Thảo luận Em đang kiếm cái lọc không khí và khử mùi trong xe, nhờ các cụ tư vấn!

quanduc

Xe buýt
Chúc các cụ mợ năm mới 2022 vạn sự như ý!
Tụi trẻ nhà em mỗi lần vào xe hay kêu ca xe có mùi da ghế khó chịu (em đi hàng ngày nên chẳng thấy mùi gì cả), em đang tìm cái máy lọc không khí và khử mùi mà chưa biết chọn loại nào?
1. Chọn loại lọc không khí truyền thống có màng lọc HEPA và màng lọc than hoạt tính.
2. Loại máy khử mùi và lọc không khí kiểu tạo ion âm.
Cụ/mợ nào đã dùng sản phẩm nào và thấy ưng ý vào tư vấn giúp em với ạ.
Rượu em đã chuẩn bị sẵn thay cho lời cảm ơn!

RAVA

Xe ba gác
Chúc các cụ mợ năm mới 2022 vạn sự như ý!
Tụi trẻ nhà em mỗi lần vào xe hay kêu ca xe có mùi da ghế khó chịu (em đi hàng ngày nên chẳng thấy mùi gì cả), em đang tìm cái máy lọc không khí và khử mùi mà chưa biết chọn loại nào?
1. Chọn loại lọc không khí truyền thống có màng lọc HEPA và màng lọc than hoạt tính.
2. Loại máy khử mùi và lọc không khí kiểu tạo ion âm.
Cụ/mợ nào đã dùng sản phẩm nào và thấy ưng ý vào tư vấn giúp em với ạ.
Rượu em đã chuẩn bị sẵn thay cho lời cảm ơn!
-Bác lên Sonax trên Đặng Thai Mai họ làm sạch, khử mùi và dưỡng cho, mùi của Sonax nó dịu hơn mùi của 3M hay Meguiar’s nên cũng dễ chịu hơn!

quanduc

Xe buýt
-Bác lên Sonax trên Đặng Thai Mai họ làm sạch, khử mùi và dưỡng cho, mùi của Sonax nó dịu hơn mùi của 3M hay Meguiar’s nên cũng dễ chịu hơn!
Tks cụ, xe em mới đi đc 2000 km thôi ạ,, e thấy bt nhưng tụi nhỏ nó cứ kêu mùi da mới khó chịu nên em mới kiếm cái máy khử mùi.

butchikim

Xe ba gác
Đi đường đoạn nào không khí sạch cụ chịu khó mở gió ngoài, cho vào xe ít bã hoặc cafe bột (xay từ hạt) hoặc trà khô sẽ hút bớt mùi.
Nói chung còn tuỳ sở thích mùi bọn trẻ nữa, như nhà cháu bọn trẻ không thích mùi các loại dầu hay sáp thơm để trên xe nên cháu chọn các loại mùi từ tự nhiên.

ubisapro

Xe trâu
Đi đường đoạn nào không khí sạch cụ chịu khó mở gió ngoài, cho vào xe ít bã hoặc cafe bột (xay từ hạt) hoặc trà khô sẽ hút bớt mùi.
Nói chung còn tuỳ sở thích mùi bọn trẻ nữa, như nhà cháu bọn trẻ không thích mùi các loại dầu hay sáp thơm để trên xe nên cháu chọn các loại mùi từ tự nhiên.
E thì lại ko để cái gì trên xe cả vì hồi nhỏ e bị say xe nên e hiểu cảm giác say ntn. Nhiều khi mình thấy thơm … nhưng với người say xe, nhạy cảm, sộc vào mũi là sợ mất mật. :)) Nhà e có gara riêng nên cứ xe vào gara là e hạ kính xuống.

butchikim

Xe ba gác
E thì lại ko để cái gì trên xe cả vì hồi nhỏ e bị say xe nên e hiểu cảm giác say ntn. Nhiều khi mình thấy thơm … nhưng với người say xe, nhạy cảm, sộc vào mũi là sợ mất mật. :)) Nhà e có gara riêng nên cứ xe vào gara là e hạ kính xuống.
Thế cháu mới bảo phải xem bọn trẻ thích (hoặc không dị ứng) với mùi nào để chọn mà :D
Chứ quen xe rồi, gì chả được ;))

ubisapro

Xe trâu
Thế cháu mới bảo phải xem bọn trẻ thích (hoặc không dị ứng) với mùi nào để chọn mà :D
Chứ quen xe rồi, gì chả được ;))
Thế xe cụ chắc ít chở người khác ngoài gấu và bọn nhóc. E say xe, đến đúng 18 tuổi thì hết (tự hết, chả hiểu tại sao :))). Thế nên trên xe e hạn chế thấp nhất những thứ gây mùi trên xe (cả thơm lẫn … thối). Hút bụi cứ phải làm 2 cái, bọn nhóc măm bánh trên xe, đi về là e phải lấy ngay cái hút bụi pin ra hút triệt để, còn rửa xe thì dùng hút bụi dây :))

Speed_demon

Xe buýt
Máy lọc ko khí hay khử mùi trên xe thì có nhiều, cụ search Google là có. Em dùng máy lọc Michelin, cũng ko biết có hơn gì.
Cụ nên để thêm gói than hoạt tính trên xe để hút mùi. Ko nên khử mùi này bằng mùi thơm nọ.

NCC

Xe tải
Cụ kiếm cái cốc lọc sharp ấy, rất bền và hiệu quả