[Thảo luận] Em chạy làn thứ 2 qua cầu Vĩnh Tuy bị vẫy ah :(

Tu Michel

Xe tải
Cụ lấy biển đời tống ra làm j vậy. Mấy hôm trước e đi qua đây, biển chuẩn rồi (cụ nào bảo biển mới chưa chuẩn, cãi được thì mời cụ đó, e chẳng dám:D). Nhưng có 1 điều lạ, 2b e ít khi thấy vào làn xe tải, nhưng xe con phi vào làn giữa (xe tải) e thấy khá nhiều:( Mà cái kiểu phân làn tách biệt tải và xe con này ức chế thật, gặp con rùa bên làn trái thì thôi, cứ kiên nhẫn hết cầu cho lành:(

PS: Cụ chủ nộp 5 lít với lỗi sai làn của 2b thì cũng vui tính thật:D
M bảo 2 bánh lúc nào bạn :(

Matizcoi

Xe cút kít
Phân làn kiểu này ức chế phết hehehe, cơ mà em tưởng ngoài biển như hình còn phải hình vẽ dưới đường kèm theo nữa chứ nhở?
Cụ nào thông thái khai sáng em phát, hoang mang quá.

anhtho

Xe ngựa
Cầu này phân làn tách biệt xe con và xe tải thì đúng là ức chế thật, nhưng cụ bảo gặp rùa bên trái thì em nghĩ hơi vô lý. Em đi qua đây cũng nhiều, hạn chế 50km/h nên em cứ chạy đúng 53km/h thôi. Các cụ đằng sau xi nhan hay nháy đèn thì em xin phép mặc kệ ạ. Nếu các cụ có việc gấp, chấp nhận phạm luật thì mời các cụ chuyển sang làn xe tải rồi vượt.
Rùa không chạy 50 ở làn xe con đâu, đã là rùa thì chỉ chạy 30 tới 40 km/h là cùng thôi :)).

Silip1980

Xe hơi
Thanks các cụ. E cũng lái mới nên gặp xxx vẫn ca mơ run lắm :)
Sao cụ gặp mấy cu đầy tớ mà lại run..lần sau cụ mà gặp thì cứ chỉ bảo thẳng tay nếu ko nghe thì cho vài đồng mua kẹo là ok ngay...việc gì phải run=))

Opioneer

Xe tải
Cụ lấy biển đời tống ra làm j vậy. Mấy hôm trước e đi qua đây, biển chuẩn rồi (cụ nào bảo biển mới chưa chuẩn, cãi được thì mời cụ đó, e chẳng dám:D). Nhưng có 1 điều lạ, 2b e ít khi thấy vào làn xe tải, nhưng xe con phi vào làn giữa (xe tải) e thấy khá nhiều:( Mà cái kiểu phân làn tách biệt tải và xe con này ức chế thật, gặp con rùa bên làn trái thì thôi, cứ kiên nhẫn hết cầu cho lành:(

Cẩn thận các "con rùa bên làn trái" là chim lợn đấy các Cụ.

ubisapro

Xe trâu
Cầu này phân làn tách biệt xe con và xe tải thì đúng là ức chế thật, nhưng cụ bảo gặp rùa bên trái thì em nghĩ hơi vô lý. Em đi qua đây cũng nhiều, hạn chế 50km/h nên em cứ chạy đúng 53km/h thôi. Các cụ đằng sau xi nhan hay nháy đèn thì em xin phép mặc kệ ạ. Nếu các cụ có việc gấp, chấp nhận phạm luật thì mời các cụ chuyển sang làn xe tải rồi vượt.
với biển 50 mà cụ chạy 53 thì gọi là nhanh chứ ko gọi là rùa. Cụ đi qua đây nhiều mà chưa dính phát nào gặp xe rùa bò làn trái thì e cũng thấy lạ:D

ubisapro

Xe trâu

M bảo 2 bánh lúc nào bạn :(
hớ, e đọc ko kỹ nên vẫn cứ nghĩ là 2b, thế thì chỗ e bôi đỏ, chắc cũng giống cụ chủ or có tí quan hệ rồi. E đi qua mà vẫn cứ thấy xe con đi làn giữa khá vô tư@@

chinhatm

Xe container
Cũng lâu rồi cụ ạ! Nếu biển cụ chụp thì phải nộp, vì chuẩn là 412 rồi!
Xin lỗi các cụ vì em cập nhạt thông tin chậm! :D
Biển không chuẩn 412 bác nhé. Làn xe con biển sai, đấy là biển đường dành cho ô tô, không phải xe con. Làn xe tải, xe khách cũng sai, chẳng có cái biển nào như thế, biển ghép cũng không phải.

