Em có nên bỏ XP bản quyền để cài Win7 Crack

mr_kang

Xe điện
Chả là Lap của em OEM XPII Pro bản quyền, có phân vùng system Restore, khi nào lỗi uyn chỉ cần ấn nút là có uyn mới ngay bao gồm cả driver, nhưng dùng lâu ngày chán chán, giao diện thì xấu, em đang tính hy sinh để cài uyn 7 xem sao (crack), vì uyn 7 cũng tự động nhận hẫu hết driver...

Mong các cụ chỉ giáo,

Kính bút!

bes

Xe lăn
Cài song song 2 HĐH chứ, sao phải bỏ.

bes

Xe lăn

lacked_moon

Xe tải
laptop e cung vista home bản quyên mà e chăng bao giờ dùng , lên win7 crack dùng vừa nhanh chẳng bao giờ treo máy cả,giao diện thì bắt mắt ...

KhoaiLangVn

Xe buýt
1 phiếu cho w7
vừa đẹp vừa tít
lap dùng xp cùi cùi kỉu gì ý

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Lên trang web của hãng tải nguyển 1 bộ driver của máy dành cho Win 7 về, ra hàng mua cái đĩa DVD win7 ultimate đã actived sẵn, về cho đĩa vào cài là xong.
P/s: Win 7 nó nhận gần hết driver nhưng cũng có nhiều cái nó không nhận hoặc nhận ko chuẩn do phần cứng đời cũ ko có driver cho Win 7, tốt nhất lên website hãng check, nếu tải đc nguyên bộ thì lên ko thì thôi.
Dùng Win7 sướng nhất là quản lý giải phóng bộ nhớ tốt, ko tạo nhiều file rác làm chậm hệ thống. Lap mình dùng 1 năm nay chưa phải cài lại, tốc độ vẫn ngon ko bị chậm dần như XP.
Nhược điểm của riêng bản Win7 64bit (cho máy >= 4GB Ram) là ko tương thích với nhiều phần mềm cũ.

Chỉnh sửa cuối:

mr_kang

Xe điện
Cám ơn các cụ, h em mún cài 2 uyn như anh Bes nói, thì pải làm sao nhẻ :D

Mr_bEm

Xe hơi
lap của cụ xài XP bản quyền thì chắc cũng lâu rùi nhỉ, nếu cấu hình vẫn ổn thì cứ lên win7 mà dùng, crack cũng được, trải nghiệm cái mới thôi, còn không dùng được thì cũng đến lúc mua lap mới rồi:D

bes

Xe lăn
Cám ơn các cụ, h em mún cài 2 uyn như anh Bes nói, thì pải làm sao nhẻ :D
Cứ cắm đĩa win7 cài bình thường, tự động nó sẽ thành 2 HĐH.
Mỗi khi khởi động nó cho chọn chạy win7 hay winXP.
Dễ ý mà, lâu rồi không cài cắm nên ngại.

Theo mình, bạn nên cài lại win theo thứ tự sau : win XP trước, win 7 sau.
-Cài trên 2 phân vùng khác nhau.Bạn nên cài w7 từ ổ cứng vì như vậy tên của ổ đĩa sau khi cài không bị thay đổi,nếu bạn cài từ ổ CD, hệ đh cài sau nó sẽ mặc định coi nó là ổ C.
-Ổ cài w7 phải định dạng NTFS
-Sau khi làm theo đúng thứ tự cài trên, chắc chắn 1 điều là khi khởi động, bạn sẽ có menu boot gồm 2 hđh cho bạn chọn, bạn không cần phải cài đặt thêm phần mềm nào nữa để boot

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu đã có trên 2 phân vùng (Không tính phân vùng System Restore) thì cứ bỏ đĩa Windows 7 vào cài bình thường. Ví dụ đã có Windows XP trên ổ C thì khi cài Windows 7 chọn ổ D (Lưu ý ổ D định dạng NTFS) khi boot sẽ có 2 lựa chọn Windows XP hoặc Windows 7
Dùng một thời gian quen Windows 7 rồi thì bỏ cái Windows XP đi cài lại nguyên Windows 7 lên ổ C cũng được.
Giải quyết việc một số (ít) phần mềm không tương thích với Windows 7 thì cài Windows XP ảo trong Windows 7 bằng Virtual PC.

goldsunhn

Xe buýt
Máy em chip intel 1.73, ram 1G có chơi được em win 7 không hả các cụ?

mr_kang

Xe điện
Nếu đã có trên 2 phân vùng (Không tính phân vùng System Restore) thì cứ bỏ đĩa Windows 7 vào cài bình thường. Ví dụ đã có Windows XP trên ổ C thì khi cài Windows 7 chọn ổ D (Lưu ý ổ D định dạng NTFS) khi boot sẽ có 2 lựa chọn Windows XP hoặc Windows 7
Dùng một thời gian quen Windows 7 rồi thì bỏ cái Windows XP đi cài lại nguyên Windows 7 lên ổ C cũng được.
Giải quyết việc một số (ít) phần mềm không tương thích với Windows 7 thì cài Windows XP ảo trong Windows 7 bằng Virtual PC.
Vậy là vẫn phải cài từ ổ cứng như cụ j nói đúng ko anh? Và phân vùng cài w7 tối thiểu bao nhiêu giga ạ?

trieuth

Xe điện
@mr_kang: đang đau đầu 1 việc thì đọc được thớt của chú, giúp anh với :D

Chả là bên anh đang phải làm 1 cái việc rất củ chuối, đó là downgrade 1 con máy đang cài Windows 7 Pro có bản quyền xuống Windows XP Pro, lý do là Win7 có một số vấn đề không tương thích với hệ thống mạng của khách hàng.

Anh đã điện thoại cho TT Chăm sóc khách hàng của Microsoft và được tư vấn là cần phải mua hoặc mượn 1 license Windows XP Pro có bản quyền để thực hiện việc downgrade! XP thì bây giờ không còn được bán nữa rồi, nên giải pháp duy nhất là mượn. Việc mượn license này chỉ để sử dụng trong quá trình kích hoạt, không ảnh hưởng đến bản quyền hiện tại của máy đang chạy XP. Máy Win7 sau khi downgrade xuống XP sẽ sử dụng license Win 7 hiện có.

Nhân tiện chú đang muốn vứt cái license XP Pro thì cho anh mượn đi :D

kitshop

Đi bộ
Website
kinhdotravel.com
Chả là Lap của em OEM XPII Pro bản quyền, có phân vùng system Restore, khi nào lỗi uyn chỉ cần ấn nút là có uyn mới ngay bao gồm cả driver, nhưng dùng lâu ngày chán chán, giao diện thì xấu, em đang tính hy sinh để cài uyn 7 xem sao (crack), vì uyn 7 cũng tự động nhận hẫu hết driver...

Mong các cụ chỉ giáo,

Kính bút!
Cũng giống như 1 số các ý kiến. theo em thì bác nên giữ lại phân vùng win XP bản quyền, nếu máy cấu hình tốt thì nên chuyển sang win 7. mà win 7 bây giờ crack cũng vẫn dùng được hết các chức năng bình thường. bắc tắt cái auto update đi là dùng vô tư. bác ra ngoài hàng mua 1 cái đĩa boot ( để kiểm tra xem phân vùng win XP OEM nằm ở đâu), và mua 1 cái đĩa win7 cắm vào cài thôi. trong win7 có chức năng format luôn. thao tác trực tiến được. bác cứ làm đi, không được thì bác PM em. em hướng dẫn cho. chúc bác thành công!!

hoinhap

Xe tăng

Mong các cụ chỉ giáo,

Kính bút!
Nếu dùng Win7 thì Ram của cụ phải lớn 1 chút, tối thiểu 2G mới hiệu quả, nếu không chạy chậm lắm. Có thể bỏ XP đi được rồi nhưng ghost lại phân vùng Backup để sau này có thể sài lại!

trieuth

Xe điện
@mr_kang: thanks chú nhiều nhiều !!!

bes

Xe lăn
Cũng giống như 1 số các ý kiến. theo em thì bác nên giữ lại phân vùng win XP bản quyền, nếu máy cấu hình tốt thì nên chuyển sang win 7. mà win 7 bây giờ crack cũng vẫn dùng được hết các chức năng bình thường. bắc tắt cái auto update đi là dùng vô tư. bác ra ngoài hàng mua 1 cái đĩa boot ( để kiểm tra xem phân vùng win XP OEM nằm ở đâu), và mua 1 cái đĩa win7 cắm vào cài thôi. trong win7 có chức năng format luôn. thao tác trực tiến được. bác cứ làm đi, không được thì bác PM em. em hướng dẫn cho. chúc bác thành công!!
Trước khi cài tìm từ khóa : key bác Bill
Update ngon lành, máy em chạy tít thò lò, thi thoảng lại update 1 phát cho nó sang trọng :))

thạch lựu

Đi bộ
Cụ chủ thớt nếu lăn tăn cái vụ bản quyền thì mang usb lại em, em tặng bản technet và key win 7