[Thảo luận] Em có sai không??????????????

smallboy

Xe tăng
Bọn này nó không bao giờ nhắc nhở đâu các cụ à, lái xe của em dính 1 phát rồi, rõ ràng nó thấy mình đi sai đường ngay ở lối vào nhưng nó không nói gì, khi xe em vào chỗ đón người rồi thì nó ra bắt lại, ra bốt đưa nó 300k nó không chịu sau đó phải cho nó 500k nó mới trả bằng lái. Em có đứng ở đấy mấy phút mà chúng nó cũng bắt được 3,4 xe, mỗi xe đều 5 lít hết.
bác nhầm thế nào chu 300k thường là qua ạ ,. nha cháu bị bắt 1 lần roài :(

mezzo forte

Xe buýt
Không nhầm bác à, em đưa 300k nó không chịu lấy, cách đây 1 tháng

Comeback86

Xe buýt
nếu cụ nào chủa 1 lần lên sân bay nb thì cũng khó phết đấy nhỉ 8-}

haivanphe

Xe container
Kụ chủ thớt phải nộp phải vì tội đi vào đường cấm. Lái xe cơ quan em bị một lần rùi.

bocun

Xe buýt
Bọn XXX ở đâu cũng vậy.. Ko thèm gặp dân, chỉ thích gặp Cụ Hồ... ^:)^^:)^

HangB2

Xe điện
vào đúng làn ưu tiên còn cãi làm gì nữa cụ chủ ơi ???

Kia6582

Xe buýt
May quá Kụ lập thớt này em còn biết để nhỡ chả may em phải đi SB còn biết đường mà tránh.
Chia buồn với Kụ chủ nhé.

Thanhale

Xe tải
Em lại cứ tưởng cụ đi vào làn dành cho chim Sắt

autobahn-hanoi

Xe tăng
Theo em thì làn đường trong đó là quy định riêng của sân bay chẳng theo luật nào cả cho nên nhắc nhở có lẽ hợp lý hơn các cụ nhỉ?
kụ sai rồi, và sân bay được quyền quy định như thế, kiểu như đường Thanh Xuân có đường dành cho xe buýt, hoặc TP Paris có làn dành cho xa công cộng và taxi ý.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo em thì làn đường trong đó là quy định riêng của sân bay chẳng theo luật nào cả cho nên nhắc nhở có lẽ hợp lý hơn các cụ nhỉ?
Nhắc nhở không xuể Cụ ợ, ko mạnh tay bọn taxi nó làm loạn ngay.

Emchaien

Xe buýt
Thấy nhiều cụ nói là xxx đúng nhưng e cũng thấy thế nào ý, e cũng nghĩ là trong sân bay là nội bộ, lúc nào chả có mấy ông làm nhiệm vụ sân bay đứng đấy nhắc nhở, phạt cái quái gì chứ, e thấy bực mình.Năm 2009 e ba ngơ đỗ xe trên cầu cũng bị 1 xe jeep và 1 xe máy có 3 anh CSCĐ lôi cổ xuống phạt 100 nghìn, hồi đấy mới lái thấy xxx sợ vãi ***, chi tiền vội

anhtho

Xe ngựa
Thấy nhiều cụ nói là xxx đúng nhưng e cũng thấy thế nào ý, e cũng nghĩ là trong sân bay là nội bộ, lúc nào chả có mấy ông làm nhiệm vụ sân bay đứng đấy nhắc nhở, phạt cái quái gì chứ, e thấy bực mình.Năm 2009 e ba ngơ đỗ xe trên cầu cũng bị 1 xe jeep và 1 xe máy có 3 anh CSCĐ lôi cổ xuống phạt 100 nghìn, hồi đấy mới lái thấy xxx sợ vãi ***, chi tiền vội
Sân bay không thể là cơ quan nội bộ được, nó là bến cảng hàng không, an nình càng phải đảm bảo. Đường có biển báo, cụ đi sai thì phải chịu và rút kinh nghiệm thôi.

toanvinh_forever

Xe điện
Rất nhiều xe bị bắt ở đây, vì thực ra người dân cũng chẳng hiểu rõ xe nhượng quyền là cái kiểu gì>:)

CuTiVoDich

Xe điện
bác đi như thế là vào làn xe ưu tiên roài
tội này nếu đúng là gây cản trở xe ưu tiên
luật dư lài
điều 9, điều 12 Nghị định 15/2005/NĐ-CP của Chính phủ quy định đánh dấu số lần vi phạm trên giấy phép lái xe và bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với lái xe ô tô, phạt từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người điều khiển xe môtô, xe máy vi phạm "không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên".
Cái này cũ rồi thì phải , bi giờ có ai đánh dấu trên giấy phép lái xe nữa đâu, chỉ có phạt nhiều thóc hơn thôi:D

