[Funland] Em có nên báo xxx

ocean08

Xe điện
Cụ thể là vi phạm gì nhỉ?
Em đọc thấy như này: K biết nhà Cụ chủ ở quận nào (có phải Gò Vấp hay Phường Thạnh Lộc Quận 12 hay không nhưng khi Tp giãn cách theo Chỉ thị 15 thì k được tụ tập đông người ăn nhậu, dù là tại nhà.
"Ông Phong yêu cầu các địa phương kiểm tra, xử lý nghiêm trường hợp không chấp hành chống dịch. "Đang áp dụng giãn cách xã hội mà còn tổ chức ăn nhậu, còn tụ tập đông người là sao?", ông Nguyễn Thành Phong nhấn mạnh.

Những địa điểm nào tụ tập đông người, không chấp hành quy định, nếu để phát sinh dịch bệnh, chủ tịch UBND quận, huyện và TP Thủ Đức phải chịu trách nhiệm.

Trước đó, tại cuộc họp về COVID-19 ngày 30-5, Chủ tịch UBND TP.HCM Nguyễn Thành Phong quyết định giãn cách xã hội toàn TP.HCM theo chỉ thị 15 từ 0h ngày 31-5"

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Cụ gọi phát mỗi ông 10 củ đóng góp ngân sách bổ xung đời sống cho các anh công an, dân phòng khác đang căng mình chống dịch.
Sài Gòn giờ ngoài hệ thống y tế ra thì công an với dân phòng là khổ nhất, ngày không biết ngủ được mấy tiếng. Hôm nghe trộm được mấy anh CA than với nhau, giờ bị dương phát đi cách ly nghỉ ngơi cái. Mệt quá rồi.

beomap2

Xe container
Nhà hàng xóm gần nhà làm bên quân đội, trưa nay lại tụ tập mấy ông q.đội, c.an trong hẻm ăn nhậu với nhau. Mấy bữa trc đã bị nhà hàng xóm có cháu nhỏ đối diện người ta dọa gọi xxx vì ăn nhậu nói cười ầm ĩ rồi.
Hn lại vẫn tiếp tục ăn nhậu ầm ĩ giữa lúc HCM đang căng mình chống dịch. Em có nên gọi xxx đến hốt luôn đi "nghỉ mát" cả tháng ko các cụ?
Giờ này họ giải tán nhậu rồi cụ mới mang lên OF hỏi, cụ định che dấu người vi phạm pháp luật hả.

cusao

Xe lăn
Giờ gọi cho ai mới đc. Cụ quay phim làm bằng chứng đã chứ bọn xxx nó cãi ngay.
Gọi cho CDC phường là chuẩn nhất. nhớ ghi chép ngày giờ nguoi nhận cuộc gọi. Sau đó gọi cho xxx. Nhớ thòng thêm câu. Đúng - sai các anh nên có cách xác minh. Nếu có diễn biến xấu về dịch bệnh các anh hoàn toàn chịu tn.

Đây không phải kiện tụng mà chỉ là cung cấp tt nên cũng chẳng cầu kỳ chuyện clip. Nếu có thì cũng tốt

xukthal.

Xe lăn
Nhà hàng xóm gần nhà làm bên quân đội, trưa nay lại tụ tập mấy ông q.đội, c.an trong hẻm ăn nhậu với nhau. Mấy bữa trc đã bị nhà hàng xóm có cháu nhỏ đối diện người ta dọa gọi xxx vì ăn nhậu nói cười ầm ĩ rồi.
Hn lại vẫn tiếp tục ăn nhậu ầm ĩ giữa lúc HCM đang căng mình chống dịch. Em có nên gọi xxx đến hốt luôn đi "nghỉ mát" cả tháng ko các cụ?
Giờ gọi cho ai mới đc. Cụ quay phim làm bằng chứng đã chứ bọn xxx nó cãi ngay.
Nhớ quay clip nhé cụ :D
Quay xong share lên fb cho nó nhanh, ko cần báo xx nhỡ lại gương mặt thân quen :))

huyhung123

Xe điện
Chỗ nào mà cấm nhậu trong nhà thế cụ? Cấm tập trung quá 3 người ở nơi công cộng thôi chứ?