Em đang tính chuyển ra ở Thăng Long N1, các cụ cho em lời khuyên

quynhpham

Xe máy
Cái đỏ đỏ em oánh dấu em thấy cụ hơi bị chủ quan duy ý chí rồi, dân trí cao hay không đầu tiên nó phụ thuộc vào đối tượng khách hàng mục tiêu của dự án mà chủ đầu tư hướng đến. Những khách hàng dân trí cao, có điều kiện thì căn hộ họ lựa chọn tương đối khắt khe và yêu cầu cao, do vậy họ cần những tiện ích và dịch vụ đẳng cấp hơn. Về không gian xanh và tiện ích thì các cụ không cần phải bàn cãi giữa TImé và NO1. Vấn đề bây giờ là cụ và gấu làm việc ở đâu tiện thì tìm hiểu quanh đó thôi.

Vị trí thì NO1 ở trung tâm mới của HN, nhìn qua thì thấy ok hơn nhưng phải xét đến các yếu tố quan trọng của người mua nhà: Địa điểm làm việc, trường học con cái, tiện ích xanh và vui chơi thể thao: Cái này thì mỗi người mỗi khác, không thể so sánh chủ quan và đánh đồng được.
Ví dụ như em chẳng hạn: Làm ở Ngọc Khánh, gấu ở Bạch Mai, con học gần Bạch Mai, với em Timé phù hợp nhất.

Chi phí dịch vụ thì nó phục vụ lại cụ thôi, chả mất đi đâu cả. Cái này các cụ ở chung cư quá rõ, dịch vụ kém thì chung cư kém và tồi tàn rất nhanh.

Chỗ để xe ở hầm xa, cái này theo cụ là khó khăn nhưng em thấy mọi người qua các khu đô thị của VIn thì không biết chỗ nào hỏi bảo vệ là xong, bảo vệ được bố trí rất dày và chuyên nghiệp.

Vấn đề thang máy em đồng ý với cụ NO1 bố trí nhiều hơn, nhưng em chưa thấy cư dân của Vin chê trách nhiều về thang máy khi tòa nhà đi vào sử dụng, các cụ cứ lên các tòa đã hoàn thiện và hỏi cư dân trực tiếp cho nó khách quan.

Còn vấn đề giao thông thì xin thưa với cụ là NO1 chỉ là vành đai 3, còn Timé là vành đai 2 cụ à, có chăng chỉ là hiện tại đường bên dưới của vành đai 2 đang làm giải phóng mặt bằng kém quá. Chứ Vin họ cũng đã được phê duyệt làm đường trên cao của vành đai 2 và được đổi lấy đất để làm dự án rồi cụ.

Còn Artemis, cái này chả cần nói các cụ cũng hiểu, chả có gì so sánh với Timé cả. Nhìn qua chủ đầu tư của Artemis thấy ACC- Thăng Long là em không ưa rồi, em có bà chị mua 125 Hoàng Ngân giá ký HĐMB là 22, nhưng thực tế phải bỏ thêm 5.5 triệu để trả chênh do bên Phú Quý Land phân phối.

P/s: Các cụ mua Timé thì k phải bỏ thêm tiền lát sàn gỗ, tủ âm tường, thiết bị bếp và vệ sinh đầy đủ, chỉ việc sắm thêm giường và tivi, sofa. Còn nhà thông minh thì Timé cũng có.
vin của bác Vượng thì yên tâm rồi ạ :))))

VILAND88

Xe tải
E nói trên quan điẻm của NTD thôi vì e biết đây và trước có ông bác ở quê nhờ mua chỉ chọn time ( park 5).
Dân trí cao vì TL N01 nhiều quan chức và nhiều ng có tiếng nói trong XH nên CĐT hơi ngại phần phí DV.
Mấy khu Vin hầm liên thông nên lòng vòng kiếm đc chỗ trống đỗ xe thì lại xem đang đâu để hỏi thang lên các toà mất thời gian phết( chủ nhà quen thì chắc nhanh hơn nhưng nhiều khi đi bộ xa).
Còn Artemis em khuyên bác trên vì biết bác ấy mạn TC và cụ nên tìm hiểu kỹ vì Artemis và 125 Hoàng ngân khác CĐT và khác loại hình sở hữu nhé ( dù đều đất QĐ).
Cái gì e biết thì nói khách quan thôi vì e không bán chác gì cả.

