Thảo luận Em chuẩn bị nhận VF5, cần chia sẻ kinh nghiệm xe điện đầu tiên

hoangson101

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
cuongphatlogistics.vn
Đọc còm các bác thêm nhiều kinh nghiệm hữu ích

pccp

Xe đạp
Phải nói là e rất tiếc. Đầu tiên là chiếc xe điện đầu tiên e tính trải nghiệm, tiếc mình mua lúc chính sách tốt, tiếc là giá mua e được offer cực tốt, tiếc là chưa đủ duyên, tiếc nhất mình chưa cảm nhận được sự chân thành trong văn hóa làm việc của Vinfast.
View attachment 8746088
màu xanh này hôm 25/9 có 1 loạt xe được mang về SMC mà Cụ nhỉ.

vuongbi

Xe máy
thế mà e ko được nhận chiếc nào? đến hôm nay gọi em báo hoàn cọc trong tháng này rồi. tiếc nhưng phải chấp nhận bỏ qua vì cảm xúc không còn tốt nữa bác ạ

Bùi Hoài

Đi bộ
Chán quá e bị sales quay với cả tổng đài quay. ko có xe giờ e đang kiên quyết hủy cọc :(
Cái này thì ai cũng bị cụ ạ. Em là thằng cọc tiên phong VF5, số thứ tự 410 mà mãi tới giữa tháng 7/2023 mới giao xe sau bao cuộc điện thoại chửi bới từ sale tới tổng đài.
Sale thì muốn giữ khách nên tìm cách quanh co, tổng đài thì cứ tiếp thu và gửi các phòng liên quan giải quyết, hãng thì không có thông tin gì. Đợt đó em 1 ngày gọi tổng đài 2 lần hỏi giải quyết đến đâu rồi, sau hơn 1 tháng thì báo xe em chuẩn bị chuyển về đại lý.
Được cái em cũng hên nhận được cái xe lành, thỉnh thoảng báo lỗi ảo thôi chứ không thấy gì nghiêm trọng, anh em trên hội 3 miền người thì thay động cơ, người thì thay cổng sạc, giờ lại đang bị vụ nước sàn xe mà may xe em chưa dính cái nào trong các cái này

vuongbi

Xe máy
Cái này thì ai cũng bị cụ ạ. Em là thằng cọc tiên phong VF5, số thứ tự 410 mà mãi tới giữa tháng 7/2023 mới giao xe sau bao cuộc điện thoại chửi bới từ sale tới tổng đài.
Sale thì muốn giữ khách nên tìm cách quanh co, tổng đài thì cứ tiếp thu và gửi các phòng liên quan giải quyết, hãng thì không có thông tin gì. Đợt đó em 1 ngày gọi tổng đài 2 lần hỏi giải quyết đến đâu rồi, sau hơn 1 tháng thì báo xe em chuẩn bị chuyển về đại lý.
Được cái em cũng hên nhận được cái xe lành, thỉnh thoảng báo lỗi ảo thôi chứ không thấy gì nghiêm trọng, anh em trên hội 3 miền người thì thay động cơ, người thì thay cổng sạc, giờ lại đang bị vụ nước sàn xe mà may xe em chưa dính cái nào trong các cái này
chúc mừng cụ nhận được xe hoan hỉ. số e chưa bén duyên, em làm việc với sales cực rõ nên sales cũng ko thể từ chối em được nữa.