[Funland] Em chuẩn bị đi nộp phạt

H2Q

Xe tải
Cám ơn cụ.
Vậy theo thiển ý của em, xxx phạt cụ 900k vì chở người không thắt dây an toàn, nhưng lại không phạt được người ngồi sau. Như vậy có phải là xxx không hoàn thành nhiệm vụ không? Hehe ...
Đúng đấy cụ, lúc sáng em bảo các ông còn chưa làm đúng quy định nhá, bỏ qua mấy người ngồi trên xe không lập bb nhá. Xxx bảo đấy là châm trước... hehe.

Từ xa xưa đến giờ đi tỉnh xa em đều thắt dây, ai ngồi cạnh cũng y/c thắt, còn đi nội đô thì em khôg thắt. Lý do là em bị tức vùng ngực rất khó thở nên phải đi khám bệnh mà tiền ra viện và thuốc nhiều hơn tiền phạt.

Patriots

Xe lăn
Đúng đấy cụ, lúc sáng em bảo các ông còn chưa làm đúng quy định nhá, bỏ qua mấy người ngồi trên xe không lập bb nhá. Xxx bảo đấy là châm trước... hehe.
Cụ phải bảo tôi không đồng ý, các ông phạt như thế này là chưa đủ mức răn đe và không có tác dụng, yêu cầu phạt đầy đủ, cháu luôn luôn thắt dây và nhắc nhở người trên xe thắt dây, nhất là bọn f1, ngồi trên xe không thắt dây và hay đùa nghịch, phanh gấp không những nguy hiểm cho đội ấy mà còn nguy hiểm cho người khác trong xe, với f1 là các cụ phải mở hầu bao nhưng ghi nợ, mai kia đi làm trả nợ, hoặc trừ từ tiền mừng tuổi, mất tiền biết xót là phải tuân thủ

DTV

Xe tăng
Nhẽ cụ phải lên tiếng phản đối vì không bảo đảm mọi người phải bình đẳng trước pháp luật, tôi sẽ khiếu nại việc các anh bỏ qua loiix vô nguyên tắc ... kkk ...

RR1

Xe buýt
Từ xa xưa đến giờ đi tỉnh xa em đều thắt dây, ai ngồi cạnh cũng y/c thắt, còn đi nội đô thì em khôg thắt. Lý do là em bị tức vùng ngực rất khó thở nên phải đi khám bệnh mà tiền ra viện và thuốc nhiều hơn tiền phạt.
Thắt dây mà làm tức ngực cơ ạ. Cụ nhạy cảm thật.
Em giờ thắt dây an toàn quen rồi, bỏ ra là thấy thiếu thiếu rất khó chịu. Đi cao tốc thì ngồi sau cũng thắt, ngủ cho ngon.

H2Q

Xe tải
Nhẽ cụ phải lên tiếng phản đối vì không bảo đảm mọi người phải bình đẳng trước pháp luật, tôi sẽ khiếu nại việc các anh bỏ qua loiix vô nguyên tắc ... kkk ...
Em nói xxx chỉ quay ra xin lỗi thôi. Còn hứa từ giờ không bao giờ lập bb em nữa. Đểu thế chứ...

H2Q

Xe tải
Cụ phải bảo tôi không đồng ý, các ông phạt như thế này là chưa đủ mức răn đe và không có tác dụng, yêu cầu phạt đầy đủ, cháu luôn luôn thắt dây và nhắc nhở người trên xe thắt dây, nhất là bọn f1, ngồi trên xe không thắt dây và hay đùa nghịch, phanh gấp không những nguy hiểm cho đội ấy mà còn nguy hiểm cho người khác trong xe, với f1 là các cụ phải mở hầu bao nhưng ghi nợ, mai kia đi làm trả nợ, hoặc trừ từ tiền mừng tuổi, mất tiền biết xót là phải tuân thủ
Thì lần này em chấp nhận lập bb để đội nhà em có bài học nhớ mà, gấu với f1 nhà em trước bảo hay cãi lắm, giờ chắc ok rồi.