forever_rock

Xe tải
sao cụ ko ngõ thử cái Ct4 Vimeco đối diện No1 này nhỉ,

tuanminh68

Xe hơi
Cái No.1 chuẩn bị xây thêm vài tòa trước mặt, mật độ tăng lên, tiện ích giảm đi thì cũng bị giảm giá trị tương đối.

trungsay

Xe hơi
Hai ông bẹn em bán chung cư cũ rủ nhau ra đó mua rồi tấm tắc thế mới là chung cư

Justforfuntoo

Xe container
E nói trên quan điẻm của NTD thôi vì e biết đây và trước có ông bác ở quê nhờ mua chỉ chọn time ( park 5).
Dân trí cao vì TL N01 nhiều quan chức và nhiều ng có tiếng nói trong XH nên CĐT hơi ngại phần phí DV.
Mấy khu Vin hầm liên thông nên lòng vòng kiếm đc chỗ trống đỗ xe thì lại xem đang đâu để hỏi thang lên các toà mất thời gian phết( chủ nhà quen thì chắc nhanh hơn nhưng nhiều khi đi bộ xa).
Còn Artemis em khuyên bác trên vì biết bác ấy mạn TC và cụ nên tìm hiểu kỹ vì Artemis và 125 Hoàng ngân khác CĐT và khác loại hình sở hữu nhé ( dù đều đất QĐ).
Nhà em ở Hoàng Cầu, trung tâm của quận đống đa, thuộc vành đai 1 luôn chứ không phải vành đai 2, 3
Hoàng cầu thì khỏi phải khen rồi, Hồ to đùng, điện đường trường trạm đủ cả, toàn biệt thự và liền kề cho quan chức chính phủ, chắc nó là khu biệt thự, lk đầu tiên của Hà Nội ý
Em mua Times vì nó có quần thể đầy đủ các dịch vụ, cạnh cq em và trường học của con em, chứ so với Hoàng cầu nhà em thì thua xa
Chung cư thì em chỉ ở chỗ nào xanh sạch đẹp, rộng rãi đồng bộ, chứ có mỗi cái toà cc chòng chọc thì nó có ở 8B Lê trực hay Lý Thường Kiệt em cũng chả thèm. Royal hay Vinhomes Bà triệu em cũng chả thích
Giờ ở Hà Nội thì chắc thích nhất Vinhomes Riverside Long biên nhưng mà đắt quá, lúc nào về hưu may ra tiết kiệm đủ tiền mua ở đấy

truonguct

Xe hơi
Nhà em ở Hoàng Cầu, trung tâm của quận đống đa, thuộc vành đai 1 luôn chứ không phải vành đai 2, 3
Hoàng cầu thì khỏi phải khen rồi, Hồ to đùng, điện đường trường trạm đủ cả, toàn biệt thự và liền kề cho quan chức chính phủ, chắc nó là khu biệt thự, lk đầu tiên của Hà Nội ý
Em mua Times vì nó có quần thể đầy đủ các dịch vụ, cạnh cq em và trường học của con em, chứ so với Hoàng cầu nhà em thì thua xa
Chung cư thì em chỉ ở chỗ nào xanh sạch đẹp, rộng rãi đồng bộ, chứ có mỗi cái toà cc chòng chọc thì nó có ở 8B Lê trực hay Lý Thường Kiệt em cũng chả thèm. Royal hay Vinhomes Bà triệu em cũng chả thích
Giờ ở Hà Nội thì chắc thích nhất Vinhomes Riverside Long biên nhưng mà đắt quá, lúc nào về hưu may ra tiết kiệm đủ tiền mua ở đấy
Cụ máu thì giai đoạn 2 Vinhomes Riverside ới em nhé ! tầm tiền loanh quanh 10 tỷ đã có thể sở hữu được rồi cụ à. Em có bà chị ở Đốc Ngữ cũng muốn chuyển qua River lâu lắm rồi, đang chờ giai đoạn 2

truonguct

Xe hơi
Em nói thật với cụ là ở quê người ta không hề ít tiền và văn hóa thấp đâu cụ, họ mua nhà chỉ cần uy tín, xây dựng tốt, khu ở an ninh là ok. Chứ người ở HN cũng không giàu như mọi người nghĩ, mua nhà cả tỷ bạc nhưng mặc cả với sales vài triệu à.

