Em đang tính cưới em Air Blade Fi

Chi Chi

Xe điện
Theo kinh nghiệm thì

Sau 500km đầu tiên, thay dầu máy
Sau 1000km tiếp theo, thay dầu máy
Sau 1500km tiếp theo, thay dầu máy + dầu láp
Sau đó cứ 2000km thay dầu máy một lần và 5000km thì thay dầu láp.

Nếu sử dụng xe liên tục trong thời gian dài và điều kiện đường xá không tốt (đi chơi xa, về quê...v.v...) thì nên thay dầu sớm hơn.

Muốn tư vấn nữa thì Chi Chi mời anh (c) đê... hay (b) thì càng thích... :P
úi giời :D
em không nhìn kỹ :D
hí hí
em Cảm ơn anh Bugilỏng nhé! :6:
khéo em còn phải quấy anh nhiều í, ai bảo anh giỏi lắm cơ, cái j cũng biết (k)(l)(l)(l)
hum nào tính tổng vào em mời a 1 thể (k)(k)(k)(k)
hí hí

congnhuanphat

Xe điện
Chẳng là em học RMIT, nhà em thì Ngọc Khánh, gần quá nên ko có ý định mua xe. Nhưng mà sắp tới chuyển cơ sở rồi nên cũng định mua 1 em để đi cho tiện.
Có bác nào mới cưới AirBlade Fi không chỉ cho em HEAD nào giá tốt với ạ.
Các bác tư vấn cho em luôn nhé.
Vừa rồi em lấy một con ở Vũ Hoàng Lê chỗ ngay cầu Hà Đông, Nếu hỏi thì thấy giá cao hơn Cường nghân gần 1 triệu nhưng khi tính cả các đồ gián bọc khuyến mại thì cũng bằng. Nhưng cái hơn là chất lượng dịch vụ, xe bác đến kỳ chưa ra kiểm tra nhân viên gọi điện nhắc nhở hỏi thăm. Không biết mọi người thế nào nhưng em thấy ở đây mình được đối xử đúng nghĩa là khách hàng:21::21:

Chi Chi

Xe điện
em mà là boy chắc em mua:
1. Exciter :38:
2. Nouvo LX :38:
phê!

à mà cho em hỏi nốt anh Bugilỏng với: Dầu Láp là cái dầu j hả anh? nó có td ntn nhỉ? :102:

buloonggi

Xe điện
thế bác đã đi chưa mà kêu thông tấn xã vỉa hè??? bác mà có cả 3 em này thì em vái bác 3 cái nhé. Em chỉ thấy ông anh em đi Nouvo Lx135 mà 1 tuần đổ 2 lần thôi.
1 tuần đổ xăng 1 lần hay 1 ngày đổ xăng 1 lần không phải là căn cứ để tính xăng nhá. Nó phụ thuộc vào số km chứ không phụ thuộc thời gian.

Mấy thằng hâm như bọn em xách xe chạy liền tù tì 1 ngày 500km thì thậm trí còn đổ xăng 3 lần/ngày cơ ạ...

Còn xin thưa là AB Fi, Nouvo LX, Ex em đi ráo cả rồi, ít thì em chạy cỡ 500km, nhiều vì vài ngàn km hết rồi, các chả phải hỏi

Còn em chả ngu gì mà mua cả 3 con AB, Nou LX và Ex để ở nhà cả mà bác phải vái...

Phờ Râu

Xe điện
bác FRA thấy ông em đổ xăng nhưng có biết ông em đi như nào không mà nói bậy
mựa FU NEO Fi mà còn ăn xăng 2l/100km
xe thì yếu như sên
Mua phí tiền
em nói thế thì có gì là bậy hả bác???
em ko gây hấn cũng chẳng xúc phạm hay nói từ ngữ dung tục nào chưa mà bác bảo em nói bậy ạ??? Có chăng bác bảo là em nói chưa có lí hay ko nên nói như thế thì em thấy tôn trọng bác hơn đấy ạ.

Thưa bác, đợt thi tốt nghiệp, 1 tuần liền ông ý làm việc ở nhà, ko đi đâu chỉ để đưa đón em đi thi thì em biết bác ạ.

Trong 4rum này, em cũng chỉ hơn tuổi mấy bác học cấp 2, cấp 3 còn đâu là kém tuổi mọi ng hết, kém 10 hay 20, 30 tuổi cũng có nên em ko dám nói ai thế này ai thế nọ bác ạ. Mong bác dùng từ 1 cách chính xác hơn.

buloonggi

Xe điện
em mà là boy chắc em mua:
1. Exciter :38:
2. Nouvo LX :38:
phê!

à mà cho em hỏi nốt anh Bugilỏng với: Dầu Láp là cái dầu j hả anh? nó có td ntn nhỉ? :102:
Dầu láp nó là... một loại dầu :102::102::102:... có nói nó là dầu cầu thì chắc em cũng chả hỉu nhể :102::102::102: khó ghia cơ... có tí cafe cà pháo chắc nóa mới ra vấn đề :))

Chi Chi

Xe điện
ui, ý củ anh Pín không phải là nghĩa đen của từ bậy
soi nhau từng từ một làm j hả Fra? :)
thui thui, các anh ý toàn là siêu hiểu biết đấy :)
nên là ....... bình tĩnh thui :D

Phờ Râu

Xe điện
1 tuần đổ xăng 1 lần hay 1 ngày đổ xăng 1 lần không phải là căn cứ để tính xăng nhá. Nó phụ thuộc vào số km chứ không phụ thuộc thời gian.

