[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em đọc là thấy cụ đã muốn tha thứ rồi. Cái gì đập cũng dễ hơn xây. Mình nếu có lòng rộng lượng, vị tha, tha thứ được cho vợ thì tha thứ cụ ạ. Còn bao nhiêu người xung quanh ảnh hưởng trực tiếp đến quyết định của cụ, gần nhất là con cụ, sau đó đến bố mẹ đẻ của cụ, xa hơn chút nữa là anh em, bạn bè. Hãy suy nghĩ cho kỹ, nếu vợ cụ thực sự hối hận thì nên tha thứ, đừng vì sĩ diện trước mắt mà để con cái khổ.
Thật nhỉ, đọc thì thấy là cụ í muốn tha thứ. Nhưng chốt lại, hãy tha thứ cho người XỨNG ĐÁNG cụ nhé. Giả sử Gấu rất day dứt và quyết tâm vun vén và toàn tâm hơn trước thì rất tốt, còn ngựa quen đường cũ thì ái ngại lắm. Đúng là đời, mấy ông nát nát mà vợ cứ ngoan. Ngon như cụ mà rơi vào cái hoàn cảnh này thật khó diễn tả cảm giác của cụ bây giờ. Chúc cụ sáng suốt ạ!

Taihoatu

Xe lăn
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Cụ sai ở chữ em bôi đậm, he he
thỉnh thoảng phải bựa bựa một tí mới tốt. chứ chuẩn quá là không có được.
Đờn bà thì chả có gì vừa lòng nó cả, đứng núi này trông núi khác, có cái này lại đòi cái kia...
Thôi chúc cụ bình tĩnh, sáng suốt để vượt qua cú sốc này. Nên có chữ nhẫn, nhưng cần phải có nguyên tắc.

Rong Ruổi

Xe container
Đời thực sự nó lại vậy đấy.
Cách đây cỡ dăm năm người anh đồng nghiệp của em: Giám đốc chi nhánh ngân hàng, có vài doanh nghiệp riêng chuyên về vận tải, tiền không thiếu, thuộc diện đại gia đất Cẩm Phả.
Sức khỏe tốt, đá bóng đều, đàn em xã hội cũng đông...
Nói chung là mẫu đàn ông khá lý tưởng.
Cơ mà vợ đi họp lớp, gặp lại bạn cũ. Dính lại tình cũ. Ông ấy cay lắm, oánh thằng kia rồi bị nó tố lại, đi mất mấy năm.
Đời lắm thứ chớ trêu!
Chuyện của A cụ có còn điều gì nữa chưa kể ko? E nghĩ với điều kiện như vậy thì chắc A cụ ko thiếu gì baby sugar. Vợ A cụ nó đầy đủ về mặt kinh tế nhưng chồng thiếu chung tình là nó cũng cặp bồ được ngay.

2209

Xe tải
Không có người đàn ông nào thỏa mãn được 100% vợ mình. Tuy nhiên phần lớn phụ nữ sẽ không ngoại tình vì chưa gặp được người đánh đổ được rào cản tâm lý của họ. Đen cho cụ là vợ cụ đã gặp được người như vậy.
Kể cả vợ chồng đang cực kỳ yêu thương nhau và sống hạnh phúc vui vẻ thì cũng không hoàn toàn tránh được chuyện ngoại tình cụ nhé. Đen thôi.

bubu08

Xe tăng
Dân trí thức không có dám bạo lực, chứ thứ đàn bà này dù a chồng còn yêu và sẽ tha thứ nhưng cũng cần phải cho mấy cái bạt tai, đập nát cái điện thoại v..v cho tỉnh cơn mê muội đi. Đời nó là thế, dù ông này bà kia thì cũng chỉ là con đực với con cái thôi.

