[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranhoangminh

Xe container
Chiều nay em đã giải quyết được 1 số việc khá trôi chảy. Em cũng hiểu rằng mình không phải cái máy để muốn quên là nó quên, muốn tắt là tắt, muốn bật là bật.

Chính vì nó khó nên em tạo topic này để mình được giải tỏa tâm lý (vì nếu em chia sẻ với người thân thì em không còn đường để quay lại dù muốn hay không). Như em nói, em sẽ nhặt những comment tốt để làm động lực sống tiếp theo cái thứ mà em theo đuổi (có thể không phải cái các cụ muốn em làm)

Em cũng nói với các cụ thu nhập cao thì vẫn có điểm yếu, và tâm trạng con người không phụ thuộc vào thu nhập. Em có thể rất bản lĩnh ở công việc nhưng tình cảm thì không ai nói trước được. Em cũng từng nghĩ không bao giờ rơi vào trường hợp này, cuối cùng vẫn rơi vào. Các cụ cũng vậy, người trong cuộc mới khó chứ người ngoài rất dễ,

Về mối quan hệ xã hội, em không quan hệ quá rộng nhưng cũng nhiều bạn bè. Cũng có những bạn bè (thân thiết) là người mà Search Google ra mấy trang.

Sẽ rất nhiều cụ khuyên em đập đi làm lại, em nghĩ quan điểm đó không sai nhưng nếu bớt ích kỷ đi 1 chút, nghĩ đến những người xung quanh 1 chút thì các cụ sẽ hiểu thế khó của em.

Nhiều cụ hỏi về lý do, hay nói thông báo 2 bên gia đình. Nếu đã quyết đập đi thì cũng không nhất thiết làm mất mặt nhau, không nhất thiết làm cho hình ảnh mẹ trong mắt các con xấu đi. Cái này chỉ giải quyết vấn đề cá nhân thôi, khiông tốt cho bất cứ ai.
Về lý do thì đương nhiên em hỏi nhưng không đi quá sâu vì như thế chỉ làm mình thêm đau và mọi chuyện đi đến kết cục tệ hại hơn.

Một lần nữa em cám ơn tất cả các cụ/mợ đã đồng cảm.
thôi, cụ ngay từ đầu đã xác định tha thứ rồi, lên đây chỉ là muốn đọc thêm ý kiến mọi người có cùng quan điểm không thôi, chứ cụ chốt tha rồi, đã chốt rồi thì cứ thế mà làm, rộng lượng nhưng cũng phải để ý, và nhớ khắc phục những cái vợ nó, và cũng cứ hư hư bậy bậy tí
như e suốt ngày e cũng gạ vợ có thích some không, rồi để hôm nào đi mx thử xem khác gì, vợ nó chả sợ , nó phải có cảm giác sợ mất nữa, chứ vợ cụ biết cụ vậy, thành ra gần như nghĩ là chả bao giờ mất được, nên cho phép mình hư, mình say nắng rồi
Cụ vị tha vậy cũng tốt, nhưng đừng để m thành thộn quá là được, chúc cụ và gđ lại hạnh phúc như xưa nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ hơi thô nhưng .... thật! Em ưng! :))
Toàn chém hoặc chỉ 1/2 sự thật. Các ông càng ngoan, càng tốt càng khó tha thứ khi bị phản bội vì đã cho mình là hoàn hảo thì không có có lý do gì để bào chữa cho đối phương để tự an ủi, tự dối lòng mình :))

Đàn ông bị vk cắm sừng (bất cứ lý do gì trừ trường hợp bị cưỡng ép, trong tình trạng mất kiểm soát hành vi) đều không bao giờ có thể quên được nên nếu có cố tha thứ (chính xác là cố duy trì hôn nhân) thì ngoài các trường hợp đa số do lệ thuộc vào vk, sợ thiệt hại nặng cho bản thân nếu phải li hôn hoặc ... hèn thì có thêm thiểu số sau:
- Đã giao kèo từ đầu chấp nhận ông ăn chả bà ăn nem với điều kiện không cho lộ.
- Sự việc bị cắm sừng xảy ra trong giai đoạn hôn nhân bị trục trặc.
- Lỗi của ck là nguyên nhân chính và còn to hơn lỗi vk.
- Chả còn quan tâm đến mqh vc nữa mà chủ yếu duy trì vì không muốn xáo trộn gđ ảnh hưởng đến con cái, vì sĩ diện.

p/s : trên đời cái gì cũng có thể xảy ra nên ông nào quên hẳn được thì chắc cũng thuộc hàng thánh ... sống :))

Sakai Việt Nam

Xe điện
Vết thương lòng như Trai lấy Ngọc.
- cụ chủ đủ bản lĩnh thì nuốt hận vào trong, giữ lấy gia đình cho con cái, biến cái hận đó thành động lực để phấn đấu gấp ngàn lần tạo ra viên Ngọc cho đời mình. Ban đầu còn thấy hận, khi đã thành danh rồi thì cái đám kia nó ở dưới chân rồi, cụ sẽ thấy hỉ nộ ái ố tan biến hết...nếu thực sự còn yêu vợ thì kéo cô ấy lên cùng với mình, song hành và phát triển cùng với mình, gió tầng nào gặp mây tầng đó...mình phát triển thì cô ấy cũng phải phát triển cùng...rồi mọi chuyện sẽ qua.

- nếu ko đủ bản lĩnh (cụ tâm sự ở đây là dở, Ban lĩnh phải nuốt hận vào trong, lạnh như băng, sống để bụng, chết mang đi) thì vết thương sẽ hoại tử và hại chết cụ đầu tiên, sau đó là con cái, bố mẹ...suy nghĩ lại, nếu cắn răng được thì nuốt, ko được thì next.

Hết hôm nay xoá cái nick này đi, đừng đọc lại cái gì trong này. Em thật, nó sẽ làm đầu óc cụ mưng lên như cái mụn bọc đau đớn

Lời khuyên chân thành của một thằng từng nát bét, đang thu nhập 7 con số ngoại tệ (kíp Lào hoặc Đô la Zimbabwe)

Thế nhé, em đi rửa bát cái ko con Gấu nó tát chết

Chopchopchop

Xe buýt
thế là chồng vợ như người lạ sống trong nhà, ai cũng có khoảng riêng của mình, không hiểu lúc đưa con cái đi chơi chung, họ có đeo mặt nạ tiếp không cụ nhỉ
Em thấy nhiều nhà như vậy cụ ạ. Có những người họ đóng kịch rất giỏi. Thực ra người đàn ông mà em biết có thâm tâm họ vẫn muốn vun đắp gây dựng lại gia đình, nhưng có lẽ họ cũng quá buồn chán chuyện vợ họ gây ra (mặc dù theo em biết sau lần thứ 2 người vợ đã khóc lóc xin tha thứ và hiện tại đang khắc phục lỗi lầm) nên khi họ gặp được người phụ nữ phù hợp họ bị ngã lòng, mặc dù người phụ nữ họ cặp kè còn già hơn vợ họ. Sau lần bị phản bội thứ nhất, người đàn ông đó rất cố gắng làm mới lại tình cảm vợ chồng, mặc dù anh ta rất bận vì đang trên con đường phát triển sự nghiệp ( và bây giờ anh ta cũng là người thành đạt, lương cũng 9 con số chưa kể thu nhập thêm ) nhưng anh ta vẫn chăm chút vợ con vô cùng chu đáo, đưa vợ con đi chơi du lịch năm vài lần, thứ 7, chủ nhật không có việc gì gấp anh ta chỉ giành cho gia đình, đưa đi siêu thị, ăn uống, hoặc về quê, chỉ là tuần có hai, ba hôm anh ta nhậu nhoẹt khách khứa công việc. Em nghĩ phụ nữ hay đàn ông mà cứ ăn no là hay rửng mỡ

Chuotluoi

Xe tải
E không bênh vực cụ chủ. Nhưng e thấy các nợ thật khó hiểu, cụ thể:
- Mợ lấy chồng không bon chen thì chỉ muốn chồng kiến được nhiều xèng;
- Mợ lấy chồng hiền thì ước gì chồng mạnh mẽ hơn để làm bờ vai nương tựa;
- Mợ lấy chồng kiếm nhiều tiền thì đòi hỏi phải dành nhiều thời gian cho vợ, mấy cơm rửa bát chăm vợ chăm con như trong ngôn tình;
- Mợ lấy chồng chăm chỉ việc nhàthì lại mơ ước chồng thành đạt, giỏi giang ngoài xã hội,...
Túm lại là các mợ không perfect nhưng lại luôn mong muốn chồng mình hoàn hảo.
Đàn bà đã cặp kè thì chắc chắn là đam mê bồ rồi, lúc đó sẽ tìm mọi cách để luồn lách, khó nhập tâm với gia đình lắm. E cũng vote phương án tạm thời ly thân và xem xét. Nếu vẫn ngựa quen đường cũ thì tiễn khách. Con mình mình nuôi.

chinhpham7983

Xe buýt
vì mấy thằng rượu chè gái gú chỉ cần hơi lệch nó tí là nó tát cho lệch mồm rồi, nên ngay từ trong suy nghĩ đã không dám cụ ạ.
Và bọn nó cũng rất tâm lý nữa chứ cụ. Lý thuyết cây gậy và củ cà rốt luôn đúng.

arch.zung

Xe tăng
Cuộc đời luôn oái oăm vậy mà. Thằng rượu chè gái gú vợ lại ngoan.
E cũng thấy như cụ, mình chuẩn chỉ quá ko ổn tí nào, cuối buổi là phải đi làm tí bia, rồi tẩm quất cho nó thư thái :)

arch.zung

Xe tăng
Công nhận cụ thống kê chuẩn e đấy đa số phụ nữ là vậy
E không bênh vực cụ chủ. Nhưng e thấy các nợ thật khó hiểu, cụ thể:
- Mợ lấy chồng không bon chen thì chỉ muốn chồng kiến được nhiều xèng;
- Mợ lấy chồng hiền thì ước gì chồng mạnh mẽ hơn để làm bờ vai nương tựa;
- Mợ lấy chồng kiếm nhiều tiền thì đòi hỏi phải dành nhiều thời gian cho vợ, mấy cơm rửa bát chăm vợ chăm con như trong ngôn tình;
- Mợ lấy chồng chăm chỉ việc nhàthì lại mơ ước chồng thành đạt, giỏi giang ngoài xã hội,...
Túm lại là các mợ không perfect nhưng lại luôn mong muốn chồng mình hoàn hảo.
Đàn bà đã cặp kè thì chắc chắn là đam mê bồ rồi, lúc đó sẽ tìm mọi cách để luồn lách, khó nhập tâm với gia đình lắm. E cũng vote phương án tạm thời ly thân và xem xét. Nếu vẫn ngựa quen đường cũ thì tiễn khách. Con mình mình nuôi.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Tư vấn thật thế này chủ thớt lại bảo vô đạo đức ;)
Chưa trải nghiệm hết cung bậc đó nênn bảo người ta sai thôi cụ. Khi nao cụ ấy trải qua rồi mới biết là khuyên đúng hay khuyên sai

Ducbin

Xe máy
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Hoàn cảnh của cụ giống y em cách đây 8 năm, không khác tý gì. Em đã từng dằn vặt và ko thể trả lời câu hỏi: Tại sao lại thế và hàng nghìn câu hỏi tại sao khác. Thu nhập của cụ thế chắc lòng tự trọng cao lắm, ko dễ bỏ qua đâu.

chinhpham7983

Xe buýt
Người như cụ còn bị cắm sừng thì em thấy khó nghĩ thật sự, nhưng với đàn bà thì nó ko nghĩ vậy, có cái này nó sẽ nghĩ đến cái khác, mà thường cái giống đã 1 lần ăn phở rồi nó sẽ lại lên cơn thèm thôi, chỉ là vấn đề thời gian. Theo quan điểm của em, với tài chính như cụ thì cụ có thể làm theo các hướng sau :
1. Ly thân, cụ với vợ giờ ngủ riêng, và cụ tìm mối mới dần đi là vừa, coi như có thêm 1 cuộc đời nữa để sống.
2. Ly dị, cụ nuôi con, nhưng cụ xem các con cụ muốn ở với ai, và ai chăm con tốt hơn, cụ vẫn đi lại thăm non con thường xuyên.
3. Tha thứ, cái này khó lắm , nói là tha thứ chứ bản năng con đực mỗi khi làm việc, lại nghĩ cảnh vợ mình nó abc với thằng khác chắc cụ lài xìu ngay. Lâu ngày ức chế rồi thì cũng tan nát thôi.
4. Trả thù, vợ làm gì thì mình làm y thế, làm mạnh hơn, nhưng cái này thì đau khổ cả 2, và có thể cụ mất nhiều hơn.
5. Hưởng ứng với thú vui của vợ, giờ 2 vợ chồng sống kiểu tây, swing các kiểu con đà điểu.
Tư vấn của cụ chuyên nghiệp đấy, rất nhiều phương án cho chủ thớt lựa chọn. Ai cũng có 5 phương án như này thì chủ thớt tha hồ cân nhắc 🤣