Thắt dây mà làm tức ngực cơ ạ. Cụ nhạy cảm thật.
Em giờ thắt dây an toàn quen rồi, bỏ ra là thấy thiếu thiếu rất khó chịu. Đi cao tốc thì ngồi sau cũng thắt, ngủ cho ngon.
Đi xe tốc độ cao e phải thắt, thi thoảng lấy tay kéo mạnh cho dây lỏng cụ a, nếu thắt lâu e tức ngực rất khổ.

sakai_yo

Xe lăn
Theo em hiểu nghị định 100 thì cụ sẽ bị phạt các khoản như sau:
1. Phạt 900k vì lỗi: "Chở người trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy"
2. 3 Người không thắt dây an toàn bị phạt mỗi người 400K theo lỗi "Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người được chở trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy." (Cái này là phạt hành khách, ko phạt lái xe).
Như vậy CA mà ko thu giấy tờ hoặc phạt tại chỗ hành khách thì họ cũng ko ép cụ trả số tiền này được.
Hơn nữa trong cả 2 lỗi này, đều phải chứng minh được là họ không thắt dây an toàn khi xe đang chạy. Chắc hơi khoai.
Em đã chụp lại phòng khi dùng đến. Cảm ơn cụ

Mate 20 pro

Xe hơi
Thì lần này em chấp nhận lập bb để đội nhà em có bài học nhớ mà, gấu với f1 nhà em trước bảo hay cãi lắm, giờ chắc ok rồi.
Em mời cụ chén nữa mà không được. Gấu với f1 nhà em cũng vại, bẩu đél nghe, em thắt quen rồi, cứ lên xe là thắt kể cả chỉ để chỉnh lại chỗ đỗ, có thấy vướng víu khó chịu gì đâu

formen

Xe lăn
gấu với f1 nhà em trước bảo hay cãi lắm, giờ chắc ok rồi.
Em mời cụ chén nữa mà không được. Gấu với f1 nhà em cũng vại, bẩu đél nghe, em thắt quen rồi, cứ lên xe là thắt kể cả chỉ để chỉnh lại chỗ đỗ, có thấy vướng víu khó chịu gì đâu
ừ nhỉ, gấu nhà em ngồi sau không bao giờ thắt. nhắc mặt câng lên.- dậy f1 nhà người ta khó vãi
f1 thì chuẩn chỉ 100% thắt dây. - dậy bọn f1 nhà mình thì dễ

Duc Sang

Xe container
Cháu thấy Nghị định 100 quy định thế này:
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
p) Không thắt dây an toàn khi điều khiển xe chạy trên đường;
q) Chở người trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy;
5. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người được chở trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy.

Sao lại có nhiều cụ phát biểu hành khách ngồi trên xe không thắt dây an toàn thì hành khách bị phạt, lái xe vô can? Cả 2 bị phạt mới là chuẩn nhé.
Về tình huống của cụ chủ, cháu nghĩ xxx chỉ phạt cụ từ 800k-1.000k. Còn nếu thích phạt theo số người thì phải phạt riêng từng hành khách.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đã lên lên xe là thắt. Văn minh lên đi.

Matizcoi

Xe cút kít
Cháu thấy Nghị định 100 quy định thế này:
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
p) Không thắt dây an toàn khi điều khiển xe chạy trên đường;
q) Chở người trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy;
5. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người được chở trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy.

Sao lại có nhiều cụ phát biểu hành khách ngồi trên xe không thắt dây an toàn thì hành khách bị phạt, lái xe vô can? Cả 2 bị phạt mới là chuẩn nhé.
Về tình huống của cụ chủ, cháu nghĩ xxx chỉ phạt cụ từ 800k-1.000k. Còn nếu thích phạt theo số người thì phải phạt riêng từng hành khách.
Đúng rồi còn gì nữa, cụ ko đọc hết à, csgt họ phạt cụ chủ 900K nhưng tha bổng những người khác hehe.