Bẩm các cụ. Hôm T7 e có đi kèm tay lái cho 1 bác. 2 ae dắt nhau lên cầu Vĩnh Tuy sang Thạch Bàn. Bác kia bảo là non tay nên cứ chạy làn thứ 2 ko dám vào làn 1. Bình thường e đi đường thì cũng hay chạy làn này nên cũng ừ. Thế là sang ngay và luôn đầu cầu bên kia bị xxx chỉ gậy tôn ngộ không. Thông báo lỗi sai làn, chạy vào làn xe tải, 2 ae mất 5 lốp. Các cụ chỉ giáo cho có đúng ko ah. E mặc dù đi kèm cho cụ kia nhưng cũng ko già hơn là mấy :)
Cụ đi thế thì xxx chỉ thế là vẫy cụ vào. Lần sau cứ dạng háng giữa đường mà đi nhá cụ

Bóng Chày

Xe lừa
So bác không giải thích rõ luôn nhỉ?

Trên Cầu Vinh Tuy có biển 412 đểu (không đúng quy chuẩn 41/2012 :D) treo trên giá long môn (treo ở điểm bắt đầu lên dốc vào cầu) và biển hạn chế tốc độ cụ ạ.
Tùy khả năng cụ hiểu biết luật để chiến đấu để mất hay không thôi cụ ạ!
Cụ hãy đọc luật và nghiên cứu, tránh mất tiền oan.
Chúc cụ tham gia giao thông an toàn!

levinh05

Xe container
Biển trên giá long môn không đúng quy chuẩn thật, sao em đi làn ngoài cùng tốc độ 50km/h sao các cụ khác cứ bấm còi đòi vượt nhỉ. biển sai nhưng cứ tạm tuân theo đi có phải đỡ phiền phức không.
Bác giống em, đi làn xe con đúng tốc độ 50km/h mà các bác phía sau cứ còi đặc biệt là Taxi, em cứ coi như điếc vì em đi đúng tốc độ cho phép, thế là các bố ấy sang làn xe tải.

Leonff

Xe buýt
Thế là hai cụ cùng non

redflame

Xe tăng
Cái cầu này lạ lắm cơ, em đi đúng làn xe con, 50km/h mà các cụ khác cứ vượt vèo vèo bên làn xe tải, chả thấy bị tóm bao giờ. Em cứ đi đúng làn đúng tốc độ cho lành

antheo_noileo

Xe điện
Trong trường hợp có biển 412 và làn đường dạng vạch đứt, bạn có thể lấn qua làn để vượt xe khác tuy nhiên cần xinhan trước khi chuyển làn. Nếu là vạch liền thì không được phép chuyển

các cụ chú ý nếu vạch đứt có thể chuyển sang làn phải vượt được nhé ( tất nhiên vượt xong phải về làn xe con)

anhtho

Xe ngựa
Trên cầu họ cấm vượt hay sao ấy cụ.
Cầu hẹp kiểu 1 làn cho 1 chiều xe thì mới cấm vượt. Nhưng kể cả cầu Vĩnh tuy rộng thế thì các cụ định vượt thế nào ?. Sang làn xe tải thì tốc độ chỉ cho 40, các cụ vượt mà để 40 thì làm sao vượt được, trừ phi xe trước chạy 20, 30km/h.

Tu Michel

Xe tải
Quá chán với các bẫy mà các cơ quan đưa ra cho dân :(

nguyenhungLB

Xe tăng
Bẩm các cụ. Hôm T7 e có đi kèm tay lái cho 1 bác. 2 ae dắt nhau lên cầu Vĩnh Tuy sang Thạch Bàn. Bác kia bảo là non tay nên cứ chạy làn thứ 2 ko dám vào làn 1. Bình thường e đi đường thì cũng hay chạy làn này nên cũng ừ. Thế là sang ngay và luôn đầu cầu bên kia bị xxx chỉ gậy tôn ngộ không. Thông báo lỗi sai làn, chạy vào làn xe tải, 2 ae mất 5 lốp. Các cụ chỉ giáo cho có đúng ko ah. E mặc dù đi kèm cho cụ kia nhưng cũng ko già hơn là mấy :)
đúng rồi đó cụ, làn ngoài cùng ( lane 1 là cho xe con), làn giữa ( lane 2) là cho xe tải và xe khách.

Bopbi_hsgs

Xe container
Trong trường hợp có biển 412 và làn đường dạng vạch đứt, bạn có thể lấn qua làn để vượt xe khác tuy nhiên cần xinhan trước khi chuyển làn. Nếu là vạch liền thì không được phép chuyển

các cụ chú ý nếu vạch đứt có thể chuyển sang làn phải vượt được nhé ( tất nhiên vượt xong phải về làn xe con)
Lấn làn là đè vạch cụ ah (đi dạng chân), nếu mà chuyển hẳn sang làn khác sẽ mắc lỗi đi sai làn.

Xe tải ở làn giữa thì có thể lấn sang làn xe con để vượt xe, nhưng xe con ko thể lấn sang làn xe tải để vượt xe đc, vì như vậy mắc lỗi vượt phải. :)

Đấy là e nói chung cho đường có biển 412, chứ trên cầu thì cấm vượt r, muốn lấn làn để vượt cũng ko đc.

Chỉnh sửa cuối: