Thảo luận Em đang phân vân giữa Ranger và BT50

SonRau18

Xe hơi

Libyam113

Xe hơi
Hai em này cùng 1 mẹ, thằng đẹp trai thằng thì trai đẹp. Máy móc như nhau, cái vỏ cụ thích cái nào cưới cay đó thôi

Huyqltt

Xe tăng
Đây là người ta nêu ý kiến để tham khảo thôi mà. Có gì đâu mà các cụ phải "tỉa tót" nhau thế. Mất cả hay. Em thì em thích Ranger hơn.

Sonlaqueta

Xe máy
Cụ Huyqltt chỉ được cái nói đúng, mấy cụ có suy nghĩ tiêu cực nên nhìn cái gì cũng không tốt. Đây là ý kiến của em, có gì không phải mong các cụ bỏ quá cho.

tmtrung

Xe tải
Cụ chọn BT50 cho giống cụ Thông ở Nghệ an hay Hà Tĩnh j đó. :)

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
BT50 đang tăng thêm ưu đãi.Cụ nào cần thêm thông tin thì ới em nhé

benthoi

Xe buýt
E rất ghét cái thể loại rắn đóng giả lươn! Xe Ford ngon nhưng DV kèm theo như B vì thế mặc dù rất thích xe Ford e cũng *** thèm mua

CPham

Xe tải
Thông tin về cụ Thông đây. Các cụ xem thêm thông tin ở topic này

https://www.otofun.net/threads/bt50-bi-loi-ky-thuat-ve-dong-co-nhung-mazda-chua-chiu-nhan-trach-nhiem.1012089/page-49

MAZDA PHẢN BỘI NGƯỜI TIÊU DÙNG.

Anh Phan Văn Thông vừa mới mua chiếc xe Mazda, đang bon bon trên quốc lộ trời nắng thì nghe tiếng "bụp" rồi xe ngừng lại hẳn. Mazda cho cẩu xe về xưởng để tìm nguyên nhân. Thế rồi, họ đưa ra nguyên nhân là do anh Thông đi xe vào vùng ngập nước, làm cho nước đi vào buồng đốt qua đường lấy khí, làm gãy tay biên và thủng lốc máy để từ chối bảo hành. Là người trực tiếp lái xe trên quốc lộ khô ráo, giữa tiết trời nắng, nên anh Thông biết rõ không có chuyện ngập nước. Số tiền bảo hành không lớn, nhưng anh Thông là người ngay thẳng, ghét giả dối, nên anh nhờ chuyên gia, kỹ sư tư vấn, tranh luận cho ra sự thật. Đuối lý nhưng Mazda cũng không giải quyết. Cùng đường, anh Thông phải kiện Mazda ra Tòa để đòi Mazda bảo hành như đã cam kết khi bán xe trên thị trường.
Nghĩa vụ của bên mua là trả tiền đầy đủ cho bên bán. Còn nghĩa vụ của bên bán là phải bảo đảm cho bên mua sử dụng tốt nhất sản phẩm do họ bán ra. Dù bất cứ nguyên nhân gì thì bên bán phải chịu trách nhiệm về hỏng hóc bất thường chứ người mua làm sao biết được nguyên nhân gì mà tranh cãi?.
Anh Thông đã trả hết tiền mà xe của anh vẫn còn nằm trong xưởng của Mazda thì đây là SỰ PHẢN BỘI NGƯỜI TIÊU DÙNG - vi phạm nghĩa vụ bảo hành. Với vết nhơ này, nếu được phổ biến rộng trên toàn cầu thì Mazda sẽ bị thiệt hại rất lớn, không cân-đong-đo-đếm được, vì đó là thiệt hại THƯƠNG HIỆU. Khi "xe ta bon bon trên dặm đường" mà bị gãy tay biên và thủng lốc máy thì dù với bất cứ lý do gì, đây là dấu hiệu nguy hiểm cho người sử dụng. Cảnh báo "án mạng có thể xảy ra" để người tiêu dùng cảnh giác.

Người viết: Luật sư Lương Vĩnh Kim.

Cuongqstv

Xe máy
Như tiêu đề.
Rất nhiều các cụ đang phân vân giữa việc lựa chọn Ford Ranger và Mazda BT50. E lập topic này để các cụ chia sẻ kinh nghiệm khi sử dụng hai dòng xe này và sớm quyết định không còn phải phân vân nữa.
Ưu tiên những đánh giá mang tính xây dựng.
E mới mua e BT50 này hồi đầu năm 2016. Nói chung là như này cụ ạ, 2 xe này dùng chung khung gầm và máy, còn cái khác nhau do cụ ánh giá khi đi xem xe. Nhưng e có cảm nhận với bản 3.2 pull của ford thì công nghệ hỗ trợ người lái tốt như cảm biến trước sau, cảnh báo lệch nàn đường, cảnh báo khoảng cách với xe trước mặt, cảnh báo người lái ngủ gật.( e đi thử con ranger của thằng bạn thân). Còn đối với BT50 bản e đang đi có cảm biến sau, camera lùi. Do trang bị ít hơn nên giá 2 bản này khác nhau về giá tiền. Ranger đắt hơn BT50, đây e chỉ nêu vài điểm theo cá nhân e thôi, con tùy thuộc vào túi tiền của cụ và cụ thích dáng xe ra sao. Còn chế độ chăm sóc khách hàng thì e thấy 2 bên như nhau. E đi bảo dưỡng xe BT50 nhân viên rất nhiệt tình, khi về nhà rồi ng ta vẫn gọi hỏi xem hài lòng chưa. Và điều cuối khuyên cụ nên mua bản 3.2 nhé vì bản 2.2 khi đạp ga có vẻ hơi gằn máy. Chúc cụ nhanh chọn được xe như ý và thượng lộ bình an...!!!!

caooc

Xe đạp
Cuối tuần vừa rồi em tháp tùng ông chú đi mua xe showroon honda và ford, thấy sâu của Ford ko bằng Honda. Quả đúng thật.

thongpvce

Xe tải
XE MAZDA ĐANG CHẠY BỊ GÃY TAY BIÊN VÀ THỦNG LỐC MÁY

MAZDA PHẢN BỘI NGƯỜI TIÊU DÙNG.
Anh Phan Văn Thông vừa mới mua chiếc xe Mazda, đang bon bon trên quốc lộ trời nắng thì nghe tiếng "bụp" rồi xe ngừng lại hẳn. Mazda cho cẩu xe về xưởng để tìm nguyên nhân. Thế rồi, họ đưa ra nguyên nhân là do anh Thông đi xe vào vùng ngập nước, làm cho nước đi vào buồng đốt qua đường lấy khí, làm gãy tay biên và thủng lốc máy để từ chối bảo hành. Là người trực tiếp lái xe trên quốc lộ khô ráo, giữa tiết trời nắng, nên anh Thông biết rõ không có chuyện ngập nước. Số tiền bảo hành không lớn, nhưng anh Thông là người ngay thẳng, ghét giả dối, nên anh nhờ chuyên gia, kỹ sư tư vấn, tranh luận cho ra sự thật. Đuối lý nhưng Mazda cũng không giải quyết. Cùng đường, anh Thông phải kiện Mazda ra Tòa để đòi Mazda bảo hành như đã cam kết khi bán xe trên thị trường.
Nghĩa vụ của bên mua là trả tiền đầy đủ cho bên bán. Còn nghĩa vụ của bên bán là phải bảo đảm cho bên mua sử dụng tốt nhất sản phẩm do họ bán ra. Dù bất cứ nguyên nhân gì thì bên bán phải chịu trách nhiệm về hỏng hóc bất thường chứ người mua làm sao biết được nguyên nhân gì mà tranh cãi?.
Anh Thông đã trả hết tiền mà xe của anh vẫn còn nằm trong xưởng của Mazda thì đây là SỰ PHẢN BỘI NGƯỜI TIÊU DÙNG - vi phạm nghĩa vụ bảo hành. Với vết nhơ này, nếu được phổ biến rộng trên toàn cầu thì Mazda sẽ bị thiệt hại rất lớn, không cân-đong-đo-đếm được, vì đó là thiệt hại THƯƠNG HIỆU. Khi "xe ta bon bon trên dặm đường" mà bị gãy tay biên và thủng lốc máy thì dù với bất cứ lý do gì, đây là dấu hiệu nguy hiểm cho người sử dụng. Cảnh báo "án mạng có thể xảy ra" để người tiêu dùng cảnh gi

whoru1

Xe hơi
Em vẫn chưa hiểu lắm, cụ Thông thì có liên quan gì ở đây ạ? :-ss:-ss:-ss

phamhungbs

Xe điện
Công nhận đọc thớt như này nản quá, sale ford em đánh giá vẫn là kém nhất; vâng, chúng em ai muốn đi bán tải đều nghĩ đến Ranger cụ ah.

xexecoco

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi em tháp tùng ông chú đi mua xe showroon honda và ford, thấy sâu của Ford ko bằng Honda. Quả đúng thật.
Em xin phép được góp ý thế này ạ, cụ dựa vào đâu bảo S Ford ko bằng Honda? Hãng nào cũng có người này, người kia, người mới và người cũ. em cũng mới sang Ford được thời gian không lâu. hôm nào mong cụ qua em mời cafe để làm rõ là không bằng ở điểm nào nhé. xin cảm ơn cụ. :)):)):))

Thu Hà 1989

Xe máy
1 vote cho Ranger anh ạ :) dịch vụ hậu mãi tốt