hanoilisting

Đi bộ
Website
www.hanoilisting.com
Khác với trước kia, từ chỗ người dân chỉ quan tâm đến giá cả, vị trí của dự án khi mua nhà thì nay còn là hàng loạt tiêu chí khác, có thể kể tới như: Con cái sẽ học ở đâu, tiện ích dịch vụ thế nào, dự án có hồ bơi không, dự án có không gian sống ra sao, hạ tầng khu vực quanh dự án thế nào, có công viên cây xanh hay không?…
Em là người bán đây và thực lòng em cũng thích ở chung cư hơn ở nhà mặt đất o:-) vài bước là siêu thị, mẫu giáo, gym yoga, bể bơi, chỗ đậu xe, khu vui chơi cho con trẻ... Bi giờ hướng tới chất lượng cuộc sống hơn chỉ là mua cái nhà bê tông gạch ngói các bác nhề :-"

binh an 99

Xe máy
E vote 1 phiếu cho TL N1

edc

Xe lăn
em thích nhất ở đây cây xanh nhiều các cụ ạ. sống trong chung cư mà cứ ngỡ ở quê nhà
cây xanh mùa nóng và lạnh có dùng điều hòa k. dùng đh có mở cửa ngắm cây xanh và đón gió hẩy. Ở trên giời thì chỉ ngắm cây đa và chú cuội thôi.

ĐVLAND90

Xe hơi
cây xanh mùa nóng và lạnh có dùng điều hòa k. dùng đh có mở cửa ngắm cây xanh và đón gió hẩy. Ở trên giời thì chỉ ngắm cây đa và chú cuội thôi.
em đảm bảo với cụ là ở đây ko cần nhiều điều hòa như những chỗ khác ạ, cụ hãy thử và cảm nhận ạ, chứ em nói thì cũng khó ạ

Carens_SX

Xe buýt
N1 ở khá ổn, em cũng đang là cư dân của N1.

Cái hay:
+ Thiết kế phần không gian nhà khá ổn, không bị vướng cột ở giữa nhà.
+ Hạ tầng kĩ thuật tốt, TH cáp và internet chạy trên cáp quang, không bị giới hạn nhà cung cấp internet (thích dùng của nhà mạng nào cũng đươc)
+ Vách kính lớn nhưng cách âm, cách nhiệt khá tot.
+ Khu để xe rộng (03 hầm), khu để xe phục vụ cư dân chứ không chia sẻ với kinh doanh nhủ Royal.
+ Có hệ thống nước nóng trung tâm (cái này hay)
+ Thang máy thông minh nhanh và hiện đại, nhiều thang máy nên ko phải đợi lâu.
+ Dịch vụ vệ sinh và an ninh khá tốt.
+ Nếu chon dc căn nhìn ra TTHNQG thì view khá đẹp.
+ Cảnh quan xanh nhiều.
+ Chủ đầu tư và đơn vị vạn hành khá cầu thị

Cái dở:
+ XN quản lí vẫn mang phong cách nhà nước nên nhiều thủ tục khá rườm rà.
+ Thiết kế vẫn có 1 phòng không có ánh sáng tự nhiên (cái này các cụ có thể thiết kế lạ dc)

Em mới thấy từng đó, cụ nào có thông tin nào thêm thì bổ sung thêm nhé.

tomo1u29

Xe hơi
Website
vietlink.net.vn
N1 ở khá ổn, em cũng đang là cư dân của N1.

