Em đang tính mua ford fiesta sedan các cụ ạ

digger

Xe tăng
Sau khi nghiên cứu thì em quyết định chọn em này rồi các cụ ạ. Hiện em chưa liên lạc với sales nào mà mới chỉ tham khảo về giá, vì em ngại nếu kg mua được của cụ sales nào đó cũng ngại, các cụ đã tư vấn rất nhiêt tình. Nếu các cụ nhiệt tình báo giá cứ PM cho em nhé, em sẽ liên lạc lại nếu thấy phù hợp.Còn giá niêm yết thì em nắm được rồi các cụ nhé
Cụ suy nghĩ kỹ chưa đấy ;)) ;)) ;))
PS: Sau này mà cụ lại "...nếu... thì..." thì em không có can dự chút nào vào quyết định của cụ đâu nhé.:D

nothingatall

Xe đạp
Cụ suy nghĩ kỹ chưa đấy ;)) ;)) ;))
PS: Sau này mà cụ lại "...nếu... thì..." thì em không có can dự chút nào vào quyết định của cụ đâu nhé.:D
Nếu sau này có " ...nếu .... thì..." thì em đã ngu vì kg nghe lời cụ, "phò ... giống nhau cả thôi". Giờ em đang sống bằng niềm tin cụ à

minh0075

Xe điện
Xăng xe nhỏ này quan trọng gì, quan trọng là đừng hỏng hóc, và nhất là về sau này đừng rơi vào trường hợp trở thành 1 cái xế mà cả thiên hạ cùng ....né.Bởi vì ford này là mẫu xe tương đối mới, và đang có những cảnh báo nhất định về lỗi này nọ ròi.
E cũng ngắm ngía fiesta và chờ luôn cả focus MT mới( nếu giá ổn) nhưng mà ý định ko hiểu sao cứ tàn lụi dần( chưa bàn đến giá).Bây h mà bà cả thống nhất cho đổi xe, e múc thằng suzuki Siwft ngay tắp lự, nhưng cái thằng Getz ghẻ nhà e chả hỏng cái gì cho mà kiếm cớ đẩy đi, dù là tèo cái đèn xi nhan, hay thậm chí...hết cái ác quy e cũng coi là tội lớn, tâu với mụ gấu( vốn chả bít gì về xe cộ, nhưng e lại rất sợ mụ ta) để đẩy Getz đi múc Siwft ngay(!)
Đi ô tô kỵ nhất nằm đường các cụ nhở.

Piesta

Xe tải
Xăng xe nhỏ này quan trọng gì, quan trọng là đừng hỏng hóc, và nhất là về sau này đừng rơi vào trường hợp trở thành 1 cái xế mà cả thiên hạ cùng ....né.Bởi vì ford này là mẫu xe tương đối mới, và đang có những cảnh báo nhất định về lỗi này nọ ròi.
E cũng ngắm ngía fiesta và chờ luôn cả focus MT mới( nếu giá ổn) nhưng mà ý định ko hiểu sao cứ tàn lụi dần( chưa bàn đến giá).Bây h mà bà cả thống nhất cho đổi xe, e múc thằng suzuki Siwft ngay tắp lự, nhưng cái thằng Getz ghẻ nhà e chả hỏng cái gì cho mà kiếm cớ đẩy đi, dù là tèo cái đèn xi nhan, hay thậm chí...hết cái ác quy e cũng coi là tội lớn, tâu với mụ gấu( vốn chả bít gì về xe cộ, nhưng e lại rất sợ mụ ta) để đẩy Getz đi múc Siwft ngay(!)
Đi ô tô kỵ nhất nằm đường các cụ nhở.
Hơ, em cũng kết em Swift , nhìn trẻ trung, 2 vợ chồng trẻ đi Ok, cũng có nhiều điểm trừ so với Fiesta như máy 1.4, hộp số 4 cấp, ko có EPS, cốp sau bé, hàng ghế sau hẹp,..nhưng điểm cộng là xe nhập nguyên chiếc từ Nhật về em cũng thấy nó đáng đồng tiền bát gạo hơn mặc dù = tiền với FFi.
Nếu chưa mua FFi thì chắc em cũng lấy em này rồi :<

HNmember

Xe tăng
Thế chẳng may sang xe Nhật ló lại bị lỗi chân ga thì sao ??? cụ có đền em được ko ? (Fun tý !)
Kụ ơi, dân Vịt nhà mình đều thống nhất câu: Xe Nhật nó lành mà, thế nên có lỗi này lỗi nọ vẫn là lành vì nếu...có...lên ngồi bàn thờ rồi có nói được gì đâu?!!! Xe Nhật như dòng Mitsubishi thì vỏ cũng dày hơn Toyota nên đi cũng OK đấy chứ? Các Kụ chớ có...bắt đền E tư vấn ...gió đấy nhé. Chúc mừng Kụ nothingatall đã có lựa chọn xe dứt khoát- mặc dù vậy E vẫn khuyên Kụ lấy FFi HB sẽ hợp với Gấu nhà Kụ hơn, kể cả Kụ đi cũng ko vấn đề gì nếu màu sắc ko quá nổi bật. (Option của HB cùng 1 vài vấn đề kĩ thuật khác gần với one Ford hơn sedan).

Chỉnh sửa cuối:

nothingatall

Xe đạp
Các Kụ chớ có...bắt đền E tư vấn ...gió đấy nhé. Chúc mừng Kụ nothingatall đã có lựa chọn xe dứt khoát- mặc dù vậy E vẫn khuyên Kụ lấy FFi HB sẽ hợp với Gấu nhà Kụ hơn, kể cả Kụ đi cũng ko vấn đề gì nếu màu sắc ko quá nổi bật. (Option của HB cùng 1 vài vấn đề kĩ thuật khác gần với one Ford hơn sedan).[/QUOTE]
Hehe Em tiết kiệm tiền mua xăng cụ a, mà sao sau khi em quyết định mua em nó thì các cụ lại lần lượt vào thoái thác "trách nhiệm" là thế nào ợ???

digger

Xe tăng
Hehe Em tiết kiệm tiền mua xăng cụ a, mà sao sau khi em quyết định mua em nó thì các cụ lại lần lượt vào thoái thác "trách nhiệm" là thế nào ợ???
Vì sao ư?
Vì em thấy bây giờ FFi đang bị ném đá tương đối nhiều vì gioăng với phớt, nhất là các cụ trong SG.
Nhiều cụ ngồi chém gió với em, thấy thất vọng tràn trề
Nhưng cũng nhiều cụ lại tặc lưỡi: Chả sao.
Em cũng vừa vào hãng thay gioăng, để lúc nào rảnh em làm một rì-pọt trung thực về thay gioăng hầu các cụ nhé.
Rì-pọt này của em sẽ mang tính trung lập, không tiêu cực nhưng cũng không tích cực, không chọc ngoáy nhưng cũng không bưng bít
Những mong các cụ đón nhận một thực tế phải đến và chuẩn bị tư tưởng, vì em thấy lô nào của 2011 và nửa đầu 2012 cũng có xe bị dính.

HNmember

Xe tăng
Kụ ơi, nếu Kụ chọn FFi MT 1.4 thì mới thật tiết kiệm! Còn Kụ chọn FFi 1.6 AT thì 2 bản Sedan và HB ăn xăng như nhau thôi. Bọn E đi F Ò mãi rồi, hiện vẫn đang đi và sẽ tiếp tục đi nên quá rõ về nó. Những ai đã quyết mua nó mà hiểu được nó thì chả bao giờ hối hận cả. Còn chuyện hỏng lặt vặt (nếu có) thì...cũng ko quá khó chịu vì người mình cũng sổ mũi hắt hơi- rồi đâu lại vào đó thôi.

ngafiesta

Xe đạp
Hơ, em cũng kết em Swift , nhìn trẻ trung, 2 vợ chồng trẻ đi Ok, cũng có nhiều điểm trừ so với Fiesta như máy 1.4, hộp số 4 cấp, ko có EPS, cốp sau bé, hàng ghế sau hẹp,..nhưng điểm cộng là xe nhập nguyên chiếc từ Nhật về em cũng thấy nó đáng đồng tiền bát gạo hơn mặc dù = tiền với FFi.
Nếu chưa mua FFi thì chắc em cũng lấy em này rồi :<
Ơ đồng chí Hiếu chán FF HB rối à.

ngafiesta

Xe đạp
Vì sao ư?
Vì em thấy bây giờ FFi đang bị ném đá tương đối nhiều vì gioăng với phớt, nhất là các cụ trong SG.
Em cũng vừa vào hãng thay gioăng, để lúc nào rảnh em làm một rì-pọt trung thực về thay gioăng hầu các cụ nhé.
Rì-pọt này của em sẽ mang tính trung lập, không tiêu cực nhưng cũng không tích cực, không chọc ngoáy nhưng cũng không bưng bít
Những mong các cụ đón nhận một thực tế phải đến và chuẩn bị tư tưởng, vì em thấy lô nào của 2011 và nửa đầu 2012 cũng có xe bị dính.
Chào đồng chí Đức. Cho mình hỏi xe của Đức chạy được mấy vạn rồi, xe mình mới hôm qua vào bảo dưỡng 1 vạn km chưa thấy có vấn đề gì, cũng may chạy từ lúc mua xe đến giờ chỉ vào hãng làm bảo hiểm thân vỏ thôi.

