[Funland] Em có nên viếng đám hiếu nhà cụ luôn ko

Lee Saker

Xe điện
Trước có thằng đâm đít em xong còn hướng dẫn em tạo hiện trường để trục lợi bảo hiểm cơ, em cho đền hết luôn :))

dvhung243

Xe điện
Nhắn tin : bố cho mài đấy , con chó , rồi xoá số nó luôn

Mấy chăm bạc

kungfue.r.p

Xe tải
E có nói cụ sai đâu! Nhưng bảo hiểm đâu nhất thiết phải gọi bọn nó để rồi mình vẫn chung chi cùng nó. Cụ mua bảo hiểm là sự rủi ro chứ ko phải đến lúc rủi ro mà bọn bảo hiểm nó bắt mình cùng chịu. Còn cụ bảo e ngang ông ủn mít thớt là sai nhé người ta đâm vào mông em xướt hết cản sau và còn lõm cản sau mà e còn cho qua dc mà vì e có bảo hiểm mà. Còn kinh nghiệm làm bảo hiểm để k mất tiền và ko bị vòi vĩnh chắc cụ cần tìm hiểu thêm
Chắc cụ chủ tâm tư vì ông kia nom bóng bẩy mà họ hứa, chứ nếu lăn tăn về tiền bạc thì cụ ý đã không thoáng ngay từ đầu

Vova

Xe container
E có nói cụ sai đâu! Nhưng bảo hiểm đâu nhất thiết phải gọi bọn nó để rồi mình vẫn chung chi cùng nó. Cụ mua bảo hiểm là sự rủi ro chứ ko phải đến lúc rủi ro mà bọn bảo hiểm nó bắt mình cùng chịu. Còn cụ bảo e ngang ông ủn mít thớt là sai nhé người ta đâm vào mông em xướt hết cản sau và còn lõm cản sau mà e còn cho qua dc mà vì e có bảo hiểm mà. Còn kinh nghiệm làm bảo hiểm để k mất tiền và ko bị vòi vĩnh chắc cụ cần tìm hiểu thêm :))
Chuyện bảo hiểm chẳng liên quan gì đến việc người có lỗi phải bồi thường cả. Kể cả bảo hiểm có trả tiền thì cũng mất mấy ngày vứt xe trong xưởng, rồi mất thời gian đi lại, làm thủ tục ... Chưa kể một số hãng bảo hiểm vẫn yêu cầu mình phải đóng 1 phần tiền. Cụ cho qua là việc của cụ, còn em nghĩ đa phần người biết điều khi đâm vào người khác thì cũng sẽ tự giác đền bù. Còn đến mức nào thì phụ thuộc vào thỏa thuận giữa 2 bên.

xukthal

Xe lăn
E có nói cụ sai đâu! Nhưng bảo hiểm đâu nhất thiết phải gọi bọn nó để rồi mình vẫn chung chi cùng nó. Cụ mua bảo hiểm là sự rủi ro chứ ko phải đến lúc rủi ro mà bọn bảo hiểm nó bắt mình cùng chịu. Còn cụ bảo e ngang ông ủn mít thớt là sai nhé người ta đâm vào mông em xướt hết cản sau và còn lõm cản sau mà e còn cho qua dc mà vì e có bảo hiểm mà. Còn kinh nghiệm làm bảo hiểm để k mất tiền và ko bị vòi vĩnh chắc cụ cần tìm hiểu thêm :))
Vấn đề là nếu khai với BH là bị đâm xe thì nó vặn ngay là sao ko gọi ra để nó túm ông kia bắt đền? :D
Đúng ra vụ này cụ chủ phải bỏ tiền túi ra chứ BH nó ko đền đâu.

Chỉnh sửa cuối:

samoclan

Xe điện
đi 4 bánh mà tính bài chuồn mấy trăm k

Matxech

Xe container
E gặp mấy vụ húc mít ntn rồi
1- cho luôn ko bắt đền
2-áng chừng giá rồi thịt luôn. Càng cãi giá càng cao
- vụ ở trước bảo tàng pn nó húc vào mít em xước xát chút. 2 thằng xuống xe nồng nặc mùi rượu khoe làm nhà báo 😂 e bảo ok vạy thì hiểu biết quá rồi 2 củ trình bày e tăng luôn lên 3 củ xong chốt 1.5 củ chưa có nghị định 100
- vụ ở đường ng thái học dừng đèn đỏ bị húc mít xong bảo em tấp gọn vào cho khỏi tắc đường ok!
E chụp hiện trường xong tấp vào trình bày nhẹ nhàng ok đi luôn
- vụ luồn lách va quệt xong định té e chặn đầu bắt sống. Xuống trình bày con ốm đau đang nằm viện vội ra viện. Ok đưa số đt và đk xe đây mai 10h rảnh thì đt cho anh
Sang hôm sau hẹn nhau tại bãi xe e bảo chỗ này làm lại 500k bắt cu cậu trả 500k xong e bảo đây là a gửi mày về mua hộp sữa tặng cháu

LETIENLUU

Xe tải
Chắc cụ chủ tâm tư vì ông kia nom bóng bẩy mà họ hứa, chứ nếu lăn tăn về tiền bạc thì cụ ý đã không thoáng ngay từ đầu
Nói thật tử tế xin e cho, nhưng thái độ hổ báo thì ko chấp nhận dc, giàu nghèo gì vài trăm cụ

