Em có cảm giác đây là nơi chăn gà

hoclaixeoto.tc

Xe đạp
cụ để anh em kiếm ăn với chứ..... ai cần kinh nghiệm thì chỉ... ai mua j bán đóa... thuận mua vừa bán... ko lừa đảo là đươc.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bẩm các cụ. Khi mới tham gia OF e thấy thực sự bổ ích vì được trao đổi kinh nghiệm, giúp đỡ lẫn nhau khi gặp các vấn đề liên quan đến xe cộ...Và cứ rảnh là em lại vào để xem các cụ "Fun". Mặc dù bản thân e còn rất ít kinh nghiệm về xe cộ nhưng nhiều cụ hỏi những cái đơn giản em biết thì em vẫn sẵn sàng chia sẻ...Và thấy OF là một sân chơi thật ý nghĩa. Tuy nhiên, em thấy buồn vì OF càng ngày càng có nhiều cụ chỉ vì lợi ích cá nhân mà lên đây chăn gà. Em nói vậy là có cơ sở các cụ nhé. Em có thể cho một ví dụ như này để các cụ tự suy ngẫm nhé: Nhiều cụ mới "chơi" xe nên chưa có kinh nghiệm vì vậy có những vấn đề rất nhỏ cũng phải hỏi...Và ít khi được mọi người quan tâm giúp đỡ lắm. Còn cụ nào muốn tìm mua cái gì, lắp, độ...cái gì thì...Ôi chao, sao nhiều cụ vào "chăn" thế ??? Em cũng chỉ có một tâm sự nho nhỏ vậy thôi, có gì không phải mong MOD và các cụ Ofer chân chính bỏ quá cho nhé. Thanks All !
Nhiều cụ là thành viên kdcn trên này nên việc các cụ ấy vào chăm sóc khách hàng là đương nhiên rồI.

Chăn gà chỉ có ở Chợ Giời thôI ạ. Các cụ Kdcn tuyệt đốI ko chăn gà mà có muốn chăn cũng ko đc vì các cụ ấy cạnh tranh nhau ghê lắm.

hainguyen1726

Xe hơi
May quá em gặp toàn mấy cụ chăn nuôi tốt bụng nên cũng khá hài lòng. Kinh nghiệm của em là đọc nhiều và tham khảo các gà khác để rút ra kinh nghiệm cho mình..:D

Patt

Xe tải
Gà qué gì. Mua hay ko là quyền của cụ. Có điều các cụ kinh doanh mà tư véo thì em thấy cũng thiết thực để cho ae so sánh. Chứ of giờ ít cụ nói về xe lắm. Chỉ có cái nghề thì mấy cụ kia mới trả lời cụ. Ngoài bán hàng ít nhiều cũng có tí kỹ thuật, chứ như cụ of được khai sáng và cụ đóng góp được gì.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hi hãy là ng tiêu dùng sáng suốt thôi đâu chả thế cụ ơi, e kinh nhất các cụ có > 100 bài là bán hàng tùm lum thấy mà hãi

bogiashare

Xe hơi
Em vào chơi OF cũng lâu rồi, chỉ xem thôi cũng chả mua bán gì. Qua đây em cũng học được ối thứ, biết vài cụ và gần đây em cũng mua được vài thứ linh tinh ở Chợ giời. Em thấy diễn đàn nào cũng thế, lúc đầu ít thành viên thì thường ok, sau đó thì cũng khó kiểm soát hết được. Ở đây cũng vậy và ở các nơi khác cũng thế, có người này người kia. Có người mang cả nghề vào chơi diễn đàn, hoặc qua diễn đàn phát sinh việc mua bán. Người có tâm thì mọi cái rõ ràng, còn không thì cũng thật giả lần lộn. Bị chăn đôi khi cũng có ích, biết thêm chút để lần sau khỏi bị chăn, AQ một chút thì kiểu như là "học phí" cho nhẹ lòng, nhưng đôi khi giá trị bị chăn lớn quá thì cũng khó, he he!
Em nghĩ có gì mọi người lập topic chia sẻ và thông báo cho BQT biết, loại dần những lão nông chuyên đi chăn gà để diễn đàn "sạch" hơn.

muopdang135

Xe hơi
ngày trước thì diễn đàn còn có chuất lượng nhưng giờ thời buổi khó khăn nên là cũng nhạt dần dần

Kể ra nhìn kỹ Avatar thì cụ chủ thớt có thể đoán cụ là 1 người rất khó tính và ít cởi mở thân thiện. Có gì không phải mong cụ bỏ quá.
:x:x:x Đó là avatar cụ ơi ! Ngoài đời e chưa thấy ai bẩu e là không cởi mở thân thiện cụ ạ. Còn e khó tính thì cụ nói đúng...Nhưng em chỉ "hiền với Bụt" thui cụ ợ. Với ma e cực khó tính :-bd

csan

Xe tải
Trước em rao bán cái xe mà hết cả hồn,10 ông bên box này chắc phải 11 ông thợ,chém em,rèm pha tơi tả.Mục đích là gì chắc các cụ cũng biết...(nói nhỏ may mà e rao bán hộ ông anh ,chứ xe mình chắc giao động tinh thần nghĩ phải mang lên thái nguyên rồi )He...He...

m70

Xe tải
Khôn ăn ng dại ng ăn.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
e nói thật các cụ đừng ném đá,e chỉ ước of quay trở về 3-5 năm về trước thôi,lúc đó cũng vẫn còn mới mẻ và e là mem cũng rất lâu năm rồi cảm thấy lúc đó nó sôi nổi,ko quá đông,ko xô bồ,giờ thì nhộn nhạo cả lên,nick mới vào bày tỏ quan điểm kiểu trẩu tre,có cả những ông 9x thậm trí xe máy chả có nhưng vào chém như đúng rồi, nó khiến of loãng và nhạt hơn

chenchunsong

Xe hơi
em nb mới vào thấy OF rất hữu ích đấy, tuy nhiên thì vấn đề như chủ top nói thì diễn đàn nào cũng như vậy cả..mỗi người mỗi mục đích vào diễn đàn khác nhau..nhưng cuối cùng cũng là một mục đích chung là đam mê, học hỏi và trao đổi kinh nghiệm ạ
NB nói ý kiến cá nhân, các bác ném đá bét nhè ạ:))

GAT

Xe điện
oài, gà là do mình thôi, ở đâu chả thế !

tabest-vn

Đi bộ
Website
tabest.com.vn
Mạng xã hội và ngoài đời cũng như vậy, mình cứ nghe khi họ trăn nhau nhau xem sao, chắc chắn tích luỹ được thêm hiểu biết và kiến thức qua mỗi lần như thế. Kể cả khi xe hỏng và đưa vào hãng nó vẫn trăn mình bình thường. Bạn hãy thử đóng vai một người mang đồ đi bán, xem diễn biến tâm lý thế nào: Nói ít thì bảo là ko nhiệt tình, nói nhiều thì bảo là nổ, trăn dắt, Vậy phải làm sao?? VD: Cụ thể nhé, Tôi làm ra và bán cái bóng đèn dự phòng cho xe con soi sáng bên ngoài , dùng cáp dài cắm vào ổ thuốc lá trong xe. Nhiều người thích sẵn sàng bỏ ra vài trăm nghìn để mua luôn và rất hài lòng, nhưng ngược lại có những người chê nọ kia. Tôi phải chấp nhận thôi..:-|

artmedia5881

Xe container
Diễn đàn nào chả có người này thể loại kia. Cảnh giác cao độ với các nick mới và bài câu linh tinh đủ 100 bài để bán là một cách hạn chế rủi ro :P

minhphuauto

Xe hơi
Vậy cụ cố gắng đừng làm con gà thì khỏi lo bị chăn
Thành vịt chẳng hạn :)) em fun
Em ủng hộ quan điểm này của bác. Em cũng đi chăn gà mà toàn gà khó chăn thui nên chuyển qua chăn vịt.