[Funland] Em đang cần 1 công việc

luolanvn

Xe tăng
Mợ mà quanh khu vực gần nhà em lập nhớm cafe sáng có khi lại vui, đỡ xì choét. Em thì đầu 4 đít to rồi, cách đây hơn 10 năm nghe lời đường mật của gấu ở nhà chăm con, đến giờ bọn chúng lớn rồi, đứa nhỏ nhất năm nay lớp 10 và cũng tự đi học. Bây giờ có thời gian rảnh rỗi nên cũng muốn kiếm công việc làm mà khó quá. Nghề chính của em là lái xe ạ, có bằng B2 hơn chục năm rồi, chủ yếu đưa đón bọn nhỏ đi học, gấu đi làm. Em thích công việc không gò bó về thời gian và rất thích làm mảng bđs. Nhà em quanh khu Mỹ Đình, cụ, mợ nào làm về lĩnh vực này quanh khu Mỹ Đình thì cho em theo với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nuocmuathu81

Xe đạp
quan trọng mức lương kỳ vọng thì mợ k đưa ra :) ngoài kỹ năng về ngôn ngữ Tiếng Trung thì còn kỹ năng gì khác như cv văn phòng, kế toán, admin..........chứ nhà em cũng đang cần các vị trí: sales admin, marketing......
Dạ cụ , em làm ngày trước là trợ lý kinh doanh cho sếp Đài. Chủ yếu là làm vp hỗ trợ nvkd xử lý đơn hàng, kho... Đi dịch cho sếp khi gặp khách hàng..

Nuocmuathu81

Xe đạp
Không chắc đâu ạ. Không chừng, tan sở về nhà, lại phải lao đầu vào bếp, làm osin tiếp tục đấy.
Vâng dù sao mình cũng có cái cớ để bận rộn còn quát được chúng nó. Chứ mình ở nhà là làm biếng. Tính em lại hay cả nể ấy.

Nuocmuathu81

Xe đạp
Ở VN cũng có nhưng đắt lòi cụ ah, cụ thể với đôi Kayano date 2021 kia phân phối tại Asics HB và Maxxsports thì giá sau sale tẹt vận 2 củ.
Chuẩn cụ ạ. Hàng bên đó nó sale là sale thật. Mua nguyên giá thì dại gì mua đó về.

kubi82

Xe điện
mợ tìm các cty XKLĐ Đài Loan nếu đã có kinh nghiệm làm cho ĐL, mức lương cho nhân viên phụ trách đối ngoại chắc cũng tầm mười mấy+ thưởng đầu bay.

Nuocmuathu81

Xe đạp
Mợ mà quanh khu vực gần nhà em lập nhớm cafe sáng có khi lại vui, đỡ xì choét. Em thì đầu 4 đít to rồi, cách đây hơn 10 năm nghe lời đường mật của gấu ở nhà chăm con, đến giờ bọn chúng lớn rồi, đứa nhỏ nhất năm nay lớp 10 và cũng tự đi học. Bây giờ có thời gian rảnh rỗi nên cũng muốn kiếm công việc làm mà khó quá. Nghề chính của em là lái xe ạ, có bằng B2 hơn chục năm rồi, chủ yếu đưa đón bọn nhỏ đi học, gấu đi làm. Em thích công việc không gò bó về thời gian và rất thích làm mảng bđs. Nhà em quanh khu Mỹ Đình, cụ, mợ nào làm về lĩnh vực này quanh khu Mỹ Đình thì cho em theo với ạ.
Vâng nhà cụ lại xa nhà em quá. Em thấy bđs có thể xin làm tư vấn , cộng tác gì đấy OK chứ nhỉ?

lexus315

Xe điện
Em chào các cụ các mợ. Hiện em đang đầu 4 đít chơi vơi. Sau mấy năm ở nhà nội trợ chăm 3 F1, giờ em có thời gian rảnh, mong muốn tìm việc gì đó để làm. Mục đích muốn mở mang giao tiếp xã hội. Các con thấy mẹ đi làm sẽ chủ động việc nhà. Chứ có em ở nhà là chúng nó chỉ ăn sẵn thôi. Khó đào tạo quá. Em sơ qua chút về em. Em học chuyên ngành tiếng Trung ra, hơn 10 năm làm cho Đài Loan, Trung Quốc. Sau nghỉ cũng hơn 5 năm rồi. Ở nhà cũng order hàng bên TQ các kiểu. Nhưng cắc bụp, ko liên tục vì bé út mới mẫu giáo . Nhà em khu vực Tân Mai, nếu cụ mợ nào có nhu cầu nhân viên vp, hỗ trợ mua hàng Tung Của thì cho em xin chân. Quan trọng là e muốn ra ngoài, ko muốn ngồi nhà con nó ỷ lại. Lương lậu em ko quan trọng lắm ạ. Rất mong cụ mợ nào có nhu cầu để em đi cho đỡ xì trét.
Em ủn giúp mợ!

motthoidongbim

Xe điện
Cụ inbox em nhé. Có đứa e làm mảng bđs, vp ở Duy tân. Rảnh thì mai e qa mời cụ qa 30 Trần Hữu Dực làm cốc trà đá vs e.

duytrong

Xe lăn
Trình độ tiềng Trung như mợ nếu không vào đợt bên Trung quốc đang áp dụng rêzo Covid thì có mà đầy việc, trước con em gái em buôn vải từ bên Trung về tìm người biết tiếng Mãi mới được...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ở VN cũng có nhưng đắt lòi cụ ah, cụ thể với đôi Kayano date 2021 kia phân phối tại Asics HB và Maxxsports thì giá sau sale tẹt vận 2 củ.
Chắc cụ kia mới chỉ mua giày dép quần áo đểu thì còn có lựa chọn khác chứ ngoài ra còn đầy thứ mà ko dùng hàng tàu thì chỉ có nhịn .

luolanvn

Xe tăng

landaumuaxe

Xe điện
gấu e vẫn đi làm 2 nơi, quản 4 đứa, kể cũng phục thật mợ nhỉ,

MEC V6

Xe điện
Em chào các cụ các mợ. Hiện em đang đầu 4 đít chơi vơi. Sau mấy năm ở nhà nội trợ chăm 3 F1, giờ em có thời gian rảnh, mong muốn tìm việc gì đó để làm. Mục đích muốn mở mang giao tiếp xã hội. Các con thấy mẹ đi làm sẽ chủ động việc nhà. Chứ có em ở nhà là chúng nó chỉ ăn sẵn thôi. Khó đào tạo quá. Em sơ qua chút về em. Em học chuyên ngành tiếng Trung ra, hơn 10 năm làm cho Đài Loan, Trung Quốc. Sau nghỉ cũng hơn 5 năm rồi. Ở nhà cũng order hàng bên TQ các kiểu. Nhưng cắc bụp, ko liên tục vì bé út mới mẫu giáo . Nhà em khu vực Tân Mai, nếu cụ mợ nào có nhu cầu nhân viên vp, hỗ trợ mua hàng Tung Của thì cho em xin chân. Quan trọng là e muốn ra ngoài, ko muốn ngồi nhà con nó ỷ lại. Lương lậu em ko quan trọng lắm ạ. Rất mong cụ mợ nào có nhu cầu để em đi cho đỡ xì trét.
Em cần người đi giao hàng mợ có đi không em ở giải phóng hoặc làm nv sale

chim to

Xe tăng
Lương lậu ko quan trọng thì đến đầy cụ tuyển về cho vui

thosandocu

Xe buýt
Mợ chủ cần công việc để khỏa lấp thời gian + tuổi lao động đã cao thật sự rất khó được người sử dụng lao động chấp nhận, họ cần tuổi trẻ, nhiệt huyết, còn tiếng Trung, tiếng Anh bây giờ các bạn trẻ rất giỏi..... Mợ nên tự kinh doanh cái gì đó thì khả dĩ hơn !

Không liên quan cho lắm nhưng em nghĩ khi tìm việc và để tìm được việc tốt thì mợ cần nhấn mạnh sự quan trọng của công việc đối với bản thân để bên tuyển dụng họ thấy sự gắn bó của mợ dành cho công việc, chứ mợ tìm việc chỉ vì muốn ra ngoài thì thường khó có công việc tốt và là sự e ngại cho người tuyển dụng.

luot_song

Xe điện
Mợ chịu khó đi nhà mày lân cận Hà nội cty Trung quốc họ quí người biết tiếng trung lắm

Thành Thị 1

Xe điện
nọ e đi grabbike trong SG, có cụ sinh năm 49 chạy xe, việt kiều mẽo 10 năm, ăn chơi hết chốn rồi, nhà ngay ngõ Phạm Ngũ Lão, bảo chạy xe cho đỡ đau đầu!

luolanvn

Xe tăng
nọ e đi grabbike trong SG, có cụ sinh năm 49 chạy xe, việt kiều mẽo 10 năm, ăn chơi hết chốn rồi, nhà ngay ngõ Phạm Ngũ Lão, bảo chạy xe cho đỡ đau đầu!
Sinh năm 49 mà vẫn chạy xe được thì sức khỏe quá tuyệt vời, em chỉ mong mình đến tuổi này cũng được như vậy thôi.

hvhn

Xe tải
Cụ cứ đùa, hàng Tàu mà ko ai dùng thì nhiều thương hiệu tên tuổi của Nhật đã chả ngỏm cụ ah.
Hơn nữa order hàng từ Khựa nó rộng hơn là order hàng Khựa ah. Em mới nhờ order đc đôi Asics kayano có 34$ cả ship bên Taobao về, date vẫn 2021.
cụ cho e xin link
e cũngđang cần