Em có cảm giác đây là nơi chăn gà

Bẩm các cụ. Khi mới tham gia OF e thấy thực sự bổ ích vì được trao đổi kinh nghiệm, giúp đỡ lẫn nhau khi gặp các vấn đề liên quan đến xe cộ...Và cứ rảnh là em lại vào để xem các cụ "Fun". Mặc dù bản thân e còn rất ít kinh nghiệm về xe cộ nhưng nhiều cụ hỏi những cái đơn giản em biết thì em vẫn sẵn sàng chia sẻ...Và thấy OF là một sân chơi thật ý nghĩa. Tuy nhiên, em thấy buồn vì OF càng ngày càng có nhiều cụ chỉ vì lợi ích cá nhân mà lên đây chăn gà. Em nói vậy là có cơ sở các cụ nhé. Em có thể cho một ví dụ như này để các cụ tự suy ngẫm nhé: Nhiều cụ mới "chơi" xe nên chưa có kinh nghiệm vì vậy có những vấn đề rất nhỏ cũng phải hỏi...Và ít khi được mọi người quan tâm giúp đỡ lắm. Còn cụ nào muốn tìm mua cái gì, lắp, độ...cái gì thì...Ôi chao, sao nhiều cụ vào "chăn" thế ??? Em cũng chỉ có một tâm sự nho nhỏ vậy thôi, có gì không phải mong MOD và các cụ Ofer chân chính bỏ quá cho nhé. Thanks All !

MrNhi

Xe tải
'Chăn' cụ dùng ở đây theo nghĩa nào thế

jeep_iraq

Xe buýt
Vodka cụ, em cũng tham gia OF đã lâu nhưng em thấy có vẻ càng ngày càng nhạt.

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
"Chăn" tức là mang đi cho ăn, vỗ béo rồi thịt ấy mà. "Chăn" thì phải "lùa" vào truồng rồi muốn làm gì thì làm. Giờ cụ mới "ngửi" thấy mùi thì hơi trễ. Để ko bị chăn thì bản thân các cụ phải tìm hiểu vấn đề mình đang quan tâm:
- Hãy lang thang trên net tìm hiểu vấn đề mình đang cần.
- Lựa chọn 1 số nhà/ đơn vị cung cấp. Sau đó gọi điện xin tư vấn và giải đáp thắc mắc và xin giá(nếu cần).
- Hỏi thăm bạn bè/ đồng nghiệp xem nhận xét của họ với thứ mình đang quan tâm coi thế nào, lựa chọn nơi mua hay lắp đặt như thế liệu có phù hợp...
- Hỏi thăm các cụ chủ xe trên này( người tiêu dùng) xem đơn vị đó, cơ sở đó làm tốt ko? sp thế nào....
- Cuối cùng là cân nhắc và đưa ra quyết định cho riêng mình.
Chuyện trao đổi thông tin, giới thiệu sp, dịch vụ thì em thiết nghị diễn đàn nào cũng có. Còn chuyện tự lăng xê, tung hứng cho bản thân thì cũng chả ngoại lệ, tự hát tự khen hay.
Trên này em thấy cũng có nhiều salon, các cụ làm rất tốt.

Civic_Lào Cai

Xe tải
Vậy cụ cố gắng đừng làm con gà thì khỏi lo bị chăn
Thành vịt chẳng hạn :)) em fun

ramada

Xe điện
Bẩm các cụ. Khi mới tham gia OF e thấy thực sự bổ ích vì được trao đổi kinh nghiệm, giúp đỡ lẫn nhau khi gặp các vấn đề liên quan đến xe cộ...Và cứ rảnh là em lại vào để xem các cụ "Fun". Mặc dù bản thân e còn rất ít kinh nghiệm về xe cộ nhưng nhiều cụ hỏi những cái đơn giản em biết thì em vẫn sẵn sàng chia sẻ...Và thấy OF là một sân chơi thật ý nghĩa. Tuy nhiên, em thấy buồn vì OF càng ngày càng có nhiều cụ chỉ vì lợi ích cá nhân mà lên đây chăn gà. Em nói vậy là có cơ sở các cụ nhé. Em có thể cho một ví dụ như này để các cụ tự suy ngẫm nhé: Nhiều cụ mới "chơi" xe nên chưa có kinh nghiệm vì vậy có những vấn đề rất nhỏ cũng phải hỏi...Và ít khi được mọi người quan tâm giúp đỡ lắm. Còn cụ nào muốn tìm mua cái gì, lắp, độ...cái gì thì...Ôi chao, sao nhiều cụ vào "chăn" thế ??? Em cũng chỉ có một tâm sự nho nhỏ vậy thôi, có gì không phải mong MOD và các cụ Ofer chân chính bỏ quá cho nhé. Thanks All !
Uh đúng là OF giờ cũng hơi lộn xộn. Một số bác lên mà chẳng quan tâm đến xe cộ gì, chỉ tìm cơ hội chăn.
Cơ mà thía nó mới là xh bác ạ, bác ko muốn bị chăn thì tìm người mà chơi, tìm chỗ mà mua.
Chứ cấm sao dc các bác thợ săn, diễn đàn mở mờ cụ. Ko dành cho riêng ai cả bác ạ.
Riêng e chả xác định chăn ai, trộm vía em chưa bị ai chăn bao giờ :))

phamson123

Xe tăng
Em thấy chuẩn đấy cụ chủ - nhiều ông chỉ vào đây lừa gà buôn phụ tùng đểu - ai có nhu cầu tìm hiểu muốn thay, nâng cấp cho đẹp là các ông ấy lao vào kinh luôn

mr.ken_no1

Xe container
Ở đâu chạ thế, nhưng cũng phải công nhận OF giờ cũng lộ cộ phết, nhiều chuyên gia chăn dắt quá
Hê hê

Vanlang

Xe buýt
Em chơi diễn đàn linh tinh từ lâu rồi, mới vào OF thì thấy tình trạng này là có, tình trạng âm binh chém có mục đích cũng có có. Tuy nhiên, có một vài shop kinh doanh em đến thấy rất nhiệt tình, khi mang xe đến họ tư vấn khá châản, anh em chén trà vui vẻ. Một số cụ còn hồn nhiên cho rằng, thành công, đam mê do chém nhiều trên diễn đàn đâm thành nghề ở thực tế... Bên cạnh đó, em cũng gặp 1 shop chả khác nào hợp tác xã Hoa Mai, lắp đồ mang bực vào bản thân, rất khí chịu. Mà, trên diễn đàn họ thơn thớt nhân nghĩa tín.
Mặt khác, có lẽ do số lượng member quá đông nên các mod không thể kiểm duyệt kỹ, bản thân có nút bên cạnh vodka là báo bài xấu thì các cụ có thể bấm hy vọng làm trong sạch được diễn đàn.
Tóm lại, em nghĩ, ta nên gạn đục khơi trong, tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Kinh nghiệm thì có lẽ cũng phải đóng học phí:)), còn diễn đàn ngoài chuyện mua sắm tư vấn sửa chữa còn rất nhiều chỗ chém gió vui cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
"Chăn" tức là mang đi cho ăn, vỗ béo rồi thịt ấy mà. "Chăn" thì phải "lùa" vào truồng rồi muốn làm gì thì làm. Giờ cụ mới "ngửi" thấy mùi thì hơi trễ. Để ko bị chăn thì bản thân các cụ phải tìm hiểu vấn đề mình đang quan tâm:
- Hãy lang thang trên net tìm hiểu vấn đề mình đang cần.
- Lựa chọn 1 số nhà/ đơn vị cung cấp. Sau đó gọi điện xin tư vấn và giải đáp thắc mắc và xin giá(nếu cần).
- Hỏi thăm bạn bè/ đồng nghiệp xem nhận xét của họ với thứ mình đang quan tâm coi thế nào, lựa chọn nơi mua hay lắp đặt như thế liệu có phù hợp...
- Hỏi thăm các cụ chủ xe trên này( người tiêu dùng) xem đơn vị đó, cơ sở đó làm tốt ko? sp thế nào....
- Cuối cùng là cân nhắc và đưa ra quyết định cho riêng mình.
Chuyện trao đổi thông tin, giới thiệu sp, dịch vụ thì em thiết nghị diễn đàn nào cũng có. Còn chuyện tự lăng xê, tung hứng cho bản thân thì cũng chả ngoại lệ, tự hát tự khen hay.
Trên này em thấy cũng có nhiều salon, các cụ làm rất tốt.
Cụ nói chí phải. Cụ chủ thớt nói thế làm các cụ làm ăn chân chính chạnh lòng. Thực ra of cũng có nguời này nguời kia. Nên ai cũng phải trang bị cho mình kiến thức để trở thành nguời tiêu dùng thông thái. Ko thể quá tin tuỏeng vào 1 ai đó

ferrari360

Xe buýt
Cứ gì mà dính đến Kinh Tế mà nó chả vậy.
Từ thật đến ảo luôn.nên các Cụ có làm gì dính dáng đến tiền bạc thì phải cẩn thận và chắt lọc.đời chả tin được ai hết hehe

xe thủng lốp

Xe container
Hãy là người tiêu dùng thông thái các cụ nhỉ

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
E thấy of mình là lịch sự nhất đấy cụ . Cụ nên để ý nick mà 1,2 ngày đã đc trăm bài vào buôn bán rao vặt luôn thì mới đáng ngờ .( E ko có ý nói tất cả các cụ đừng động lòng )