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Người như cụ còn bị cắm sừng thì em thấy khó nghĩ thật sự, nhưng với đàn bà thì nó ko nghĩ vậy, có cái này nó sẽ nghĩ đến cái khác, mà thường cái giống đã 1 lần ăn phở rồi nó sẽ lại lên cơn thèm thôi, chỉ là vấn đề thời gian. Theo quan điểm của em, với tài chính như cụ thì cụ có thể làm theo các hướng sau :
1. Ly thân, cụ với vợ giờ ngủ riêng, và cụ tìm mối mới dần đi là vừa, coi như có thêm 1 cuộc đời nữa để sống.
2. Ly dị, cụ nuôi con, nhưng cụ xem các con cụ muốn ở với ai, và ai chăm con tốt hơn, cụ vẫn đi lại thăm non con thường xuyên.
3. Tha thứ, cái này khó lắm , nói là tha thứ chứ bản năng con đực mỗi khi làm việc, lại nghĩ cảnh vợ mình nó abc với thằng khác chắc cụ lài xìu ngay. Lâu ngày ức chế rồi thì cũng tan nát thôi.
4. Trả thù, vợ làm gì thì mình làm y thế, làm mạnh hơn, nhưng cái này thì đau khổ cả 2, và có thể cụ mất nhiều hơn.
5. Hưởng ứng với thú vui của vợ, giờ 2 vợ chồng sống kiểu tây, swing các kiểu con đà điểu.
Cụ này tư vấn A-Z rồi cụ chũ ới

Như e này. Rượu chè gái gú đủ cả. Cứ hề hề. Vợ suốt ngày nghi r tìm chứng cớ nhưng e lại chỉ bóc bánh, tình 1 đêm. Để cho vợ nó ghen ghen nó đuổi theo mình mới giữ đc nó.
Chứ cho nó cảm giác an toàn r nó dễ đi tìm cảm giác phiêu lưu lắm. :))
Con vợ e nó thỉnh thoảng kiểm tra đt của em. Em cứ kiểu mắt la mày lém xong nó liếc cho ánh mắt hình viên đạn. Kkk.
Con vợ e lúc nào cũng. Đi nhậu sao chưa về, xin đi uống trà đá gì mà 2 -3 tiếng =)).

Chỉnh sửa cuối:

chinhpham7983

Xe buýt
Ôi zào, tưởng gì, chẳng qua là nhu cầu sinh lý con đực con cái thôi. Cụ thoáng tý đi, đừng vì cái tôi, sự ích kỷ bản thân mà tự làm khổ mình, khổ con khổ cái. Nhắc nhở vợ 1 chút là được roài!
Nghĩ đơn giản như cụ thì vợ sẽ không có cửa để làm cụ buồn đâu 😀

DuongHL

Xe container
Đọc các comment của cụ chủ thớt thì thấy việc bị cắm sừng là điều tất yếu.
Không thể tránh khỏi được.
Quan trọng là lần sau có phát hiện ra hay không thôi :D

chinhpham7983

Xe buýt
E thấy đây như kiểu chuyện sáng tác thôi. Giả như cụ nhiều thới hư tật xấu đã đành. Toàn thấy điểm tốt + với lương 9 con số. Và khả năng làm tình cũng giỏi như cụ kể thì chả có lý do gì mà nó lại đi tìm thằng khác :D
Lý do thì đầy. Em đọc tâm sự của chủ thớt thì nhìn thấy ngay lý do cụ ạ.

chinhpham7983

Xe buýt
Cái gì còn nó vẫn còn
Phải đâu sắt thép rỉ mòn mà lo

Cứ cho rằng đây không phải là câu chuyện câu viu cày còm thì một là "tiên trách kỷ hậu trách nhân" , mình đã làm gì hoặc không làm gì để đến nỗi vợ nó lầm lạc. Hai là, vợ nó đã biết ăn năn, nghĩa là về mặt tâm hồn vẫn hẫng còn có thể phục hồi được.

Còn quyết định thế nào tùy bác. Nói thêm, trăm phần trăm đàn bà bây giờ mặc dù có chồng hay không thì đều đã và sẽ thất tiết nếu phải đi vào khoa sản. Mấy ông đốc tơ chúng nó săm chúng nó soi chúng nó banh chúng nó móc chúng nó làm cho trầy trụa nhoe nhoét cả. Nếu mà cứ hễ thế lại ghen thì nhẽ mỗi ngày phải tế sống lấy vài anh bác sĩ.

:D:D:D:D
Quá chuẩn, không ai làm mình buồn được nếu mình không buồn 🤣

Nắng nhạt

Xe điện
Thật ra nếu không phải trả giá thì dễ lặp lại sai lầm. Đúng với mọi sinh vật.
Nhưng "trả giá" ntn vừa nhân văn, vừa hiệu quả là khó.
Con em dâu em vừa bắt cả nhà bên nội ký cam kết cho chồng, bắt quỳ lạy nhà vợ các kiểu... Nhưng bài này vs đàn ông còn dc, vs phụ nữ phức tạp và để lại nhiều vấn đề phát sinh sau này...Tốt nhất càng ít người biết càng tốt. Tuyệt nhiên không thể tha bổng cụ ạ.
Cụ có cô em dâu đỉnh đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng