Em chuẩn bị đi cửa lò - nhờ các cụ giúp gấp

giatot24.vn

Đi bộ
Theo mình bạn có cháu nhỏ thì nên đi theo đoàn để được an toàn về sức khỏe và yên tâm hơn về mặt chất lượng cũng như các dịch vụ của chương trình nhé
Bên mình sẽ tư vấn cụ thể và chi tiết hơn cho bạn: 01649.801.652
Chúc gia đình bạn có chuyến đi vui vẻ! Thân!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ nên đi đường mòn HCM vì thoáng hơn,đi đường đỡ phải xử lý gây căng thẳng, nên đi đường Đại lộ Thăng Long ,có thể đi qua đoạn Thanh Xuân Vân đình Chợ bến thì gần hơn khoảng 25km nhưng đoan cuối đường xấu,và xe lưu thông nhiều, Quốc lộ 1 chỉ được đoạn cao tốc là chạy ngon thôi,nhiều đoạn phải bò mệt lắm,xe cũng nhiều, cụ chú ý xxx ở cuối đoạn đại lộ và mấy đoạn bắn tốc độ trên đường đi đến Xuân Mai,Thanh Hóa có đoạn Khe Hạ 50km/h,Cẩm Thuỷ Ngọc lặc hay bắn trên 80,đè vạch,đội trưởng xxx đường mòn Thanh Hoa là đ/c Hùng,đường mòn Nghệ an Là đ/c Thắng,1-48(rẽ trái từ Thái Hòa đi Yên lý) là đ/c Nghị,e 1 tháng 2 lần chạy Nghệ an hà nội chỉ dính 1 phát tốc độ 96/80 ở Ngọc lặc thoai,ngoài ra chạy tẹt ko thấy vấn đề gì,ở Cửa lò thì ở k/S Hòn Ngư,Sg Kim Liên,ks Xanh là đẳng cấp rùi, buổi tối ăn muộn thì có đồ tươi bắt ở biển về,nhiều quán nhập đồ cũng ko ngon đâu.Chúc cụ đi an toàn vui vẻ!
Tư vấn chuẩn đây kụ này, hehe

timeout

Xe điện
Em vừa đi về xong, đoạn từ cầu Yên Lý đến ngã ba rẽ Cửa Lò đường đang bốc lên sửa và san mở rộng nên đi chậm lắm, chỉ rù rì khoảng 40-50km/h thôi, chưa kể biển cấm vượt đầy ra, đi hơi ức chế.

Ca Muc

Xe tải
He he có iêm đây, iêm vừa chạy 4h30 sáng nay đi túc tắc 11h là ăn trưa ở Cửa Lò rùi, giờ đang dùng Wifi Sài Gòn Kim Liên up bài đây.
1. Là Cụ nên đi đại lộ Thăng Long, ừ có xa hơn nhưng lại đỡ mệt không tốn xăng. Em xuất phát 4h30 thì toàn gặp xxx bắt đầu đi làm thôi đông lắm.
Xe cụ đi đông thế thì chạy từ từ thôi cho đỡ vất, cuối đại lộ Thăng Long lúc báo hết cao tốc ra Xuân Mai 1 phát tốc độ từ 100>80>60 cụ nhé, vào đường HCM thì thị trấn đầu tiên bắn tốc độ, lên đèo (cao vừa thôi) đầu tiên có 1 biển 40km/h chỗ này cũng bắn, chú ý đừng đè vạch liền (sơn vàng nét lắm) mấy chố Lam Kinh, Cẩm Thủy, Ngọc Lặc bắt đè vạch ác thậm chí có cả mấy con chim mồi 2b đi lấn ra để cụ phải tránh rồi đè (phát này em ngồi xe cơ quan năm ngoái).
> Về cơ bản cụ đi đúng biển báo không chạy ẩu chạy dưới tốc độ cho phép là Ok, đề phòng chó và gà khá nhiều.
> Từ Thái Hòa ra Yên Lý ( từ đường HCM xuống QL1) mặt đường xấu chạy 50 cho các cháu đỡ say, lưu ý CA Nghệ An chuyên bắt đè vạch đoạn này.
> Từ Yên Lý đến lối rẽ ra Cửa Lò (tức là QL1 rồi ) đường khá đong và xấu đang nâp cấp Diễn Châu cụ chạy túc tắc vì vô vàn biển cấm vượt và hết cấm vượt, đoạn này thuộc Trạm CSGT Diễn Châu khét tiếng chuyên đứng lưu động nên chả biết họ làm chỗ nào đâu nên lúc vượt cần lưu ý còn tốc độ cũng ko chạy nhanh được.
Lúc chiều Nghệ An quay ra cũng nên đi cẩn thận, em chạy mấy lần toàn bị vịn lúc ra thôi do cũng hơi ẩu ( toàn đè vạch )
2.3.4 Em thì đang ở Kim Liên rồi 1,8 củ/phòng bao gồm 1 bữa ăn sáng cho 2 người bé dưới 5 tuổi free trên thì đâu mấy chục k gì đó 1 cháu. Các bữa khác thì có nhận đặt.
5. Vừa chia sẻ với cụ xong.
6. Kế hoạch của cụ 17/6 thì em dự là phòng vô tư vì đầu tuần bao giờ cũng vắng khách và vào thời điểm đó các cháu tầm trung và lớn chưa thi xong nên cũng chưa đông.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.
Em oánh dấu cụ

