Em đang phân vân chọn Mazda3 2015 và Toyota Altis 2014

CucKoo2009

Đi bộ
Em đang phân vân chọn Mazda3 2015 và Toyota Altis 2014. Hiện em đang đi em Yaris thấy các chi phí bảo dưỡng, vận hành khá tiết kiệm với tình hình kinh tế. Năm ngoái đã định đổi em Toyota Altis, đang phân vân thì năm nay có em Mazda 3 và 6 ra đẹp không cưỡng nổi. M6 thì hơi quá budget, M3 thì vừa miếng nhưng phân vân vì thấy em Altis 2014 hay 2015 mới cũng rất ok. Giá thì có vẻ Altis cao hơn chút. Các cụ tư vấn em với. Phân vân quá.

Thanks các cụ trước.

i_Susu_i

Xe buýt
Em đang phân vân chọn Mazda3 2015 và Toyota Altis 2014. Hiện em đang đi em Yaris thấy các chi phí bảo dưỡng, vận hành khá tiết kiệm với tình hình kinh tế. Năm ngoái đã định đổi em Toyota Altis, đang phân vân thì năm nay có em Mazda 3 và 6 ra đẹp không cưỡng nổi. M6 thì hơi quá budget, M3 thì vừa miếng nhưng phân vân vì thấy em Altis 2014 hay 2015 mới cũng rất ok. Giá thì có vẻ Altis cao hơn chút. Các cụ tư vấn em với. Phân vân quá.

Thanks các cụ trước.
Em mời cụ check inbox ah .

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

Thanks các cụ trước.
cũng rât nhiều cụ lăn tăn giữa 2 dòng xe này. mỗi xe cũnng có cái hay riêng của nó, Altis thì cứng cáp danh cho đối tượng trung niên giá thì hơi nhỉnh so với M3. Còn M3 thì trẻ trung, thể thao năng động các option cũng hơn Altis, rổ rá cũng mềm hơn chút. Còn chế độ bảo hành bảo dưỡng và các chi ph bảo hành bảo dưỡng cũng hạt rẻ cací linh kiện phụ tùng cũng sắn hàng vì Mazda có hệ thống trên toàn quốc! Chúc cụ có sự lựa chọn hoàn hảo!!!

cuongsl4x

Xe hơi
Cụ chủ > 45 tuổi thì altis cụ ah, Còn em nghĩ M3 dáng đẹp, trẻ và năng động hơn nên 45 đổ xuống đi cho ngầu cụ ah.

CucKoo2009

Đi bộ
Tại em thấy bé Altis 2.0 bản độ, body kit trông cũng ngầu gớm, có cái interior thì thực sự ý kiến cá nhân không bắt mắt bằng Mazda (có phần hơi giống interior mới 2014 và 2015 của series Mercedes.

CucKoo2009

Đi bộ
Ah tiện thể các cụ sâu cho em hỏi tí: các điểm khác biệt đặc biệt rõ nết nhất của bản M3 2.0 và 1.5 với ạ (tất nhiên là đã bao gồm sức mạnh động cơ và giá tiền ^^).... ??? Em thì đang có phần nghiêng về M3 hơn Altis, nhưng ko biết nên lấy 2.0 hay 1.5.

P/s: sorry các cụ sâu đã inbox là em không trả lời được trong đó vì không đủ bài đăng (em vừa tham gia diễn đàn).

cuongsl4x

Xe hơi
Theo cá nhân em thì cụ chơi M3 2.0 là hợp lý. Trẻ khỏe năng động mà cũng bền bỉ, đang chuộng.,M3 2.0 mới bằng Altis 1.8 về sức mạnh thôi nhưng M3 tổng quan vẫn vote hơn. Coi nhẹ cái phần mua bán sau này thì cá nhân thấy M3 2.0 là lựa chọn tốt cụ ah.
P/S : Cụ hơn e 3 mùa hoa cải mà e thì k biết bgio` mới tạo được thớt kiểu thế này giống cụ nhỉ:D

CucKoo2009

Đi bộ
Theo cá nhân em thì cụ chơi M3 2.0 là hợp lý. Trẻ khỏe năng động mà cũng bền bỉ, đang chuộng.,M3 2.0 mới bằng Altis 1.8 về sức mạnh thôi nhưng M3 tổng quan vẫn vote hơn. Coi nhẹ cái phần mua bán sau này thì cá nhân thấy M3 2.0 là lựa chọn tốt cụ ah.
P/S : Cụ hơn e 3 mùa hoa cải mà e thì k biết bgio` mới tạo được thớt kiểu thế này giống cụ nhỉ:D
Hehe vâng cụ. Nhà em mới bán đất cụ ạ, em định không mua đất xây nhà mà chuyển thẳng ở trong xe thôi. ^^

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cái đo đỏ chắc chắn là cụ nhầm :P

i_Susu_i

Xe buýt
Cụ Susu gửi giúp em thông tin vào email: xxx nhé. Có quyết định rõ ràng em sẽ alo cụ. Cám ơn cụ trước.
Ok cụ ah , hôm nọ cụ [@Thaianhcshs;363320] cũng phân vân y như cụ , qua gặp e tư vấn thêm rõ ràng và sau khi thử bản 2.0 đã chốt ngay Vợ mới to nạc đen , khỏe đấy ah :))

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nếu vậy thì theo e cụ nên chọn Huynhdai mobihome :))
trêu cụ chút chứ cụ 31 cái xuân thì theo e cụ lấy m3 cần gì phải suy nghĩ nữa, mazda về lâu dài thì sẽ k dc giá = toy, cũng sẽ ăn xăng hơn, nhưng theo e quan trọng là hình ảnh :D
cụ thể thì cụ nên lấy m3 2.0 thay vì 1.5, về cơ bản thì cũng chả khác gì nhau cả, như cụ nói động cơ và giá :) nhưng khi cụ chạy rồi thì cũng sẽ thấy có sự khác biệt giữa 2.0 vs 1.5. Và nếu e k nhầm thì 2.0 được trang bị option tốt hơn 1.5, vành lốp cũng lớn hơn.

CucKoo2009

Đi bộ
Uhm vậy chắc là chốt 2.0 vậy, thanks các cụ. Tối về phục vụ vợ cả nhiệt tình tí để dỡ két thoai.

i_Susu_i

Xe buýt
Uhm vậy chắc là chốt 2.0 vậy, thanks các cụ. Tối về phục vụ vợ cả nhiệt tình tí để dỡ két thoai.
Cụ check cả mail và inbox xem mọi thứ e cung cấp cụ đã đc đầy đủ , rõ ràng chưa ah :))

