng computer của thợ Ford thì xe mới nổ máy được.