[Funland] Em đã khỏi hẳn Gout.Mừng quá!

ZIN_ZIN

Xe hơi
Đánh dấu về thử xem ntn

Tuy Heo

Xe hơi
Vãi với bài thuốc của cụ chủ thớt, em tưởng con cá nhưng bài đăng vào 31-3 ....
Bác nào bảo khỏi hẳn chỉ cần cho em xem kết quả trước bị và sau vài năm ổn định (lại bia rượu, lại hải sản, lại thịt chóa và lòng lợn, nhể?), em sẽ đi bằng đ.ít từ nhà ra đến đường xong vòng về, kèm 100 triệu lobby đổi lấy cái công thức chữa trị.
Bệnh của cái mồm, đã lên cơn gout cấp mà đòi chữa khỏi thì gió giật cấp 20 là ít :D
Cái đấy Không phải là chữa gout cấp cụ nhé .Nó có tác dụng lâu dài, e thấy hay thì chia sẻ cho mọi nguời thôi chứ e có phải là lang băm đi bán thuốc dau mà cụ nặng lời với e .Hơn nữa đây là bài thuốc của đại tá bác sỹ Bành Khừu - nguyên viện truởng viện y học dân tộc quân đôi nên e tin ạ i

Tuy Heo

Xe hơi
chỉ số Uric của cụ đã ktra lại chưa?
E chưa kt nhưng e bị nặng cụ ạ .2012 e cứ tháng bị 2-3 cơn, nhiều khi tự nhiên đau thôi chứ không ăn uống nhậu nhẹt j vì từ khi chuẩn đoán bị gout e kiêng giữ lắm ạ .Thế mà cả hơn năm nay chưa bị cơn nào lại .

bachchuongtu

Xe tải
Cụ cho em hỏi tí:
Quả bưởi lấy múi hay để cả vỏ thái ra hả cụ? Cụ hướng dẫn chi tiết cho ae nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Cái đấy Không phải là chữa gout cấp cụ nhé .Nó có tác dụng lâu dài, e thấy hay thì chia sẻ cho mọi nguời thôi chứ e có phải là lang băm đi bán thuốc dau mà cụ nặng lời với e .Hơn nữa đây là bài thuốc của đại tá bác sỹ Bành Khừu - nguyên viện truởng viện y học dân tộc quân đôi nên e tin ạ i
Bác nói thế là bác chưa hiểu gout rồi, mà em đâu có nặng lời, em chỉ thấy cách dùng từ của bác hơi sai 1 chút (khỏi hẳn, ukay?)
Khi bác bị sưng đau khớp, bác đi khám, bs sẽ cho bác thử máu có ktra chỉ số axit uric, nếu nó vượt quá ngưỡng cho phép (420), người ta vẫn chỉ nghi ngờ bị gout cấp, sẽ thử bằng cách kê cho bác thuốc colchicine - thuốc này để giảm đau và giảm sưng tấy dành cho người bị cơn gout cấp. Lếu bác uống đúng quy định (ngày đầu 3 viên, tiếp theo 2 viên rồi 1 viên) mà bác hết đau và giảm dần sưng tấy thì sin chia buồn với bác, bác đã gia nhập lực lượng bệnh nhân gout đông đảo tại VN.
Allopurinol chỉ là thuốc uống nhằm hạ chỉ số axit uric sau khi đã hết gout cấp, các bác liu í chi tiết nài, bởi nhiều bác vẫn ko hiểu, tưởng allo là thuốc chữa gout, thiện tai, thiện tai, một số bác bắt nhời nhanh quá mà ko chịu đọc hướng dẫn sử dụng, đang gout cấp chân sưng đau ko đi nổi, mua allo về uống luôn, kết quả là nằm im luôn.
Khi đã bị gout (khởi đầu là cơn gout cấp), bác nên xác cmn định là sống chung với nó vì cho đến thời điểm hiện tại, chưa có một loại thuốc nào trên thế giới chữa được KHỎI HOÀN TOÀN, trừ khi bác chịu khó kiêng khem ăn uống, tập luyện thể thao theo đúng quy định thì cơn gout cấp sẽ KHÔNG QUAY LẠI trong vòng rất rất lâu, có thể 3 năm, 5 năm, thậm chí 10 năm hoặc lâu hơn nữa, nhưng mầm mống bệnh lúc nào cũng thường trực, nó chỉ đợi bác một lúc sơ sểnh ko giữ được mồm ...
Các loại thuốc nam, thuốc bắc dùng cây cỏ thiên nhiên khi uống vào thường ko gây hại cho gan, thận như thuốc tây - mà hiệu quả có thể tương đương nên các bác ưa dùng, và bản thân em cũng, nhưng khi đã tái phát gout cấp thì hehe ...
Tất nhiên, em ghi nhận bài thuốc của bác vì thêm 1 bài thuốc là bớt đi 1 chút lo và thắp lên 1 tia hi vọng, nhưng lếu bác vẫn dùng từ KHỎI HẲN thì em sẵn sàng đánh cược với bác như còm trên.
Ghi chú: so với tơm trơng của chị ChiChi thì bài thuốc của bác giá quá chát.

