Em đang rất quan tâm về mở rộng đường 70 ( đường Phan Trọng Tuệ ).

Minhquan2017

Xe đạp
E đang tính mua đất khu tập thể 116 thấy có cụ bảo nhà ở đây. Inbox e đc k ạ

tiendatvn

Xe đạp
Chúng nó cứ nổ cái trò mở rộng đường kiểu quang lựu thế thôi các cụ ạ.Nhà em ở ngay đoạn ngã 3 Ngọc Hồi - Phan Trọng Tuệ đây!Hồi em học lớp 4 cách đây gần 25 năm chúng nó kè sông bày đặt kêu mở rộng có mở đâu.Đường lần nào về cũng tắc lộn xộn mà chưa có tí gì chuyển biến.Nên em cũng chán kêu gọi nhà bán thẳng luôn ra nơi khác sống.Chứ chờ nó làm mốc mồm

DAEWOO_LABO

Xe tải
Nhà em bên tay phải hướng từ Hà Đông đi xuống,đối diện đường vào làng Yên Xá, đằng sau là khu đô thị Xala thì ko biết nó.mở ko nhỉ cá bác?

tiendatvn

Xe đạp
Nhà em bên tay phải hướng từ Hà Đông đi xuống,đối diện đường vào làng Yên Xá, đằng sau là khu đô thị Xala thì ko biết nó.mở ko nhỉ cá bác?
Em nghĩ còn lâu nó mới làm.Bao giờ em lê chức ông nội may ra mới giải phóng đc mặt bằng

Mr Kim

Xe tải
EM có cái nhà số 5 các cụ ngắm ạ

Mr Kim

Xe tải
Ngõ nhà số 5 đây ạ, em chờ mãi nó chẳng mở đường gì cả

tiendatvn

Xe đạp
Xây ở cũng không xong cụ ạ
Đúng rồi cụ ạ!Ngày nào đi làm cũng cái cảnh chen chúc rất khó chịu.Thằng ô tô thằng nào cũng mạnh nó chen lên,xe máy không lối đi.Nhiều lúc cáu chỉ muốn cầm gạch ném cho chúng nó một phát.Mà suốt ngày kêu mở đường cũng vẫn đâu vào đấy đến phát nản

Mr Kim

Xe tải
Đúng rồi cụ ạ!Ngày nào đi làm cũng cái cảnh chen chúc rất khó chịu.Thằng ô tô thằng nào cũng mạnh nó chen lên,xe máy không lối đi.Nhiều lúc cáu chỉ muốn cầm gạch ném cho chúng nó một phát.Mà suốt ngày kêu mở đường cũng vẫn đâu vào đấy đến phát nản
em cay cái đường này 10 năm nay rồi ạ

captain81

Xe tải
Có hai lối thoát cho con đường này, một là thông Xala-Nguyễn Xiển, hai là hoàn thành vành đai 3.5 đoạn Xala- Ngọc Hồi. Đường này bé mà lắm xe tải, xe công, xe bus.. hôm nào xe tải xe công tắc ở đâu đó chưa về kịp thì buổi sáng đi rất thoải mái thoáng đãng. Chứ mở rộng ra nữa mà công với tải cứ ùn ùn đổ về thì vẫn vỡ trận như thường thôi các cụ.

tiendatvn

Xe đạp
em cay cái đường này 10 năm nay rồi ạ
Mẹ chúng nó.Cứ bô bô cái mồm.Đợt em còn học lớp 4 cũng tầm gần 25 năm.Thấy kè sông các kiểu tưởng phấn khởi hào hứng đổi mới.Ai dè nó vẫn thế chả biến động gì.Ngày nào cứ tắc phát 4 thằng ô tô dàn hàng là thằng khác nhịn luôn.Nhiều lúc ác khẩu bảo không kẹt mẹ 1 phát đoàn tàu vào đâm chết 4 thằng ô tô dàn hàng cho bọn chính quyền nó cảnh tỉnh và nhìn nhận vấn đề giao thông.Chứ ngày nào cũng cảnh phát dồ.Đất bán thì rẻ và mở đường ko mở.Cứ hỗn độn vô tổ chức

Hieumos

Xe container
Dự án này do nhà đầu tư đề xuất làm. Nhưng đầu năm Chính phủ có văn bản yêu cầu dừng hết các dự án xây đường đổi bằng đất cho nhà đầu tư rồi, đợi nghị định mới về các trường hợp đầu tư hình thức đổi đất lấy hạ tầng. Các cụ phải đợi đến 2020 may ra mới bắt đầu khởi công.

tiendatvn

Xe đạp
Dự án này do nhà đầu tư đề xuất làm. Nhưng đầu năm Chính phủ có văn bản yêu cầu dừng hết các dự án xây đường đổi bằng đất cho nhà đầu tư rồi, đợi nghị định mới về các trường hợp đầu tư hình thức đổi đất lấy hạ tầng. Các cụ phải đợi đến 2020 may ra mới bắt đầu khởi công.
Đợ lâu ko bác.Chứ em nói thật chứ dân khu em nó chả khoái cái trò đổi đất đâu.Thà cứ mạnh tay cưỡng chế mẹ nó đi cho rộng đường.Đường đã bé mà nhà thằng nào cũng cố nhô ra lấn 1 tí.Chả biết bao giờ mới xong

Hieumos

Xe container
Bác hiểu nhầm rồi. Đổi đất lấy hạ tầng tức là nhà đầu tư bỏ tiền ra xây đường, Nhà nước không có tiền thì trả bằng đất ở chỗ khác. Còn theo ý bác là giải phóng mặt bằng để làm đường thì dự án nào cũng phải làm. Món này thực hiện nhiều rồi nhưng tg vừa rồi thanh tra ra nhiều sai phạm quá nên bị stop. Chờ quy định thì chả biết khi nào ban hành, nhưng cũng không thể lâu quá vì sức ép cũng lớn. Em dự là giữa năm 2019 có nghị định, khoảng 3 tháng để ra các văn bản hướng dẫn, thêm các thủ tục duyệt dự án nữa thì đầu năm 2020 là khởi công rồi.

exit82

Xe điện
Nhà em nằm bên phía Trung Tâm GD thường Xuyên Thanh Trì, nhà cách mặt đường 20m, trên giấy tờ mới nhận nó ghi rõ theo QĐ tháng 12/2006 thì nhà em một phần dính vào mở rộng đường, phần còn lại dính vào vành đai xanh hay vùng xanh cụ ạ, cả khu liên cơ tập thể nhà em đều ghi là vùng xanh.
Vậy là gần sat khu tập thể chuồng chim ạ - ngày xưa bọn e hay gọi thế