Em chọn Toyota Cross Hybrid vì sự an toàn và tiện dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ruby thiet

Xe buýt
Nhìn em Cross này mê thật! chắc em phải đi Mỹ vài năm rồi về quất em nó thôi =))

huyshisha

Xe buýt
Đang định nhấc 1 em HV đen hoặc xanh mà nghe thấy vụ bia kèm lạc mà chán. Có bác sales nào trong này cho xin ý kiến nhá.
Cụ cứ chịu khó chờ là chả có bia chả có lạc j luôn :D

songsong

Xe buýt
Đang định nhấc 1 em HV đen hoặc xanh mà nghe thấy vụ bia kèm lạc mà chán. Có bác sales nào trong này cho xin ý kiến nhá.
Làm quần quật mãi mới kiếm đủ mua con xe mà chả nhẽ lại ko chờ đc mấy tháng hả cụ :3

Mr Trump

Xe hơi
Đẹp cụ nhể! bản Hybrid còn có quả phối xanh xanh đẹp mê hồn với cực hợp mệnh em! mỗi tội mệnh em lại ko có tiền :(
Em cũng cực thích bản Hybrid nhưng theo phong thủy thì Toyota Cross Hybrid cực khắc với cái ví của em nên chắc em bỏ qua =))

xepdap

Xe buýt
Cũng chỉ tầm đấy thôi cụ à! Cross bản Hybrid ăn chưa đến 4l mà! hình như là 3.6l đi cao tốc thì càng ít hơn
Đi hybrid thì b cứ chắc chắn 1 điều là tiền xăng bao giờ cũng ít hơn tiền cầu đường =))

pqchien

Xe buýt
Nhưng lên cao tốc dương nhiên xe phải dùng xăng thì k thể tiết kiệm dc chứ. Cụ nào giải ngố e phát
Xe sẽ dùng động cơ điện chỉ khi cần tăng tốc thôi cụ à. ví dụ như cụ đạp thốc ga thì xe sẽ tự hiểu là cần phải tăng tốc khi đấy động cơ xăng sẽ hoạt động còn không thì kể cả khởi động và lúc vận tốc ổn định xe vẫn sẽ dùng động cơ điện để làm xe chạy vì thế Hybrid gần như tốn rất ít xăng nên chuyện đi QN hết 60k xăng em thấy bth

giang83

Xe buýt
Nhưng lên cao tốc dương nhiên xe phải dùng xăng thì k thể tiết kiệm dc chứ. Cụ nào giải ngố e phát
Xe sẽ dùng động cơ điện chỉ khi cần tăng tốc thôi cụ à. ví dụ như cụ đạp thốc ga thì xe sẽ tự hiểu là cần phải tăng tốc khi đấy động cơ xăng sẽ hoạt động còn không thì kể cả khởi động và lúc vận tốc ổn định xe vẫn sẽ dùng động cơ điện để làm xe chạy vì thế Hybrid gần như tốn rất ít xăng nên chuyện đi QN hết 60k xăng em thấy bth
ở dải vận tốc cao nếu xe vẫn giữ được vận tốc ổn định thì vẫn dùng động cơ điện nhưng trong trường hợp này động cơ xăng sẽ dễ dàng can thiệp hơn! chỉ cần cụ nhấn mạnh chân ga 1 tý thôi thì động cơ xăng sẽ nhảy vào thay thế động cơ điện! nói chung Hybrid trên con Cross khá thông minh

xoaicattuhan

Xe buýt
Vừa qua mấy đại lý ở HN thấy báo t7/T8 mới có hàng giao. Còn nối HĐ thì mua kèm gói phụ kiện hoặc chênh tiền. Tìm hãng khác vậy.
Nói chung tình trạng bia kèm lạc của Toy ở VN vẫn còn nhưng đỡ hơn xưa nhiều rồi! cụ chịu khó đợi khéo chả phải kèm cái j

Trước em không biết vụ TSS của Toy nên đi vất vả lắm, đặc biệt là đi đường dài. Nhưng như cụ chủ đây, từ ngày rước em Toy Corolla Cross Hybrid về em nhẹ đầu hẳn, vừa ko phải đắn đo khoản xăng cộ, vừa không phải đau đầu canh me phanh phiếc khi đi trên đường. Giao thông VN em thấy cái TSS rất hữu dụng CCCM à! TSS hỗ trợ rất tốt cho người lái nên đi rất nhàn
Chọn Toy thì sẽ được cái nhàn! kể cả ko có TSS vẫn nhàn nhưng có TSS với Hybrid thì sẽ nhàn hơn! tiền nào của ấy các cụ nói cấm có sai bjo =))

RAVA

Xe ba gác
TSS của Toy em thấy hay hơn SENSING của Honda, cảm giác TSS hiệu quả hơn ý
-Cái ht Honda Sensing mà Honda lắp trên con CR-V nó là bản thiếu, ss với cái TSS mà Toy lắp trên con Cross thì nó ko có cam 360, ko có ht cảnh báo xe cắt ngang phía sau...Chắc đến phiên bản tới sẽ phải nâng cấp lên đủ hết ko thì bọn X-Trail với Outlander 2021 sắp về chúng nó cho toi mạng ngay?

Chỉnh sửa cuối:

hai10

Xe buýt
-Cái ht Honda Sensing maf Honda lắp trên con CR-V nó là bản thiếu, ss với cái TSS mà Toy lắp trên con Cross thì nó ko có cam 360, ko có ht cảnh báo xe cắt ngang phía sau...Chắc đến phiên bản tới sẽ phải nâng cấp lên đủ hết ko thì bọn X-Trail với Outlander 2021 sắp về chúng nó cho toi mạng ngay?
Em thấy cũng ko chắc đâu! thêm mấy cái đấy xong lại phải đội giá lên cao! thế thì lại khó bán hơn :-/

RAVA

Xe ba gác
Em thấy cũng ko chắc đâu! thêm mấy cái đấy xong lại phải đội giá lên cao! thế thì lại khó bán hơn :-/
-Giờ chỉ có hạ giá thôi chứ tăng chỉ là để cho có rồi km, chứ tăng thật thì ai mua? Bác cứ ss con CR-V nhập Thái trc đây làm gì có cái HS, đến bản Ld thì mới có và tăng giá vài chục củ, nhưng đến km thì đến cả hơn 100 củ đấy thôi?

hai10

Xe buýt
-Giờ chỉ có hạ giá thôi chứ tăng chỉ là để cho có rồi km, chứ tăng thật thì ai mua? Bác cứ ss con CR-V nhập Thái trc đây làm gì có cái HS, đến bản Ld thì mới có và tăng giá vài chục củ, nhưng đến km thì đến cả hơn 100 củ đấy thôi?
cũng đúng! như con Vios ấy cụ nhể! giá cáo hơn cả chục tr so với bản cũ nhưng h đang km rồi, tính ra còn rẻ hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng