Em đang rất nóng lòng muốn sở hữu em C200 CGI đây, các Bác tư vấn cho em chút nhé!

Bo_Binh

Xe đạp
hơ mới vào 4rum nhưng thấy topic của bác em cũng có ý kiến tí, chả là nhà e ( không phải gấu em nhớ) mới mua con C200 CGI trứoc tết, em cũng được mấy lần cưỡi em nó chúc tết nên có ý kiến so sánh thế này với camry 3.5 Q ( nhà ông anh). E so sánh khi em đi cả 2 đường hỗn hợp ( đường thành thị + đường QL1) kết quả như sau:
- Cảm giác lái C200 thực tay hơn, sướng hơn, chắc tay hơn, ôm cua cảm giác bám đường tốt hơn
- Ngồi xe khi vào cua không bị bay như ngồi 3.5Q
- Động cơ tiết kiệm (CGI mờ) em tính khoảng 7.5-8l / 100klm đường hỗn hợp; cái này không so sánh được với 3.5Q vì động cơ 3.5 lớn hơn C200
- Ngồi xe cũng đỡ ồn hơn ẻm Camry
- Chật hơn Cam vì C200 bé hơn cam, ngồi sau để chân không thoải mái, đi đường xa ngồi lái không cẩn thận là tê 1 chân ( ko phải chân center nhé)
- Đèn đóm, nhạc nhẽo thì C200 hơn, loa của Cam chán lắm.
Tổng kết lại e thấy bác lấy C200 là hợp lý với giá tầm 60k, đi lại quãng đường ~ 200 klm.
Còn sắp tới C200 bản 2012 có về e nghĩ giá sẽ khác, xe nhập hoàn toàn chứ chưa có SX trong nước.
Đấy là ý kiến của e cụ ợ.!

VietFox

Xe hơi
Cụ Ruoi duyệt luôn đi chứ đợi sao được đến T8 ;)

crazypig

Xe tải
Em cũng kết C200 lắm rồi hy vọng cuối năm thành hiện thực được ạ ...
Chẳng biết bao giờ C200 2012 lắp trong nước nữa

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
Em cũng kết C200 lắm rồi hy vọng cuối năm thành hiện thực được ạ ...
Chẳng biết bao giờ C200 2012 lắp trong nước nữa
Cụ này có câu hỏi mà đến tận giờ này mà MBV vẫn không có câu trả lời, rõ khổ.....

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cụ Ruoi duyệt luôn đi chứ đợi sao được đến T8 ;)
Eo ơi... đang thấy các cụ bảo bản 2012 phải nhập về chứ chưa lắp ráp được ở VN. Em cũng máu nhưng còn phải đi cày đã ạ....:((

VietFox

Xe hơi
Eo ơi... đang thấy các cụ bảo bản 2012 phải nhập về chứ chưa lắp ráp được ở VN. Em cũng máu nhưng còn phải đi cày đã ạ....:((
Mà gấu + cụ duyệt C200 rồi sao còn phải đợi gì nữa, e cũng máu và thích con đó dưng chưa đủ xèng :((

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Mà gấu + cụ duyệt C200 rồi sao còn phải đợi gì nữa, e cũng máu và thích con đó dưng chưa đủ xèng :((
Nhưng mà em vẫn muốn đợi bản mới ra cơ, vì giờ mà mua rồi sau nhìn version mới ra lại chán...:D hihi..

NgocMercedes

Xe đạp
Chờ lâu phết đấy bác ah :|

Tôi nói thật

Xe tải
Phải công nhận ở Tung của đi AU nhiều thật, em sang mấy thành phố bên đấy có cảm giác xe hạng sang hình như họ đi Audi là nhiều nhất.
Cụ nói chí phải! Bên này xe đi nhiều nhất là VW,xe sang nhiều nhất là Au!

Tôi nói thật

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi ở nhà có con Buick Laccrose ko ah? Nếu có thì cho cháu biết giá cả với ah? Chả là Tết cháu về nước muốn tìm em nó để cưỡi!hihi.. Bên cháu con đấy = 2 lần Camry. Nhưng ngồi em nó thì Mec E cũng ko có cửa. Cụ nào biết thông tin cháu cái!

NewC

Xe hơi
Em các cụ mới chuyển sang xài Mer, sau một thời gian dài sài Toy, có ý kiến thế này:

Mua con C mới (200 hoặc 250) tính thêm thuế má, bỏ rẻ cũng khoảng 70 k obama, được một con xe tạm coi là ngon, nhưng bất cập khi sử dụng:

- Chưa phải loại cao cấp.
- Không gian cực kỳ chật chội, Dòng C còn chật hơn cả con Altis em các cụ đi lúc trước.
- Option còn cùi, không xứng đáng được gọi là xe sang.

