[Funland] Em chính thức lên tiếng đòi hỏi.

BonBonTT

Xe điện
Em thì đề xuất nếu đo mà có nồng độ cồn vượt mức 2 cốc bia hơi Hà Nội và 1 chén hạt mít rượu thì phạt 100tr cứ thế tăng mức phạt lên. Các anh xxx được chia 50% số tiền phạt nhà nước thu được

NNS

Xe ngựa
Dù chưa gây hậu quả nghiêm trọng cũng phạt nặng cụ ơi, vì cái "hậu quả nghiêm trọng kia nó sẽ đến lúc nào thôi (với rượu)
Uống diệu lái xe chưa gây tai nạn cho tù giam cơm cân 1-2 tuần, thả ra cho đi đẩy xe cứu thương với hứng bông băng gạc, quần áo vấy máu và lau xác nạn nhân tai nạn giao thông trong viện độ 3 bữa, đ.éo phải phạt tiền

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Uống diệu lái xe chưa gây tai nạn cho tù giam cơm cân 1-2 tuần, thả ra cho đi đẩy xe cứu thương với hứng bông băng gạc, quần áo vấy máu và lau xác nạn nhân tai nạn giao thông trong viện độ 3 bữa, đ.éo phải phạt tiền
Chế tài đó tính răn đe lớn hơn phạt tiền nhiều!
Tiếc là em hết rượu để mời lại cụ.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Phạt mạnh từ cái suy nghĩ uống rượu lái xe. Có thế mới biết sợ, chứ đợi lúc xảy ra chuyện thì muộn cmnr

bentley8

Xe điện
Em ủng hộ. Nhìn Paris Hilton giàu thế mà cũng bị giam 45 ngày vì uống rượu lái xe đấy. Em cũng đề nghị lên án thói ép nhau uống rượu, ngon chả thấy ngon, chỉ thấy chết sớm và man rợ thôi

Chĩm111

Xe điện
Vậy em tiết lộ cho cụ là 2 nạn nhân cũng đi liên hoan với hội 91-94 về nhưng không đâm vào thằng xe đạp đi nhậu nào.
Cụ không cần phải mất công dẫn dắt như thế, cụ chủ thể hiện quan điểm là phản đối và phạt thật nặng bất kỳ ai tham gia giao thông mà vẫn sử dụng chất kích thích, cho dù đã gây hậu quả hay chưa. Em thấy rất đúng, đấy là cách thể hiện quan điểm có trách nhiệm với chính mình, gia đình mình và cho cả cộng đồng, cụ ạ!

No Fear

Xe điện
Em ủng hộ hai tay. Bố vợ em năm đầu có vẻ không thoải mái khi con rể ít rượu và tuyệt đối không uống khi chuẩn bị lái xe. Giờ thì cụ quen rồi.

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vụ này cụ nói chưa chắc đúng với luật vn bây giờ à cụ!! Năm 2008 nhà thằng bạn em ở Biên Hòa chạy vụ thằng em thằng bạn em chạy xe tải quay đầu ko quan sát. Đít táng vào 2 say rượu đi xe máy chết tại chỗ. Ngoài tiền mai táng thỏa đáng cho các bên. Là đến hồi thỏa thuận tiền đền cho gia đình nạn nhân. Số tiền được trả giá như đi chợ và có sự chứng kiến của công an. Sau khi đồng ý cộp tiền là xong. Rồi nhà thằng bạn em nói chuyện với công an bùa phép kiểu gì đó thằng em ko phải đi tù 1 ngày. Dĩ nhiên trong thời gian điều tra này nọ thì cũng bị công an hành gọi lên gọi xuống
Luật 2015 thay đổi nhiều cụ ah, nhất là bộ giáo thông ra cái công văn đặt nặng vấn đề về hậu quả nghiêm trọng trong tai nạn giao thông, chứ 1 người thì lỗi ít nghiêm trọng nên vẫn có thể thoả thuận dân sự, có thể miễn truy cứu trách nhiệm hs, chứ còn 2 chúcthì ôi thôi, 3 chú thì từ 7 đến rằm coi như mất thanh xuân nếu chú nào choai choai vừa muốn đi làm lái xe.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E cũng ủng hộ nhưng chờ đc cái bọn Cuốc Hội thì E vẫn nói nuôi chúng nó thà nuôi con chó còn hơn

poiuy

Xe ba gác
Tăng thật cao thuế bia rượu thuốc lá , giảm thật mạnh thuế xăng dầu điện đóm năng lượng . Từ trước đến giờ chúng ta đang làm ngược lại .
Tăng thuế cũng chỉ có giới hạn, không thể tăng mãi. Khi thuế cao đến mức nào đó sẽ kích thích buôn lậu, lúc đó sẽ phải mất rất nhiều chi phí để chống buôn lậu.

