[Thảo luận] Em có ngu không các Cụ......

tienlq

Xe buýt
Em nghĩ là cụ đó không có ý lừa cụ chủ đâu mà có khi cụ ấy quên, hơn nữa cụ ấy đi Thanh Thủy làm gì thì nó là một lý do tế nhị nên gấu nhà cụ ấy không biết, mà nghe cụ kể việc gj nhau trên đường đi Thanh Thủy, bị lộ nên cụ ấy đã bị ăn no đòn rồi nên ghét cụ chủ không trả thôi :D

10kg

Xe tải
Cái chi tiết "trả lại 200k" có vẻ ko chuẩn lắm.
Chẳng lẽ trong người cụ ấy ko có đủ 300k ah?
Chẳng lẽ cụ ấy có 200k rồi, lại ko vay thêm 100k là đủ mà lại vay cả 300k????
Vay tiền người ko quen biết gì thì ngại muốn chết luôn chứ đừng đùa. Chưa kể đường đường đi atis. Ôi cái xe đó em đang mơ.

Kenket

Xe điện
Em cũng lạy kụ ! cả tin quá. Cụ thử nghĩ xem có thằng nào đi 4b mà không có nổi 300K trong túi... :P 99,34567% là cụ đã bị lừa.
Quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy. Thôi thì cụ cứ nghĩ là đã bố thí cho một thằng tiểu nhân đi cho nó đỡ akay.

seadogs

Xe tăng
Người quen hỏi vay tiền em còn né nữa là thằng ất ơ nào đấy. Mà cụ khởi hành 12h30 là giờ cấm rồi, giờ này theo âm lịch là giờ các quan đi tuần, không nên khởi hành, cụ khởi hành mất 3 lít lộ phí là ít rồi :D

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sông có khúc người có lúc, ăn nhau ở cái hậu vận. Cụ cứ nghĩ làm điều tốt để phúc đức cho con cháu thôi, còn thể loại kia chỉ vì 300k thì đời cờ hó đấy cũng không khá được cụ ợ. Em thì cũng bị nhiều lần như cụ rồi nên em cũng hiểu. Ôi ! Tô phân :P

Chỉnh sửa cuối:

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Thực ra chuyện như thế này Em ko biết để vào thớt nào cho hợp lý, mong các Cụ thông cảm và Em suy nghĩ rất nhiều mới viết ra đây để các Cụ chia sẻ. Chuyên là thế này.
Hôm chủ nhật ngày 2-10-2011 mấy thằng bạn hâm lại có hứng thú đi tắm khoáng ở trên Thanh Thủy :P 12h30 phút bọn Em xuất phát đi đến đường lâm Sơn Tây thì bị xxx vịn vì tội chèn vạch ngay chỗ ngã 3 ( Chỗ này có Cụ nói rồi đi rất là chuối ko để ý tý là toi ngay) Em cầm lái và định xuống thì thằng bạn Em nó giằng giấy tờ và bảo để nó giải quyết ( Em đi theo sau ) ko biết nó nói gì với xxx mà xxx bảo chờ tý rồi hãy đi. Trong khi chờ Em đang làm điều thuốc thì có một Cụ ra bắt chuyện với Em và có đề nghị cho vay 300k để nộp cho xxx ( Cụ ấy bị dính trước Em ) và có nói là có Nick trên oto fun ( xe em có logo OF ) Em cũng ko hỏi là Nick gì và có cho Em số điện thoại hẹn về HN uống cefe để Cụ ấy trả tiền, Em đồng ý và đưa cho Cụ ấy 500k, Cụ ấy còn trả lại Em 200k. Cụ ấy đi xe Altis màu đen biển số là 30U -59**. Chuyện chả có gì nếu cụ ấy gọi Em đi Cafe và trả tiền vay nhưng từ hôm đó đến nay trả thấy Cụ ấy gọi gì cả, hôm qua Em gọi vào số máy Cụ cho thì lại thấy giọng con mợ mới hay chứ và Em có nói câu chuyện như trên thì được bảo là ko biết OF là gì cả và cúp máy.
Buồn vì thất vọng quá, số tiền ko đáng kể nhưng có cảm giác mình bị lừa, trên OF này cũng có Cụ như thế sao hay cái diễn đàn này nổi tiếng quá nên nó dựa vào đấy để lừa các Anh Em trên OF này. Các Cụ cảnh giác nhé.
Cụ không làm gì sai cả, chẳng qua là lòng tốt của mình bị lợi dụng. Thôi bỏ qua đi cụ. E voka cho cụ đỡ bực vậy

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Cụ chủ đã thật nghĩa hiệp, em nghĩ người vay chắc có lý do nên chưa trả thôi. Còn nếu không thì em không nghĩ đấy là người, cụ chủ đừng băn khoăn vì cụ mất rất ít để biết một con người. Nhưng em đọc bài của cụ em cứ thấy buồn buồn: Sao lại có người vô tâm tới mức người ta giúp mình lúc khó mà lại quên được.
Xã hội này ngày 1 SUY ĐỒI. Cần lắm những tấm lòng như của cụ chủ

Nazca C2

Xe đạp
EM không nghĩ là lừa đảo nhưng không được vì rõ ràng cụ ấy còn 200k ( trả lại tờ 500k của cụ chủ thớt), cụ ấy ngồi ghế sau ---> ít nhất trên xe còn 2 người nữa (ngồi ghế lái và ghế trước), chẳng lẽ lại không có thêm 100k nữa???
Dạ bẩm các cụ, nhà cháu thì lại mò thế này (trong trường hợp là thằng ấy nó đãng trí thật nhé): nó phải nộp phạt số tiền là xxx, mà gom trong 12 cái túi cả quần lẫn áo trên xe thì mới ra được xxx - 300k. Bởi thế nên nó phải mượn cụ chủ 300k và có 200k phi ngược lại.
Còn nếu nó không đãng trí mà nhớ dai thì quả thực cái bài của nó khoai thật! Kính các cụ!