Với 70 K, chỉ cần bỏ ra khoảng 60 k thôi, là cụ chủ thớt có thể kiếm được một con e200 đời từ 2008, 2009 đổ lên, nghĩa là coi như mới 98%, thuộc loại cao cấp hơn hẳn, cả về option, không gian trong xe và cả về sự hoành tráng bề ngoài ( C đọ thế quái nào được với E). Tất nhiên để kiếm được con xe tốt, cần có những người có ý kiến chuyên môn tư vấn tốt. Chuyện đó không khó. Như em các cụ, mù tịt về xe, mà khi chuyển sang Mer, thì mua liên tiếp đầu tiên con e200 và mới đây là con e280, và không có gì để chê trách về chất lượng.

e200 dùng chung động cơ với dòng C, nên mức tiêu hao nhiên liệu về cơ bản là hơn tí chút (tại nó nặng hơn). Nhưng sự hoành tráng thì hơn hẳn. Dòng xe Mer thì các cụ dùng đã biết rồi, trong 5 năm, bảo dưỡng ngon thì trên thực tế nó chẳng khác gì xe mới.

Nếu nhất quyết phải đi xe mới (theo ý thích từng người), thì thay vì mua C, em khuyên cụ chân thành làm béng con Camry Liên doanh 2.4 mới tinh, giá rẻ, không gian rộng, thương hiệu tạm chấp nhận được (với người Việt) và đặc biệt là đi sau 3 năm bán đi đổi xe hầu như lỗ rất ít. Ví dụ như em cụ, mới bán con Camry đi đã 3 năm vẫn được 880 tr. Lúc đó nếu cụ tích đủ tiền rồi, thêm bố nó 30 nghìn obama, làm con mer E mới cáu cạnh cho hoành.

Đi C, là một sự lựa chọn không phù hợp. Tuy nhiên với nhiều cụ, kiểu C là một sở thích, thì đó lại là câu chuyện khác. Giống như em có quen vài đứa, nhất định đi xe máy, chứ dí d vào ô tô, trong khi tổng tiền nó ném vào bộ sưu tập xe máy (6 chiếc) cũng ngang tiền một con E 300 đập hộp.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
@NewC: cũng tùy sở thích cụ ơi. Em thì thích mua cái gì mới, cảm giác đập hộp khui thùng một chiếc xe mới nó khác các xe cũ mà không biết chủ cũ đã từng làm gì trên đó ? không chừng cả xxx trên đó nữa (?) Mua xe giống như cưới vợ vậy, ai cũng mong là .....abc gì đó chứ !

VietFox

Xe hơi
@NewC: cũng tùy sở thích cụ ơi. Em thì thích mua cái gì mới, cảm giác đập hộp khui thùng một chiếc xe mới nó khác các xe cũ mà không biết chủ cũ đã từng làm gì trên đó ? không chừng cả xxx trên đó nữa (?) Mua xe giống như cưới vợ vậy, ai cũng mong là .....abc gì đó chứ !
Cụ làm em bùn cười quá đi mất :))
Nó có liên quan gì đến chất lượng hay hình thức xe đâu :D

VietFox

Xe hơi
Đi C, là một sự lựa chọn không phù hợp. Tuy nhiên với nhiều cụ, kiểu C là một sở thích, thì đó lại là câu chuyện khác....
E hiện cũng đang thuộc tuýp này ;) :P

voicoiduadoi

Xe đạp
=)) Cụ này nói trúng ông anh họ em rồi. Có hôm ngồi ghế sau xe ông ý, nghe ông ý kể chuyện ghế sau đã xảy ra nhiều vụ đánh đối kháng, tự nhiên e thấy ngồi cứ ... ghê ghê ass thế nào ấy :-$

NewC

Xe hơi
Các cụ nói toàn chuyện cười. Thằng léo nào dùng xe mà chẳng từng đánh dã chiến trên xe?

Hơn nữa, trong đời các cụ bao nhiêu lần đi du lịch? Bao nhiêu lần vào khách sạn? Cái phòng nào trong khách sạn, cái giường nào trong khách sạn mà chẳng có chuyện xxx đến chán chê rồi?