PhanhGap

Xe điện
Chả là hôm qua em có đi lên nội bài đón thằng cháu. lần đầu tiên đi lên chỗ có nhiều tàu bay, mải ngắm tàu bay nhưng cũng không quên nhìn biển báo. Thấy không có biển cấm em phi ngay vào làn có cái biển đề " Làn xe tuyến và xe nhượng quyền". Đi được một đoạn thì bị một đồng chí công an top lại nói em đi vào đường cấm. Em nghĩ là em không sai lên cũng tranh luận với mấy chú ấy một lúc, hậu quả là em bị tạm giữ giấy phép lái xe hẹn đến 28/03 lên công an Sóc Sơn giải quyết. Em cứ băn khoăn không biết là mình có sai không vì vậy lên đây mong các cụ cho em ý kiến;
1. Em nghĩ là khu vực đó thuộc quyền quản lý của sân bay nội bài sao công an lại vào đó bắt sai làn đường được?
2. Nếu vào được thì em nghĩ mình cũng chẳng sai vì đường đó đâu có cấm xe con
Mong các bác cho nhà em cao kiến để 28 này nhà em lên đó mà biết đường giải quyết. Tiện thể bác nào biết công an sóc sơn nó nằm chỗ nào chỉ cho nhà em với ạ.
E giống cụ 1 chút. Có lần lái xe mải ngắm nhà cao tầng, nhửa cổ ra rơi cả mũ cối.=))
P/S: Cụ Lx không tập trung, đi vào đường cấm là sai rồi, may mà cụ còn chưa đâm vao vào đâu đáy. Người ta sai thì làm sao mà dám giữ **** tờ của cụ. Thôi lần sau rút KN LX an toàn cụ nhá.

cuunet116

Xe máy
Theo tui thì BV và xxx nên nhắc nhở là hợp tình, hợp lý nhất, các cụ nhể!

hoclv

Xe hơi
Em thường xuyên lên sân bay NB làm taxi bất đắc dĩ và nhiều lần thấy các bác tài đi vào đường ưu tiên đều bị phạt. Đón thì ở tầng 1 có 3 làn:
- Làn 1 cho xe ưu tiên sát sảnh vào;
- Làn 2 cho taxi sân bay ở giữa;
- Và bên ngoài cùng là làn cho xe đón người nhà.
Các cụ không có thẻ ưu tiên mà đi vào làn 1, 2 đều bị đuổi ra nếu mới chớm vạch còn đi vào rồi thì bị dừng xe chịu phạt ợ. %%-

chinhatm

Xe container
Theo tôi, trong trường hợp này công an phạt bừa bãi:
- Nếu làn đường nêu trên thuộc hệ thống đường bộ Quốc gia thì biển báo phải tuân theo "Điều lệ báo hiệu đường bộ". Theo đó, các biển báo chỉ có chữ là biển chỉ dẫn, chỉ có hiệu lực với người đi bộ và xe thô sơ. Ô tô có thể đi vào được nếu không có biển cấm ô tô.
- Nếu làn đường sát nhà ga đã được nhượng quyền cho một đơn vị nào đó, thì họ có quyền và trách nhiệm quản lý. Công an không có quyền và trách nhiệm xử lý các vụ vi phạm ở đấy, mà nếu có xử lý cũng không thể xử lý bằng Nghị định 34, vì nghị định này chỉ áp dụng với hệ thống đường bộ Quốc gia (Việc xử lý thuộc thẩm quyền của lực lượng bảo vệ của đơn vị được nhượng quyền). Nếu coi làn đường trên là đường nội bộ, đơn vị quản lý phải có trách nhiệm làm cổng hoặc cử người gác để các phương tiện khác không đi vào (Như cổng cơ quan chẳng hạn), chứ không thể cứ để người ta đi vào rồi phạt bừa theo luật riêng được.

silverhair117

Xe tăng
Ra sân bay đón người nhà em toàn phi vào bãi rồi vào đón cho thoải mái, đằng nào cũng mất vé qua cổng! Chịu khó một chút tránh được nhiều phiền phức!

HangB2

Xe điện
Theo tôi, trong trường hợp này công an phạt bừa bãi:
- Nếu làn đường nêu trên thuộc hệ thống đường bộ Quốc gia thì biển báo phải tuân theo "Điều lệ báo hiệu đường bộ". Theo đó, các biển báo chỉ có chữ là biển chỉ dẫn, chỉ có hiệu lực với người đi bộ và xe thô sơ. Ô tô có thể đi vào được nếu không có biển cấm ô tô.
- Nếu làn đường sát nhà ga đã được nhượng quyền cho một đơn vị nào đó, thì họ có quyền và trách nhiệm quản lý. Công an không có quyền và trách nhiệm xử lý các vụ vi phạm ở đấy, mà nếu có xử lý cũng không thể xử lý bằng Nghị định 34, vì nghị định này chỉ áp dụng với hệ thống đường bộ Quốc gia (Việc xử lý thuộc thẩm quyền của lực lượng bảo vệ của đơn vị được nhượng quyền). Nếu coi làn đường trên là đường nội bộ, đơn vị quản lý phải có trách nhiệm làm cổng hoặc cử người gác để các phương tiện khác không đi vào (Như cổng cơ quan chẳng hạn), chứ không thể cứ để người ta đi vào rồi phạt bừa theo luật riêng được.
em thấy cụ nói có chỗ chưa đúng vì làn này không chỉ dành cho xe nhượng quyền mà còn xe tuyến nữa và chính vì vậy nó vẫn thuộc vào hệ thống giao thông đường bộ

tuy nhiên em đồng ý với cụ về việc biển báo phải tuân theo qui chuẩn của biển báo hiệu đường bộ