vanphiet

Xe buýt
Vì sao ư?
Bác đức làm cái rì bọt để mọi người tham khảo thì tốt quá,em thì đang đợi nó hở gioăng để đi thay trong lúc còn bảo hành mà mãi nó không rỉ cho bực thật.

digger

Xe tăng
Chào đồng chí Đức. Cho mình hỏi xe của Đức chạy được mấy vạn rồi, xe mình mới hôm qua vào bảo dưỡng 1 vạn km chưa thấy có vấn đề gì, cũng may chạy từ lúc mua xe đến giờ chỉ vào hãng làm bảo hiểm thân vỏ thôi.
Khì khì, chào anh, lâu lắm mới gặp
Xe em chạy được hơn 2,5 vạn rồi
Hôm nào gặp nhau anh nhé...

Bác đức làm cái rì bọt để mọi người tham khảo thì tốt quá,em thì đang đợi nó hở gioăng để đi thay trong lúc còn bảo hành mà mãi nó không rỉ cho bực thật.
OK, hôm nào anh sẽ rì-pọt để mọi người tham khảo và ném đá:((:((:((

ngafiesta

Xe đạp
Khì khì, chào anh, lâu lắm mới gặp
Xe em chạy được hơn 2,5 vạn rồi
Hôm nào gặp nhau anh nhé...

OK, hôm nào anh sẽ rì-pọt để mọi người tham khảo và ném đá:((:((:((
Đồng chí Đức tổ chứ ngày gặp mặt anh em ff đời đầu ngồi chém tý nhé. lâu lắm rồi chưa gặp anh em xem chất lượng FF đời đầu còn tốt không

brian.leo

Xe hơi
Cảm ơn các Cụ, nếu chọn em chỉ chọn AT thôi, với lại đường em đi chủ yếu đường nội thành Hà nôi, có lẽ em phải suy nghĩ lại thôi, vì xăng xe là vấn đề của em, dù sao em cũng rất thích quảng cáo độ đầm và an toàn của xe ford.
Thích là nhích thôi cụ ơi.

caska.vn

Xe đạp
thuế trước bạ đối với dòng xe < 10 chỗ là 12% bác ạ

caska.vn

Xe đạp
Em tính mua ford fiesta sedan này các cụ ạ, có cụ nào bàn lùi kg ạ vì thu nhập của em chỉ đủ chi tiêu nên xăng cộ cũng là vấn đề của em các cụ ạ.
e nghĩ kỉnh tế mh hạn chế thì mua con đó là hợp lý đấy bác ah.trông rất trẻ trung đấy.htrc e cũng đi cùng vs ông anh đi mua con này.về đi thấy rất tiết kiệm xăng k như những gì mà mọi người bấy lâu đã nghĩ về xe ford.
hôm đó e đi cùng ông anh đến AN DO FORD thấy mấy cậu nv bán hàng ở đó rất nhiệt tình,làm ăn cũng đc.nếu bác có ý định mua e cho bác số cậu này
cường : 0973207782
chúc bác tìm mua đc e ương y

nakata8686

Xe tải
e nghĩ kỉnh tế mh hạn chế thì mua con đó là hợp lý đấy bác ah.trông rất trẻ trung đấy.htrc e cũng đi cùng vs ông anh đi mua con này.về đi thấy rất tiết kiệm xăng k như những gì mà mọi người bấy lâu đã nghĩ về xe ford.
hôm đó e đi cùng ông anh đến AN DO FORD thấy mấy cậu nv bán hàng ở đó rất nhiệt tình,làm ăn cũng đc.nếu bác có ý định mua e cho bác số cậu này
cường : 0973207782
chúc bác tìm mua đc e ương y
âm binh thế này lộ quá :))
http://www.otofun.net/threads/347404-giup-em-voi-flyaudio-co-van-de-ve-radio

Hapro_kiha

Xe buýt
Các pác có tổ chức ngồi chém gió thì alo nhé!

ATD1-P7

Xe tải
Định làm quả chắn gầm chỗ bác nga, bac giúp e nhé.