Em đang rất nóng lòng muốn sở hữu em C200 CGI đây, các Bác tư vấn cho em chút nhé!

phoxao

Xe đạp
Báo cáo các Bác, mẫu hậu nhà em quyết định duyệt chi để cho em sở hữu C200CGI đây, lần đầu tiên em sở hữu em nó, em chưa biết các bác đã và đang sử dụng share cho em chút như: cảm giác lái, nhiên liệu tiêu thụ ntn, những điều lưu ý khi use nó k? many thank các Bác!

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
Về kinh nghiệm lái thì các cụ trên này sẽ bảo với cụ , còn em chỉ có sẵn xe để giao cho cụ cũng như có xe cho cụ đi thử ( trải nghiệm 1 cách tốt nhất) thôi cụ ợ. Nếu cụ ở Hà Nội cụ nhé. Cụ vào đây để tham khảo thêm thông số kỹ thuật của xe cụ nhá http://www.xe-vn.net :-bd

phoxao

Xe đạp
mình thấy nó nói hết có 7,2l-7,9/100km thôi ahf cụ ndviet?economic thế sao cụ?

Songnam

Xe hơi
Theo í em thì cụ ko nên lấy em này vào thời điểm này, tầm tháng 8 này là có phiên bản mới cứng kong 2012. Cụ lấy về là lạc hậu luôn đới :((

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Xe Vợ em đi dc 5000km , tiêu thụ TB khoảng 11,8l/100km ;;) . Em nghĩ dư thế là quá ổn rồi , xe đi cực chắc , tay lái hơi nặng , cách âm chuẩn ( Hơn Rav4 , Venza ) . Nhà em có mấy xe nên em có thể so sánh tốt dc :D , với xe trong khoảng 60k thì là lựa chọn quá tốt
Có 1 cái mà em chê Mec là , Đã đi Mec rồi khi đổi xe điều đầu tiên là phải nghĩ đến xe Mec ^:)^ , Tất nhiên là trừ Range rover và Porsche =))

Buki

Xe điện
Theo í em thì cụ ko nên lấy em này vào thời điểm này, tầm tháng 8 này là có phiên bản mới cứng kong 2012. Cụ lấy về là lạc hậu luôn đới :((
Em đố cụ đội nồi cơm điện đến tận tháng 8 đấy? Cố kiếm xèng để 2 năm đổi một lần xem ra dễ chịu hơn cụ chủ nhì?

ndviet

Xe tải
Website
www.andu.vn
Xe Mercedes có 2 chế độ lái,
1. E - Economic - đi tiết kiệm nhiên liệu
2. S - Sport : thể thao ( lkhi bật chế độ này cụ nên hạ cửa kính xe xuống để cảm nhận máy nó gầm lên và để cho lưng cụ "dính vào ghế" )
3. C - Comfor - Êm ái
4 -M - manual : chạy bình thường

Ở xe C200 thì có 2 cấp độ chuyển chế độ lái là : E-S.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chiều nay em cũng lên Mec - Phạm Hùng để ngó con C200, kết quả là em và gấu rất kết nhưng ma lại nghe các bác bảo đến khoảng T8 sẽ có bản face lift nên em lại đang phân vân ko bit có nên mua ko nữa. Vì nếu mua bây giờ đi chưa hết rốt đa lại thành xe lỗi mốt thì hết hứng, lăn tăn ghê.

kiendudu

Xe tải
theo em một câu thât lòng bác không nên mua con C200 làm gì, tại vì xe đấy bất cập lắm, đi trong tp còn được, đi ngoài không gian chật hẹp ghế ngồi khó chịu lắm. Và thêm nữa bản facelift sắp ra rồi, có đèn LED sương mù giống dòng E, em kết mỗi cái đấy. Nhưng không biết giá cả bản facelift thế nào.
Nếu bác trẻ thì em khuyên bác nên sắm con Audi A4 vừa giá, theo hãng nhiều option hơn C200 ví dụ ghế chỉnh điện nhiều hướng....

Tôi nói thật

Xe tải
theo em một câu thât lòng bác không nên mua con C200 làm gì, tại vì xe đấy bất cập lắm, đi trong tp còn được, đi ngoài không gian chật hẹp ghế ngồi khó chịu lắm. Và thêm nữa bản facelift sắp ra rồi, có đèn LED sương mù giống dòng E, em kết mỗi cái đấy. Nhưng không biết giá cả bản facelift thế nào.
Nếu bác trẻ thì em khuyên bác nên sắm con Audi A4 vừa giá, theo hãng nhiều option hơn C200 ví dụ ghế chỉnh điện nhiều hướng....
Em đồng ý với cụ này về khoản chọn AU. Ai chưa đi AU thì chỉ biết Au đẹp và nổi tiếng về đèn LED chiếu sang ban ngày thôi. Còn ai đi rồi thì đều phải thốt lên: "Con này đi hay thật đấy"! (dù những cụ này đều là người vừa đi Mec xong).

tran gia huy

Xe hơi
Em đồng ý với cụ này về khoản chọn AU. Ai chưa đi AU thì chỉ biết Au đẹp và nổi tiếng về đèn LED chiếu sang ban ngày thôi. Còn ai đi rồi thì đều phải thốt lên: "Con này đi hay thật đấy"! (dù những cụ này đều là người vừa đi Mec xong).
Vẫn biết là vậy cụ ạ,nhưng mà AU nó hơn em này những 20k lận ạ.

