[Funland] Em có nên tiếp tục không các cụ

toansong

Xe tải
Qua lời cụ kể e thấy ntn:
1. Bạn cụ còn sĩ diện to hơn cụ, chỉ vì một lý do nhãng xẹt rồi đòi chia tay.
2. Bạn cụ ko hề có thiện cảm với cụ ít nhất như cụ nghĩ, mọi thứ chỉ là lý do.
3. Việc chênh lệch rõ về tuổi tác, quan điểm, cách sống... thì rõ là khó có thể khớp đc về lâu dài.

E không khuyên cụ là ntn, tự cụ nghĩ và đưa ra quyết định, dù thế nào thì sẽ không bao giờ tìm được người hoàn hảo theo ý mình, chỉ là sự phù hợp đến đâu và sự chấm nhận lẫn nhau đến đâu để sửa đổi bản thân thôi.

LePower

Xe buýt
Chuyện là em có đi date với một bạn sau một thời gian khá dài. Thấy hai đứa hợp gu nên mới tính chuyện gặp nhau. Đi ăn uống, coi phim, đi dạo đều đủ cả và em là người thanh toán cho tất cả mọi thứ. Chuyện chẳng có gì khi hai đứa đang đi dạo bỗng nhiên có một người ăn xin(là đàn ông) bị mất một bên chân, bế một đứa nhỏ khoảng 2 tuổi tới trước mặt hai đứa và họ ngỏ ý xin tiền hai đứa. Em ko nghĩ ngợi gì móc bóp ra và biếu chú ấy 50k. Vậy mà em vừa đưa tiền cho chú ấy thì bạn nữ cầm tay em giữ lại. Em thấy khá khó hiểu. Sau một hồi lòng vòng thì em vẫn quyết định biếu chú ấy 50k như đã định. Sau đó, suốt quãng đường đi dạo bạn nữ khá khó chịu dù em cũng đưa ra rất nhiều chủ đề mà hai đứa vẫn nói chuyện hằng ngày. Có lẽ không thấy thoải mái nên bạn nữ muốn về sớm và buổi date kết thúc. Khi về bạn ấy có nhắn tin cho em thế này:
- Em cảm thấy anh quá nhiều tình thương, nhưng anh dành tình thương cho quá nhiều người, lỡ rồi sau này có quen nhau, anh có thể vì thương người khác rồi bỏ rơi em. Hơn nữa, anh quá sĩ diện cũng không tôn trọng em(bạn ấy cản mà mình vẫn biếu chú số tiền ấy). Vậy nên, mình dừng lại nhé! Bey anh!
Thề có Chúa(em theo đạo) hoàn cảnh đó mình cũng gặp nhiều, và thường em đều sẽ làm như vậy. Em nghĩ dù nta thế nào, mình thấy họ gặp khó khăn mình giups được mình giúp. Giúp họ mình cũng cảm thấy vui vẻ hơn. Cho dù họ có lừa mình về hoàn cảnh của họ, hay đứng sau họ là một tổ chức chuyên lừa đảo, bảo kê gì đó thì cũng là điều mình không biết. Em cũng ko muốn thể hiện hay sĩ diện gì đâu. Chỉ cầu tâm an là được.
Các cụ nói cho em biết là em sai chỗ nào đi, em thực sự thích bạn nữ đó. Làm thế nào giải thích được với bạn để hai đứa nói chuyện bình thường như trước? Em cảm ơn!
Cụ giả vờ ngây à hay là thật, Cô bạn rất thẳng thắn đấy (chữ đỏ) giải thích cho Cụ rồi mà Cụ cũng chưa hiểu à..
Cụ háo thắng thể hiện việc không tôn trọng cô bạn trước người lạ.
Người ta chia tay là đúng rồi.

Hơi tiếc cho cụ là theo đánh giá sơ qua là Cô bạn đó thẳng tính, không vụ lợi và chắc là hình thức, tính cách OK. Và hơn nữa, với tính cách như vậy, họ rất ghét mấy ông "đàn bà" hay kể lể việc nhà trên mạng.

Cụ không cần tư vấn đâu, Cô bạn chủ động stop chứ Cụ có chủ đ̣ộng đâu mà hỏi có nên tiếp hay không.

À, góp ý thêm với Cụ, kể cả đi với bạn bè bình thường, mà thể hiện kiểu "đ̣ập vào mặt bạn trước người lạ" như vậy thì cũng éo thằng nào nó chơi với cụ.

