Em có ác quá không các cụ/mợ???

xmen_pro

Xe điện
Tối nay ~ 21h trên đường đi làm về, đang vội vì có khách đợi ở nhà, em chạy tầm 70-75km/h, bỗng nhiên có 1 chú 2 bánh EXITER vọt lên đánh võng trước đầu xe E, Lúc đầu cứ ngỡ là bạn bè trêu chọc nhau nên em cho xe chạy chậm lại. Em càng đi chậm thì cu kia cũng chậm theo, sau đó em phát hiện không phải người quen nên em xin vượt...em còi, nháy đèn ..và nháy đèn rồi lại còi đến gần 4km cu kia vẫn không cho vượt. Máu nóng trong người E sôi lên, Em bắt đầu chửi thầm và nguyền rủa sao lại có loại người "điên" như thế. Đến đoạn đường vắng em định nhắm mắt đạp ga cho nó về chầu ông vải luôn, nhưng nghĩ đi nghĩ lại đến con chó con mèo gặp trên đường mình còn tránh, huống gì con người. Thôi thì "trời không chịu đất, thì đất chịu trời vậy" Thế rồi em đành dừng xe lại cho đỡ tức và kết hợp xả bớt nước "kia" cho nhẹ người. Khoảng 5 p sau lên xe đi tiếp. Đi được ~ 2km thì thấy có mấy bóng người ra tín hiệu dừng xe. E đi chậm lại... ôi Trời ơi.. trước mặt e là chiếc EXITER bẹp dúm dó..cách đấy không xa chính là cu kia nằm bẹp trên vũng máu... Lẽ ra E phải dừng xe và đưa người gặp nạn đi cấp cứu... nhưng chỉ vì chút lòng tự ái mà cu kia đã gây ra trước đó mà em lẳng lặng đạp ga phóng đi. Đến bây giờ E cảm thấy hối hận vô cùng.
Em có phải là con người ác quá không các cụ/mợ???

HieuPV

Xe hơi
Website
www.google.com.vn
Cái được và cái rất không được của cụ:
1, Cái được: " Thôi thì "trời không chịu đất, thì đất chịu trời vậy" Thế rồi em đành dừng xe lại cho đỡ tức và kết hợp xả bớt nước "kia" cho nhẹ người."
2. Cái rất không được: "nhưng chỉ vì chút lòng tự ái mà cu kia đã gây ra trước đó mà em lẳng lặng đạp ga phóng đi"
Nếu lúc đó cụ dừng xe giúp đỡ người ta thì cụ sẽ trở thành người được mọi người ngưỡng mộ vì tất cả đó ợ.

Alibama

Xe buýt
Vầng, trong cuộc sống chắc ai cũng có những lần hối hận. Em chưa vào hoàn cảnh cụ thể như của cụ, nhưng cũng không ít lần "giá như". Được cái em vô tâm chóng quên...

Canon_s3is

Xe điện
...
Đi được ~ 2km thì thấy có mấy bóng người ra tín hiệu dừng xe. E đi chậm lại... ôi Trời ơi.. trước mặt e là chiếc EXITER bẹp dúm dó..cách đấy không xa chính là cu kia nằm bẹp trên vũng máu... Lẽ ra E phải dừng xe và đưa người gặp nạn đi cấp cứu... nhưng chỉ vì chút lòng tự ái mà cu kia đã gây ra trước đó mà em lẳng lặng đạp ga phóng đi. Đến bây giờ E cảm thấy hối hận vô cùng.
Em có phải là con người ác quá không các cụ/mợ???
Nhà cháu không bàn chuyện cụ ác hay không, chỉ xin trích dẫn Điều 102 Bộ luật Hình sự Việt Nam sửa đổi, bổ sung 2009 để cụ tự đưa ra phán quyết:

Điều 102. Tội không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng
1. Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm:
a) Người không cứu giúp là người đã vô ý gây ra tình trạng nguy hiểm;
b) Người không cứu giúp là người mà theo pháp luật hay nghề nghiệp có nghĩa vụ phải cứu giúp.

3. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện
ác bình thường

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Nghĩ thì cũng a kay thật đấy chứ nhỉ, nếu lúc cụ dừng lại đi "lái" lâu hơn, hít khí trời hoặc rít điếu thuốc cho tỉnh táo thì chắc lúc gặp ku kia quay đơ ở đường kụ sẽ không nỡ vọt đi

perfect_vp

Xe buýt
Cái được và cái rất không được của cụ:
1, Cái được: " Thôi thì "trời không chịu đất, thì đất chịu trời vậy" Thế rồi em đành dừng xe lại cho đỡ tức và kết hợp xả bớt nước "kia" cho nhẹ người."
2. Cái rất không được: "nhưng chỉ vì chút lòng tự ái mà cu kia đã gây ra trước đó mà em lẳng lặng đạp ga phóng đi"
Nếu lúc đó cụ dừng xe giúp đỡ người ta thì cụ sẽ trở thành người được mọi người ngưỡng mộ vì tất cả đó ợ.
cụ nói chuẩn ạ,

turbin_engine

Xe tăng
Đằng nào thì chuyện cũng đã rồi cụ ạ, giờ có hối hận cũng chả làm gì hơn được cả. Rút kinh nghiệm chu lần sau, nhưng cũng ko mong có lần sau như như hôm nay phải không các cụ?

quyen_susu

Xe hơi
=(( em mà giống cụ thì em cũng dợ,thực ra em thấy mình hiền nhưng không tốt (vì ngại giúp đỡ),nhất là cái thằng làm mình akay thế này...

Streamline

Xe điện
Cho nó đi luôn cụ ạ, tiếc làm cái giề
Xin lỗi cụ nhưng em thấy avatar của cụ phản cảm quá. Không fun tý nào.
@: Chỉ có cụ nào đã bị đánh võng ngay mũi xe thì sẽ có câu trả lời chính xác nhất. Lý thuyết chỉ là màu xám còn cây đời mãi mãi xanh tươi.

binhnq2

Xe tăng
E thấy ko ác, nó ko đ lúc này thì đi lúc khác. Nó phải tự hỏi là trời có công bằng ko?

manhhung1901

Xe điện
Chắc sau xe của Ku kia có Pé Hót Gân nên Cụ a kay chứ zề. Fun tý cho hạ hỏa đi Cụ

X_FIVE

Xe điện
Nói chung cụ chủ thớt đã thấy áy náy và ân hận vậy là tốt rồi.
Còn các cụ cũng đừng ai có lời nói gì quá cay độc cả. Như cụ chủ thớt đã nói đi đường đến con chó con mèo mình còn tránh mà. Dù sao có thế nào thì cũng là con người các cụ ah.

BigC

Xe tăng
Em hèn nên không dám nói thật xem nếu là em thì em sẽ hành xử thế nào :(

NewGuy

Xe máy
Thôi cụ suy nghĩ ân hận làm gì, e nói thật nhỡ cụ chở nó vào viện ,cụ lại bị đổ oan là gây tai nạn thì sao.Cụ như thế là quá nhân từ rồi.

XPQ

Xe cút kít
Cụ chủ thớt áy náy như thế thì quý hóa quá.Thôi những cái thứ tử tế ta giữ trong "nòng " là tốt rồi.
Ở ta từ thời các cụ đã có câu " Làm phúc phải tội",thời nay thì càng đúng chuẩn,nên người bình thường như anh em chúng mình muốn làm gì tử tế thì phải cân nhắc cho kỹ,không có rồi hối không kịp.