Mrhoang289

Xe đạp
E ủng hộ phạt tạm giam hoặc lao động công ích . Chứ uống xong không làm chủ được tốc độ gây nguy hiểm cho rất nhiều người tham gia giao thông để rồi ân hận thì cũng quá muộn.

Aziz Nesin

Xe tăng
Em ủng hộ cứ ông nào lái mà kiểm tra rượu quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc quá 0,25 miligam/1 lít khí thở là cho ông đó nhập kho + tịch thu bằng + phạt tiền thật nặng đã.
Còn nếu gây tai nạn thì lại là chuyện tiếp theo///
( Một số cụ đề xuất phạt lao động công ích, em thấy ở xứ mình tiết mục này éo khả thi )

R.Cavalli198x

Xe máy
Nếu như vậy luật cũng xem xét việc người ép uống rượu, và những người trực tiếp tham gia uống rượu đã không ngăn chặn hành vi lái xe khi đã có nồng độ cồn vượt quá quy định vào tội " đồng phạm" được không?

công nông tàu

Xe container
Ngoài việc tự giữ gìn bản thân, đã uống rượu là không lái xe thì việc cần làm nữa là nên hợp tác với CSGT mỗi lúc bị dừng xe kiểm tra nồng độ cồn. Đừng cãi chày cãi cối đòi chuyên đề, đừng rút đt quay rồi về up fb ra vẻ anh hùng là đã cãi nhau được với csgt như 1 chiến tích. Họ không kiểm tra làm sao họ bắt được bọn uống rượu, mình không uống rượu thì sợ gì mà không dám thổi.

Dở người

Xe điện
Em thì đề xuất nếu đo mà có nồng độ cồn vượt mức 2 cốc bia hơi Hà Nội và 1 chén hạt mít rượu thì phạt 100tr cứ thế tăng mức phạt lên. Các anh xxx được chia 50% số tiền phạt nhà nước thu được
70% luôn đi cụ, cho các chú ấy nhiệt tình. Giá kể có cơ chế trăm phần trăm em cũng giơ tay đồng ý.
Rượu bia đang huỷ hoại người Việt ở mức kinh khủng. Bệnh tật thì người uống với gia đình họ chịu là chủ yếu chứ tai nạn giao thông thì toàn người vô tội bị vạ lây thôi.
Trong em, cảnh sát giao thông qua thống kê cho biết, 47% các vụ TNGT có ảnh hưởng của rượu bia. Có vụ con tài taxi say xỉn tông xe làm chết 3 người trong xe và 1 người qua đường.
Kinh khủng không ạ?
Tăng mức phạt với người có nồng độ cồn quá quy định khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông sẽ giúp giảm ít nhất 20% tổng các vụ tai nạn.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như vậy luật cũng xem xét việc người ép uống rượu, và những người trực tiếp tham gia uống rượu đã không ngăn chặn hành vi lái xe khi đã có nồng độ cồn vượt quá quy định vào tội " đồng phạm" được không?
Khi đã đủ 18 tuổi trở lên thì mỗi cá nhân phải tự chịu trách nhiệm với bản thân mình. Không thể đổ lỗi tại thằng kia ép uống, khích bác để uống được.
Lên án cả những người ép uống và không ngăn chặn khi thấy người khác đã uống còn lái xe. Nhưng không thể quy trách nhiệm được.

Dở người

Xe điện
Lái xe bao gồm cả xe máy hả cụ thớt ?
Không chỉ xe máy, kể cả xe đạp cụ ạ.
Cứ có men mà ngồi lên thứ gì chạy được ngoài đường là phạt. Ở quê thiếu gì vụ thằng say đi xe đạp tông vào người đi xe đạp hay đi bộ. Gây thương tích như thường.
Em ủng hộ phạt thật nặng cho bớt rượu lái xe.