Lexus 717

Xe điện
Cụ cho em hỏi tí:
Quả bưởi lấy múi hay để cả vỏ thái ra hả cụ? Cụ hướng dẫn chi tiết cho ae nhé

Nhà cháu cũng giống cụ này. Bưởi xử lý thế nào rửa sạch thái cả vỏ hay bỏ vỏ chỉ dùng múi? Nhà cháu thấy thường thì vỏ bưởi nó mới có dược tính nhiều và có tinh dầu. Nhà cháu không bị gout nhưng vẫn đang dùng đều bá bệnh hay còn gọi là mật nhân có tác dụng rất tốt với xương khớp.

Tuy Heo

Xe hơi
Nhà cháu cũng giống cụ này. Bưởi xử lý thế nào rửa sạch thái cả vỏ hay bỏ vỏ chỉ dùng múi? Nhà cháu thấy thường thì vỏ bưởi nó mới có dược tính nhiều và có tinh dầu. Nhà cháu không bị gout nhưng vẫn đang dùng đều bá bệnh hay còn gọi là mật nhân có tác dụng rất tốt với xương khớp.
Dạ buởi và muớp dắng rửa sạch, để nguyên thái lát cả vỏ rồi sắc ạ .

Tuy Heo

Xe hơi
Bác nói thế là bác chưa hiểu gout rồi, mà em đâu có nặng lời, em chỉ thấy cách dùng từ của bác hơi sai 1 chút (khỏi hẳn, ukay?)
Khi bác bị sưng đau khớp, bác đi khám, bs sẽ cho bác thử máu có ktra chỉ số axit uric, nếu nó vượt quá ngưỡng cho phép (420), người ta vẫn chỉ nghi ngờ bị gout cấp, sẽ thử bằng cách kê cho bác thuốc colchicine - thuốc này để giảm đau và giảm sưng tấy dành cho người bị cơn gout cấp. Lếu bác uống đúng quy định (ngày đầu 3 viên, tiếp theo 2 viên rồi 1 viên) mà bác hết đau và giảm dần sưng tấy thì sin chia buồn với bác, bác đã gia nhập lực lượng bệnh nhân gout đông đảo tại VN.
Allopurinol chỉ là thuốc uống nhằm hạ chỉ số axit uric sau khi đã hết gout cấp, các bác liu í chi tiết nài, bởi nhiều bác vẫn ko hiểu, tưởng allo là thuốc chữa gout, thiện tai, thiện tai, một số bác bắt nhời nhanh quá mà ko chịu đọc hướng dẫn sử dụng, đang gout cấp chân sưng đau ko đi nổi, mua allo về uống luôn, kết quả là nằm im luôn.
Khi đã bị gout (khởi đầu là cơn gout cấp), bác nên xác cmn định là sống chung với nó vì cho đến thời điểm hiện tại, chưa có một loại thuốc nào trên thế giới chữa được KHỎI HOÀN TOÀN, trừ khi bác chịu khó kiêng khem ăn uống, tập luyện thể thao theo đúng quy định thì cơn gout cấp sẽ KHÔNG QUAY LẠI trong vòng rất rất lâu, có thể 3 năm, 5 năm, thậm chí 10 năm hoặc lâu hơn nữa, nhưng mầm mống bệnh lúc nào cũng thường trực, nó chỉ đợi bác một lúc sơ sểnh ko giữ được mồm ...
Các loại thuốc nam, thuốc bắc dùng cây cỏ thiên nhiên khi uống vào thường ko gây hại cho gan, thận như thuốc tây - mà hiệu quả có thể tương đương nên các bác ưa dùng, và bản thân em cũng, nhưng khi đã tái phát gout cấp thì hehe ...
Tất nhiên, em ghi nhận bài thuốc của bác vì thêm 1 bài thuốc là bớt đi 1 chút lo và thắp lên 1 tia hi vọng, nhưng lếu bác vẫn dùng từ KHỎI HẲN thì em sẵn sàng đánh cược với bác như còm trên.
Ghi chú: so với tơm trơng của chị ChiChi thì bài thuốc của bác giá quá chát.
tại e dùng nhiều bài thuốc của nhiều nguời nhưng ko ăn thua, j dc như thế này vui quá nên cũng hơi huyếnh lên ạ .

