[Thảo luận] Em đã dạy cho xxx ở ngã ba Đức Giang - Ngô Gia Tự bài học đạo đức làm người chiến sỹ

hieu_giant

Xe hơi
May cho cụ gặp phải xxx có tự trọng và văn hóa dành thời gian dỏng tai nghe cụ giáo huấn đấy, phải thằng khác nó bận ngắm --ngắm --> bắn -- bắn để kiếm trác thì cụ tạch rồi.. Nhưng công nhận, văn cụ hay thật.. vodka cụ.

small_best

Xe lăn
Văn cụ rất hay, rất bài bản, vodka cụ

elmi

Xe tải
Cụ đúng là tấm gương sáng về giao thông cho trẻ con nó học tập

pachooc

Xe máy
Dạo nay nhiều thợ chém quá!

_Fortuner_

Xe đạp
không gì hơn là 1 tràng pháo tay cho cụ :D

DuongNV

Xe buýt
Cụ dạy nhẹ nhàng nhưng mà lại thấm, rất chuẩn và rất văn hóa OF
Phải học tập cụ chủ mới được. Mình nên ứng xử có văn hoá đã nếu không xong thì vẫn cứ có văn hoá mà làm thì mọi việc sẽ qua.

Hanh.Mr

Xe đạp
Bẩm các Cụ chiều hôm qua khảng 15h30 Em đi đón F1 tại trường mầm non Đa Linh trên đường Ngô Gia Tự ( Gấu dặn chiều về sớm dọn bàn thờ để thắp hương Ông Công, Ông Táo). Sau khi dừng xe trên hè ( bật xi nhan dừng khẩn cấp) vào lớp đón F1 và chúc tết các cô giáo, như thường lệ Em để F1 ngồi ghế phụ, hai Ba con thắt dây an toàn, đề máy, bật xi nhan trái đi thẳng khoảng 20m đến ngã ba Đức Giang Em bật xi nhan phải để rẽ vào đường Đức Giang thì thấy một chú xxx già dùng cạp nia chỉ Em táp lề, Em xi nhan táp lề, bật tín hiệu dừng khẩn cấp, hạ kính lái (máy vần nổ)
Em: Có chuyện gì vậy Anh
xxx: Anh có biết Anh phạm lỗi gì không( không thèm chào Em)
Em: Anh nhìn nhé, hai ba con E đều thắt dây an toàn, Em hạ kính lên, tắt máy mở cửa cho F1 và Em cũng xuống xe.
F1: Sao Ba lại dừng xe?
Em: Chú công an muốn nói chuyện với Ba con mình
Em : Con chào Chú công an đi
F1: Cháu chào Chú công an
xxx: Anh biết Anh mắc lỗi gì không ( vẫn không thèm chào Em mặc dù Em đã nhắc khéo, *** nó sao nó ngu hơn thằng F1 4 tuổi nhà Em)
Em: Em không biết
xxx: Anh mắc lỗi vượt phải, cản trở giao thông làn xe máy, Anh cho xem giấy tờ
Em : Vào xe lấy giấy tờ cho xxx kiểm tra
xxx: Có bằng lái không
Em: mở ví lấy bằng lái cho xxx xem
nhưng không hiểu sao xxx cầm giấy tờ và bằng lái của Em định đi sang đường (bên kia đường có 1 xxx trẻ đang đứng) thấy Vậy Em và F1 đi theo, đến đúng ngã ba Em cầm tay xxx nói
Em: Anh cho Em giải thích
xxx: Có việc gì
Em : Ngày nào Em cũng đi đón cháu ở đây, Anh xem khoảng cách từ trường cháu đến cái ngã ba này đúng 20m, và không có biển phân làn, Em xuất phát từ trên hè, nếu Em xi nhan trái để nhập vào làn oto thì Em sẽ cản trở giao thông làn xe máy đi cùng chiều, mà xe oto làn ngoài đông như vậy thì khả năng Em nhập được vào làn đó là rất khó, nếu Em nhập được vào làn oto thì đi chưa được 10m lại xi nhan rẽ phải, vô hình chung Em lại cản trở giao thông lần 2. Em là người tham gia giao thông thì phải chấp hành luật, đảm bảo an toàn cho mình và những người cùng tham gia giao thông, đây chìa khóa xe Em đây Em mới Anh lên lái.
xxx: Nhưng Anh vượt phải xe khác
Đúng lúc đó thì có chú Get xanh đi theo kiểu bon chen lao vào làn xe máy để đi, Em chỉ tay nói.
Em: Nếu Em đi như chú kia mà Anh phạt Em thì Em phục, ngày nào Em chả đi qua đây, từ đường Đức Giang có biển cấm rẽ trái ra đường Ngô Gia Tự nhưng nhiều hôm đi sau mấy chú biển đỏ là mấy thằng đầy tớ của nhân dân (mặc dù lúc nào cũng có hai Anh đứng bên đường) nhưng họ chỉ cần đá pha với các Anh là được quyền rẽ trái ra Ngô Gia Tự, còn những Ông Chủ như Em đi sau cái thằng đầy tớ đấy đâu có dám rẽ trái, lại rẽ phải rồi quay đầu Anh ạ.
Nếu Anh có tâm với nghề thì Anh đề nghị với Sở giao thông công chính lắp cái đèn xanh đèn đỏ ở đây, như vậy các Anh đỡ vất vả mà đường không bị tắc.
xxx: Có vẻ không hài lòng
Em : Nếu Anh bới lông tìm vết, bới bèo tìm bọ thì nhìn đâu chả phạm luật hả Anh, Anh vừa rồi cũng đã chào Em đâu mặc dù thằng cu nhà Em cháu đã chào Anh, Em sẵn sàng đưa Anh 200 để Em được đi nhưng cháu nó nhìn thấy Em đưa tiền cho Anh, mà ở lớp mẫu giáo chúng nó Cô giáo dạy các cháu hình tượng các chú bộ đội, chú công an nó khác Anh ạ.
xxx: Cháu học trường nào?
Em: Cháu học trường Đa Linh, ngay kia Anh ạ.
xxx: Thôi đi đi lần sau đi cẩn thận ( đưa giấy tờ cho Em)
Em: Cám ơn Anh
Chúng Em đều là công dân của OF ( Em chỉ tay về logo của vợ hai) đều hiểu luật và tôn trọng luật mong Anh lần sau nhìn thấy logo OF thì đừng gọi làm gì, vừa mất thời gian của Anh và Em .
F1: Cháu chào Chú
Hai Ba con Em mất 10 phút với chú ý các Bác ạ.
E thích những người nhã nhặn và điềm đạm như bác, kính bác 1 ly

