Em đã triệt được tiếng kêu gầm Morning

xomso01

Xe hơi
Ồ chắc cụ ngó qua cái rotuyn xem. Có khi lại ở đó cũng lên ... đôi giảm sóc cụ thay ra trao đổi đồng nát với em đê
Đôi giảm sóc một cái chảy dầu tớ vứt đi rồi. Gara bảo phải thay cả đôi nên hiện chỉ còn giữ 1 cái cũ thôi. Hôm nay KT lại chắc phải thay đôi rotuyn cân bằng rồi.

longbeck2010

Xe hơi
Hay quá cảm ơn cụ nhé sau bị đỡ tốn quá

linhmoitaplaihp

Xe tải
Xe nhà (morning xls 2010) ông Cụ đi thi thoảng vào đường xóc thì lại có tiếng kêu lục cục rất cơ học phần trước xe bên lái, các Cụ cao nhân chỉ hộ em xem đó là bệnh gì với ạ. Đội ơn các cụ
Nếu cụ đi vào đường sỏi hoặc đá răm mà có tiếng kêu lục khục cơ học kiểu sắt va chạm nhau thì em nghi bị vỡ cao su trợ lực điện. Xe em cũng bị hiện tượng này. Còn lục khục gầm thì hôm nay em thay đôi rotuyn cân bằng hiện tượng gầm kêu đã hết.

linhmoitaplaihp

Xe tải
Em vừa đi xử lý được tiếng kêu lục khục ở gầm em morning các cụ ạ. Em qua hai xưởng các bác ấy đều phán là do thước lái. Nhưng em chưa ưng vì khi đánh lái không kêu mà chỉ thỉnh thoảng kêu lục cục như chuột nhắt trong thùng tôn ý... Em hỏi mấy cụ tài già và em về nhà cũng tháo bánh trước kiểm tra rotuyn cân bằng - hơi nháo chút xíu. Ra bác thợ thứ 3 và bảo luôn xem cho em rotuyn cân bằng.
Và em đã êm tai sau khi thay đôi rotuyn đứng, hết 500k (thật không thể tin được vì mới hơi nhão tí đã kêu thế rồi) :) .
Nghe theo bác hôm nay rảnh em mua đôi rotuyn hàng đẹp 270k 1 đôi ra thuê thợ thay mất 100k về gầm hết lục khục và đi chắc hẳn xe lên. Khi thao ra kiểm tra ko thấy dơ lắm nhưng bác thợ bảo khi có lực nặng nó mới dơ nhiều. Ông ấy bảo em giữ lại để sửa và hàng xịn theo xe bỏ đi phí

dongbighug

Xe buýt
Nếu cụ đi vào đường sỏi hoặc đá răm mà có tiếng kêu lục khục cơ học kiểu sắt va chạm nhau thì em nghi bị vỡ cao su trợ lực điện. Xe em cũng bị hiện tượng này. Còn lục khục gầm thì hôm nay em thay đôi rotuyn cân bằng hiện tượng gầm kêu đã hết.
Em cảm ơn Cụ nhiều ạ :) nhân tiện Cụ cho em hỏi địa chỉ mua chỗ mua cao su trợ lực điện cũng như đôi rotuyn cân bằng ở đâu & mức giá với ạ?

Nghe theo bác hôm nay rảnh em mua đôi rotuyn hàng đẹp 270k 1 đôi ra thuê thợ thay mất 100k về gầm hết lục khục và đi chắc hẳn xe lên. Khi thao ra kiểm tra ko thấy dơ lắm nhưng bác thợ bảo khi có lực nặng nó mới dơ nhiều. Ông ấy bảo em giữ lại để sửa và hàng xịn theo xe bỏ đi phí
Cụ cho em cho em hỏi địa chỉ nơi Cụ mua với nhé, thanks Cụ

linhmoitaplaihp

Xe tải
Em cảm ơn Cụ nhiều ạ :) nhân tiện Cụ cho em hỏi địa chỉ mua chỗ mua cao su trợ lực điện cũng như đôi rotuyn cân bằng ở đâu & mức giá với ạ?

Món cao su trợ lực điện em chưa làm cụ ơi. Xe em bị nhẹ lên kệ thôi, khi nào bị nặng thì làm. Em ở HP, cụ ở đâu vậy

8139

Xe hơi
Chúc mừng cụ!

Rotuyn lái

Xe buýt

bên e cung cấp đầy đủ ạ,bác cần thì ới e !

dongbighug

Xe buýt
Món cao su trợ lực điện em chưa làm cụ ơi. Xe em bị nhẹ lên kệ thôi, khi nào bị nặng thì làm. Em ở HP, cụ ở đâu vậy
Oh. Con xe cresta đầu đời của em cũng mua của ông anh dưới Hạ Lý - HP. E ở Hà Tây ạ. Rất vui nếu có dịp đc giao lưu vs Cụ.

anhlv.vn

Xe tải
Ôi cụ thay rotuyn nào mà nhiều xèng thế ạ. Em tưởng đồ siêu xe Moning là siêu rẻ mừ?
Em không thạo giá em không biết có đắt không :)
Vâng Em thấy thợ nó báo giá thế ạ. Thôi lần sau cứ tự mua đồ để Thợ thay trả công là lành nhất.

Cảm ơn cụ chủ thớt, và các cụ cho ý kiến thớt này.

8139

Xe hơi
Vâng Em thấy thợ nó báo giá thế ạ. Thôi lần sau cứ tự mua đồ để Thợ thay trả công là lành nhất.

Cảm ơn cụ chủ thớt, và các cụ cho ý kiến thớt này.
Vâng các cụ nhà mình có chỗ mua đồ uy tín thì cũng chia sẻ cho anh em với nhé. Chia sẻ cả loại linh kiện lẫn giá và chỗ cụ nào bán nữa ạ!

linhmoitaplaihp

Xe tải
Oh. Con xe cresta đầu đời của em cũng mua của ông anh dưới Hạ Lý - HP. E ở Hà Tây ạ. Rất vui nếu có dịp đc giao lưu vs Cụ.
vâng. Nếu cụ xuống HP thì ới em giao lưu

8139

Xe hơi
bên bác có thay cái cao su trọng trợ lực điện ko hay chỉ bán hàng mới vậy
Cho em hỏi vụ cao su trợ lực điện với!
Nó thế nào hả cụ, như thế nào thì phải thay và nhiều xiền không ạ?

linhmoitaplaihp

Xe tải
Cho em hỏi vụ cao su trợ lực điện với!
Nó thế nào hả cụ, như thế nào thì phải thay và nhiều xiền không ạ?
Em chỉ đọc bài trên này thôi, em đã thay vào tháo ra đâu. nhưng dạo này đi qua gờ kiều đường tàu nó có tiếng kêu cơ khí khực khực nhưng nhẹ thôi.

nguyenanhtuanbn

Xe tải
Em chỉ đọc bài trên này thôi, em đã thay vào tháo ra đâu. nhưng dạo này đi qua gờ kiều đường tàu nó có tiếng kêu cơ khí khực khực nhưng nhẹ thôi.
xe của em cũng bị như thế. đi đường bằng phằng cũng kêu. Mặc dù tiếng kêu nhỏ

ndt_pt

Xe máy
cụ chủ siêu ghê, chúc mừng cụ