hung cuong

Xe tải
Mazda3 chắc chắn sẽ khiến cụ hài lòng

Em cũng đang phan vân như cụ, đã xem và chạy thử cả hai bản Altis 1.8AT và M3 1.5AT, có một số vấn đề sau:
1. Altis có ghế điện 10 hướng rất tiện dụng, có cảm biến lùi 2 mắt, kiểu dáng cũng thể thao chứ không già như bản cũ nên 30T vẫn ok. Giá là 775tr.
2. M3 có cam lùi, không cảm biến (buổi tối lùi hơi căng đấy nên có khi phải lắp thêm), ghế cơ (bất tiện), có cửa sổ trời và số trên vô lăng (nhưng sẽ hiếm khi dùng vì xe em đang đi có đủ cả mà gần như ko dùng), có DVD 1 đĩa (nhưng chạy trên 40km/h nó cũng tự tắt hình nên cũng ko quá cần thiết).
3. Về độ đẽo thì Altis dễ hơn do phụ kiện sẵn hơn (vd như cruise control chẳng hạn).
4. M3 thì đi sẽ yếu hơn do máy 1.5 còn Altis máy 1.8 do đó công suất và momen thấp hơn Altis.
5. Kiểu dáng thì M3 đẹp hơn nhiều nhưng theo em là Altis thực dụng hơn vì cái cần nó có đủ, còn cái ít dùng nó ko trang bị cũng chả chết ai.
6. Vận hành thì em thấy cũng same same nhau, nhưng M3 có vẻ chắc xe hơn, ngược lại do máy yêu hơn nên đi đường trường sẽ kém bốc hơn.
7. Cuối cùng em tìm ra K3 2.0, tiền rẻ nhất, options ngon nhất, chạy cũng sướng (vì em đang chạy Forte) nhưng đang lăn tăn là đổi từ Forte sang K3 có vẻ phí tiền.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Em cũng đang phan vân như cụ, đã xem và chạy thử cả hai bản Altis 1.8AT và M3 1.5AT, có một số vấn đề sau:
1. Altis có ghế điện 10 hướng rất tiện dụng, có cảm biến lùi 2 mắt, kiểu dáng cũng thể thao chứ không già như bản cũ nên 30T vẫn ok. Giá là 775tr.
2. M3 có cam lùi, không cảm biến (buổi tối lùi hơi căng đấy nên có khi phải lắp thêm), ghế cơ (bất tiện), có cửa sổ trời và số trên vô lăng (nhưng sẽ hiếm khi dùng vì xe em đang đi có đủ cả mà gần như ko dùng), có DVD 1 đĩa (nhưng chạy trên 40km/h nó cũng tự tắt hình nên cũng ko quá cần thiết).
3. Về độ đẽo thì Altis dễ hơn do phụ kiện sẵn hơn (vd như cruise control chẳng hạn).
4. M3 thì đi sẽ yếu hơn do máy 1.5 còn Altis máy 1.8 do đó công suất và momen thấp hơn Altis.
5. Kiểu dáng thì M3 đẹp hơn nhiều nhưng theo em là Altis thực dụng hơn vì cái cần nó có đủ, còn cái ít dùng nó ko trang bị cũng chả chết ai.
6. Vận hành thì em thấy cũng same same nhau, nhưng M3 có vẻ chắc xe hơn, ngược lại do máy yêu hơn nên đi đường trường sẽ kém bốc hơn.
7. Cuối cùng em tìm ra K3 2.0, tiền rẻ nhất, options ngon nhất, chạy cũng sướng (vì em đang chạy Forte) nhưng đang lăn tăn là đổi từ Forte sang K3 có vẻ phí tiền.
Để e kể cho cụ thêm vài cái mà có lẽ chẳng bao giờ dùng tới mà m3 có mà altis 1.8 ko có:

- 2 túi khí bên
- Cân bằng điện tử
- Kiểm soát lực kéo
- Hỗ trợ khởi hành ngang dốc
- Đèn phanh khẩn cấp
- NAV
- Khởi động nút bấm
- Chìa khóa thông minh

Trc e chạy xe làm gì có những cái này mà vẫn thấy happy như thường mà :D

lai thue

Xe điện
hỏi thật nhé, cụ làm bên công đoàn à, xe nhà cháu chẳng bao giờ chỉnh ghế. Ghế điện chỉ có tác dụng khi nó nhớ được vị trí và lùi lại khi ra khỏi xe thôi, còn lại là phù phiếm, giống như cái cửa sổ trời của M3 vậy, có bao giờ mở đâu, nhất là thời tiết này thì đóng vĩnh viễn luôn

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn

Thanks các cụ trước.
Rất nhiều cụ lăn tăn giống cụ, em thì luôn góp ý là các cụ hãy cưỡi thử cả 2 ẻm nó để cảm nhận và đánh giá là chính xác nhất ạ, mỗi người một gu riêng nên nếu ẻm nào làm cho cụ phê hơn thì hấp diêm ẻm đó ạ, khi nào cụ rảnh ới em một tiếng để em sắp xếp cho cụ hấp diêm thử M3 AN, em sẽ tư vấn thật kỹ về tính nết ăn ở của ẻm nó để cụ hiểu rõ hơn ạ, tks cụ!