ThaiBala

Xe buýt
Chúc mừng cụ!. Em thì em nghĩ là không thể khỏi hẳn được nhưng đỡ nhiều và không bị cấp tính, thế là tốt rồi. Vẫn phải kiêng khem bình thường, chủ quan là chít đấy.

4Runners

Xe tải
Ông già em cũng bị ,khổ lắm, em sẽ thử nài thuốc này của cụ, cảm ơn cụ

4Runners

Xe tải
Ơ nhưng mà em hỏi cụ chút, 1 quả bưởi với 1kg mướp đắng sắc uống như thế nào mà tận 3 tháng mới hết 1lit hả cụ ??

Tuy Heo

Xe hơi
Ơ nhưng mà em hỏi cụ chút, 1 quả bưởi với 1kg mướp đắng sắc uống như thế nào mà tận 3 tháng mới hết 1lit hả cụ ??
1 quả buởi, 1 cân mưóp đắng, cụ đổ khoảng 3 l nuớc nuớc, sắc cô lại còn 1 l, uống đều đặn hàng ngày thay nuớc, trong vòng 3 tháng nhé .

V.W GTi

Xe buýt
Em cũng nghe bài thuốc này rồi nhưng dành cho chữa mỡ máu thì phải. Chắc bài thuốc này hợp với cơ địa của Cụ vokka nên axit uric mới hạ xuống ngưỡng an toàn như thế. Nếu kiêng khem tốt thì rất lâu mới bị tái phát hoặc có thể nàng GOUT không quay lại nữa cũng nên.
Về nguyên tắc thì em thấy bài thuốc này hay bởi: nguyên liệu thì sẵn, cách làm cũng dễ...uống vào thì chắc chắn là hạ được mỡ máu và biết đâu lại khỏi GOUT. Thế nên, Cụ nào có điều kiện thì cứ sài...không bổ ngang thì cũng tốt dọc!

anhha26

Xe hơi
Chúc mừng cụ, nhưng mà cụ vẫn phải chú ý đến chế độ ăn uống nhé

huyhai

Xe buýt
Em thấy cụ đưa lên nguyên bài thuốc của BS sẽ giúp cho nhiều người hơn đấy. Cụ thể với cụ là gút nhưng bài thuốc có tác dụng giảm mỡ máu ... mọi người sẽ biết hướng sử dụng an toàn hơn. Chúc cụ đã có các chỉ số xét nghiện về mức an toàn.

trau keo

Xe tăng
Bưởi nào cũng đcj hả cụ

Ducnamnd

Xe buýt
Em quan tâm bá bệnh, cụ chỉ em chỗ mua và cách dùng nhé cụ

4Runners

Xe tải
1 quả buởi, 1 cân mưóp đắng, cụ đổ khoảng 3 l nuớc nuớc, sắc cô lại còn 1 l, uống đều đặn hàng ngày thay nuớc, trong vòng 3 tháng nhé .
Thanks cụ, ngày mai em làm luôn, thỉnh thoảng em cũng uống ké tí để đề phòng \m/