Mấy thằng hâm như bọn em xách xe chạy liền tù tì 1 ngày 500km thì thậm trí còn đổ xăng 3 lần/ngày cơ ạ...

Còn xin thưa là AB Fi, Nouvo LX, Ex em đi ráo cả rồi, ít thì em chạy cỡ 500km, nhiều vì vài ngàn km hết rồi, các chả phải hỏi

Còn em chả ngu gì mà mua cả 3 con AB, Nou LX và Ex để ở nhà cả mà bác phải vái...
em cũng ko kém đến mức là ko biết tính xăng là dựa vào số km bác ạ.
Nếu bác từng sử dụng qua cả 3 con rồi thì em cũng xin Dạ bác 1 cái chân thành ( chân thành nhé chứ em ko có ý j ) nhé.

Chi Chi

Xe điện
Dầu láp nó là... một loại dầu :102::102::102:... có nói nó là dầu cầu thì chắc em cũng chả hỉu nhể :102::102::102: khó ghia cơ... có tí cafe cà pháo chắc nóa mới ra vấn đề :))
ô, anh phải nói thì em mới hiểu chứ :D
hay là phải kết hợp Dầu Láp với cafe thì mới ra kết quả anh nhể :D
Mà cứ nói với mấy anh bảo hành là "thay dầu Láp cho xe của em mí" khéo các anh ý lại trợn mắt lên k biết vì sao mà con bé này lại biết cái từ pro này :D:69:

buloonggi

Xe điện
em nói thế thì có gì là bậy hả bác???
em ko gây hấn cũng chẳng xúc phạm hay nói từ ngữ dung tục nào chưa mà bác bảo em nói bậy ạ??? Có chăng bác bảo là em nói chưa có lí hay ko nên nói như thế thì em thấy tôn trọng bác hơn đấy ạ.
Em nghĩ bác phải học lại tiếng Việt thật... :77::77::77:

Nói bậy ở đây không phải là nói tục chửi bậy bác ạ... nói bậy ở đây là nói không có căn cứ, không có cơ sở...

em sợ vốn tiếng mẹ đẻ của bác thật đấy :77::77::77:

Phờ Râu

Xe điện
ui, ý củ anh Pín không phải là nghĩa đen của từ bậy
soi nhau từng từ một làm j hả Fra? :)
thui thui, các anh ý toàn là siêu hiểu biết đấy :)
nên là ....... bình tĩnh thui :D
siêu hiểu biết hay ko thì em cũng ko biết vì em là lính mới ạ.
em suy nghĩ đơn giản thôi nên nghĩa nào nó thông dụng hơn thì em hiểu ạ.
em chả dám nghĩ mọi ng trong 4rum thế này thế nọ vì em mới vào, lại ít tuổi, em cũng muốn đc hòa nhập, ai có thiện chí giúp em thì em nể, em biết ơn, còn ko thì em cũng ko để ý làm j cả, em sống có trước có sau ạ.

Phờ Râu

Xe điện
Em nghĩ bác phải học lại tiếng Việt thật... :77::77::77:

Nói bậy ở đây không phải là nói tục chửi bậy bác ạ... nói bậy ở đây là nói không có căn cứ, không có cơ sở...

em sợ vốn tiếng mẹ đẻ của bác thật đấy :77::77::77:
em chả có j mà phải học lại tiếng Việt bác ạ, có học thì cũng là tích lũy thêm thôi.
bác cũng có thể dùng ngay cụm Ko có căn cứ, ko có cơ sở bác ạ, hay với bác nhất thiết phải dùng từ Bậy???
bác biết vốn tiếng mẹ đẻ của em thế nào mà bác bảo sợ ạ???

buloonggi

Xe điện
em chả có j mà phải học lại tiếng việt bác ạ, có học thì cũng là tích lũy thêm thôi.
Bác cũng có thể dùng ngay cụm ko có căn cứ, ko có cơ sở bác ạ, hay với bác nhất thiết phải dùng từ bậy???
Bác biết vốn tiếng mẹ đẻ của em thế nào mà bác bảo sợ ạ???
:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

Chi Chi

Xe điện
ku Fra trẻ người non dạ quá em :)

thứ nhất: em đặt thớt hỏi mọi người nên mọi người có ý tốt mới vào khuyên em.
thứ hai: toàn bậc tiền bối cả đấy, họ nói có lý chứ, em nên nghĩ kỹ hơn nhé (b)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em chả có j mà phải học lại tiếng Việt bác ạ, có học thì cũng là tích lũy thêm thôi.
bác cũng có thể dùng ngay cụm Ko có căn cứ, ko có cơ sở bác ạ, hay với bác nhất thiết phải dùng từ Bậy???
bác biết vốn tiếng mẹ đẻ của em thế nào mà bác bảo sợ ạ???
Quá mong manh dễ vỡ
không chấp
sợ quá cơ
hô hô

Phờ Râu

Xe điện
ku Fra trẻ người non dạ quá em :)

thứ nhất: em đặt thớt hỏi mọi người nên mọi người có ý tốt mới vào khuyên em.
thứ hai: toàn bậc tiền bối cả đấy, họ nói có lý chứ, em nên nghĩ kỹ hơn nhé (b)
em ko phủ nhận điều đấy nhưng em mong các bác ý dùng từ theo 1 cách khác thôi chứ lại bảo em là đi học lại tiếng việt hay sợ vốn tiếng mẹ đẻ của em quá cơ, hoặc là vừa xong em thấy bác kingpin viết là "sợ quá cơ" thì khác gì khinh em, coi thường em. Mà cũng đúng thôi, em trẻ ng non dạ, các bác ý già dặn, kinh nghiệm.