[Thảo luận] Em đang run, các cụ vào động viên em với

huynhnb8x

Xe hơi
Kính các cụ,
Sáng nay số nhà em may mắn quá.
Sáng nay hai vợ chồng em đèo nhau đi làm ( em chưa có 4b). Bà xã em đang có em bé hơn 6 tháng nên em đi xe rất cẩn thận, tốc độ, làn đường, xi nhan, đèn còi đều tuân thủ ( em đã lấy bằng lái 4b nên cũng gọi là có chút kiến thức giao thông các cụ nhể )
Hai vợ chồng đang đi gần sát làn bên phải ( đường Phạm Văn Đồng ) thì 1 chú 2b chở đồ tạt mặt 1 cái, hàng phía sau kéo vào tay lái em các cụ ạ. Xe kia đi nhanh nên lực kéo mạnh, xe em loạng choạng phải hơn 10m mới vững. Giây lát đó em chỉ lo mỗi vợ và con em thôi, phúc nhà em còn lớn, em thì ko sao nhưng vợ em bị quẹt chân xuống đường, rớm máu tí ti.
Em điên quá, ( vẫn nhớ xi nhan ) dừng xe, tháo mũ bảo hiểm ra, lúc này thằng ku 2b kia đã dừng lại phía sau. Lúc đó em chỉ muốn cầm cái mũ bảo hiểm táng cho nó vài phát rồi đến đâu thì đến. Nhưng ko hiểu sao em thoáng nghĩ, vợ con ko sao cả, may mắn quá rồi. Tha cho nó. Em nói nó vài câu rồi quay qua xem vợ thế nào rồi đi tiếp. Cả quãng đường còn lại em run quá, chẳng dám nghĩ là nếu ngã xe thì sẽ như thế nào.

Đi đường đúng luật mà vẫn có cảm giác run quá các cụ ơi.

Tối về nhà thắp hương cảm ơn các cụ nhà em đã phù hộ

giangsuki

Xe ngựa
Các cụ nhắc nhỏ bác đấy, hôm nay là ngày rằm mà sáng đi bác chắc chưa thắp hương nhỉ

Container

Xe buýt
Có em bé là may lắm đấy Cụ ạ!làm cái 4 bánh đi thôi?

doanhvi

Xe hơi
không sao là may rồi bác ah! ra đường mình đi cẩn thận nhưng thằng khác nó đi ẩu thì đôi khi mình cũng bi vạ lây

Dogia

Xe điện
Thế là may rồi kụ ạ, ko sao cả. Đi đường dù mình cẩn thận đến mấy nhưng đôi khi vẫn có những lúc sơ sẩy, bất ngờ không lường trước được. Chỗ em làm trước có ông chú, sáng dậy đi tập thể dục về, đi trên vỉa hè cẩn thận mà còn bị xe máy nó va vào nhau xong rồi nó văng lên vỉa hè trúng người, ông ấy ngã đập đầu xuống hè phải đi cấp cứu Việt Đức và phải mổ, bây giờ trên đầu có một chỗ khoảng 4-5 cm2 lõm vào đấy.
Kụ chở gấu đang có em bé thì cẩn thận hơn bình thường là đúng, nhưng cũng đừng căng thẳng quá, nếu không thì tự mình hại mình đấy vì nếu thiếu bình tĩnh, lúc nào cũng căng lên khi đi đường cũng dễ cuống lắm.
Chúc kụ cùng gấu với em bé mạnh khỏe :)

Dương Tử Anh

Xe tải
Cụ và nhà cụ thế là may mắn quá ,chúc mừng cụ ! Nhà cụ hơn 6 tháng thì cũng săp nghỉ sinh con rồi ,thôi thì có đi làm thì taxi cho nó yên tâm cụ ợ ,gần gần thì 2b .Tất cả vì tương lai con em chúng ta và cả mama của "tương lai" nữa cụ !