Em cụ là thằng thực dụng, bỏ ra cùng tầm tiền, mà được một con ngon hơn hẳn cả về nội ngoại thất, chất lượng chấp nhận được thì đương nhiên em chẳng dại gì xài cái thứ mới làm gì. Cái xe nó là để phục vụ mình, nó có phải vợ mình đâu mà đề cao chuyện khui thùng mới cả đập hộp.

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
=)) Cụ này nói trúng ông anh họ em rồi. Có hôm ngồi ghế sau xe ông ý, nghe ông ý kể chuyện ghế sau đã xảy ra nhiều vụ đánh đối kháng, tự nhiên e thấy ngồi cứ ... ghê ghê ass thế nào ấy :-$
khục....khục..các cụ nói mà em cứ thấy bùn cười... hàng ghế sau làm sao mà rộng rãi cho được. Các cụ cứ cho 2 hàng ghế trước ngả hết cỡ thì chả khác cái giường đơn đâu. Hay các cụ chui vào xe GLK gập hết 2 hàng ghế sau lại thì có khác gì cái giường đôi ở Hotel đâu.....hị...hị...:-"

Songnam

Xe hơi
Ơ, hình như các cụ đi lạc đề cho cái thớt này rồi ạ!

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Em các cụ mới chuyển sang xài Mer, sau một thời gian dài sài Toy, có ý kiến thế này:

Mua con C mới (200 hoặc 250) tính thêm thuế má, bỏ rẻ cũng khoảng 70 k obama, được một con xe tạm coi là ngon, nhưng bất cập khi sử dụng:

- Không gian cực kỳ chật chội, Dòng C còn chật hơn cả con Altis em các cụ đi lúc trước.

Với 70 K, chỉ cần bỏ ra khoảng 60 k thôi, là cụ chủ thớt có thể kiếm được một con e200 đời từ 2008, 2009 đổ lên, nghĩa là coi như mới 98%, thuộc loại cao cấp hơn hẳn, cả về option, không gian trong xe và cả về sự hoành tráng bề ngoài ( C đọ thế quái nào được với E). Tất nhiên để kiếm được con xe tốt, cần có những người có ý kiến chuyên môn tư vấn tốt. Chuyện đó không khó. Như em các cụ, mù tịt về xe, mà khi chuyển sang Mer, thì mua liên tiếp đầu tiên con e200 và mới đây là con e280, và không có gì để chê trách về chất lượng.

e200 dùng chung động cơ với dòng C, nên mức tiêu hao nhiên liệu về cơ bản là hơn tí chút (tại nó nặng hơn). Nhưng sự hoành tráng thì hơn hẳn. Dòng xe Mer thì các cụ dùng đã biết rồi, trong 5 năm, bảo dưỡng ngon thì trên thực tế nó chẳng khác gì xe mới.

Nếu nhất quyết phải đi xe mới (theo ý thích từng người), thì thay vì mua C, em khuyên cụ chân thành làm béng con Camry Liên doanh 2.4 mới tinh, giá rẻ, không gian rộng, thương hiệu tạm chấp nhận được (với người Việt) và đặc biệt là đi sau 3 năm bán đi đổi xe hầu như lỗ rất ít. Ví dụ như em cụ, mới bán con Camry đi đã 3 năm vẫn được 880 tr. Lúc đó nếu cụ tích đủ tiền rồi, thêm bố nó 30 nghìn obama, làm con mer E mới cáu cạnh cho hoành.

Đi C, là một sự lựa chọn không phù hợp. Tuy nhiên với nhiều cụ, kiểu C là một sở thích, thì đó lại là câu chuyện khác. Giống như em có quen vài đứa, nhất định đi xe máy, chứ dí d vào ô tô, trong khi tổng tiền nó ném vào bộ sưu tập xe máy (6 chiếc) cũng ngang tiền một con E 300 đập hộp.
Tại sao ko phải là đi Mec C bây giờ và 3 năm sau làm con E300 nhỉ :-| , Hầu hết những người mới mua xe đều lựa chọn Toy . Sau đó cũng nên đi xe các hãng khác xem nó dư thế nào chứ :D , Cháu bây giờ chỉ kết mấy con xe của bọn Ấn Độ thôi ;)

musiclife

Xe tăng

Em chán bác quá, người ta hỏi mer thì bác lại đưa ra dòng Cam, xin thưa với bác nếu so sánh Cam với Mer thì trên này đã có quá nhiều topic rồi, không nói thêm nữa. Tóm lại bác chủ topic thích em nào thì lấy em đó thôi, tuyệt đối không so sánh các dòng xe khác nhau về class.