[Thảo luận] Em civic vỡ đầu khi rửa xe

nguyenvukien

Xe đạp
hì, tại vì khi lùi không có người xin nhan cho ấy mà. chia bùn cùng chủ xe. khổ thân

coldwinter

Xe tải
nhiều vụ rửa xe giao chìa khóa mà dính đòn các cụ nhỉ? em vẫn nhớ vụ chú rửa xe đưa xe lên cầu quá ga thẳng xuống sông Tô Lịch. Kinh hãi.

hành_khất_đêm

Xe điện
+ Chú rửa xe không lái thạo mà cũng nhảy lên xe lái là sai.

+ Bác chủ xe chạy xe ra đường mà không mua bảo hiểm cũng là sai.

+ Bác trạm trưởng biết trình lái xe của nhân viên còi vẫn để họ tự biên tự diễn cũng là sai.

Vụ này chắc chỉ có giải pháp là cưa đôi thiệt hại bên chủ xe bên trạm rửa xe mỗi bên chịu một nửa.
Chú rửa xe sai là đúng rồi.
Bác chủ xe chỉ có sai lầm là giao chìa khóa cho thằng kia thôi, chứ còn bảo hiểm tài sản tự nguyện ai thích mua thì mua, không mua đen cố chịu.
Bác chủ tiệm rửa xe không quán triệt nhân viên nên cắn răng mà đền.

K59

Xe tải
Nhiều chú thợ rửa xe sau khi rửa xong tiến đến chỗ chủ xe rất tự tin "anh cho em mượn chìa khóa để đánh vào lau khô". 99.99% các chú này là "chân đất mắt toét", chỉ học mót lùi và tiến xe, làm gì có GPLX. Chủ xe nào tỏ ý không bằng lòng ra tự lùi vào thì các chú ấy tỏ vẻ coi thường "xe còi mà cứ làm như Mẹc ấy". Gặp những trường hợp này chủ xe phải kiên quyết. Kinh nghiệm tốt nhất của em là không bao giờ quay lại những chỗ rửa xe ấy nữa vì có góp ý với chủ của nó thì lần sau lúc nó rửa xe cho mình nó cũng tìm cách phá hoại hoặc cào xước xe mình thôi. Thà để xe bẩn còn hơn phải gánh chịu hậu quả tài chính lẫn hậu quả pháp lý.

VRX400

Xe tải
Nhiều chú thợ rửa xe sau khi rửa xong tiến đến chỗ chủ xe rất tự tin "anh cho em mượn chìa khóa để đánh vào lau khô". 99.99% các chú này là "chân đất mắt toét", chỉ học mót lùi và tiến xe, làm gì có GPLX. Chủ xe nào tỏ ý không bằng lòng ra tự lùi vào thì các chú ấy tỏ vẻ coi thường "xe còi mà cứ làm như Mẹc ấy". Gặp những trường hợp này chủ xe phải kiên quyết. Kinh nghiệm tốt nhất của em là không bao giờ quay lại những chỗ rửa xe ấy nữa vì có góp ý với chủ của nó thì lần sau lúc nó rửa xe cho mình nó cũng tìm cách phá hoại hoặc cào xước xe mình thôi. Thà để xe bẩn còn hơn phải gánh chịu hậu quả tài chính lẫn hậu quả pháp lý.
Cụ chuẩn, Em hôm nọ cũng đánh xe chỗ Nguyễn Phong Sắc rửa, Rửa xong vỏ, 1 thằng tóc vàng chân đất ra bảo: anh đưa chìa em đánh ra lau nội thất. Em bảo để em tự đánh, cu cậu ngượng với mấy người ngồi đấy hay sao ý, em đánh xe ra xong, nó vùng vằng: Có cái xe ghẻ mà cũng làm như đại gia. Bực mình em ếch cho nó làm tiếp, em gọi thằng chủ ra, bảo đổi người. Thằng ôn nó chửi luôn: Thằng Hâm. m. nó chứ, em cầm luôn quả cờ lê 24 em đuổi vụt cho 2 phát trúng ... lưng. Thằng chủ ra can xin lỗi đuổi thằng kia đi chỗ khác, em chửi cho 1 trận, ếch cần lau nội thất, gọi tính tiền, thằng chủ bảo không tính, em vứt toẹt vào mặt 20k. Xong em cạch. Em mà gặp lại thằng ôn con ở ngoài, em fair cho mấy phát cờ lê nữa. bọn m. dạy. x-(x-(x-(. Chuyện em kể nghe xã hội đen quá, các cụ thông cảm:D:D:D. nhưng mình nên cảnh giác , chư không mình thiệt.

otoben

Xe tải
Em không nghe nên bắt xxx thích về đội nào thì ngồi ghế phụ, xe của em nhất quyết em không giao cho xxx lái. Đội trưởng đội của xxx bắt xe em là bác ruột của Gấu nên biên bản lập rồi, xxx lập biên bản tự móc túi ra nộp thay cho em để lấy lòng sếp ạ
Bác đã sai còn lấy người nhà ra nạt thế này hỏi VN pháp luật chả là cái gì to tát. Buồn!