KU PE

Xe hơi
Mẫu người chuẩn mực như cụ công nhận là hiếm đấy. Đàn ông k hư 1 chút thì vợ nó lại k khoái (đối với những đứa thuộc diện năng động). Vi đàn ông hết giờ làm lo về nhà cơm nước gia đình thì người vợ nó k có việc gì để làm rồi, nhàm chán quá nên biết đâu lại thành 1 cái cớ để nó tìm của lạ.
Cụ rất bản lĩnh khi chọn phương án tha thứ cho vợ. Tuy nhiên theo em thì cụ nên thay đổi cách sống 1 chút, gia đình đương nhiên là số 1 rồi, nhưng cũng nên có chút thời gian cho bản thân và phát triển các mối quan hệ bên ngoài

revolutions

Xe buýt
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Muốn cụ kể rõ sự tình cắm sừng ntn để đưa ra lời khuyên. Ví dụ như say rượu, hay bị động... thì khác với chủ động thời gian dài.

anbinhloi

Xe tải
Thu nhập cao thế mà bị cắm sừng thì đau quá, tốt hơn hết là hãy ly thân cô vk này, kiếm môt em trẻ trung xinh đẹp làm người tình để xem phản ứng của người cũ thế nào, nếu nó không đay nghiến thì cũng tạm chấp nhận. làm như thế để lúc gần gũi nhau sau này nếu có nhớ đến việc cắm sừng thì cũng đỡ giận vì ông cũng ăn chả chứ đâu có kém gì, mà yêu vk quá thì níu kéo vậy thôi chứ 1 khi nó đã ngoại tình thì trong đầu nó cũng coi thằng ck chả ra gì, tốt hơn hết là chia tay đường ai nấy đi cho đỡ dằn vặt bởi 1 khi đã nogại tình 1 lần sẽ có nhiều lần khác, chỉ có điều là mình không biết thôi huhu.

Thaoprohp

Xe tăng
Cụ chủ chết nhất ở 2 chữ : Chủ Quan.
cụ đừng nghĩ cụ hiểu được phụ nữ họ cần gì và muốn gì ở mình.
nhiều khi cái họ muốn, họ nghĩ, nhưng ko bao giờ nói ra với cụ đâu.

Maidanhantich

Xe máy
Chiều nay em đã giải quyết được 1 số việc khá trôi chảy. Em cũng hiểu rằng mình không phải cái máy để muốn quên là nó quên, muốn tắt là tắt, muốn bật là bật.

Chính vì nó khó nên em tạo topic này để mình được giải tỏa tâm lý (vì nếu em chia sẻ với người thân thì em không còn đường để quay lại dù muốn hay không). Như em nói, em sẽ nhặt những comment tốt để làm động lực sống tiếp theo cái thứ mà em theo đuổi (có thể không phải cái các cụ muốn em làm)

Em cũng nói với các cụ thu nhập cao thì vẫn có điểm yếu, và tâm trạng con người không phụ thuộc vào thu nhập. Em có thể rất bản lĩnh ở công việc nhưng tình cảm thì không ai nói trước được. Em cũng từng nghĩ không bao giờ rơi vào trường hợp này, cuối cùng vẫn rơi vào. Các cụ cũng vậy, người trong cuộc mới khó chứ người ngoài rất dễ,

Về mối quan hệ xã hội, em không quan hệ quá rộng nhưng cũng nhiều bạn bè. Cũng có những bạn bè (thân thiết) là người mà Search Google ra mấy trang.

Sẽ rất nhiều cụ khuyên em đập đi làm lại, em nghĩ quan điểm đó không sai nhưng nếu bớt ích kỷ đi 1 chút, nghĩ đến những người xung quanh 1 chút thì các cụ sẽ hiểu thế khó của em.

Nhiều cụ hỏi về lý do, hay nói thông báo 2 bên gia đình. Nếu đã quyết đập đi thì cũng không nhất thiết làm mất mặt nhau, không nhất thiết làm cho hình ảnh mẹ trong mắt các con xấu đi. Cái này chỉ giải quyết vấn đề cá nhân thôi, khiông tốt cho bất cứ ai.
Về lý do thì đương nhiên em hỏi nhưng không đi quá sâu vì như thế chỉ làm mình thêm đau và mọi chuyện đi đến kết cục tệ hại hơn.

Một lần nữa em cám ơn tất cả các cụ/mợ đã đồng cảm.

Chuotluoi

Xe tải
Em đọc thấy cụ chủ theo mô tả bản thân thì gần như hoàn hảo!
Em thấy cụ hao hao giống ông anh vợ em. Làm cho Vin lương tháng 140tr trong mắt mọi ng thì là hoàn hảo
Nhưng ông này sống rất vô tâm, đi về cái là ôm cái điện thoại và dán mặt vào tối ngày. Có thể bận việc thật hoặc giả thì em chả biết, em vẫn thấy ông ấy ôm xem phim và đọc truyện thường xuyên
Điểm thứ 2 là ở bẩn vô cùng, gần như không bao giờ chịu dọn dẹp nhà cửa và đưa vợ con đi chơi
Thế nên dù thu nhập cao vút, trong mắt mọi ng là hoàn hảo nhưng đã li dị cách đây 2 năm. Nguyên nhân ko chịu nổi nhau chứ ko phải bà kia cắm sừng ông ấy
Phụ nữ ngoài đàn ông thành đạt người ta cũng cần sự quan tâm thật lòng và thấu hiểu từ ng đàn ông
E không biết cụ có biết công việc của anh vợ cụ bên Vin với mức lương 140T (là nếu là sự thực) thì nó vất vả và chịu áp lực kinh khủng thế nào không cụ? Lương của thằng bạn e bên Vin, làm GĐ quản lý vận hành các dự án, thuộc diện giỏi mà lương nó có 50-60T, e đã thấy nó làm việc điên cuồng và sấp mặt rồi, cũng gần như không có thời gian dành cho gia đình. E không hiểu ông anh vợ của cụ lương 140T thì làm gì có thời gian để chơi và dành cho việc dọn dẹp nhà cửa? Mức lương đó thì đi thuê người giúp việc mà hầu, thời gian rảnh để thư giãn chứ sao phải dọn dẹp làm gì hả cụ?

hm.tuan

Xe điện
Ảo thôi.
Nhưng giả sử như thế thì thớt hỏi vợ xem: Khi nó đóng nõ vào, rên ư ử thì nghĩ đến ai ko?

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nể cụ về độ hoàn hảo. Lúc chịch xoạc mà chủ thớt bỏ qua việc vợ mình để thằng khác cắm cái gì đó vào người nữa thì e còn nể độ nhẫn nhục của cụ hơn nữa ;))

Atmosphere

Xe tải
Cụ không thoát ra được cái suy nghĩ ấy trong đầu thì lâu ngày dễ stress rồi quan hệ vợ chồng sẽ có các căng thẳng khác. Nếu tha thứ đc thì cụ phải giả thoát được suy nghĩ

Chopchopchop

Xe buýt
Chiều nay em đã giải quyết được 1 số việc khá trôi chảy. Em cũng hiểu rằng mình không phải cái máy để muốn quên là nó quên, muốn tắt là tắt, muốn bật là bật.

Chính vì nó khó nên em tạo topic này để mình được giải tỏa tâm lý (vì nếu em chia sẻ với người thân thì em không còn đường để quay lại dù muốn hay không). Như em nói, em sẽ nhặt những comment tốt để làm động lực sống tiếp theo cái thứ mà em theo đuổi (có thể không phải cái các cụ muốn em làm)

Em cũng nói với các cụ thu nhập cao thì vẫn có điểm yếu, và tâm trạng con người không phụ thuộc vào thu nhập. Em có thể rất bản lĩnh ở công việc nhưng tình cảm thì không ai nói trước được. Em cũng từng nghĩ không bao giờ rơi vào trường hợp này, cuối cùng vẫn rơi vào. Các cụ cũng vậy, người trong cuộc mới khó chứ người ngoài rất dễ,

Về mối quan hệ xã hội, em không quan hệ quá rộng nhưng cũng nhiều bạn bè. Cũng có những bạn bè (thân thiết) là người mà Search Google ra mấy trang.

Sẽ rất nhiều cụ khuyên em đập đi làm lại, em nghĩ quan điểm đó không sai nhưng nếu bớt ích kỷ đi 1 chút, nghĩ đến những người xung quanh 1 chút thì các cụ sẽ hiểu thế khó của em.