LETIENLUU

Xe tải
Chuyện bảo hiểm chẳng liên quan gì đến việc người có lỗi phải bồi thường cả. Kể cả bảo hiểm có trả tiền thì cũng mất mấy ngày vứt xe trong xưởng, rồi mất thời gian đi lại, làm thủ tục ... Chưa kể một số hãng bảo hiểm vẫn yêu cầu mình phải đóng 1 phần tiền. Cụ cho qua là việc của cụ, còn em nghĩ đa phần người biết điều khi đâm vào người khác thì cũng sẽ tự giác đền bù. Còn đến mức nào thì phụ thuộc vào thỏa thuận giữa 2 bên.
Đúng rồi cụ thay vì mình mất công đi lại ng ta đi đến tận nơi ký tá giấy tờ viết biên bản cho mình sao ko xônh xênh lên! Cháu là cháu ko ưa thái độ ông quệt xe thôi

MiTa

Xe lăn
Kg thấy trả lời thì mai cụ lại nt nhắc xem sao, có thể nhà có việc thật nên chưa tiện trả lời chứ xe đẹp thế kia mà tiền mất có tí teo, chả có nhẽ...
Hy vọng là thế cho đời nó đẹp, chứ vài trăm K mà ko dám ra mặt thì quá bẩn.

LETIENLUU

Xe tải
Hy vọng là thế cho đời nó đẹp, chứ vài trăm K mà ko dám ra mặt thì quá bẩn.
Ko hi vọng gì cụ ah! E nt 2 lần hiện đã nhận nhưng ko trả lời! Gọi điện ko nghe máy
Thôi loại này cũng ko khá dc đâu mà

caisua

Xe lăn
Em bị lập BB đỗ xe có biển đỗ. Lúc ấy em ko tiếc tiền nên ký luôn :D về nghĩ lại mới thấy tiếc 900k :D
Em ví dụ thế để cụ chủ hiểu lý do ko nghe máy Đt :D
Có đợt em túng quá, hỏi mãi mới có thằng cho vay, nhẹ hết cả người, tự hứa với lòng mình: cứ có tiền là trả nó ngay, có 1/4 cũng trả cho nó yên tâm mình đàng hoàng
Khi tiền về, em chợt nghĩ: nó thừa tiền ko dùng đến mới cho mình vay, mình thì bao lâu nay ki cóp chả đc tiêu gì, bao thứ cần mua, sao phải trả, nó có cần ngay đâu =))

international

Xe buýt
Cụ đăng lên fb group oto+ vừa đỡ tức vừa giúp đời, loại này làm ăn cũng bố láo ăn người lắm, đăng lên giúp nhiều người khác biết mà tránh giao dịch làm ăn với nó

vutamhoan

Xe tăng
E thì ko tiếc nhưng bực cái thái độ
Lúc xuống xe còn hổ báo cáo chồn bảo nứt này lâu rồi quay sang cản sau thấy bung ra mới ngậm mồm chuyển sang trình bày! Xe em mới dky dc hai tuần mà bảo vết cũ rồi
Những thằng như thế thì phải xích ngay giấy tờ gì đó chứ thả gà ra đuổi nhọc lắm

lexuan87

Xe hơi
đúng là xã hội. e trước húc vào đuôi cụ navara vơ đèn móm hông . xuông ok a.e giải quyết tình cảm đưa xe vào gara cậu e báo 2t5 đừa tiền trả gara bác narava hen qua sửa tháng sau ko thấy vào . hoi ra bảo thôi chú gưi a cái đen vơ về gara têt a về thay , chú trả tiền đèn con tiền sửa a tính sau, .
thế mà bác FOR .kia đi xe đẹp hôn mông cụ gặp người tốt vân chày cối , tệ quá:-s

asset19

Xe buýt
Cụ quá dại đáng lẽ phải cầm của thằng xe đâm đít cụ ít nhất 1 tr rồi cho nó lượn. Hoặc không thì cầm của nó 2-3 triệu bảo sau khi làm xong còn thừa thì ….zả lại. Rồi cho nó chọn cách 1 hay 2. Đằng này ….
Ông thớt ngu thì kêu ai.
Quen kiểu xuề xòa, hành xử vô pháp.
Không tôn trọng pháp luật.

Hành xử văn minh là gọi công an ra lập biên bản, giải quyết bằng pháp luật, ko tự ý thỏa thuận cá nhân. Còn nếu thỏa thuận cá nhân thì phát sinh tự chịu, đừng kêu.

Beu 4x4

Xe điện
Xe em có cái này. Chưa bao h phải bắt đền các chú hôn mông. Các chú hôn vào đều tự rút đc kinh nghiệm sâu sắc.
:))

Azeglio

Xe điện
Ông thớt ngu thì kêu ai.
Quen kiểu xuề xòa, hành xử vô pháp.
Không tôn trọng pháp luật.

Hành xử văn minh là gọi công an ra lập biên bản, giải quyết bằng pháp luật, ko tự ý thỏa thuận cá nhân. Còn nếu thỏa thuận cá nhân thì phát sinh tự chịu, đừng kêu.
Cụ chắc chưa va quệt bao giờ.
Không có thương vong thì công an đầu tiên bao giờ cũng khuyên hai bên tự thỏa thuận.