Em đang bị lỗi này... các cụ vào giúp em với?

trunggenius

Xe điện
Bộ này em mua cách đây 1 năm có mấy trăm nghìn thôi, mua về để chọc vào ECU, nhưng vẫn chưa tìm được phần mềm ngon nên vẫn vứt ở nhà.
Hehe... cảm ơn anh vitgia78 và các cụ. Nghe lời cụ CDX 1.8 Red, em cũng đã mang qua Viet 3S Mỹ Đình để kiểm tra. Cụ chủ ở đó rất vui tính và dễ chịu, xe em bị lỗi Cảm biến nhiệt độ quạt. Lỗi này nhỏ nên đã xóa được, cụ chủ dặn dò nếu lần sau lại bị tiếp thì thay cái Cảm biến này thôi (khoảng 1 củ rưỡi). Hiện giờ em đang đi tạm và không thấy xuất hiện lại lỗi nữa.

Ngoài ra garage lại còn giúp em vụ thỉnh thoảng có tí nước mưa chui vào ghế phụ, xịt lọc gió điều hòa, kiểm tra nhẹ tổng thể xe. Totally free. Em khá là happy, mai rỗi rãi em sẽ qua đây làm cái bảo dưỡng nhỏ. Xe em cũng gần vạn 8 rồi.

Chém vài dòng với các cụ cho vui, ai bị lỗi tuơng tự như em thì có thể tham khảo!

monter_cristo

Xe hơi
Nói chung là nhiều lí do nên vô gara kiểm tra, xe em đợt trc cũng chủ quan ko kiểm tra nên sau khi kiểm tra phát hiện buzi ko đánh lửa nên bị bỏ máy, hxhx.

phucloc8899

Xe container
Hehe... cảm ơn anh vitgia78 và các cụ. Nghe lời cụ CDX 1.8 Red, em cũng đã mang qua Viet 3S Mỹ Đình để kiểm tra. Cụ chủ ở đó rất vui tính và dễ chịu, xe em bị lỗi Cảm biến nhiệt độ quạt. Lỗi này nhỏ nên đã xóa được, cụ chủ dặn dò nếu lần sau lại bị tiếp thì thay cái Cảm biến này thôi (khoảng 1 củ rưỡi). Hiện giờ em đang đi tạm và không thấy xuất hiện lại lỗi nữa.

Ngoài ra garage lại còn giúp em vụ thỉnh thoảng có tí nước mưa chui vào ghế phụ, xịt lọc gió điều hòa, kiểm tra nhẹ tổng thể xe. Totally free. Em khá là happy, mai rỗi rãi em sẽ qua đây làm cái bảo dưỡng nhỏ. Xe em cũng gần vạn 8 rồi.

Chém vài dòng với các cụ cho vui, ai bị lỗi tuơng tự như em thì có thể tham khảo!
Lần sau cụ bị thì rút thử bình ắc quy(cả 2 dây+ và -) khoảng 30 phút lắp lại, có thể là hết lỗi, nếu ko được mag ra gara sau=D>

cvcvc

Xe hơi
Theo mình trước tiên các cụ dùng T 10 tháo 1 cực của acqui ra xong lắp lại đi thử xem như thế nào đã, xe em toàn đổ xăng A92 đi được 2 năm rồi chẳng sao cả.