Em có bức xúc, các cụ giúp e, e sẽ hầu rượu ạ

joli2

Xe tải
Chẳng phải học ở đâu xa cả, trường đời nó dạy cho hết.
Nếu bạn gái cụ chủ muốn làm giàu thì bảo mợ ấy bắt đầu bằng hai bàn tay trắng thử xem... Nếu người nào không có chí thì chỉ vài ngày là nản, chán ngay ý mà...
Từ nói và làm được là khoảng cách khá xa, trước khi nghe mấy ông ý nói thì mình phải gặp "mẹ thành công" nhiều trước đã...

LeTai1979

Xe cút kít
Làm giàu là đây chứ đâu? :D
Mời em đi free chưa chắc em đã đi, lại còn thu phí nữa thì chào luôn.

Ps: Cụ đưa cái đường link này cho Gấu nhà Cụ đọc.

Chỉnh sửa cuối:

hotgame123

Xe buýt
thực ra có những bộ óc giỏi thực sự ,họ đi diễn thuyết là bình thường ,ở vn ta thì thường mời các CEO thành danh đi diễn thuyết họ có kn thực tế sẵn rồi nên bỏ tiền ra nghe cũng chấp nhận đựoc ,chứ ngừoi ko có tên tuổi thì ngồi nhà chơi game với con còn hay hơn, cuộc sống vẫn là trường đại học lớn nhất

starex

Xe tăng
Bỏ 6 tr để đi nghe một mớ lý thuyết vô bổ, :D nhiều người có vẻ kiếm tiền dễ nên tiêu cũng nhẹ bâng nhỉ :))

Cụ cứ dùng biện pháp quân sự đê. oánh cho một trận nhừ đòn cho tỉnh ngủ luôn

Taihoatu

Xe lăn
Cụ phải rắn với bạn gái của cụ, nếu mày thích đi thì tự bỏ tiền ra mà đi, chứ còn cứ chiều nó rồi thì mệt lắm, cái loại mu muội như vậy thì về sau cũng rất dễ cắm sừng lên đầu cụ đấy nhé. Chỉ chúc cụ sáng suốt thôi. Em nói năng hơi thô lỗ cụ thông cảm

trungnn

Xe tăng
XPQ nói:
Ông Quách cũng giống ông Adam Kho bên Sing.Chém câu : Tôi dất dỏi - Bạn cũng thế" vừa thuyết làm giàu vừa bán sách mà thành triệu phú.Em thật,nếu các ông này mở hội thảo thu tiền người đến dự tức là kinh doanh rồi.Mà kinh doanh thì không liên quan gì đến truyền tâm hiết hay bí kiết làm giàu cả.Họ biên tập những kiến thức họ có theo cách thuyết phục nhất (Không phải là cách đúng nhất),họ bán tài liệu,họ chém gió thu tiền.Bỏ tiền đến dự thì cũng mua vui được một vài trống canh thôi,chứ học hỏi được mà về làm giàu phát ăn ngay thì mấy thầy kia sạt nghiệp hết.
Cụ nói đúng đấy. Anh Quách này được công ty em mời đến dạy mấy buổi, bị em và mấy thằng cu trong phòng hỏi dồn cho có mấy câu thế là tắc tị không nói được gì, dạy được 2 buổi thì anh Quách xin nghỉ không dám dạy nữa. Bên em mời bọn Tâm Việt đến, nó dẫn 1 ông nói tôi dạy Triết ở trường Thương Mại lâu năm, gặp em dân Thương Mại ra hỏi về trường và thầy cô 1 lúc thì tịt ko biết trả lời hoá ra lươn lẹo, dạy Triết mà đi dạy kinh doanh cho bọn em toàn nói tào lao chi khươn ở đâu ý, dạy được 1 buổi thì nghỉ vì ko lừa được bọn em.