dugon_ng

Xe tải
Bác đã dạy cho cụ XXX ấy bài học và đã cho chúng em một bài học ứng phó với XXX (Khi mình đúng mà bị bắt chẹt)

Bus_nhanh

Xe điện
Rất nhẹ nhàng, nhưng thâm thúy !

lamgiaodau

Xe máy
Các cụ tài thật,

Em từ bé chả xin được lần nào, vịn lần nào mất xèng lần đấy.

namviet2008

Xe buýt
Chỗ nga ba này chuối quá, cấm rẽ trái từ NGT vào ĐG toàn thời gian trong khi chỉ cần cấm theo giờ là được, ngoài 19h ra thì đường có đông lắm đâu .....
Đi từ NGT vào ĐG toàn phải đi lên 1-200m rồi quay đầu - tự nhiên lại gây cản trở GT mà đến ngã ba bao giờ các phuơng tiện chả giảm tộc độ ...
Còn đoạn từ Việt Hưng ra NGT nữa, cấm rẽ trái trong khi đoạn này đường rộng rãi, muốn rẽ trái thì phải đi theo hướng lên cầu Đuống rồi quay đầu mà đường đoạn này thì vừa xấu - hẹp - lại còn đông nữa.
Cụ nào mà ở VH muốn vào ĐG như em hay phải đi thì chỉ có vừa đi vừa chửi thằng cắm biển ....
Nhà cụ ở đâu zậy?
Tôi ở K2 - Việt Hưng đây...cùng cảnh ngộ nhé!!!:-h

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Nhà cụ ở đâu zậy?
Tôi ở K2 - Việt Hưng đây...cùng cảnh ngộ nhé!!!:-h
oài kụ ở k2 à? Tôi ngay đường tầu đây rồ hết cả người với cái bọn cắm biển, đúng ra nó phải cho cái biển phụ ở dưới là cấm từ 7h đến 19h30 chứ. nhiều hôm 8 -9h về cứ phải đi quá 1 đoạn rồi quay lại. Cả chiều ngược lại nữa muốn rẽ trái đi cầu Đuống tầm muộn 8 - 9h vắng tanh mà vẫn phải vòng lên bệnh viên đa khoa quay lại.

MK2007

Xe tăng
vodka cụ 1 cái, nhà cụ ở đoạn nào thía? e ở ngay ngã 3 Đức Giang ợ hôm nào rảnh mời cụ 1 ly, cái bọn đội 5 đấy nổi tiếng ăn bẩn ì hầu như chú nào cũng là con ông cháu cha, cụ dậy chúng nó thế mà nó trả giấy tờ cho cụ thì cũng khó hiểu đấy. E 1 lần cũng cãi nhau ới bọn đấy nhưng ở ngã 4 nguyễn Sơn, cuối cùng phải cho e đi mà ko làm j đc
Nhất trí với cụ, nhà Em ở gần bến xe buýt Đức Giang, mời cụ qua Em coffee.

xanh

Xe điện
Các cụ đừng ném đá xxx nữa. Anh í đã hỏi cháu cụ chủ học đâu rồi còn gì. Chỉ đứng đường thêm mấy hôm nữa thôi, đủ tiền nộp học phí là sẽ xin vào trường mẫu giáo ấy để học lại môn Đạo đức!

L-)
Trước kia dân kêu ca phàn nàn về xxx GT nhiều quá, nên đã thay nhiều xxx GT rồi.
Nay các cụ vẫn còn phàn nàn thì sẽ thay Người tham gia GT đới.