Ca Muc

Xe tải
Cụ nên đi đường mòn HCM vì thoáng hơn,đi đường đỡ phải xử lý gây căng thẳng, nên đi đường Đại lộ Thăng Long ,có thể đi qua đoạn Thanh Xuân Vân đình Chợ bến thì gần hơn khoảng 25km nhưng đoan cuối đường xấu,và xe lưu thông nhiều, Quốc lộ 1 chỉ được đoạn cao tốc là chạy ngon thôi,nhiều đoạn phải bò mệt lắm,xe cũng nhiều, cụ chú ý xxx ở cuối đoạn đại lộ và mấy đoạn bắn tốc độ trên đường đi đến Xuân Mai,Thanh Hóa có đoạn Khe Hạ 50km/h,Cẩm Thuỷ Ngọc lặc hay bắn trên 80,đè vạch,đội trưởng xxx đường mòn Thanh Hoa là đ/c Hùng,đường mòn Nghệ an Là đ/c Thắng,1-48(rẽ trái từ Thái Hòa đi Yên lý) là đ/c Nghị,e 1 tháng 2 lần chạy Nghệ an hà nội chỉ dính 1 phát tốc độ 96/80 ở Ngọc lặc thoai,ngoài ra chạy tẹt ko thấy vấn đề gì,ở Cửa lò thì ở k/S Hòn Ngư,Sg Kim Liên,ks Xanh là đẳng cấp rùi, buổi tối ăn muộn thì có đồ tươi bắt ở biển về,nhiều quán nhập đồ cũng ko ngon đâu.Chúc cụ đi an toàn vui vẻ!
Em đánh dấu cụ

cucho

Xe tăng
Cảm ơn cụ.
27 tháng 6 em đi cửa lò, có cụ nào cũng đi thì ới em nhập đoàn cho vui nhé. Em dự 8h sáng xuất phát ở ngã tư sở. Dự kiến 2h chiều sẽ nhận phòng
27/6 em đi đấy. Không đi đng HCM đâu xa lắm
Em sẽ xuất phát khoảng 4h30-4h45 sáng. lúc ý các laọi xe còn đang ngủ chỏng ra. Đến khi họ tỉnh dậy rồi thì em đã thuộc Thanh Hóa tỉnh lẻ, chẳng có xe mấy.
Nhà em giống nhà bác. Em trưởng đoàn 1 xe 7 chỗ , còn lại toàn các laọi F.

Nếu bác thích ghép đoàn thì phím cho em, đi cho vui

lamhv

Xe tăng
27/6 em đi đấy. Không đi đng HCM đâu xa lắm
Em sẽ xuất phát khoảng 4h30-4h45 sáng. lúc ý các laọi xe còn đang ngủ chỏng ra. Đến khi họ tỉnh dậy rồi thì em đã thuộc Thanh Hóa tỉnh lẻ, chẳng có xe mấy.
Nhà em giống nhà bác. Em trưởng đoàn 1 xe 7 chỗ , còn lại toàn các laọi F.

Nếu bác thích ghép đoàn thì phím cho em, đi cho vui
Đi xa hơn 50km bù lại đường thoáng, không phí cầu đường, không phải phanh nhiều, tính về kinh tế thì lợi hơn.

timeout

Xe điện
Nếu các cụ xuất phát từ 4h30 sáng thì không cần đi đường Hồ Chí Minh đâu, chạy thẳng 1A cho sướng, chú ý đoạn Tam Điệp tới Bỉm Sơn biển báo hơi linh tinh thôi, còn lại đi sớm nên toàn tuyến khá vắng xe. Nhà cháu túc tắc chạy từ 5h30, ăn sáng ở Quảng Xương mất 30' mà 12h đã check in lấy phòng rồi. Lúc về chạy đường HCM tuy nhàn hơn nhưng xa hơn tới gần 50km nữa nên thời gian cũng tương tự.

Mun777

Đi bộ
Vào Cửa Lò ăn mực nhảy hấp , cuốn lá lốt chấm xì dầu là ngon nhất rùi bác ạ :D :D

thick4b

Xe tải
Em gọi điện đặt phòng mấy khách sạn nhìn được được 1 tí mà đã hết phòng rồi. Tình hình trong đó có đông không ạ? Bác nào mới đi về cho anh em ít thông tin với.

xeodau

Xe buýt
Đặt khách sạn ở của lò dạo này khó thật.

SUV 7

Xe đạp
Nhà cháu cũng đi cửa lo vao ngày 29 / 6 này. dự định sẽ xuất phát tại ngã tư sở lúc 4h sáng. Có cụ nào trùng lịch đi cùng nhầchuscho vui

xeodau

Xe buýt
Nhà cháu cũng đi cửa lo vao ngày 29 / 6 này. dự định sẽ xuất phát tại ngã tư sở lúc 4h sáng. Có cụ nào trùng lịch đi cùng nhầchuscho vui
Em thì sáng ngày 11/7 mới khởi hành.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

b22b

Xe tải
Cụ inbox em email em gửi cụ báo giá 1 loạt KS khu vực này cho cụ. Nhưng mà cụ đặt hơi sát ngày thế này thì cũng ban căng phết đấy...