LongHip

Xe buýt
Cái chỗ em bôi đậm kia em nghi là cái ông đi xe vay tiền của cụ là xxx lắm:)) cụ hỏi lại bạn cụ xem tác động thế nào mà xx cho đi?
Cái bôi đậm thứ 2 thì em nghĩ chả có lý do gì mà đã có 200k trong người trả lại cho cụ, chả lẽ lại ko vay thêm ai đi cùng xe dc 100? Em nghĩ là cách thu tiền mới của xxx rồi:)) Cách này thì đố ai mà bắt được xxx ăn tiền thế nào?
Thế này thật thì level của xxx lên đến mức tuyệt đỉnh kungfu rồi cụ nhờ.

VQ_A8

Xe tăng
Em nghĩ là trong lúc bối rối kụ ghi nhầm số đt hoặc kụ ý đọc nhầm tý thôi, có thể giờ nài kụ đó cũng đang cố tìm kụ để trả lại, nếu định lừa kụ đó sẽ cố gãi nhiều hơn 300k.

vốt kụ.
Em không nghĩ là cả cụ chủ thớt và cụ mượn tiền kia đều nhầm số điện thoại của nhau đâu ạ. Chắc cụ chủ thớt bị lừa roài.

Pinkloud

Xe hơi
OF thì phải yêu thương nhau cụ nhỉ! Tiếc cho cụ là đặt niềm tin nhầm chỗ. Nếu cụ kia là OF thật thì đọc xong thớt này chắc sẽ nghĩ lại và alo cho cụ đấy!

meomattit

Xe hơi
Em thấy cụ vẫn còn may chán, ít ra thì cụ cũng còn được ông kia trả lại 200k, tí nữa thì đi luôn cả 500k. =))

donlilama

Xe buýt
Thôi coi như cụ bị mất cắp đi....nhưng nó lấy của cụ 300k thì sẽ bị người khác lấy của nó 3000k mà. Tại diễn đàn của mình lẫy lừng quá mà. Đây cũng là bài học chung cho các cụ nhé!!!

xdthienha

Xe điện
Cụ chủ thớt tốt bụng quá,cụ bị lợi dụng rồi.Nếu là nhầm sdt thì đã là thành viên của OF thì phải đăng tin lên tìm chứ.Em nghĩ ko khó để liên lạc lại với nhau đâu.Nếu thật lòng thì làm 1 cái thớt tìm người cho mình vay tiền là ra ngay,đúng ko.CỤ cứ đưa nick,biển số xe,sdt của nó lên đây để anh em chửi cho nó bục mặt ra.Làm xấu mặt OF

Civic to Merc.

Xe container
Đời công bằng lắm các bác ạ...bác giúp người này sẽ đc người khác giúp dù cái người bác giúp ko giúp lại đc j bác. Mối quan hệ nhân quả luôn tồn tại....nếu cái người vay tiền bác quên thì sẽ có lúc phải nhớ ra, nếu là lừa đảo thì sớm muộn phải trả giá thôi. Suy nghĩ thế cho nó nhẹ lòng bác ạ

haivinh

Xe buýt
Bác dạy rồi: Ngu dốt tích cực=phá hoại.Cụ không nghe lời Bác thì hỏng!

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
Cụ nào có Logo cho em xin 1 cái với. Em thấy hội nhà mình tử tế thật
cụ xin logo có ẩn ý giề.
hô hô.
cụ chủ thớt lại làm từ thiện ko đúng chỗ rồi.

xuantruong

Xe tải
em nghe chuyện cụ chủ cứ như chuyện hài...có thể cụ chủ rộng lòng nhưng chí it cũng phải có cái gì để làm tin : như CMT hay biển số xe...chứ SĐT thì sim khuyến mại vứt đi dùng sim khác. mà thằng này cũng láo quá vay 300k nộp cho xxx trong khi nó đã có 200k, sao không năn nỉ xin xxx 100k còn thiếu để muối mặt đi vay bây giờ lại quỵt nợ...thật xấu hổ...xấu hổ thay!

heroesdaubu

Xe điện
Chẳng lẽ cái lão vay tiền ấy lại bửn thế?

xdthienha

Xe điện
em nghe chuyện cụ chủ cứ như chuyện hài...có thể cụ chủ rộng lòng nhưng chí it cũng phải có cái gì để làm tin : như CMT hay biển số xe...chứ SĐT thì sim khuyến mại vứt đi dùng sim khác. mà thằng này cũng láo quá vay 300k nộp cho xxx trong khi nó đã có 200k, sao không năn nỉ xin xxx 100k còn thiếu để muối mặt đi vay bây giờ lại quỵt nợ...thật xấu hổ...xấu hổ thay!
Nó sợ trạm sau công an lại bắt tiếp nên nó phải phòng thủ bác ah :))