Buki

Xe điện
Audi A4 giá khoảng 74-75k Obama, hơn C200 15k, tính thêm vụ chức bạ thì chênh hơn 17k. Đấy là so sánh về tiền, cũng nên so sánh công suất máy, kiểu dáng, sự tiện nghi...chứ chỉ vì rộng hơn thì chưa đủ ạh. Còn nếu cụ chủ tiền nong ko vấn đề gì thì E, S mà sài tha hồ rộng.
Trước Tet em cũng mua C200 và cũng lăn tăn xem có nên chờ facelift ko, nhưng ko sure bao giờ ra facelift o Vn. Mặc dù em vẫn có santafe mlx cưỡi hàng ngày nhưng máu quá nên cưới vợ ba luôn.
Cụ chủ tư vấn thêm với Sale xem và nếu chờ đc thì chờ cho yên tâm. Giá facelift em nghĩ sẽ đắt hơn đó, hơn 2000 chi tiết khác mà.

Chỉnh sửa cuối:

ndviet

Xe tải
Website
www.andu.vn
Chiều nay em cũng lên Mec - Phạm Hùng để ngó con C200, kết quả là em và gấu rất kết nhưng ma lại nghe các bác bảo đến khoảng T8 sẽ có bản face lift nên em lại đang phân vân ko bit có nên mua ko nữa. Vì nếu mua bây giờ đi chưa hết rốt đa lại thành xe lỗi mốt thì hết hứng, lăn tăn ghê.
ô thế bác lên Showroom Mercedes ở Phạm Hùng lúc nào mà nhà cháu chả biết nhờ. Hôm qua nhà là ca trực của nhà cháu mà. Nhà cháu có thấy cụ nào qua hỏi C200 đâu, toàn E với Sprinter thôi mừ.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chiều qua em ra gặp anh Tiến đc giới thiệu là Team leader và em Loan trc cũng có liên lạc giới thiệu sản phẩm với em mà. Em và gấu nhà em ạ, hehe... Bác cho em hỏi version mới của dòng C bao giờ ra mắt đấy ạ?

viciv

Xe buýt
Bác cứ múc C200 đi, chứ chờ bản mới thì lúc đó đủ mọi thứ tăng giá, mà bản hiện nay cũng đâu có xấu, hơn nữa thiết kế của mec thì bền vững với thời gian, dù bản nào thì nhìn lúc nào cũng đẹp.

justinlong

Xe tải
Bản 2012 khác mỗi cái đèn sương mù + đèn trc lượn lượn giống SL, còn lại k thấy khác gì... Ah nội thất thì màn hình lộ như GLK. Cụ chủ thớt múc k lo lỗi mốt đâu.

crazypig

Xe tải
Phải công nhận là phiên bản mới ra đẹp thật ... Nhưng mà như cụ nào đã nói, chưa chắc đã lắp ráp trong nước ...
Mà giá ra sẽ cao hơn hẳn như GLK 4 matic đó ạ !!!
Thực sự là một lựa chọn khó cho cụ chủ muốn mua xe ở dịp này !!!

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Phải công nhận là phiên bản mới ra đẹp thật ... Nhưng mà như cụ nào đã nói, chưa chắc đã lắp ráp trong nước ...
Mà giá ra sẽ cao hơn hẳn như GLK 4 matic đó ạ !!!
Thực sự là một lựa chọn khó cho cụ chủ muốn mua xe ở dịp này !!!
Cụ cứ nói quá, ko đến nỗi = GLK đâu ạ. Cùng lắm là chênh lên mấy ngàn bằng con C250 đời đang dùng là cùng.

XeOnline

Xe tăng
Phải công nhận ở Tung của đi AU nhiều thật, em sang mấy thành phố bên đấy có cảm giác xe hạng sang hình như họ đi Audi là nhiều nhất.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Theo cấp hạng thì hình như người ta sắp xếp Audi - BMW - Mercedes hả các bác? Nói gì đi nữa thì đi xe Đức vẫn sướng hơn xe Nhật thật, chỉ có điều xe Nhật vẫn tinh tế hơn. Em cũng đang máu C200 quá, vừa tầm em có thể với đc, chứ Audi thì đắt quá mà BMW thì option đúng là chán thật.