[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vo_thuong

Xe điện
Phụ nữ nhiều khi đúng là khó hiểu, dù ở trong hoàn cảnh gần như hoàn hảo rồi nhưng họ vẫn tìm được lý do để "chê" chồng.
Các cụ có thể tìm đọc lại chuyện cười "siêu thị chọn chồng" thì thấy mong muốn của phụ nữ gần như là vô đáy. Vì thế nên có lời khuyên là Đàn ông có nhiều tính tốt thì không nên show hàng ra cả mà nên từ từ thôi, chứ ngay từ đầu mà cho ra hết rồi thì kiểu gì vợ nó cũng ... chán vì đặc tính của họ là thế.
Em cũng có anh bạn ngon lành như cụ chủ thớt: to cao đẹp trai, khỏe mạnh, giỏi giang (thu nhập cũng 9 chữ số nhưng số đầu > 1 mới kinh), quan tâm gia đình nội ngoại, con cái ... Tóm lại trong mắt em thì nó gần như hoàn hảo. Thế mà nghe nói là vợ cũng phải lòng thằng nào đó và ly hôn. Tất nhiên là mình ko ở trong chăn nên chả biết trong chăn nhà nó chấy rận thế nào nhưng quả thật khó hiểu.

Maidanhantich

Xe máy
Cụ "nổ lực" để có mức lương hơn 100tr mỗi tháng thì không có thời gian quan tâm đến gđ là cái chắc, đừng nói có thời gian lên đây viết ba lăng nhăng như này.
Em vẫn có thời gian thể dục thể thao đều cụ ạ. Thời gian 12 tiếng đi làm (cả thời gian đi lại) còn lại thì thỉnh thoảng mới khách khứa thôi, không ở nhà thì làm gì cụ?

Hôm nay em bỏ 1 buổi ba lăng nhăng cho nhẹ lòng thì em nghĩ cũng nên làm mà cụ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nick cụ từ 209, lương tháng 9 chữ số... vẫn phải vào chốn gian hiểm này xin tư vấn. Chắc chắn nghiêm túc rồi, haizzzz, em ủn giúp cụ thôi...

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Những chuyện như này, nói bỏ qua hay quên đi, là nói phét. Đã như cốc nước đổ xuống đất, không bao giờ lấy lại được.
Tìm niềm vui khác trong cuộc sống, như con cái, kiếm tiền hoặc chơi thể thao... Cố gắng tránh sa đà vào rượu, tệ nạn.
Và cầu mong cho thời gian sẽ làm nhạt đi nỗi đau :(

Maidanhantich

Xe máy
Cụ đã quyết thì giờ nên canh thật kỹ. Nhưng đã phải canh thì sống không dễ chịu gì. Em chỉ nói thế thôi
Vâng cụ. Em thì sẽ không canh vì canh sẽ tự mình làm khổ mình.

Nếu không có lòng tin thì em đã giải tán nhẹ nhàng nhưng ở đây em đang bị ngược lại.

newoner

Xe buýt
Các cụ xưa nay đã nói rồi, phụ nữ đã có tính đấy thì nay mai cụ lại mọc thêm vài cái nữa thôi. Tin hay không tùy cụ

Tiger Hunter

Xe container
Đã nghĩ đc như cụ thì nên bỏ qua sẽ tốt hơn. Tất nhiên với đk tiên quyết là vợ phải nhận ra lỗi lầm, thực sự thay đổi. Ai cũng có cái tôi, nhưng nếu coi đc chuyện đó nó là xã giao qua đường là tốt nhất, nhẹ đầu. Nhưng bỏ qua là phải ko suy nghĩ nặng nề nữa, chứ nếu vẫn còn đau đầu vì nghĩ thì nên xem xét lại qđ

Matxech

Xe container
Đàn ông ngoan quá tốt quá cũng ko phải là hay

Lamkai

Xe đạp
Website
vn.toto.com
Đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại, cụ đánh giá xem tình cảm vk ck cụ như thế nào? vk cụ có thay đổi không? nếu tiếp tục thì cụ có vượt qua được ám ảnh tâm lý không? nói chung là do cụ cân nhắc thôi

The Route

Xe tải
đã lên đây hỏi thì giải tán cho nhanh, đàn bà đã cắm sừng mộ lần thì hết thằng này sẽ sang thằng khác ngay.

blackhole1

Xe tăng
Chuyện đó đối với người đàn ông thực sự là ám ảnh và sẽ chẳng bao giờ quên được .