Cái hay:
+ Thiết kế phần không gian nhà khá ổn, không bị vướng cột ở giữa nhà.
+ Hạ tầng kĩ thuật tốt, TH cáp và internet chạy trên cáp quang, không bị giới hạn nhà cung cấp internet (thích dùng của nhà mạng nào cũng đươc)
+ Vách kính lớn nhưng cách âm, cách nhiệt khá tot.
+ Khu để xe rộng (03 hầm), khu để xe phục vụ cư dân chứ không chia sẻ với kinh doanh nhủ Royal.
+ Có hệ thống nước nóng trung tâm (cái này hay)
+ Thang máy thông minh nhanh và hiện đại, nhiều thang máy nên ko phải đợi lâu.
+ Dịch vụ vệ sinh và an ninh khá tốt.
+ Nếu chon dc căn nhìn ra TTHNQG thì view khá đẹp.
+ Cảnh quan xanh nhiều.
+ Chủ đầu tư và đơn vị vạn hành khá cầu thị

Cái dở:
+ XN quản lí vẫn mang phong cách nhà nước nên nhiều thủ tục khá rườm rà.
+ Thiết kế vẫn có 1 phòng không có ánh sáng tự nhiên (cái này các cụ có thể thiết kế lạ dc)

Em mới thấy từng đó, cụ nào có thông tin nào thêm thì bổ sung thêm nhé.
Bác Caren ơi thiết ké lại thế nào dc Cai pn Ko Anh sáng tự nhiên này ạ? Em có 1 căn ở đây đang muôn hoàn Thiên đe về ở. Bác bảo e với ạ, đôi ơn Bac nhiêu ạ

Carens_SX

Xe buýt
Bác Caren ơi thiết ké lại thế nào dc Cai pn Ko Anh sáng tự nhiên này ạ? Em có 1 căn ở đây đang muôn hoàn Thiên đe về ở. Bác bảo e với ạ, đôi ơn Bac nhiêu ạ
Có 2 cách cụ aj.

Cách 1: cu thiết kế kính lấy sáng ở phía trên tường ngăn. Cách này hơi phức tạp vì cụ phải làm thủ tục để chuyển đường ống kỹ thuật nếu như không phù hợp với thiết kế.

Cách 2: Cụ thiết kế phòng này với công năng phù hợp với điều kiện không cần ánh sáng tự nhiên nhiều, ví dụ như phòng đa chức năng (có khu thờ, khu đọc sách...). Em làm theo cách 2, khắc phục phần ánh sáng tự nhiên, em thiết kế phần chiếu sáng nhân tạo (sử dụng phương án LED vói màu vàng ấm). Phần màu sắc cụ chọn màu sáng, kết hợp với phần ánh sáng nữa cụ sẽ không còn cảm giác thiếu ánh sáng nữa đâu ạ.

Một cái nữa cụ nên để ý là thiết kế hệ thống thông gió căn hộ (hệ thống khí tươi-khí xả). Cái này cực kì quan trọng vì nếu không tốt thì sẽ bị mùi trong nhà và nhà khá bí do ở Thăng Long không sử dụng cửa mở lùa như nhiều dự án khác. Cụ nên chọn nhà thầu có kinh nghiệm vì em thấy phần lớn các căn ở Thăng Long đều không thiết kế hệ thống này ngon nên nhiều khi cứ phải mở cửa chính cho thoáng.....

thietkeinan

Xe buýt
thiết kế căn hộ hơi cũ phòng ngủ master và p ngủ nhỏ bý k có ánh sáng với căn hộ 116 m2

Pajero_V6

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy khu này đẹp mỗi tội đường xá hơi kém

Carens_SX

Xe buýt
thiết kế căn hộ hơi cũ phòng ngủ master và p ngủ nhỏ bý k có ánh sáng với căn hộ 116 m2
Không có ánh sáng thì đúng chứ bí thì không cụ ạ, với điều kiện là hệ thống cấp khí tươi của cụ thiết kế ngon.....nếu hôm nào trời mưa gió thì ở trên cao gió mạnh lắm, nếu mở cửa có khi hỏng hết đồ trong nhà.

Carens_SX

Xe buýt
Em thấy khu này đẹp mỗi tội đường xá hơi kém
hôm nào tắc đường thì đúng là gian nan, tuy nhiên, nếu ở trên nhà ngắm thì lại hay mới chết cụ ạ, hồi trước thi công gặp hôm tắc đường thợ nhà em toàn rủ nhau trà đá thuốc lào ngắm cảnh, lại còn rút smartphone chụp choẹt nữa mới ghê.:">