anhviet88

Xe tăng
thế là may mắn rồi cụ ạ , mình đi đúng luật gập cái thằng nó đi sai luật nó táng mình thì mình cũng toi , giao thông bây giờ chán lắm:-B

huynhnb8x

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, gấu nhà em đi ô tô thì say tít mù nên mặc dù phương án 4b đã lên từ lâu nhưng mà ko được duyệt

30x-FUNX

Xe hơi
Vừa tặng bác một ly cho khỏi run. Chúc bác vững vàng tay lái nhé. Cố động viên bà xã làm con 4b mà đi cho an toàn, đi nhiểu sẽ ko say nữa đâu, kinh nghiệm từ nhà mình đấy.:P

bimbimzinzin

Xe tăng
Thôi thế là may rồi kụ ạ! nhiều tình huống trên đường chỉ có may mắn thôi. Em cũng bị một phát hú cả vía:

Hôm kia em đang trên đường từ Sân Bay về, em mới biết lái xe thôi nên mặc dù đường TL-Nội Bài các bác toàn đi >70Km/h nhưng em chỉ đi 40km/h thôi, em đang du dương với bản nhạc em thích (đường vừa vắng vừa rộng cụ à) thì tự nhiên thấy một bác 2b chở hai người đang đi phía trước lao vào phần đường 4b rồi cứ loạng choạng, theo phản xạ em đánh hết lái- may mà xe em sắp đụng 2b kia thì bác ý loạng choạng lao được phía ngoài để tránh xe em, hóa ra bác ý đang đi rất nhanh nhưng bị dính đinh lốp trước- may mắn quá không ai làm sao các kụ ạ.

getz 1.6

Xe buýt
Mời bác 1 ly cho đỡ run

bipbi

Xe hơi
Hôm nay lúc đi làm em gặp một ông Escape đen 30H 4993 đi như bị điên. Đường rẽ từ Nguyễn Khánh Toàn lên Bưởi đông kinh dị, ai mà chẳng muốn đi mà bác ý bấm còi ầm ĩ như một thằng điên, nghĩ mọi người ngủ quên hay sao í.
Qua được đoạn đó xuống Đào Tấn thì bác ấy vừa còi vừa vượt phải, vượt trái như đánh võng qua hết xe nọ tới xe kia, chỗ rẽ sang Phan Kế Bính cũng lại chen với một bác Camry dán logo Otofun nhà mình.
Chả hiểu bác ấy đi gì mà vội thế. May mà không va phải ai.

getztam

Xe buýt
Mừng qua may kg sao. Chúc cụ có thằng cu kháu. Sau này lái xe phụng dưỡng bọ mẹ già!!!!!

huynhnb8x

Xe hơi
Mừng qua may kg sao. Chúc cụ có thằng cu kháu. Sau này lái xe phụng dưỡng bọ mẹ già!!!!!
Dạ, cháu đang ở trong bụng là cháu gái, còn cháu trai thì đang tung tăng ở trường mẫu giáo cụ ạ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Mừng cho Cụ và Gấu. Người không sao là may rồi. Thú thực ra đường bây giờ lúc nào cũng phập phồng nỗi lo (dù mình luôn có ý thức chấp hành luật) Cụ ạ. Về tới nhà là mới thở phào thôi.

YAMAKAWA

Xe buýt
Kụ ơi, nhiều khi mình đang đi xe 2b( nhất là độ quan trong cao) thì việc dùng gương chiếu hậu là rất quan trọng đó kụ à, ở VN mình phải lưu ý cả thằng đi sau nữa nhé hihi

koj.k0ol

Xe tăng
may cho nhà cụ quá....sau vụ này cụ bảo chị nhà làm con 4b mà đi cho lành....
vodka kụ cái cho bớt run nhá...hú hồn

cabin

Xe buýt
Cụ và vợ con không sao là tốt rồi, mời cụ ly rượu để lấy lại tinh thần nào(b)

lenamhung83

Xe tăng
Đi 2b nên đi chậm 1 chút bác ạ. Phúc nhà bác vẫn to lắm nên cả nhà bác vẫn bình an. Mời bác chén mừng may mắn