Em có nên mua Yaris cho gấu?

Luu Lehong

Xe container
em cũng nghĩ như cụ này, em cũng đã chạy thử con Yaris của con em mới lấy , ồn thôi rồi, mà nội thất xấu thật. nhưng sao nó đắt thế nhỉ
Bác này là chuyên gia về thẩm định xe ô tô đồng thời là con chim đầu đàn của OF chuyên đi tư vấn, thế mà sao lại để con em của mình mua Yaris bao giờ! :D
Đúng là "dao sắc" không gọt được chuôi!~X(

Altrol5859

Xe máy
Gấu nhà em mới tự cầm lái được. Em muốn mua Ford Fiesta cho nó rẻ nhưng gấu không thích, nội thất thì ổn nhưng chê form xấu và trông ngu ngu... , lại đòi em mua Yaris. Mà giá Yaris thì đắt quá, xe Thái 658 củ (em hỏi rồi bớt được tẹo) + 20% trước bạ + 20 củ tiền biển, chưa kể lắp thêm các thứ linh tinh.... Em chưa biết xử lý thế nào đây, các cụ giúp với :((:((:((
dân chơi ngại gì mưa rơi, mua đi bác ơi, đằng nào chả phải mua ^_______________^

Isu_zu

Tháo bánh
Bác này là chuyên gia về thẩm định xe ô tô đồng thời là con chim đầu đàn của OF chuyên đi tư vấn, thế mà sao lại để con em của mình mua Yaris bao giờ! :D
Đúng là "dao sắc" không gọt được chuôi!~X(
Cụ ấy là chuyên gia thẩm định xe...chưa được lái bao giờ, đặc biệt là xe Toyota.:D

lmtuan

Xe tăng
Fiesta đi cụ, em thấy phụ nữ đi là chuẩn luôn đấy ạ!

waterfall

Xe buýt
Cụ chủ chọn fiesta hatchback đi ạ hoặc mazda 2. Hai con này đi sướng, chắc chắn lắm mà đẹp hơn Yaris.

4banhhanoi

Xe tải
Yaris đi chán óp sần chả có gì nhưng tiết kiệm ko mất giá và lành các cụ ạ. Chỉ là cái giá của nó thì hơi cao so với i20 và fiesta thôi!
Cụ nói đúng, giá trị của Yaris bị thổi phồng tại VN. E mới coi cuốn Top Gear UK số tháng 11/2011 đánh giá chung Yaris 5 điểm, Fiesta 7 điểm.

Tuy nhiên, đây là đánh giá của Châu Âu còn quay về thị trường VN thì theo e cụ chủ thớt nên cùng gấu nhà cụ đặt ra tiêu chí chọn xe. Nếu chọn xe lành và ko mất giá thì Yaris, còn theo tiêu chí khác thì Fiesta là lựa chọn tốt.

t549665

Xe tải
Fiesta hay hơn nhiều cụ ơi..Yaris đi toàn bị chồm lúc đề pa...kinh lém....đã thế lại ồn vãi Luyện....

Tây Độc

Xe điện
Cụ nói đúng, giá trị của Yaris bị thổi phồng tại VN. E mới coi cuốn Top Gear UK số tháng 11/2011 đánh giá chung Yaris 5 điểm, Fiesta 7 điểm.
Em có thằng bạn nó là Biên tập viên của TopGear UK, cũng đang lăn tăn mua xe cho vợ. Cuối cùng chọn mua Yaris thay vì FF. Thắc mắc là sao tạp chí chúng mày review FF cao hơn hẳn cơ mà? Nó bảo có khi đấy là review đểu, không tin được. Nó xem review trên OF thấy Yaris trên phân nên mua. :D

Cá nhân em thì em cũng chọn FF, trông thích phết.

Theochongtrada

Xe đạp
Gấu nhà em mới tự cầm lái được. Em muốn mua Ford Fiesta cho nó rẻ nhưng gấu không thích, nội thất thì ổn nhưng chê form xấu và trông ngu ngu... , lại đòi em mua Yaris. Mà giá Yaris thì đắt quá, xe Thái 658 củ (em hỏi rồi bớt được tẹo) + 20% trước bạ + 20 củ tiền biển, chưa kể lắp thêm các thứ linh tinh.... Em chưa biết xử lý thế nào đây, các cụ giúp với :((:((:((
Em thấy Yaris đắt mà còn ngu hơn FFi chứ bác. Options của nó hơn FFi ở điểm gì đâu, chỉ hơn cái logo thôi mà.

custard2k1

Xe đạp
E nghĩ trước khi mua xe các nhà thường nghĩ đến kiểu dáng và giá trước tiên. Sau khi tìm hiểu kĩ hơn về thông số kĩ thuật, kinh nghiệm và bảo dưỡng, mọi người bắt đầu để ý đến chi phí chạy xe (đổ xăng, bảo dưỡng, thay thế....), nhu cầu sử dụng (chạy nội thành hay đường trường nhiều hơn), và..... giữ giá sau này khi bán.
Ngoài việc toyota đã ăn sâu vào tiềm thức của dân vn rồi thì thực tế sử dụng cũng đã chứng minh vì sao toyota lại bán chạy (ko chỉ ở riêng vn).
Em hồi trước khi lấy xe cho nhà cũng so sánh yaris với cả i30 (giá ko chênh nhau quá), nhưng vẫn quyết lấy yaris. Sau hơn 3 năm chạy xe và giờ nhìn lại so sánh 2 xe này ở trên đường em thấy lựa chọn vẫn chính xác.
Em xin có 1 số ý kiến thêm từ kinh nghiệm sử dụng xe của em:
- Nội thất: nghèo nàn --> chuẩn không phải chỉnh. Tuy nhiên lái xe trong đường phố như Hà nội, nội thất hiện đại và phức tạp (với chị em) có khi lại là phản tác dụng. Đi đường trường khá ồn (cũng đúng vì xe này vốn để chạy đường nhỏ trong thành phố). Em ko làm chống ồn sàn, nếu làm chắc có đỡ hơn chút.
- Tiết kiệm xăng: tết vừa rồi xe em còn khoảng 2.5 vạch (max 8 vạch). Em đổ 500k, bấm đồng hồ đi được đúng 400km (2 chuyến đi Hòa Lạc, còn lại chạy trong Hà Nội).
- Bảo dưỡng: chủ yếu thay dầu máy, bảo dưỡng toàn bộ 1 lần (khoảng hơn 2tr tí, xe nhà em đi ít). --> rất tiết kiệm.
- Giá tham khảo bán lại: trước tết em nghe loáng thoáng có con xe y hệt năm như nhà em, bán lại 25k (nếu qui ra vnd, sau hơn 3 năm đi bán lại thì em vẫn lãi hi hi...).

Ha Ma

Xe hơi
Thế cuối cùng cụ sẽ mua gì tặng gấu thế. Gấu nhà em nó bảo sau này có tiền chồng mua cho em volkswagen beetle nhé =)) em bảo là lương anh giờ 3 triệu em đợi vài kiếp nữa hoặc kiếm chồng khác. Còn em thấy Yaris đúng thật là sành hơn Fiesta rồi
Hehe, đang chờ đi nhờ xe nhà kụ Celica thôi, nhở =))

fordfiesta

Xe tải
cụ nên mua xe mà chiều vợ chứ, làm vợ hp là trách nhiệm của anh em mình,hihi, cụ sang đây em giảm cho ít ra cụ cũng được cái biển hà nội miễn phí

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
bác nên chiều gấu đi, mua xe của To không lấy gì làm thiệt đâu.. Call em nhé