Em có nên làm cò bds không?

ndhung468

Xe máy
Ko có vốn vào làm cò bds cụ chết ngay. Rút kinh nghiệm từ bản thân em mà ra !

Lê Cà Ná

Xe máy
Hải Châu - Sơn Trà - Đà Nẵng! Đâu cũng là nhà.
Bẩm các cụ mợ .
Em đang làm sale công trình, nhưng đi nhặt từng đồng, chạy từng dự án oải quá ( oải vì nhậu nhiều, hại người quá...). Nay em tính chuyển sang làm cò bds, các cụ cho em ý kiến với. Em thích làm kinh doanh thử thách cao hơn, kiếm tiền nhiều hơn.
nghề này gian truân,,,,, vào cũng nhiều ra cũng nhiều

chúc cụ may mắn.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ mợ .
Em đang làm sale công trình, nhưng đi nhặt từng đồng, chạy từng dự án oải quá ( oải vì nhậu nhiều, hại người quá...). Nay em tính chuyển sang làm cò bds, các cụ cho em ý kiến với. Em thích làm kinh doanh thử thách cao hơn, kiếm tiền nhiều hơn.
Tưởng cụ hỏi có nên làm con giáp thứ 13 ko chứ, nghề nào chả cao quý hehe

minh8187

Xe hơi
Cụ chưa quyết định xong ạ? Nhanh lên cụ cuối năm là mùa cò bds kiếm ăn ác đấy ah

Bẩm các cụ mợ .
Sale nào cũng là sale, cụ chọn ngành nào ra nhiều tiền mà ít cạnh tranh hoặc cụ hiểu biết sâu nhất, có quan hệ nhiều nhất là ok. Nếu làm sale BĐS, cụ nên lựa chọn đầu quân theo dự án, đừng theo danh tiếng doanh nghiệp. Cụ quyết định nhanh đi vì BĐS sắp sập rồi ~X(

KhieuDauDo

Xe điện
Làm gì cũng đc , kiếm tiền chân chính là oke .

Nangmaivn

Xe máy
:)) Cạnh tranh ghê lắm cụ ạ, trừ khi cụ phải có cách làm khác đi. em làm 2 năm vẫn chưa mua đc 4 bánh

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Bẩm các cụ mợ .
Cụ muốn giàu nhanh không phải đi nhặt từng đồng chạy từng dự án thì có thể chuyển sang làm "cò" bds nhé, còn làm sale bds cũng nghèo lắm cụ ơi :)

lehungcsnd

Xe hơi
Nhìn ngoài thấy có vẻ ngon,em thấy cạnh tranh kinh lắm,ví như em vừa có cậu sales dẫn xem chung cư,trên đường về có ngay mấy cậu khác chạy xe đến tận cửa nhà chào mời và tư vấn

mlnguyen268

Xe hơi
cá nhân em thấy làm sale bds thì chỉ nên làm part time thôi chứ cũng khó sống về lâu dài

be bư

Xe ngựa
Làm cò là phải quan hệ tốt đầu vào nghĩa là có trong tay nguồn hàng nhiều và tốt , am hiểu cái mình đang bán và cuối cùng cần 1 chút duyên bán hàng nữa

Merceder s800

Xe tải
Vất vả lắm cụ ơi :v , nghề nào cũng có vất vả riêng, k cày k hư là k có tiền đâu cụ à :v

Cò hay Môi giới hay sales gì gì liên quan tới việc giới thiệu nhà cho khách mua v...v
Chung quy gọi là Kinh doanh Bất động sản đi!
Về luật thì muốn làm Môi giới phải có chứng chỉ hành nghề, nhưng Luật mình lỏng lẻo chưa quan trọng lắm, không có vẫn vô tư làm.
Làm nghề này không khó, không vốn, nhưng người thành công rất ít, rồi thì có mấy bác ở trên phân tích rất chuẩn là cạnh tranh rồi khốc liệt v...v
Nhưng nói tới sức bật về tài chính thì làm nghề cực kỳ hấp dẫn, vì tôi đang theo nghề này tôi cho nghề này là số 1.
Lý do thì có nhiều:
Muốn có nhiều tiền thì phải sống ở nơi thật nhiều tiền, nghề gì, ai trong xã hội chẳng phải qua Bất động sản, "Ăn - Mặc - Ở" không thiếu được, không mua thì thuê, dòng tiền qua Bất động sản bao giờ cũng là dòng tiền lớn nhất, quan trọng là trong cái dòng chảy ấy mình vớt được bao nhiêu tiền vào túi mình.
Nói tới lương 50 triệu/tháng đi, không lậu, 1 năm chẳng ăn uống tiêu pha gì để được 600 tr, 10 năm thì mua được cái nhà 6 tỷ, chưa kể các bác phấn đấu bao nhiêu mới được mức lương 50 triệu/tháng. Trong khi làm MG nếu làm tốt thì hoàn toàn có thể kiếm số tiền đó trong khoảng thời gian ngắn hơn rất nhiều, mà cái nghề này càng làm lâu thì càng giỏi, mà càng giỏi thì càng giàu. Tất nhiên ở đời luôn luôn phải làm mới có ăn, phải nỗ lực chăm chỉ mới thành công, còn đã lười mà còn muốn có thành công thì xin chịu.
Trăm vạn ông làm sales nhưng số ít chịu được và giàu là tất nhiên, cớ gì marathon mấy chục người chạy cùng nhau chỉ có 1 ông vô địch, ông vô địch hơn mấy ông kia ở điểm gì? Ăn may à?
Còn xác định đã quan tâm tới nghề này thì tôi khuyên chân thành nên tìm hiểu thật kỹ, sống 1 nghề còn hơn chọn vợ, xây nhà xem hướng, cơm áo gạo tiền ở cả đây, giàu sang danh vọng cũng ở cả cái nghề mình chọn, nghề nào cũng quý.