MagnusL6

Xe hơi
Ôi ôi, học lái xe phải học kèm cả võ nữa hả các cụ!? Em chân yếu tay mềm thì biết làm thế nào? Em có mỗi 1 lần đưa chìa khóa cho bạn rửa xe đánh hộ ra chỗ làm nội thất thôi, nhưng mà may không sao. Toát mồ hôi! Có mỗi một em Mất-nết già nhưng yêu lắm, không thể để em ý vỡ mặt vỡ *** bung lung tung thế này được.#:-s

RoadStar

Xe tải
Em hay rửa quán quen, nhưng chủ ở đấy quán triệt khá rõ, chỉ duy nhất chủ quán hoặc 1 chú nữa được quyền đánh xe. Nhưng em luôn cẩn thận khi giao chìa khóa là đưa tận tay chủ quán kèm theo một câu: Em đưa chìa khóa cho anh đấy nhé.
Nhưng nhà em ở thì lại không được thế, cả khu chung cư để xe để hết chìa khóa lại cho đội bảo vệ để bảo vệ đánh xe ra vào, tình hình này run quá không lẽ cứ 15 phút lại phi từ trên nhà xuống đánh xe. Mà khu nhà em lắm xe thế không biết.

tommykp

Xe buýt
e lại tưởng các kụ rửa xe ở Babe Wash. E chưa có kinh nghiệm mấy vụ như thế này, nhưng quan điểm của e là "khóa" phải đi liền người.
E đi làm, thi thoảng cũng phải gửi chìa khóa cho thằng cu trông xe, thấy cũng ghê ghê nhưng ko có lựa chọn.

Hiep CTM

Xe tải
CSGT trong SG không dùng xe kéo các xe vi phạm về đội mà trực tiếp lái xe vi phạm về đội ạ, như vậy sẽ giảm mật độ xe lưu thông trên đường và tránh ùn tắc. Cái này là quy định, mà cái quy định này em cũng chỉ nghe xxx bắt xe em nói chứ em chưa nhìn thấy cái quy định đấy. Hôm đó em đi vào đường ngược chiều, 1 xxx nhảy ra chỉ con cạp nong vào xe của em, em xuống cho kiểm tra giấy tờ, sau đó xxx bảo đưa xe về đội, giữ bằng 30 ngày.... xxx yêu cầui em đưa chìa khóa và ngồi ghế phụ để xxx đưa xe về đội. Em không nghe nên bắt xxx thích về đội nào thì ngồi ghế phụ, xe của em nhất quyết em không giao cho xxx lái. Đội trưởng đội của xxx bắt xe em là bác ruột của Gấu nên biên bản lập rồi, xxx lập biên bản tự móc túi ra nộp thay cho em để lấy lòng sếp ạ
Ước gì em có con gấu như vợ anh để được nhờ nhỉ, mà không phải là gấu mà dòng họ của gấu em hy vọng cũng to cỡ đó
hix sướng thiệt, nhà làm quan 3 đời được nhờ*-:)

mildseven_light

Xe đạp
Ôi chia buồn cùng Cụ chủ xe. Em thì cứ để cho bọn nó đánh ra, sau vụ này chắc cạch luôn

mr_limo

Xe buýt
Chúng ta nên có tấm lòng từ bi chút, nên làm chút từ thiện, bằng việc cho chúng nó mượn xe rèn luyện tay nghề tý xíu, đỡ mất nhiều tiền đi học lấy bằng :21:

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác rửa xe hay sĩ rởm lắm, thích đánh xe ra ngoài bãi rửa để lấy oai hay sao ý, nhất là khoản bật đài cứ mở to đùng lên nghe, thấy mà xót hết ruột. Em rửa xe chỗ nào như thế thì em chửi chết.

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe nào có đề nổ/tắt = nút bấm thì bọn nó chịu các bác nhỉ ?

Mazda3CB

Xe tăng
2 lần em đi rửa ở 2 chỗ em chứng kiến như sau
1. chỗ Lê trọng Tấn đối diện bảo tàng phòng không, chú worker lùi xe (của ng khác) tốc độ cao ra khỏi chỗ rửa, phanh két 1 cái. Em kêu "úi giời", chủ xe mắng thằng worker và đuổi xuống. Chả biết là các xe khác thế nào sau đó
2. Trong Định Công, 1 chú ko biết vào số xe tự động cũng tập lùi xuống, thằng cha ở đó kêu là cho nó tập cho quen, suýt nữa va mông vào xe khác, hãi quá....

Tóm lại, không giao chìa khóa cho ai không có bằng đặc biết là mấy em worker rửa xe....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Gần nhà em có bãi rửa xe. Chủ bãi in một cái biển Nội Quy to đùng rất đẹp.

Dành cho khách hàng:
1-
2-
3-
4- Phải tự đánh xe ra vào và di chuyển trong bãi. Tuyệt đối kô được để nhân viên rửa xe đánh xe hộ. Nếu có tai nạn xảy ra chủ bãi không chịu trách nhiệm!!!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em chưa rửa nhiều chỗ nhưng mấy chỗ em biết như phía Mỹ Đình - Khuất Duy Tiến hoặc loanh quanh Kim Liên thì toàn là đánh thẳng vào chỗ rửa xong nếu hút bụi này nọ thì thợ ra bảo anh đánh ra cho em hút bụi hoặc em đánh hộ cho. Mình thích thế nào cũng được. Thấy không căng thẳng lắm.

trongkhanh09

Xe tăng
em ko bao giờ giao chìa khóa cho bọn rửa xe cả
toàn ngồi luôn ở đấy, cần đánh xe đi đâu thì tự mình làm
nghĩ cho cùng là cũng chỉ phải ngồi chờ độ nửa tiếng, còn hơn là giao cả cái tài sản lớn như thế cho mấy đứa rửa xe

hoanglan0108

Xe hơi
tốt nhất không phải chỗ quen thì đừng giao chìa khóa lại, nhiều người đã bị những thiệt hại kiểu này rồi, mong các cụ cùng rút kinh nghiệm