scoth79

Xe hơi
Đọc các commens của cụ chủ toppic này thì em thấy rằng hầu hết các cụ đều không đồng tình thậm chí có cụ còn ghét cay ghét đắng những khóa học kiểu như thế này. Theo em được biết thì các khóa học như thế này ở các nước phát triển người ta tổ chức rất nhiều và người tham gia học khá nhiều là những người đang là doanh nhân hoặc đang quản lý một doanh nghiệp nào đó. Theo như nhiều cụ thì mấy thằng diễn giả đó dạy người ta cách kinh doanh kiếm nhiều tiền mà bản thân chúng nó tại sao lại không đi mà mở công ty kinh doanh đi? Theo em được biết thì cựu Tổng thống Mỹ Bill Clinton bây giờ cũng là một diễn giả rất nổi tiếng, ông ta kiếm được nhiều triệu đô la nhờ các khóa giảng dạy kiểu như thế này mà bản thân ông ta có kinh doanh gì đâu?
Còn khóa học tổ chức tại VN sắp tới em biết đúng là vé của nó là 6tr thật, nhưng các cụ ạ em lại thấy hầu hết các vé VIP đã bán hết và có rất nhiều người đăng ký bỏ tiền ra tham gia khóa học này là những doanh nhân trong đó có nhiều người rất thành đạt các cụ ạ. Nói như nhiều cụ thì tham gia các khóa học kiểu này toàn bọn ngu thì nhiều doanh nhân thành đạt kia họ cũng ngu hết hả các cụ?
Em có quan điểm hơi trái ngược với nhiều cụ ở đây mong các cụ ném em nhè nhẹ chút nhé em cảm ơn ạ. :D

tungcalo

Xe điện
Đọc các commens của cụ chủ toppic này thì em thấy rằng hầu hết các cụ đều không đồng tình thậm chí có cụ còn ghét cay ghét đắng những khóa học kiểu như thế này. Theo em được biết thì các khóa học như thế này ở các nước phát triển người ta tổ chức rất nhiều và người tham gia học khá nhiều là những người đang là doanh nhân hoặc đang quản lý một doanh nghiệp nào đó. Theo như nhiều cụ thì mấy thằng diễn giả đó dạy người ta cách kinh doanh kiếm nhiều tiền mà bản thân chúng nó tại sao lại không đi mà mở công ty kinh doanh đi? Theo em được biết thì cựu Tổng thống Mỹ Bill Clinton bây giờ cũng là một diễn giả rất nổi tiếng, ông ta kiếm được nhiều triệu đô la nhờ các khóa giảng dạy kiểu như thế này mà bản thân ông ta có kinh doanh gì đâu?
Còn khóa học tổ chức tại VN sắp tới em biết đúng là vé của nó là 6tr thật, nhưng các cụ ạ em lại thấy hầu hết các vé VIP đã bán hết và có rất nhiều người đăng ký bỏ tiền ra tham gia khóa học này là những doanh nhân trong đó có nhiều người rất thành đạt các cụ ạ. Nói như nhiều cụ thì tham gia các khóa học kiểu này toàn bọn ngu thì nhiều doanh nhân thành đạt kia họ cũng ngu hết hả các cụ?
Em có quan điểm hơi trái ngược với nhiều cụ ở đây mong các cụ ném em nhè nhẹ chút nhé em cảm ơn ạ. :D
Mãi mới tìm được người cùng quan điểm :D Nói chung mọi thứ tốt hay xấu là do quan điểm của mình mà thôi.
Người giàu là số ít, người nghèo là số đông. Và người giàu có quan điểm khác xa người nghèo. Chính quan điểm khác biệt ấy khiến cho họ giàu

Lacetti_EX

Xe buýt
Các hội thảo quốc tế thông thường phải tự túc ăn, nghỉ, đi lại đồng thời phải nộp từ 150-500$ và có bài đăng trên tạp chí quốc tế mới được tham dự. Mất bao công sức mà vẫn tốn phết.
Ví dụ: http://www.icacome.com/ diễn giả phải trả 400$, người nghe 200$

Còn cái hội thảo ai đi cũng được chỉ cần nộp tiền thì giờ em mới biết. Chắc là một kiểu bỏ tiền đi học ngắn hạn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Hồi trước em cũng hay được đi nghe chùa kha khá hội thảo kiểu này (có cty nó trả tiền cho em - toàn mấy trăm thằng mẽo 1 buổi đấy). Mới nghe thì khí thế hừng hực, sướng lắm cứ như là mình sắp đổi đời đến nơi :)
Sau này đi nghe nhiều mà chả thay đổi được gì, bản chất mình nó ngu lâu rồi nên chả ăn thua. Đến giờ vẫn nghèo và rất nghèo.

Cụ chủ nắn gân bạn gái tí xem sao chứ sau này lấy về rồi chả sửa sai được (em có mấy thằng bạn ra ngoài XH cũng là loại có vai vế nhưng về nhà thì phải xếp thứ nhì, việc gì cũng vợ muốn là được nên chán đời lắm :)) )

vutamhoan

Xe tăng
Đúng như cụ nói, ở nước phát triển người ta tổ chức cho doanh nhân/quản lý học => Không phải chuyện ất ơ, kiểu gì ông diễn giả cũng phải có thành tựu mới lên mà chém gió được. Bọn Tây bỏ ra 300$ một buổi nghe thì chắc ông diễn giả phải tầm CEO của công ty > 500 nhân viên (500 nhân viên nó vẫn coi là một công ty vừa vừa nho nhỏ xinh xinh thôi).

Bill Clinton nó có tầm của tổng thống Mỹ nó khác cụ ạ, một người đã từng điều hành, ra những quyết định cực lớn nó có nhiều cái để dạy người khác lắm.

Cái khoá học tử tế ở VN thì sao không giới hạn là người nghe như thế nào thì mới được vào (Ông phải bảo vệ thanh danh của ông chứ, cho bọn ngu vào nghe nó không hiểu gì nó về nó chửi thì có phải mang tiếng không?). Chứ còn khoá học mà thích hợp cho tất cả mọi người thì chắc giống mấy loại thuốc tiên bán hàng đa cấp quá, nhạc nào cũng nhảy :D

Cá nhân cháu thì trước khi học cái gì, nghe cái gì thì phải biết là nó có hợp với mình không, mình có tiêu hoá được nó không, và nó có đáng giá không. Kiến thức, kinh nghiệm, tư duy là những cái phải tích luỹ cả một thời gian dài, chứ đi nghe 1 buổi mà thành tài thì chắc VN giờ hoá rồng hết rồi.

Mr Hehe

Xe tăng
Các cụ cứ coi mấy cái món thuyết trình đấy cũng như một món hàng thôi, ông thích thì tung hô, ông không thích thì nhếch mép cười khẩy.

Cá nhân em thấy thể loại này chả có vẹo gì thú vị, "mua vui cũng được một vài trống canh" thôi. Lúc nghe thì gật gù, thấy đúng thật nhưng ra đến cửa là lại quên mệ nó hết ngay. Phải để trường đời nó đạp vào mặt, tự mình trải qua, tự mình cay đắng thì mới nhớ lâu được. Cái gì cũng phải từ từ, đâu có chuyện bỏ ra dăm bẩy củ với đôi tiếng đồng hồ mà có thằng tổng hợp kinh nghiệm làm giàu mấy chục năm của hàng chục ông tỉ phú cho được.

@ cụ chủ thớt: xin lỗi em nói thằng, nhưng em dị ứng với kiểu bạn gái như cụ tả bủ mệ, thấy cứ nhẹ dạ cả tin và ngu muội sao sao ấy. Thôi em té, lỡ chém rồi cụ có mời vang em cũng nhận :))

Chỉnh sửa cuối:

cunnguyet

Xe đạp
em cũng đẫ từng đi một số hội thảo,như amway chẳng hạn ở đấy họ nói thì hết xảy luôn.Những bí quyết kinh doanh của họ nói dễ dàng như thể ăn cơm ấy vậy,và nó cũng thu hút được rất nhiều người,và mấy đứa bạn em cứ nói chung là mê tít

Cháu thì thấy hội thảo kiểu này cũng có cái hay của nó cụ ạ. Chẳng phải cứ ai tham dự hội thảo hay học cách làm giầu thì đều giầu có. Tuy vậy, nếu qua một hội thảo mà mình hiểu ra một vấn đề, hoặc cả một cuốn sách mà thấy một vài câu hay và áp dụng được là đủ. Tuy vậy, bỏ ra 6tr thì có vẻ nhiều quá. Cháu tin rằng nội dung của hội thảo này cũng đã có trong những cuốn sách nào đấy, tìm hiểu xem nội dung chính là gì, bỏ ra hơn trăm nghìn mua cuốn sách ấy cho gấu là giải pháp ổn thỏa nhất cụ ạ.
Thiển ý của cháu, mong các cụ ném đá nhẹ tay.

tiendat_vn

Xe tải
Giống như mấy ku thất nghiệp thì mở văn phòng môi giới việc làm, mấy ông thày dạy chứng khoán ko bao giờ bỏ xiền vào chứng khoán, mấy chú nghèo kiết xác viết sách dạy làm giàu....
em thích cái comment của cụ ah! rất thực tế :))

nhadatuytin

Xe container
em cũng đẫ từng đi một số hội thảo,như amway chẳng hạn ở đấy họ nói thì hết xảy luôn.Những bí quyết kinh doanh của họ nói dễ dàng như thể ăn cơm ấy vậy,và nó cũng thu hút được rất nhiều người,và mấy đứa bạn em cứ nói chung là mê tít
em thì chả tin trên đời có cái gì dễ như thế
Dễ như thế thì người giàu đã là 95%/100% dân số rồi.
em thì thấy các tỷ phủ VN toàn những ông đi lên từ 2 bàn tay trắng chả học hành trường lớp sách vở cao siêu nào cả.
Toàn là trường đời dạy cho họ cách làm giàu.
Những bác Đức, bác Vượng, bác Minh, bác Kiên... mà đi chia sẻ KN em còn nghe. Chứ mấy ông DG lý thuyết suông chỉ lên nói theo cái giáo trình soạn sẵn, các cụ nghe 1 lần thì có vẻ hứng thú chứ nghe lần thứ 2 thì chả khác gì đấm vào lỗ tai;))

Tantafee

Xe hơi
Học thì chẳng bao giờ thừa cả, chỉ quan trọng là học ai thôi, giảng viên tốt, chi phí về thời gian và tiền bạc hợp lý thì tại sao không nhỉ?

Các cụ nghĩ là các bác Đức, bác Vượng, bác Kiên ....chỉ tự học trường đời (theo cách nghĩ của các cụ) mà có ngày hôm nay à? các bác ấy hoành tráng như bây giờ là nhờ vào đội ngũ Tư vấn có số có má đấy ạ (thậm chí là mấy ông lớn như Vietel, Tập đoàn dầu khí VN .....cũng vậy), mà thuê tư vấn cũng là một dạng học hỏi (có cụ nào làm trong tập đoàn của các bác ấy confirm dùm em cái).

Hội thảo của vợ cụ chủ thớt này cũng là một dạng tư vấn, định hướng làm giàu còn có giàu hay không thì còn phụ thuộc vào khả năng thẩm thấu tư duy của từng người (và đôi khi là do may mắn) , giống như khi đi học các cụ có cùng 1 thày nhưng chỉ một vài chú giỏi, phần còn lại thì làng nhàng thậm chỉ chỉ ở tầm xóa mù (nhưng vẫn còn hơn là không học vì nếu không học thì mù hẳn).

Xã hội đã qua cái thời sử dụng chất xám của mình để tự làm giàu mà bây giờ đã là giai đoạn sử dụng chất xám của thằng khác để làm giàu cho mình rồi, nên cụ nào nghĩ mình đủ chất xám rồi không cần đến ai nữa thì tùy, không ai cấm, nhưng nếu sau này vẫn không giàu thì đừng chửi là cái đất nước này làm cho mình nghèo mà nên nghĩ là cái tư duy của mình đang làm nghèo đất nước.

Còn chuyện hỏi tại sao mấy ông tư vấn này vẫn có ông không giầu (những ông có tên tuổi tài sản cũng không ít đâu, và thường là những người thành danh rồi mới đi tư vấn đấy ạ) thì khác gì các cụ thắc mắc tại sao thằng nọ nó làm luật sư, thằng kia nó làm xxx mà vẫn đi tù :D.

Nếu cụ nào biết nhiều về bác diễn giả kia thì tư vấn cho cụ chủ thớt, chứ đừng nên cực đoan ném đá loạn lên thế này ạ.
P/S: Em nói không phải thì các cụ cứ ném đá thoải mái, em né:D