lai xe lu

Xe buýt
Giờ cò trả lương theo sản phẩm, cụ làm gì trả được. Cụ giỏi thì giàu dở thì đói thôi

vimaru_gawa

Xe tăng
cty e tuyển nhân viên mà có bác nào đến đâu
Vất vả mà nếu k đam mê thì khó theo được lắm

nguoi yeu xe

Xe tăng
100 người vào nghề thì 90% rời nghề , còn 10% trụ được , và chỉ 1 và cùng lắm là 2 người khá . số còn lại đủ ăn . em thì vừa đâu tư vừa môi giới tự do

sliver-ranger

Xe tải
Cò hay Môi giới hay sales gì gì liên quan tới việc giới thiệu nhà cho khách mua v...v
Chung quy gọi là Kinh doanh Bất động sản đi!
Về luật thì muốn làm Môi giới phải có chứng chỉ hành nghề, nhưng Luật mình lỏng lẻo chưa quan trọng lắm, không có vẫn vô tư làm.
Làm nghề này không khó, không vốn, nhưng người thành công rất ít, rồi thì có mấy bác ở trên phân tích rất chuẩn là cạnh tranh rồi khốc liệt v...v
Nhưng nói tới sức bật về tài chính thì làm nghề cực kỳ hấp dẫn, vì tôi đang theo nghề này tôi cho nghề này là số 1.
Lý do thì có nhiều:
Muốn có nhiều tiền thì phải sống ở nơi thật nhiều tiền, nghề gì, ai trong xã hội chẳng phải qua Bất động sản, "Ăn - Mặc - Ở" không thiếu được, không mua thì thuê, dòng tiền qua Bất động sản bao giờ cũng là dòng tiền lớn nhất, quan trọng là trong cái dòng chảy ấy mình vớt được bao nhiêu tiền vào túi mình.
Nói tới lương 50 triệu/tháng đi, không lậu, 1 năm chẳng ăn uống tiêu pha gì để được 600 tr, 10 năm thì mua được cái nhà 6 tỷ, chưa kể các bác phấn đấu bao nhiêu mới được mức lương 50 triệu/tháng. Trong khi làm MG nếu làm tốt thì hoàn toàn có thể kiếm số tiền đó trong khoảng thời gian ngắn hơn rất nhiều, mà cái nghề này càng làm lâu thì càng giỏi, mà càng giỏi thì càng giàu. Tất nhiên ở đời luôn luôn phải làm mới có ăn, phải nỗ lực chăm chỉ mới thành công, còn đã lười mà còn muốn có thành công thì xin chịu.
Trăm vạn ông làm sales nhưng số ít chịu được và giàu là tất nhiên, cớ gì marathon mấy chục người chạy cùng nhau chỉ có 1 ông vô địch, ông vô địch hơn mấy ông kia ở điểm gì? Ăn may à?
Còn xác định đã quan tâm tới nghề này thì tôi khuyên chân thành nên tìm hiểu thật kỹ, sống 1 nghề còn hơn chọn vợ, xây nhà xem hướng, cơm áo gạo tiền ở cả đây, giàu sang danh vọng cũng ở cả cái nghề mình chọn, nghề nào cũng quý.
Lời cụ chí phải

ENTEC LED

Xe tải
Làm đi cụ ah, chả có cái nghề j là no ăn nên nêú có kinh nghiệm rồi thì cứ múc thôi, miễn ko làm j sai trái là được. em vote cho cụ đi làm ngay và luôn nhé

JACHàNội

Xe đạp
Em gặp nhiều sale bds rùi cụ ợ. Vào một công ty mà gần 2 chục sale gọi điện tùm lum. Hôm trước có ông vừa ra ngoài chạy vô tháng máy e tưởng ổng ngất. Vò đầu bứt tai ghê lắm. Nghề BDS mệt lắm cụ ạ. Nhưng vẫn chúc cụ theo được nghề không hợp ta chuyển nghề khác ạ