Nhiều cụ hỏi về lý do, hay nói thông báo 2 bên gia đình. Nếu đã quyết đập đi thì cũng không nhất thiết làm mất mặt nhau, không nhất thiết làm cho hình ảnh mẹ trong mắt các con xấu đi. Cái này chỉ giải quyết vấn đề cá nhân thôi, khiông tốt cho bất cứ ai.
Về lý do thì đương nhiên em hỏi nhưng không đi quá sâu vì như thế chỉ làm mình thêm đau và mọi chuyện đi đến kết cục tệ hại hơn.

Một lần nữa em cám ơn tất cả các cụ/mợ đã đồng cảm.
Cụ cư xử giống một người em từng biết, độ hoàn hảo em nghĩ cũng tương tự cụ. Đó là cư xử của những người vì người khác. Nhưng em chúc cụ may mắn để không giống người kia là bị đến lần thứ 2 sau 4 năm. Tuy nhiên, bây giờ sau hơn 3 năm kể từ lần thứ 2, anh ta vẫn tiếp tục giữ gia đình cho con nhưng đã có mối quan hệ khác bên ngoài. Ngoài chuyện muốn giữ gia đình cho con thì anh ta cũng vì sĩ diện của bản thân và cái vỏ bọc hoàn hảo mà anh ta đang phải gánh vác để cho họ hàng, dòng tộc, bạn bè đang nhìn vào ngưỡng mộ. Quyết định như thế nào là ở cụ chủ, chúc gia đình cụ vượt qua sóng gió. Em nghĩ cụ rất thấu đáo và bản lĩnh mới suy nghĩ và ứng xử được như vậy

tranhoangminh

Xe container
Cụ cư xử giống một người em từng biết, độ hoàn hảo em nghĩ cũng tương tự cụ. Đó là cư xử của những người vì người khác. Nhưng em chúc cụ may mắn để không giống người kia là bị đến lần thứ 2 sau 4 năm. Tuy nhiên, bây giờ sau hơn 3 năm kể từ lần thứ 2, anh ta vẫn tiếp tục giữ gia đình cho con nhưng đã có mối quan hệ khác bên ngoài. Ngoài chuyện muốn giữ gia đình cho con thì anh ta cũng vì sĩ diện của bản thân và cái vỏ bọc hoàn hảo mà anh ta đang phải gánh vác để cho họ hàng, dòng tộc, bạn bè đang nhìn vào ngưỡng mộ. Quyết định như thế nào là ở cụ chủ, chúc gia đình cụ vượt qua sóng gió. Em nghĩ cụ rất thấu đáo và bản lĩnh mới suy nghĩ và ứng xử được như vậy
thế là chồng vợ như người lạ sống trong nhà, ai cũng có khoảng riêng của mình, không hiểu lúc đưa con cái đi chơi chung, họ có đeo mặt nạ tiếp không cụ nhỉ

catking113

Xe Cứu Trợ
Thớt ko cờ bạc, rượu chè, gái gú thì còn lâu mới bỏ qua đc chuyện này.

Michael J

Xe điện
Thu nhập cao thế mà bị cắm sừng thì đau quá, tốt hơn hết là hãy ly thân cô vk này, kiếm môt em trẻ trung xinh đẹp làm người tình để xem phản ứng của người cũ thế nào, nếu nó không đay nghiến thì cũng tạm chấp nhận. làm như thế để lúc gần gũi nhau sau này nếu có nhớ đến việc cắm sừng thì cũng đỡ giận vì ông cũng ăn chả chứ đâu có kém gì, mà yêu vk quá thì níu kéo vậy thôi chứ 1 khi nó đã ngoại tình thì trong đầu nó cũng coi thằng ck chả ra gì, tốt hơn hết là chia tay đường ai nấy đi cho đỡ dằn vặt bởi 1 khi đã nogại tình 1 lần sẽ có nhiều lần khác, chỉ có điều là mình không biết thôi huhu.
Tư vấn thật thế này chủ thớt lại bảo vô đạo đức ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng