[Funland] Em có 50 triệu, muốn đầu tư

Bác Giao Thông là cụ hay mợ ạ?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thật đen cho em, em múc đúng con đỏ. 2 con xanh lại chỉ "bà để bà ngửi chứ bà ko xơi"
Thị trường dập dìu kiểu này vài line kệ nó thôi bác. Mà bác oánh thật đấy à? Em tưởng mình chỉ thống nhất là chơi ảo thôi?

Có một em xinh xinh là TLH giá 9 đang chuẩn bị trả cổ tức 10% nên giá sẽ về còn 8, bác nghiên cứu thử xem nó có hay thật không.

Bác Giao Thông là cụ hay mợ ạ?
Nếu bác là mợ thì em là cụ, còn nếu bác là cụ thì em ... vẫn thế :D

thầy mộc

Xe tăng
việt nam elai xắp cổ phần hay sao đới, cụ chờ vài năm nữa mua cho nó lành, em thật cụ đừng chơi,còn nếu làm bài học kinh nghiệm thì cũng là điều tốt.

Thị trường dập dìu kiểu này vài line kệ nó thôi bác. Mà bác oánh thật đấy à? Em tưởng mình chỉ thống nhất là chơi ảo thôi?

Có một em xinh xinh là TLH giá 9 đang chuẩn bị trả cổ tức 10% nên giá sẽ về còn 8, bác nghiên cứu thử xem nó có hay thật không.

Nếu bác là mợ thì em là cụ, còn nếu bác là cụ thì em ... vẫn thế :D
Em múc thật cụ ạ. Đầu tư dài hạn và it vốn là tiêu trí của em.
Thành công hay không thì em vẫn chân thành cảm ơn cụ.

Em thấy TLH ko hẫn dẫn bằng mấy em kia.

việt nam elai xắp cổ phần hay sao đới, cụ chờ vài năm nữa mua cho nó lành, em thật cụ đừng chơi,còn nếu làm bài học kinh nghiệm thì cũng là điều tốt.
CỤ nói đừng chơi là đừng chơi VN airline hay đừng chơi tất cả các mã?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em múc thật cụ ạ. Đầu tư dài hạn và it vốn là tiêu trí của em.
Thành công hay không thì em vẫn chân thành cảm ơn cụ.
Chúc cụ may mắn. Nếu đầu tư dài hạn em nghĩ sẽ ổn. Thỉnh thoảng xem lại danh mục, nếu cần thì tăng giảm số lượng trong phần danh mục của mình thôi.

Với những mã có cổ tức hoặc đã được chia tách, nhiều người sẽ có thể bán bớt một phần để thu hồi vốn hoặc rút ra một phần tiền, phần còn lại sẽ tái đầu tư.

Phương pháp này sẽ không giầu nhanh được nhưng đảm bảo tránh được nhiều rủi ro và chắc chắn lợi nhuận thu về cao hơn so với gửi ngân hàng.

thầy mộc

Xe tăng
CỤ nói đừng chơi là đừng chơi VN airline hay đừng chơi tất cả các mã?
em khuyên cụ không chơi các cổ phiếu theo kiếu lướt sóng còn viêt nam airline là mã chứng khoán, theo thơi gian lỗ hơi khó, trong khoảng thời gian đó em hi vọng có nhiều trải nghiệm , có cái nhìn về cp một các bài bản , lúc đó đầu tư cũng chưa muộn, cá nhân em là thế cụ nhé , chúc cụ đầu tư thông minh, nếu lãi nhiều mới nhà cháu ly caphe nhé.

tongxiang85

Xe máy
Cụ cứ nhìn con nào trong VN30 từ tháng 9 đến giờ giá đi ngang trong khi thị trường mất 40% thì cụ múc ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngày 11/12, Index về mức 550 và tài khoản lại đang dương.

Hôm nay index mất đi một tý nhưng tài khoản lại dương. Tuy nhiên nếu đã đầu tư dài hạn thì không nhất thiết phải xem bảng liên tục, dễ xao động

tien

Xe buýt
Hôm nay index mất đi một tý nhưng tài khoản lại dương. Tuy nhiên nếu đã đầu tư dài hạn thì không nhất thiết phải xem bảng liên tục, dễ xao động

bác Táo chơi kiểu này là ăn chắc mặc bền... nhìn chú CAP một thời em làm giá haha.... lúc vốn có 11 tỏi

Thnk cụ GiaoThong.
Em vẫn đang theo dõi, mấy mã này ổn định phết.
Nếu em ngắm them một em nhóm y tế thì để ý em nào hả cụ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thnk cụ GiaoThong.
Em vẫn đang theo dõi, mấy mã này ổn định phết.
Nếu em ngắm them một em nhóm y tế thì để ý em nào hả cụ?
Thiết bị y tế em thấy không có nhiều lựa chọn, nhưng dược thì có nhiều mã hay.

Cụ nghiên cứu thử 2 mã PMC và DHT xem sao.

hoada67

Xe hơi
thấy thiên hạ chơi CK cũng chơi theo mà chưa am hiểu tý nào, đi hỏi mọi người mua con gì...Đấy là cái tâm lý đám đông : dừng đèn đỏ, thấy 1 xe đi, cả đám ùa theo...Túm lại, đừng chơi khi chưa am hiểu kỹ. Khi đã nghiên cứu kỹ thì mua j, bán j là do mình quyết định, mọi ý kiến, thông số...v v chỉ là tham khảo.

thấy thiên hạ chơi CK cũng chơi theo mà chưa am hiểu tý nào, đi hỏi mọi người mua con gì...Đấy là cái tâm lý đám đông : dừng đèn đỏ, thấy 1 xe đi, cả đám ùa theo...Túm lại, đừng chơi khi chưa am hiểu kỹ. Khi đã nghiên cứu kỹ thì mua j, bán j là do mình quyết định, mọi ý kiến, thông số...v v chỉ là tham khảo.
Cụ dạy chí phải. Tuy nhiên phán như cụ thì thằng F1 nhà em nó cũng phán được. Tâm huyết chia sẻ kinh nghiệm như cụ Giao thông thì ko nhiều.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ dạy chí phải. Tuy nhiên phán như cụ thì thằng F1 nhà em nó cũng phán được. Tâm huyết chia sẻ kinh nghiệm như cụ Giao thông thì ko nhiều.
Nếu nói thế, cụ cứ thử nghe F1 nhà cụ phán mà mua theo!
Đầu tư là chuyện nghiêm túc và khó, đâu dễ lấy được tiền của thiên hạ. Các cụ chia sẻ được kinh nghiệm thì tốt, không thì lời qua tiếng lại làm gì cho mất hòa khí.

hoada67

Xe hơi
Đầu tư là chuyện nghiêm túc và khó, đâu dễ lấy được tiền của thiên hạ. Các cụ chia sẻ được kinh nghiệm thì tốt, không thì lời qua tiếng lại làm gì cho mất hòa khí.
chuẩn, vì thấy chủ thớt hỏi, có chút kinh nghiệm nên khuyên chủ thớt thế thôi chứ ko dám dạy bảo ai chuyện Ck cả. Tự nhiên sầm sầm lôi F1 vào...