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E thấy đây như kiểu chuyện sáng tác thôi. Giả như cụ nhiều thới hư tật xấu đã đành. Toàn thấy điểm tốt + với lương 9 con số. Và khả năng làm tình cũng giỏi như cụ kể thì chả có lý do gì mà nó lại đi tìm thằng khác :D
Đời thực sự nó lại vậy đấy.
Cách đây cỡ dăm năm người anh đồng nghiệp của em: Giám đốc chi nhánh ngân hàng, có vài doanh nghiệp riêng chuyên về vận tải, tiền không thiếu, thuộc diện đại gia đất Cẩm Phả.
Sức khỏe tốt, đá bóng đều, đàn em xã hội cũng đông...
Nói chung là mẫu đàn ông khá lý tưởng.
Cơ mà vợ đi họp lớp, gặp lại bạn cũ. Dính lại tình cũ. Ông ấy cay lắm, oánh thằng kia rồi bị nó tố lại, đi mất mấy năm.
Đời lắm thứ chớ trêu!

dragonqv

Xe hơi
Cụ ơi, hãy nghĩ đến những giờ phút tươi đẹp đã từng có, thay vì bị ám ảnh bởi chuyện không may đã xảy ra.
Cụ là người hiểu và biết rõ nhất về mình, về vợ. Cụ luôn hỏi tại sao mình đáng bị như thế, em tin rằng vợ cụ cũng từng hỏi là tại sao mình có thể đối xử với chồng mình như thế. Vì trong đời không ai có thể nói trước điều gì, nếu nghĩ lại, cụ sẽ thấy có những việc mà mình đã làm nhưng không thể làm lại dù rất muốn, thế nên hãy rộng lượng 1 lần và cho rằng đây là việc cả hai đều không mong đợi và không cố tình.
Về viễn cảnh, hãy tập trung vào tương lai của con cái. Cứ trân trọng từng giây từng phút hiện tại, đừng nghĩ quá nhiều đến chuyện đã qua và lo lắng về ngày mai cụ nhé.
Cuối cùng, em tin rằng sau chuyện này thì cụ và vợ sẽ càng trân trọng thêm những gì đang có và sẽ luôn cố gắng bước qua nỗi đau để có thể có lại hạnh phúc.
Khuyên thế là chết dở đấy, càng nghĩ đến ngày tốt đẹp lại càng đau thôi. Giống đực khác giống cái hoàn toàn. Tốt nhất là quên hết đi. Coi như từ ngày tha thứ thì coi như lấy 1 người vợ mới tổ chức lễ cưới mới, làm lễ an táng cho vợ cũ luôn càng tốt, coi như ngày xưa tươi đẹp chết moẹ rồi đắp mộ rồi. Hoặc đơn giản coi là con mái thôi. Cứ nghĩ cho lắm là rồi đoé chịu đc đâu.

chim to

Xe tăng
Chuyện của cụ thì cụ tự quyết thôi, nhưng cơ bản thì Next cho nhanh

pain

Xe ba gác
Trưa ngày rằm, thấy tiêu đề thớt nên nhảy vào đọc.

Ca này em chịu, ngoài tầm những gì em biết. Kính chuyển các cụ dưới!

Maidanhantich

Xe máy
Đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại, cụ đánh giá xem tình cảm vk ck cụ như thế nào? vk cụ có thay đổi không? nếu tiếp tục thì cụ có vượt qua được ám ảnh tâm lý không? nói chung là do cụ cân nhắc thôi
Em tin vợ em đang rất day dứt về chuyện này, trong thời gian qua vợ em đã thay đổi rất nhiều (nhưng thời gian ngắn chưa nói lên điều gì).
Nhiều cụ sẽ bảo em tin mù quáng nhưng nếu sống không có niềm tin thì tốt nhất là không nên tiếp tục. Em đưa lên đây và nhặt lại nhưng comment tích cực để tiếp tục sống thôi cụ. Để vượt qua ám ảnh không dễ nhưng em tin là làm được, cái em đang khó là tìm lại động lực sống, động lực làm việc vì cái đích đến của mình nó bị mờ đi.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bỏ đi cụ ơi, giữ làm gì thứ ấy. Thằng bạn thận của em đây hết lần này đến lần khác tha cho vợ đến lần cuối cùng sau rất nhiều lần con vợ khóc lóc van xin và nó cũng tha thứ thì nó cuốn gói theo giai luôn vứt lại con cái cho thằng bạn e từ năm 2015 đến giờ mất mặt luôn. Phụ nữ đã có cái tính lăng nhăng thì bỏ thôi cụ ạ

Ga_son

Xe điện
Nếu cụ nghĩ cụ vừa thất bại thì nên tiếp tục. Nếu cụ ko thừa nhận thất bại để thay đổi bản thân thì nên next.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trưa ngày rằm, thấy tiêu đề thớt nên nhảy vào đọc.

Ca này em chịu, ngoài tầm những gì em biết. Kính chuyển các cụ dưới!
Nay rằm anh ăn chay hay xơi thịt chóa?

Trạng thái
Thớt đang đóng