[Funland] Em đang lái xe thì bị đe dọa không rõ lý do

yoko_pro

Xe buýt
Hôm nay em đang đi từ Khuất Duy Tiến về Nguyễn Trãi, đến đoạn đối diện Royal thì có một đối tượng đi xe máy Vission màu trắng trông dáng nghiện nặng ép sát ngang xe em buông lời chửi tục. Em chột dạ nghĩ hay là từ lúc lên xe đi đến đấy mình có làm gì xảy ra lỗi với nó không mà nó lại đuổi theo. Sau khi nghĩ kỹ lại thì rõ ràng không có bất cứ lỗi gì, và em nhận định đây là trường hợp ăn vạ nên em bình tĩnh kéo kính xuống hỏi:
Em: Có vấn đề gì à?
Nó: Mày thích gì, bố mày cho mày chết, đcmm
Em: Sao tự dưng ông chửi tôi, tôi làm gì ông à?
Nó: Mày có tin là bố mày chém mày chết không?
Em dừng hẳn xe: Có lý do gì không? Ông thích là ông chém à?
Nó: Bố mày thích thì bố mày chém đấy, hôm nay tao cho mày chết.
Nó lúi húi ở con xe của nó, éo mẹ, có con dao chọc tiết treo ở túi bóng bên hông xe thật các cụ ạ. Em vội kéo kính lại đi tiếp, đi bình thường và vừa đi vừa để ý chứ không phải chạy bạt mạng đâu, vì dù sao mình cũng đang ở trong xe là khá an toàn rồi, đi chậm và bình tĩnh để phân tích tình huống. Thế mà thằng èo mẹ đó cũng chỉ đi theo, nó thừa sức làm nửa tầm ga là có thể vọt lên chặn đầu xe em được mà lại không làm. Sau đó, đi qua cầu vượt ngã tư sở đến ngã tư Thái Thịnh thì dính đèn đỏ. Lúc đó em tự nghĩ là nếu có xảy ra chuyện thì chắc chắn là phải xảy ra ở đây rồi. Vừa để ý nó vừa lúi húi tìm đồ để phòng vệ. Thì lạ chưa, cũng chả thấy nó tiến lại, mặc dù xe máy nó chỉ cách em 1 cái xe máy nữa. Sau khi hết đèn đỏ em từ từ rẽ phải về chùa Bộc còn nó thì đi thẳng về Nguyễn Lương Bằng và mất hút
Ngẫm lại nếu là do bức xúc khi tham gia giao thông thì khi em hỏi nó nó đã nói ngay trong cuộc rồi. Lâu nay cũng không va chạm và thù hằn với ai để đến mức phải ăn thua nhau như thế này, hay là xe mới mua lại của chủ cũ...bla...bla??? Tóm lại là cũng chả hiểu vì sao
Nghĩ mà cũng lăn tăn phết đấy ạ.
Thôi thì em cứ mong là thằng bỏ m*a nào đó đang lên cơn ngáo đá đi cho thoải mái đầu óc các cụ nhỉ.
Em viết bài đã, tối về xem lại camera hành trình xem có diễn biến gì khác không?
Update: Nó đi từ Hạ Đình ra. Ko có diễn biến va chạm gì cả các cụ ạ. Ảnh em chụp từ clip ra. Biển số xe nó là: 29H1-935.67

Hnay em xem lại thì có mấy đoạn nhìn rõ con dao đây. Các cụ chú ý con dao để ở túi bóng xanh chỗ để chân nhé. Chắc chắn đối tượng này đi lượn phố có ý đồ xấu chứ nếu chỉ vì xích mích giao thông thì không ai mang sẵn dao thế

Chỉnh sửa cuối:

yoko_pro

Xe buýt
Cứ băn khoăn mãi. Ăn vạ thì phải có đồng bọn, và phải chặn xe chứ sao lại thế này các cụ nhỉ