Chỉnh sửa cuối:

minhlp

Xe tải
Ko hợp nhau thì chia tay thôi cụ. Ai cũng tốt cả, nhưng hợp nhau nó lại nhẽ khác.
Còn cái sai của cụ, em nghĩ chính là việc để em nó bẽ mặt. Việc cụ cố cho 50k, ko khác gì tát vào mẹt em nó.

haiyen1012

Xe điện
Em nghĩ mợ kia tự ái vì đã can ngăn nhưng cụ vẫn cho tiền và mợ ấy nghĩ rằng sau này còn nhiều chuyện khác mà cụ sẽ không nghe theo mợ ấy. Tình cảm chưa sâu đậm thì mợ ấy cho kết thúc sớm thôi.
Em thì thấy hành động cho tiền của cụ bất chấp đã được can ngăn là không nên. Nó vừa có vẻ gì đó sĩ diện, vừa thiếu tôn trọng mợ kia.
Cá nhân em thì hơn 10 năm nay em ko cho tiền ăn xin vì 1 chuyện em gặp phải. Chả là lần đó em đi ăn với bạn gái trên 1 quán vỉa hè ở Hòe Nhai thì có 1 thằng ranh cao to cỡ 15-16 tuổi mặt mũi trông có vẻ đao đao đến xin tiền, em lắc đầu thì nó giở trò bẩn ra là quỳ luôn trước bàn em ko chịu đứng dậy, Em biết là nó làm trò nên kệ cm nó nhưng bạn gái em ngại quá đưa cho nó 10k, nó không thèm lấy mà phải đổi sang tờ 20k nó mới cầm và đứng dậy. Lúc này mặt nó chuyển vể hoàn toàn bình thường chứ ko đao như lúc đầu và nó quay mặt đi nở nụ cười đểu giả. Em không tiếc tiền mà cay cái hành động đáng khinh bỉ đó, kể từ đấy em không tin bất kỳ 1 thành phần ăn xin nào gặp trên đường nữa

alexandra

Xe điện
Bạn này lý trí và khôn ngoan đó cụ, nếu cụ muốn tiến xa hơn với em này thì cụ cũng không dễ thở đâu. Nhưng nói dừng lại mà dừng lại luôn thì dễ quá, em ấy cũng không đánh giá cao về cụ. Nếu thực sự yêu thì cụ hãy thử giải thích, một cách chân thành. Còn nếu cụ dùng trái tim để làm mọi việc rồi mà vẫn không được thì chính xác người đó không phải là của cụ rồi. Hãy chia tay bình thản nhé.

sskkb

Xe điện
Chịch ở quán cafe giữa thanh thiên bạch nhật à cụ? :))
Chắc cụ ko tin, quán cafe đèn mờ vẫn có chuyện đó xảy ra nhé ;)) có thể dạo này ở thành phố lớn ít quán cafe đèn mờ rồi, nhưng tầm 20 năm trước thì nhiều lắm ;)

DaDieuchienxu

Xe container
Chắc cụ ko tin, quán cafe đèn mờ vẫn có chuyện đó xảy ra nhé ;)) có thể dạo này ở thành phố lớn ít quán cafe đèn mờ rồi, nhưng tầm 20 năm trước thì nhiều lắm ;)
:D Cần gì phải 20 năm trước hở cụ? HN thì mình ko biết sao, nhưng ở SG, nhất là các quận huyện vùng ven, hễ thấy quán xá nào có 2 chậu dừa kiểng trước quán thì y như rằng, chính nó!

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Theo em, cụ nên dừng lại ạ. Chung quy cũng tại 50k. Tiếc gì người như vậy, con người nhất là người phụ nữ, mà không có lòng trắc ẩn, lại còn can ngăn bạn trai một cách thô thiển ngay giữa thiên hạ thế mà cụ còn tiếc gì. Nếu là em, em cũng cho ng ta tiền, mà nếu k ủng hộ việc cho thì cũng nên tôn trọng cụ, cứ để cụ cho rồi về nhà trao đổi với nhau chứ.
Sau này ở đời còn nhiều chuyện nữa, thôi cụ dừng lại là hơn.

trinhhunghb

Xe lăn
Nghỉ thôi cụ chủ ạ

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Thế là không hiểu và cảm thông với nhau rồi còn gì.
Dừng thôi cụ.
Ý cụ là ntn? Như vậy kết luận hơi quá vội vàng đấy, phụ nữ thường chín chắn hơn đàn ông nhiều, nếu cùng tuổi hoặc hơn tuổi thì thường sẽ trải đời hơn đấy. Có thể bạn nữ đã nhìn thấy điều gì bất ổn mới can ngăn bạn nam, tuy nhiên vẫn cố tình làm điều bạn nữ ko thích như kiểu khẳng định cái tôi, đang yêu còn thế, vậy chắc lấy về việc anh anh làm, việc tôi tôi làm thì chết. Em là em cũng cho Fail

taplaioto

Xe điện

[QUOTE="Riptodie, post: 65490488, member:
.....Em thấy sống vầy là không ổn, chắc mình chết non mất ( em 9x đời giữa thôi ) .
Chủ thớt 9x giữa: 1995 đi, 27 tuổi
Bạn gái chủ thớt kể: Trung niên, tuổi 40, cứ cho là 40 đi

27 cặp 40: gu của chủ thớt mặn chát
Hoặc là chủ thớt là thằng bịa chuyện mua vui, vào chợ

Các Lão giải tán đê, có Lão nào phi công giàu kinh nghiệm lái máy bay chênh 13 năm tuổi thì ngồi lại
[/QUOTE]
Em định còm mà đọc đến đây thì em.. thôi !
Vod cụ dù cụ bị xì lốp !:D