[Funland] Em chẳng yêu gì tôi.....

mon112233

[Tịch thu bằng lái]
Mối tình đầu của em kết thúc trong im lặng. Môt người không thể nói còn một người thì chẳng hề muốn nói.Em bị chấn thương ở đầu khá nặng nên quên hết gần như là toàn bộ những chuyện đã xảy ra trong quá khứ. Cô gái xinh đẹp em đã từng yêu trong 5 năm em không quên nhưng không hẳn là "nhớ". Có cũng tốt mà không có cũng chẳng sao.Hàng ngày cô ý vẫn đến ngồi chơi và nói chuyện với em nhưng em thì không nói được nhiều vì có chuyện gì đâu mà nói. Em chỉ nằm đấy như một khúc gỗ, nghĩ cũng chán. Đã từng yêu nhau 5 năm, trải qua bao sóng gió nhưng cô ấy vẫn bên em. Chúng em không thể thiếu được nhau trong mọi hoạt động. Cần có nhau mọi lúc mọi nơi.Vậy mà chúng em lại chia tay trong im lặng. Ý trời thì phải? Con đường tình yêu của cả hai chỉ kéo dài đến thế. Lúc đó em yếu thật, chẳng thể đi lại hay hoạt động gì thì việc một cô gái xinh đẹp và điều kiện như cô ấy buông bỏ em cũng là điều dễ hiểu.Em không trách cô ấy vì việc đó nhưng lại hơi trách cô ấy vô tình vì yêu nhau 5 năm, bao nhiêu tình cảm vậy mà chia tay là chấm hết, xóa xạch toàn bộ. Cô ấy chẳng hề quay lại hay hỏi thăm em dù chỉ một lời. Tại sao một người đã từng yêu em như thế mà lại vô tình đến vậy. Tìm đủ mọi lý do để trả lời cho câu hỏi đó nhưng cuối cùng câu trả lời hợp lý nhất để trả lời cho câu hỏi đó là : Cô gái ấy chẳng yêu gì em.
Em buồn khi nghĩ như vậy...Nhưng chắc không phải vậy vì những gì mà cô ấy dành cho em trong suốt 5 năm gắn bó là thật lòng. Cô ấy yêu em nhiều đến mức sẵn sàng bỏ qua cho em mọi lỗi lầm, dù em có sai trái hay làm nhiều việc tổn hại đến cô ấy hay gặp bất cứ biến cố gì thì cô ấy vẫn luôn ở bên. Theo như em tìm hiểu thì việc cô ấy dần xa lánh em cũng một phần không nhỏ tác động từ gia đình, bè bạn thân thiết. Cô ấy đã phát tín hiệu cho em là cô ấy muốn kết thúc để em có thể suy nghĩ và đưa ra quyết định. Với em lúc đó thì chẳng khó khăn gì để đưa ra quyết định chia tay khi trong đầu em lúc đó chẳng còn nhiều kỷ niệm ( cách suy nghĩ như một đứa trẻ) nên em là người đã nhắn tin chia tay cô ấy trong danh dự chứ không bị mang tiếng là bị đá, hì.
Chúng em không có bất kì một liên lạc nào dù là nhỏ nhất từ khi chia tay. Đó mới là điều làm em đau nhất.Chia tay rồi nhưng vẫn có thể là bạn, một suy nghĩ tưởng chừng là đơn giản nhưng với em và cô ấy thì không. Chia tay là hết- đỡ day dứt, đỡ đau.Không dễ dàng buông bỏ nhưng em cũng đã vượt qua được " nỗi đau" đó." Nỗi đau" mang tên mối tình đầu.
Đau đấy nhưng cũng hạnh phúc đấy vì bây giờ sau nhiều năm nhìn lại thì cả em và cô ấy cả hai đều đã có một cuộc sống tốt và hạnh phúc với gia đình bé nhỏ của mình.Có lẽ em và cô ấy sinh ra không phải là để dành cho nhau nên có cố cũng sẽ chẳng mang lại kết quả gì. Nghĩ vậy cho lòng nhẹ nhàng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

khonglaaica

Xe điện
Hãy buông bỏ cho nhẹ lòng

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà là giống trở mặt nhanh nhất. Buồn làm gì cụ ơi. Phải thấy may mắn là còn chưa cưới về. Cưới về rồi mà bị phản bội còn buồn nữa.

cdcn

Xe điện
Chắc tại cô ấy thích một số thế, mà cụ bị đau đầu gối nên không thi triển được thôi!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Yêu 5 năm sao cụ không cưới người ta để đến lúc "nằm đấy như khúc gỗ" thì trách người ta bỏ đi trong im lặng? hehe chuyện của cụ ntn em không biết rõ nên không dám phán đúng sai nhưng rõ ràng là có lý do để cụ yên tâm buông bỏ rồi nhé :))

mon112233

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà là giống trở mặt nhanh nhất. Buồn làm gì cụ ơi. Phải thấy may mắn là còn chưa cưới về. Cưới về rồi mà bị phản bội còn buồn nữa.
Nhiều người tốt mà cụ. Em không dám phán xét như cụ ạ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Sao Cụ không khóc cho nhẹ lòng ?
Em thấy trong phim, toàn thế :((

Đại tướng Alo

Xe điện
Tình iêu phải từ 2 phía....nếu 1 phía không có tềnh iêu thì nên quên đi, tìm tềnh iêu khác....

baongan2511

Xe buýt
cuộc sống mà cụ. Người phụ nữ ấy em từng rất yêu, bây giờ cũng thế mà em vừa lấy vợ cái là nó cũng lấy chồng ngay được

mon112233

[Tịch thu bằng lái]
Yêu 5 năm sao cụ không cưới người ta để đến lúc "nằm đấy như khúc gỗ" thì trách người ta bỏ đi trong im lặng? hehe chuyện của cụ ntn em không biết rõ nên không dám phán đúng sai nhưng rõ ràng là có lý do để cụ yên tâm buông bỏ rồi nhé :))
Dạ em tìm được lí do la...thế đấy ạ.

Race Dead

Xe điện
Bài học là yêu 5 ngày là phải .....luôn .

canavaro88

Xe tải
Mình yêu người ta thì để người ta tìm một người phù hợp.
Mình cũng tìm một người khác phù hợp với hoàn cảnh của mình... Đó cũng là cho nhau cơ hội....
Bạn sức khỏe không tốt có thể yêu một cô y tá, điều dưỡng có hoàn cảnh gia đính khó khăn, ở quê xa ho...
Họ Xinh, có điều kiện thì tìm người đẹp trai, giàu có, hoặc đẹp trai có tài...
Túm lại mình nghĩ là muốn bền lâu phải từ 2 phía và có sự cân đối.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ em tìm được lí do la...thế đấy ạ.
Nếu chuyện có thật thì dù là lý do gì cũng buồn nhưng đừng quá buồn cụ ạ. Không phải cô kia không yêu cụ mà là chưa đủ yêu cũng như cụ theo em nghĩ cũng chưa đủ yêu nên ... công bằng :))

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Yêu người mới thôi, xem có ai yêu mình thì mình yêu lại.