MerB

Xe điện
Hôm nay em đang đi từ Khuất Duy Tiến về Nguyễn Trãi, đến đoạn đối diện Royal thì có một đối tượng đi xe máy Vission màu trắng trông dáng nghiện nặng ép sát ngang xe em buông lời chửi tục. Em chột dạ nghĩ hay là từ lúc lên xe đi đến đấy mình có làm gì xảy ra lỗi với nó không mà nó lại đuổi theo. Sau khi nghĩ kỹ lại thì rõ ràng không có bất cứ lỗi gì, và em nhận định đây là trường hợp ăn vạ nên em bình tĩnh kéo kính xuống hỏi:
Em: Có vấn đề gì à?
Nó: Mày thích gì, bố mày cho mày chết, đcmm
Em: Sao tự dưng ông chửi tôi, tôi làm gì ông à?
Nó: Mày có tin là bố mày chém mày chết không?
Em dừng hẳn xe: Có lý do gì không? Ông thích là ông chém à?
Nó: Bố mày thích thì bố mày chém đấy, hôm nay tao cho mày chết.
Nó lúi húi ở con xe của nó, éo mẹ, có con dao chọc tiết treo ở túi bóng bên hông xe thật các cụ ạ. Em vội kéo kính lại đi tiếp, đi bình thường và vừa đi vừa để ý chứ không phải chạy bạt mạng đâu, vì dù sao mình cũng đang ở trong xe là khá an toàn rồi, đi chậm và bình tĩnh để phân tích tình huống. Thế mà thằng èo mẹ đó cũng chỉ đi theo, nó thừa sức làm nửa tầm ga là có thể vọt lên chặn đầu xe em được mà lại không làm. Sau đó, đi qua cầu vượt ngã tư sở đến ngã tư Thái Thịnh thì dính đèn đỏ. Lúc đó em tự nghĩ là nếu có xảy ra chuyện thì chắc chắn là phải xảy ra ở đây rồi. Vừa để ý nó vừa lúi húi tìm đồ để phòng vệ. Thì lạ chưa, cũng chả thấy nó tiến lại, mặc dù xe máy nó chỉ cách em 1 cái xe máy nữa. Sau khi hết đèn đỏ em từ từ rẽ phải về chùa Bộc còn nó thì đi thẳng về Nguyễn Lương Bằng và mất hút
Ngẫm lại nếu là do bức xúc khi tham gia giao thông thì khi em hỏi nó nó đã nói ngay trong cuộc rồi. Lâu nay cũng không va chạm và thù hằn với ai để đến mức phải ăn thua nhau như thế này, hay là xe mới mua lại của chủ cũ...bla...bla??? Tóm lại là cũng chả hiểu vì sao
Nghĩ mà cũng lăn tăn phết đấy ạ.
Thôi thì em cứ mong là thằng bỏ m*a nào đó đang lên cơn ngáo đá đi cho thoải mái đầu óc các cụ nhỉ.
Em viết bài đã, tối về xem lại camera hành trình xem có diễn biến gì khác không?
Chắc cụ gặp ngáo. Lần trước em cũng gặp đối tượng gần tương tự.

yoko_pro

Xe buýt
Chắc cụ gặp ngáo. Lần trước em cũng gặp đối tượng gần tương tự.
Em cũng nhớ mang máng có post cảnh báo va chạm ở đường Nguyễn Trãi. Lẽ nào em lại gặp trường hợp tương tự

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Gặp phải em là bố mày cũng đang muốn chém người đây
Em văng đặc sản luôn

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

BopBeng

Xe hơi
Cụ hiền vãi, phải em thì bố mày cũng đang thích chém người đây xem nó thích gì???

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Gặp phải em là bố mày cũng đang muốn chém người đây
Em văng đặc sản luôn
Cụ hiền vãi, phải em thì bố mày cũng đang thích chém người đây xem nó thích gì???
Ngáo thật nó đầu chừa ca-bđ hay ct-bt đâu Cụ.
Em dự là thằng í chưa ngáo thật
bọn đấy tùy mẹt mà xơi thôi, chắc chủ tớt dòm ngon nên nó gẹo

haivanphe

Xe container
Em luôn để trong xe cái gậy bóng chày ạ.

kientructayho

Xe hơi
Website
kientructayho.vn
Chúc mừng cụ đã giữ được thân thể lành lặn. Trong trường hợp nó ngáo ngơ thật, cụ cương với nó thì thiệt thân là chắc chắn rồi.

yoko_pro

Xe buýt

yoko_pro

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã giữ được thân thể lành lặn. Trong trường hợp nó ngáo ngơ thật, cụ cương với nó thì thiệt thân là chắc chắn rồi.
Em đoán là nó dàn cảnh đấy. Vì hôm này em đi xe Mini cooper nên nó nhầm tưởng là mồi ngon. Chứ bọn ngáo ngơ thật thì nó làm loạn cả đường lên rồi

Tankpl

Xe tăng
Dưới gầm ghế lái của em lúc nào cũng có khẩu súng điện mua trên Lào Cai của anh Khựa.

amour05

Xe hơi
Có cái gì đó sai sai, làm gì có cái đoạn Khuật Duy Tiến về Nguyễn Trãi mà lại đi qua Royal :)